Thanh ngăn bàn phím 99xx

luka
27/10/2011 4:47Phản hồi: 98
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng dùng gần 3 tháng bấm cũng khá mà sao có thấy gì đâu nhỉ. vẫn sáng loáng mà. phím nó lồi lên hẳn làm sao có chuyện bấm tróc cả 4 cái thành đó ....?
canhchua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác nói thế nào, bác nào bị bong em nghi bị luộc bàn phím rùi, mấy cái thanh đó = kim loại hay sao ý chứ. E có con 9700 hàng orange UK, kim loại chắc luôn.
h2media
TÍCH CỰC
12 năm
Thế thì bác xem lại máy bác đi, bị luộc rồi
nhựa mạ crom thôi bạn ah. vì khí hậu việt nam không tốt cho kim loại mạ nên rất dễ bong
;)) tin buồn máy bác bị luộc rồi 💣
máy mình dùng binhg thường ko phá nhưng cũng chả giữ

Giờ cũng phải 2 3 tháng rồi nhưng ko sao cả , viền sáng bóng

Hay bác nào móng tay để dài quá , hihi
mềnh chưa thấy có vấn đề gì, qua được 2 tháng rồi.
obix
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc do anh em để móng tay dài quá hay sao ý.
Bac đồng quan điểm với em

HIHI

vậy lời khuyên là anh em 99XX nên cắt móng tay ngắn chút nhé
Chính xác là 99 dễ bong lớp mạ ở các thanh ngăn bàn phím, mình dngf mấy con rồi đều bị, móng tay thì cắt trụi rồi, hehe
Thế ở chỗ bác có bán riêng mấy cái đó ko ạ, hoặc là có bàn phím thay thế chưa?
quanhp68
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác mà xác nhận thì là chuẩn rùi.em đang chán cái vụ sạc đêm thì chết máy.giờ lại đến vụ này.biết như vầy em để lại con 9780 R dùng cho nó lành.
tùy người dùng thôi mà 97 9780 cũn tróc đấy thôi 😃

bác ơi 9700 tróc ầm ầm

e dùng mãi 9700 rồi 9780 rồi cũng vậy thôi ,

mấy đứa bạn dùng tróc hết mình em bóng lộn ,

9900 mọi ng kêu mãi nhưng máy e cũng nguyên , cái này do ng dùng thôi bác ah ,

Của bền tại người mà
máy của em dung hơn 2 tháng rồi, ban đầu thấy tróc lởm chởm lấy ghê, dùng 1 thời gian nữa tróc hết luôn bao giờ khg để ý, h nghe mấy xem lại thấy toàn màu đen cũng đẹp.
hỏi cái này ngoài lề tí.hy vọng k bị ban nick.em đang tính làm 1 cái bb 9780 hoặc 9900,ai đã mua chỉ giúp em chỗ nào mua đồ xách tay rẻ mà uy tín với đc k ạ?em thấy mấy trang bán uy tín như mainguyen j j đó thì mắc kinh khủng,còn trong 5s có mấy trang bán rẻ khiếp.thấy nhiều anh em trong này rất tâm huyết vs BB, ai có kinh nghiệm pm em với ạ.trước giờ dùng tùm lum loại máy.hư hỏng tùm lum,giờ chỉ mong có 1 con máy dùng lâu dài tí thôi.k còn đủ sức chạy đua vũ trang nữa rồi.
Chính xác, mình cũng bị tróc 1-2 chỗ !
Hĩ , mình xai 9900 T-mobile cũng bị bong nè , nhìn thấy tởm. Thiết kế cái máy đẳng cấp mà sao chất lượng bên ngoài làm kém thế. Bó tay.
Lời khuyên: Khi mua máy mới thì các bác nên dán mấy cái thanh đó, chỉ mấy thanh đó thôi
khoa0106
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy thanh đó dán sao hả bác, máy e cũng có mấy chấm đen rồi xót quá 😔
haizz sao em này nhiều lỗi trẻ con thế nhỉ 😔 buồn ghê, em đã quyết định về 9k cho oách, chứ 97 bàn phím bé tí teo dùng chán chết đi dc, 9k hy vọng ko bị tróc mấy thanh này nhỉ các bác :-ss
9000 hình như cũng rứa bác ơi.

Em dùng máy ko giữ lắm nhưng cái thanh ngăn này mãi ko rỉ. 9900 vodafone uk.
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Cùng câu hỏi với bác này, làm sao mà dán đc?

May quá, dùng simfree nên không có logo 😃
ntt-tst
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo em các bác cứ dung tẹt đi, khi nào mấy cái thanh đó tróc thì ra thợ kim hoàn bảo người ta làm cho mấy cái bằng bạc gắn vào nhìn sáng quắc.
quanhp68
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rứa thì khoảng bao nhiêu Tiền Bác ni?
ntt-tst
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hết khoảng 2-3 chỉ bạc, cả tiền công nữa tầm 300 khìn bác ợ!
Hừm.! Của đống tiền mà đính lỗi vật vãnh thì chán ốm!
híc , bạn cứ mua đi là sẽ thấy nó ko bị

Mình dũng mãi có sao đâu bạn , của bền tùy người và tùy công việc mà bạn

Mình ko dùng host hay ngăn hay dán gì ,

Máy mới cứng dùng giờ là 3 tháng rồi
Đây ạ, em 9900R của em đây, móng tay luôn cắt ngắn, dùng không giữ nhưng cũng không phá, chỉ cái sử dụng khá nhiều, chat BBM, FB, trả lời email, gần như lạch cạnh suốt ngày, em dùng được 3 tháng, mà đúng là logo R cũng mờ dần đi. Con hàng này thì ông anh xách bên Roger Canada về gần như ngay khi bắt đầu bán ra tại Toronto. Chẳng biết khi nào nó mờ hết hẳn.

Bên cr4ckberry người ta còn hướng dẫn cạo cái logo nhà mạng đi cơ mà,bác lo làm gì 😁
Của bác tróc như thế còn đẹp, của em nó cứ lấm chấm li ti nham nhở như ghẻ lở cơ 😔(
Con của e vẫn binh thường

Ko dùng Hos

Nhưng thấy cảnh này chắc phải để ý chăm chút e nó hơn
Cái logo nó mờ đi là do sử dụng hoster đấy các bác , đút ra đút vào nhiều đến kim loại cũng phải mòn nói chi đến cái lớp sơn ấy
Nếu các bạn để ý thì 100% bộ vỏ của Blackberry là làm bằng nhựa (cho nên BB là dòng điện thoại dễ dàng thay vỏ nhất. Nhất là 9000 và 9700 thì có rất nhiều vỏ thay thế, đủ màu sắc, hoa văn) và các chỗ nhìn giống kim loại là mạ.

Về các thanh ngăn bàn phím thì là do tay người dùng ra nhiều mồ hôi => dễ bong tróc hơn là người tay không có hoặc ra ít mồ hôi. Ngay cả trackpad mà người ra nhiều mồ hôi tay xài 1 thời gian thì trackpad chỉ còn 1 màu đen tuyền, viền kim loại (thật ra là lớp mạ) sẽ bay mất tiêu dù là trackpad zin theo máy.

Mới 2 tháng đã bị thì nhanh quá. Chắc điều kiện khí hậu ẩm + tay ra mồ hôi => nhanh tróc. Thay bàn phím thôi :cold:.

Trong dòng Bold thì 9000, 9700, 9650, 9780 đều bị vụ thanh ngăn bàn phím hết nếu là người tay ra nhiều mồ hôi.

Đọc bài bác viết bao giờ cũng thấy rất Logic ,

Nghĩ lại cũng đúng vì khi nào tay mồ hôi hay mỡ chả bg dám cầm em 9900

Chắc vậy máy mình bền .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019