[Thành viên đánh giá] Canon 1100D (sau 2 năm sử dụng)

pinhzoi88
17/12/2013 22:59Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em mới chỉ dùng máy ảnh compact và chưa từng sử dụng máy ảnh cơ.. Hiện giờ em muốn chuyển sang dùng, nhưng mục đích chỉ là chụp ảnh du lịch, lưu lại kỷ niệm chứ không có ý định chụp ảnh chuyên nghiệp. Em muốn mua máy tầm khoảng 13 triệu đổ lại , sau khi đọc bài này thì em rất thích. Các ac cho em hỏi em mua máy này có được k ạ?
@LuisYuri Dạ em muốn dùng DSLR cơ ạ
@Tiếng Sáo Trên Nương Đấy là mẹ cứ khoán cho tầm ý tiền ạ.. Còn nhu cầu của em cũng k cần đến máy xịn qá, cho con gái dùng, mà dễ sử dụng là dc r ạ 😃😃
@pinhzoi88 E ở HN, a có biết chỗ nào mua uy tín k tư vấn e chút ạ ...Em cảm ơn trc ạ
@huyenrua307cd thế e mua dòng 3 số đi! 600D chẳng hạn 😁
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
a6000 có khác j đâu nhỉ...nó như cái dslr thu nhỏ thôi
bây giờ 2015 ma e mua cái dslr từ 3-4 năm trc dùng chán lắm
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
bạn có bao nhiêu lúa mà nghĩ về lens vậy...cuộc phiêu lưu máy ảnh của nhiều là từ lens kit --> lens kit
có người còn quay về với điện thoại hay PnS
mình cũng chơi đủ thứ lens rồi đến lúc thấy chụp lens kit tốt chán
hậu quả để nhận ra điều đó là tốn mớ tiền
bạn chụp thường ngày gia đình bạn bè du lịch thì ko nên nghĩ về lens...mua cái body nào tốt tốt mới mới để dùng lâu dài ấy
pinhzoi88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thôi các bạn đừng mắng nhiếc nhau nữa.
huyenrua307cd em cho 2 bác kia sđt luôn đi để người ta tư vấn. Còn ko ra tiệm cầm 2 cái 600D với A6000 lên, thích cái nào thì mua cái đó.
Thôi 2 a đừng cãi nhau nữa ạ 😔((
Mọi người tư vấn cho em chỗ nào uy tín để e ra xem là đc rồi ạ ... Em cảm ơn nhiềuuu
Chứ cứ nói về máy nữa lại cãi nhau om tỏi :(((
@huyenrua307cd trăm nghe ko bằng 1 thấy, trăm thấy ko bằng 1 thử đâu e ạ! ^^ Đúng như bác chủ thread nói! E cứ ra tiệm thích cái nào mua cái đó! 😁 mà e ở đâu nhỉ?
@Tiếng Sáo Trên Nương Dạ em ở HN ạ
@huyenrua307cd Ui HN thì thiếu gì e! @@ nếu e thích hàng mới có thể ra ngay Lê Bảo Minh mà mua(nếu thích canon)! 😁
700D bạn 😃 dùng thích hợp cho nữ, giá hiện giờ khá ổn rồi.
phongdutim
ĐẠI BÀNG
9 năm
ai đánh giá giúp tấm này 😃

Canon 1100d lens yongnuo 50mm f1.8 ( mới lấy lens về test cơ mà MF khó vãi )

ảnh của bạn bị soft thì phải. cần test len rõ hơn mới đánh giá đc, đừng tham khẩu max, rung tay là out net ngay
Em mới tập tành DSRL, cho em hỏi máy này xài tốt không ạ? E xài thì có bị lỗi thời không?
shshsh812
ĐẠI BÀNG
9 năm
@terryvu xài thì ok mà chụp đêm thì hơi tệ, với lại nó nhỏ và nhẹ nên chụp dễ bị rung tay lắm bạn. mình đang xài cũng ok
tsx
TÍCH CỰC
9 năm
hiện nay nếu chịu khó thêm tí tiền lấy canon M3 mới nhất với 1 ống theo máy 18-55 is STM với mua thêm 1 ống 1 khẩu 22mm STM là chụp tuyệt vời cả ngày lẫn đêm mà đạt yếu tố nhỏ gọn như máy compact . Đồ đt hiện nay tầm giá nó sàn sàn nhau chỉ trừ mấy model dòng Pro thì tội chi dùng đồ chip cũ tưởng rẻ hóa ra đắt vì mua về chụp chỉ đạt đa số là ban ngày , cần gọn nhẹ đa dạng lại ko có vác lỉnh kỉnh là phê rồi.
E muốn tập tành sử dụngg dslr và có tầm 10 tr đổ xuống.các a chị tư vấn cho e nên dùng máy nào đc k ạ.vào topic này mà thíc v 😔(
shshsh812
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangnhonho bạn cố thì mua 700d khoảng 11tr, 650d thì ít hơn còn 1200d thì chừng 8tr chúc bạn tìm được máy ngon
@shshsh812 Mình thấy 1200D mới hoặc 600D củ còn tiền thêm ống 50mmf1.8 là ok.
shshsh812
ĐẠI BÀNG
9 năm
100d cũng đáng quan tâm lắm đó bạn khoảng 9tr 😁
mình cũng đang tính mua em này nhưng máy cũ giá khoãng bn vậy các bác? em ở Tp HCM
amtutin
ĐẠI BÀNG
8 năm
con này với 40D thì con nào ngon hơn bác nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019