Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[THẢO LUẬN] Chaos Rings 2 HD! Game nhập vai đỉnh đã được phát hành!

vaan009
18/3/2012 15:44Phản hồi: 58
[THẢO LUẬN] Chaos Rings 2 HD! Game nhập vai đỉnh đã được phát hành!

Chaos Rings 2 HD

Chaos Rings II là một bộ phim hơn là một trò chơi. Nó giống như xem một bộ phim nhưng có thể kiểm soát các nhân vật cùng một lúc. Đây là phần tiếp theo của Chaos Rings , và trò chơi thứ ba trong loạt Chaos Rings. Đối với những ai là fan của thể loại nhập vai theo lượt JRPG thì ko thể bỏ wa, đồ họa thuộc hàng đỉnh cao, cốt truyện hấp dẫn và hơn hết là khâu lồng tiếng cho nhân vật (Eng sub, Japanese voice).

58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

enix88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bạn mình mê mấy game thể loại FF lắm
cái này cài cho iPad chưa JB được không dzị bạn hiền
Chưa jb thì k cài đc app thuốc

Game này hay,mỗi tội skill phép oánh sao thấy còn yếu hơn chém chay....?
Chưa jb thì bỏ tiền ra lên appstore mà mua.
Xin hỏi download như thế nào hả bạn?
Bấm vào Fshare-->Tải Chậm thì nó tự trả về trang chủ của Fshare.
Bấm thêm 1 lần nữa nó ra link down
betheone123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang chơi đến phần cuối của Newgame. Cảm nhận ban đầu game rất hay, hay hơn hẳn bản 1. đồ hoạ sắc nét hơn, skill được trau chuốt hơn. Thích nhất là Summon được nữa mà trong Chaos Rings gọi là Advent, tuy nhiên để có summon thì buộc lòng phải hi sinh 1 mạng sống của 1 char, cốt truyện rất đau buồn và bi thảm. đoạn gần cuối lúc Marie hi sinh có 1 đoạn nhạc rất hay ;))
@betheone123 Sau khi kill Nero thì tiếp tục game bằng Load (chứ ko phải New Game) và tiếp tục thưởng thức câu truyện ^^.
Trò này có 3 kết thúc:
- Sacrifice all friends.
- Sacrifice the earth, try to kill Neron and continue to sacrifice Lissie (tên của bé búp bê trắng (?)) to get her sopia and kill Amon.
- Attack Piu piu at level 100 to get happy end.
^^ Game rất hay
betheone123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là đã đi sang NewGame+ với Darwin lv 65 và Les lv 60 sau 10 tiếng chơi 😃. Kết thúc của NewGame là Darwin giết được Neron và mọi người được sống lại còn Darwin thì chết đi và chúng ta lại được chơi lại 1 lần nữa cho 1 kết thúc khác ^^. Lv trở lại 1 còn item, oz , Sôpia được giữ nguyên. sẽ cập nhật thêm thông tin cho mội người sau ^^
làm sao mà bạn up lẹ vậy,mình chơi 16 tiếng mà mới có lever 43,lượm được mấy chiếc nhẫn có skill như half life,uncomfortable,làm sao để sử dụng....?
betheone123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ cần để ý chút là bạn sẽ thấy thôi. Gợi ý nhỏ nhé. Map 3 là map train lv đấy 😃
còn cái skill trong nhẫn thì sao,cái này mình pó tay toàn tập rồi 😔

Với lại gặp con panda thì exp nhiều hơn phải không,lúc gặp con đỏ,xanh thì nên cắn x2 exp level hay skill....?
betheone123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái skill trong nhẫn thì cứ equid vào là được thôi, nhìn vào cái Status của nó mà dịch. 😃
Panda thì mình mới gặp con panda đen thôi, con này không nhiều exp lắm, khoảng 3k 1 con mà với sức ở newgame thì ngoại trừ lv 99 mới có thể xài x2 khi đánh với nó chứ lv thấp xài x2 xong nó chạy mất phí ^^
các đại gia cho hỏi với. em mới chơi cái trò này oánh đến con rồng đỏ mà mới lev 8. cái đại ca giúp e cái. nó thở cái e đã nhe răng rồi....
otovaogara
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boylieugiai Bạn cày thêm vài lv nữa rồi đánh với nó thì sẽ được. Con mà bạn nói là con firedrake. Xuất hiện ở bài thành phố đổ nát đúng ko?
betheone123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế bạn đã End Game chưa? Theo mình thấy lần đầu giết Neron xong vẫn phải chơi tiếp cái newgame+ không thì có 1 số tính năng ẩn trong NewGame+ sẽ không mở ra khi bạn Load lại file save NewGame

Không hiểu con rồng bạn nói là ở khúc nào nhưng nếu đánh ko lại thì chạy đi train lv tiếp rồi đánh sau ^^
@betheone123 ^^ 100% roài
otovaogara
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quên, bác nào biết cách kiếm key hoặc cách mở mấy cái treasure lock chest thì chỉ dẫn cho mình nhé?
chuẩn rồi nhưng lev nhiêu thì ăn đc nó hả bác ? mà map 3 là mai train lev à ? Cám ơn bác
betheone123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy cái Treasure Lock thì đưa Orlando vào team. Tên này có kĩ năng mở khoá 😃
otovaogara
ĐẠI BÀNG
12 năm
@betheone123 Thank bác. Để mình thử luôn
cái thuộc tính của quái xem như thế nào? gale>blaze>Aqua(lửa,quên mất chữ gì rồi)>gale tương khắc như thế đúng chưa?Lúc đánh mấy con thuộc tính lửa,mình bufl cái aqua(blaze+,gale-) vào mà attack cũng không hơn bao nhiêu.

1 cái nữa là đánh tới khúc maria xong rồi,dẫn theo con bé tóc trắng đi đánh,gặp 2 con boss,1 con là con tử thần cầm lưỡi hái,với 1 con nữa cũng là wiz.Con tử thần hay có skill underword(hình như z) làm còn có 1 giọt máu,xong rồi con wiz kia quánh 1 phát nữa là teo lun,hoặc nó có skill quét lưỡi hái xong có xác xuất 2 đứa teo lun.Bác nào qua rồi chỉ cách qua với.Mình level 48+46 2 con boss kia lev 38 oánh hoài thắng 😔(
otovaogara
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luxifex
Mình sử dụng sopia dragon, luyện lên cấp 4 có chiêu karma đánh lên nhiều quái 1 lúc. Ở cấp 5x nếu mua đủ đồ thì dùng pair đánh 1 chiêu mỗi con quái sẽ mất từ 3-5k máu. Nên trang bị cho team của mình thêm sopia có chiêu tăng máu và sopia có mp charge để hồi mp. Khi đó cứ đánh 1-2 lần karma thì dùng 1 lần healing. Đánh boss nào hay quái nào cũng dễ cả. Ko nhất thiết phải train lên lv 7x đâu
betheone123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cách nhanh nhất chọn attack nhìn vào dấu chấm than đằng sau tên. Màu trắng Normal, màu đỏ Blaze, màu xanh Aqua, màu xanh lá cây Gale

Blaze < Aqua, Aqua< Gale , Gale < Blaze

Đi train lên lv 7x+ đi không thì đánh không lại 2 con đó đâu @@
@betheone123 Bác này nói quá. Ưu tiên đánh con ốm trước. Con mà chuyên hút MP á. Ráng duy trì mạng sống bằng thuốc lắc xịn một tí với lại canh tên kia đừng để rớt máu xuống thấp hơn 1k5 duy trì để không bị chết nếu 1 char bị chết thì hồi sinh lại. kill được thằng ốm là xử được thằng dead thôi. mình (darwin 50lv với lecsica 38lv) giết được đấy.
otovaogara
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hỏi nhờ các bác câu nữa, làm sao để mở đc các map ở cấp 3 sao vậy?
Mình lv 70 nhưng toàn phải cày map 2 sao, cấp 51-60 thôi
betheone123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rất đơn giản. Lại chỗ mấy con hình nộm của Piu Piu nhận Q sẽ có Q đánh Boss ở từng map . đánh xong là nó lên 3 sao thôi ^^. Mà sao mình mới Unlock được lv 31-40 thôi . Scenarios được 71% mà sao ko thấy nó unlock lv mới 😃
betheone123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thông báo khẩn cho ai chưa đánh Neron lần nào.
Khi Lessica đưa bạn vào Abadon thì có 1 câu hỏi cho bạn chọn Yes và No. Để theo đúng cốt truyện thì làm như sau:
Khi Les hỏi “Can you sacrifice the entire world?
1. chọn No lúc này bạn sẽ được đưa vào nơi làm Final Seal ( đây gọi là Bad Ending :Last Sacrifice Marie and False Savior) . Sau khi xem xong phim thì save game. Xong Load Game
2. Cũng như trên nhưng thay vì chọn No bạn chọn Yes. Và bạn sẽ đánh với Les xong thì xuống đánh Neron. Xem phim và Save game. ( đây gọi là Normal Ending )
3. Load Game và bạn sẽ tỉnh dậy ở map vừa đánh Neron xong bạn sẽ được chọn 1 trong 3 team để thoát ra khỏi đó và bắt đầu Final Chapter : All Seeing Eye and Amon

Không làm theo trình tự bạn sẽ phải làm đi làm lại 1 cái 2 lần đây ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019