[THẢO LUẬN] Chaos Rings 2 HD! Game nhập vai đỉnh đã được phát hành!

vaan009
18/3/2012 15:44Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

otovaogara
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai biết cách recipe sopia ko giúp mình với
betheone123
ĐẠI BÀNG
12 năm
ý bạn muốn nói gì @@
luyện skill như thế nào nhỉ,trong sophia list mình có cái đó xong có cần dùng skill trong sophia đó đánh k hay cứ train quái thì lên thôi?
xong roài,sao k nhắc sớm 2.3 bữa,h nhác cày lại wa 😔

à còn cái thắc mắc nữa là tải game trực tiếp trên ipad,mình cho về sleep thì nó có tải tiếp k hay vẫn phải bật màn hình lên?
betheone123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Muốn train skill thì equib Sopia cho Char và dùng Char đó đánh quái khi đánh xong sẽ có 2 phần 1 là exp và 2 là Sp. Sp là để up lv cho Sopia, không cần xài skill cũng được chỉ cần equib thôi
Không khó lắm. Nếu bạn đã hoàn thành game 1 lần. Load save. Chạy đến căn phòng kế bên căn phòng SHop Piu Piu. ở đó có 1 cái Crystal cho bạn chọn cảnh muốn đi. Sẽ tiết kiệm khá nhiều time đấy 😃
oánh game này đã tay rồi,đang tìm game đua xe mà chỉ biết real racing với asphalt 6 hd,anh em còn biết game đua xe nào hay chỉ giùm với.Cái real racing sao thấy khó kinh khủng,vòng đâu tiên chơi ở chế độ bình thường mà toàn về 8,9 ai có kinh nghiệm game này k???
@luxifex áphalt 6 e ko khoái chơi lắm ~~ e chỉ khoái NFS Hot pursuit và Real racing HD 2 thôi ~~ e thấy RR2 ko khó mà ~~ bác chơi thì chỉ hơi xoáy ipad là xe tự quành rồi ~~ bác lựa từ từ là đc ~~ bác chơi quen là thấy hay ~~ e khoái 2 cái này vì bản đẹp ~~ chứ mấy trò đua xe khác e ko khoái lắm ~~ hình xấu nên hem khoái 😁
có 1 kinh nghiệm là train ở map thứ 3 từ trên xuống,đi vòng vòng tìm quánh con châu chấu,đánh cho nó còn 1 con,đợi nó có skill kêu thêm 1 con nữa-->oánh-->kêu-->oánh cứ thế lên level lẹ hơn nhiều
tình hình là giết xong nero và định chơi lại newgame+,sophia còn nguyên thì cày quá dễ dàng 😆
Các bác hay dùng chiêu nào đánh quái??? Mình thấy chiu Karma và Ruwach là ok nhất vì có thể đánh 1 lúc 3 con và mạnh nữa, dùng train lever thì ok. còn kill boss thì đánh nhóm Pair rồi dùng chiu cũa Darwin là Dainsleif là mạnh nhất....
Game mới có update 31/5 có gì mới ko vậy các bác.
Đi tới màn sau khi darwin được cứu sống lại vì nghĩa hiệp đã dẫn cornor về nhà.sống dậy rồi thì bó tay không biết làm sao unlock màn 4x.các bác nào chỉ giáo dùm.
Mình lv 100 cả rồi,nhưng scienaro mới 71% thôi,nhìn vào cái true return vẫn chưa thấy có hình thì biết làm sao giờ?
sao các bạn vào New Game+ với đánh Piu Piu được thế, mình cũng chơi đến phần chỉ còn cái "Your truely return" (sau khi giết lão Bachs & save game rồi load lại). Nhiệm vụ ở Piu Piu thì còn 4 cái cuối cùng nó không cho nhận, kêu quay lại sau. Mấy ngày nay cứ chạy lòng vòng tìm đường, các char đều lv 195 rồi
yoomost2045
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác cho hỏi khi qua New Game+ mình gặp 1 cảnh 4 con trùm hợp lại thành cái thằng Nerald ( thằng quá chừng kèn, loa, trumpet sau lưng ấy). Đến turn thứ 8 nó chơi 1 chiêu dù đỡ hay ko cũng 99999 máu. Làm sao trong 7 turn đầu giết nó đc vậy hoặc có cách nào defense chiêu cũa nó đc ko????
Darwin đâu có chết sau khi kill Neron xong thì save game rồi tiếp tục load sẽ đc chơi tiếp phần còn lại. Cái kết thúc của Piu Piu buồn cười thật!
Đã hoàn thành xong game này, game hay, hình ảnh cực nét, cốt truyện cực kì cảm động, lời khuyên để cảm nhận hết game này phải có vốn từ vựng tiếng anh kha khá. Mình rất mong ra phần tiếp theo. Còn 1 chi tiết nữa bài mà lessica hát là bài celestial diva, vừa chơi vừa nghe nhạc này phải nói là cực xung lun, mình gửi mọi người cùng thưởng thức lại nha http://mp3.zing.vn/album/Celestial-Diva-Chihara-Minori/ZWZ9F8E6.html
Ai đang gặp khó khăn khi đánh boss thì mình có ít lời khuyên:
1) Cố gắng luyện sopia, lv không quan trọng( mình hoàn thành new game vs new game+ ở lv 45 đấy).
2) luyện 5 loại sopia sau là đảm bảo bách chiến bách thắng lun, dragon, flower, tiger cho darwin, kraken, chameleon cho char còn lại. Luyện 5 loại sopia này có skill heal tăng máu còn nhiều hon cả socola 2500, mỗi skill cũng hao ít mana nhờ có kraken( mỗi skill chỉ tốn 1/2 mp lúc đầu thui) còn có skill karma, aoe mà dame lại khủng nữa. Còn có cả tự tăng máu sau mỗi lượt và từ tăng mp sau mỗi lượt.
Ai không biết luyện sopia thì làm theo hương dẫn:
Nhấn vào nút trên góc phải màn hình>>> camp>>> equip, kéo xuông sẽ thấy sopia mold 1, .....2, .....3. Tương ứng vs tối đa mỗi char mang dc 3 sopia, equip. Những sopia vừa rùi vô các ô này.
Cho 2 char đã add sopia đến map 3 từ trên xuống, tìm mấy con châu chấu, khoan đánh vội, các bạn bật item lên kéo xuống dưới ăn 3 quả táo x2 exp, x2 sopia point, x2 tiền. Bãt đầu farm, đánh từng con, lun phải đảm bảo 1 con còn sống để nó gọi ra 1 con nữa, cứ như vậy nếu thấy hết máu thì cứ socola mà ăn, sau này có skill tăng máu vs tăng mana thì ko cần socola nữa. Chỉ sau 5h là phá dc đảo, còn ai mún thưởng thức game thì đừng bỏ qua mấy đoạn đối thoại, rất hay đó
Cái game này giống CR omega ah ma. Trông hấp dẫn đấy. Moi choi full xog CR omega, max level (255), master all genes, quest 125%. Nhung game CR ko co limit nhỉ. Giống enterly legacy thì hay
Game siêu đỉnh . Đồ hoạ đẹp, nhân vật skill đẹp đa dạng âm nhạc và cốt truyện rất hay.
Bạn nào giỏi tiếng anh thì ráng xem hết lời thoại đừng skip nhé. Rất hay và ý nghĩa.
Mình hoàn thành game rồi. Có 1 cách hay để kill boss amon neron là cứ buff speed cho 2 char. Sau đó cho darwin xài sacrifice (sopia gigas) rồi cho marie buff helping hand ngay, do speed darwin cao hơn nên khi darwin sacrifice xong marie buff lên full máu là đẹp, cứ như thế là win.
Những turn đầu các bạn cứ dùng necrosis (sopia cupedo) là tốt nhất, rất lợi hại.
2 cách này tiện hơn đánh pair, dễ chết 2 char nhanh.
Còn khi đánh 2 con death và famine để tránh chết bởi skill ... Underworld (còn 1 máu) của death rồi famine đánh bồi thì các bạn ráng luyện skill regenrate rồi buff lên 1 char.
2 phần chaos ring này cốt truyện cũng bthường thôi, ko thể nói là hay & có chiều sâu đc.
game của square thì mấy con main boss không khó, tụi boss phụ ( trong slide quest) mới là thử thách.
Vụ buff hoặc đeo đồ đẩy speed lên cao thì chính xác, khi đánh boss mình có thể thuận lợi tính toán chiến thuật phù hợp, hoặc cày level, luyện skill cũng nhanh.
Đi cùng Marie thì cứ để nó heal máu + buff hồi sinh 1 lần. Char còn lại mặc sức chém giết. Cuối cùng nhận ra Marie là quan trọng nhất, ko có gặp boss là lê lết với nó 😁 .
Có bạn nào cho mình hỏi sau khi đánh lessica. Đi vào ABADON thì mình ko đi được nữa nó chặn lại bởi 1 lớp màu xanh là sao.
CÓ ai giúp mình với
herculesx
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình end game đi theo thằng neron và gọi nó là thầy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119