Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thảo luận chung về NOKIA 5530

nokiacandy
12/10/2009 17:2Phản hồi: 742
742 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn download Slide to unlock cho Symbian là ngon nành cành đào nhé !!
Lên Ovi có đó !!
Bác ơi con 5530 nó cứ tự động vào camera thôi. ko hiểu sao tắt đi nó lại vào , 1 lúc hết rồi nó lại bị tiếp là sao hả bác ?
Bác ơi con 5530 của e nó cứ tự động vào camera thôi. ko hiểu sao tắt đi nó lại vào , 1 lúc hết rồi nó lại bị tiếp là sao hả bác ?
Khả năng là do lỗi phần mềm rồi. Chạy lại phần mềm đi
@ptvd1994 vâng để e thử xem cảm ơn bác 😔
jokerboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
5530 hồi mik mới mua màu trắng, cái nắp lỏng loẹt tháo cái nắp ra tkì pin rơj ra luôn...haiz
Thế là đi thay vỏ máy, xog khôg lỏg nữa, pin cũg k rơi khi tháo nắp
Mình dùng con 5530 cũng được 2 năm rồi, nói chung thì cũng được, phải cái pin chán quá, giờ sập liên tục, ngày nào cũng phải sạc. Ứng dụng thì tương đối ổn, (cay cú mỗi không chơi được chém hoa quả), chụp ảnh ở ngoài trời chất lượng rất tốt. Bác jokerboy thay vỏ hết nhiêu mình tham khảo cái, mất cái bút mà có khi phải thay luôn cả bộ quá, kiếm hoài không được cái bút, 😔
jokerboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuonghipi Ở chỗ cuả mik tkì là 120k. Lúc đó mình cũg mất que cảm ứng nên đi thay vỏ mới
@phuonghipi Máy mình pin được 2 ngày đó, mua từ 2010 tới nay, mình để màn hình 20% ah, màn hình mình hơi vàg vàg nên càg tốt càg trog.hehe à lướt wed + wjfj đốt pin kinh khủg. Hjc
@hjhdahjdo Máy mình ngay từ đầu mua đã vớ cục pin ko tốt, thay rồi vẫn vậy nản luôn bác ạ! Mà bác nào biết chuyển đổi giữa dùng GPRS và wifi như nào không nhỉ? mấy Apps đều chạy GPRS nhưng giờ nhà chuyển dùng wifi mà không biết làm sao dùng, 😔
jokerboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuonghipi Bác làm như sau nhé:
Cài đặt -> Quản lí ứng dụng -> Ứng dụng đã c.đặt -> chọn Apps cần chuyển -> Tuỳ chọn -> Cài đặt nhóm ứng dụng -> chọn điểm truy cập rồi đổi GPRS -> WIFI
"phuonghipi, post: "Mình dùng con 5530 cũng được 2 năm rồi, nói chung thì cũng được, phải cái pin chán quá, giờ sập liên tục, ngày nào cũng phải sạc. Ứng dụng thì tương đối ổn, (cay cú mỗi không chơi được chém hoa quả), chụp ảnh ở ngoài trời chất lượng rất tốt. Bác jokerboy thay vỏ hết nhiêu mình tham khảo cái, mất cái bút mà có khi phải thay luôn cả bộ quá, kiếm hoài không được cái bút, 😔
tớ có bút của n5233 nè, mỗi tội để ở HN
@ptvd1994 Bút 5530 tinh xảo hơn pút 5233. Bút 5233 15k, 5530 khoãng 25k
@hjhdahjdo Mua bút 5530 ở đâu vậy bạn ơi? Mình kiếm hoài không được, bạn biết ở HN có chỗ nào bán không? helppppppppppppppp
@phuonghipi Mua ở enbac.com đó pạn
mấy pro cho hỏi làm sao để kéo lên kéo xuống khỏi cần thanh dọc mà chỉ cần kéo thẳng xuống màn hình rùi nó xuống lẹ vậy !!
@congthanhduy Pạn đã update chưa? Nhấn *#0000# xem phjên pản phần mềm xem!
nó để là ko có bản cập nhật
chỗ menu ấy bạn sao trượt lên trượt xuống bằng thanh dọc mà k tự do được .5530.
@congthanhduy Mình xài v40. Trượt tự do luôn. Hình như cũ cũg tự do mà. Pạn kiểm tra lại xem
kiểm tra làm sao hả bạn
@congthanhduy *#0000#. Ý pạn là vuốt các icon mà ko dùg thah dọc chứ gì.
trượt tự do ko dc phải trượt bằng thanh mới được k thui thì bấm dính vào ứng dụng nào đó rùi kéo xuống thụ chứ trượt tự do k dc ai chỉ vs
um làm s vậy pạn
@congthanhduy 5530 của mình lúc mới mua thì đã vuốt được như thế rồi. Chắc 5530 of pạn pị gj á . 😁
*#0000# mình kiểm tra piên pản mới nó bảo là k có cập nhập mới
Sao nhiều thánh quá,màn thì hơi ám vàng nhẹ mà hô đẹp????cam chụp xấu òm,đêm thì sạn tổ bố,pin mau hết,loa ngoài thi lí nhí😃
@Azion Ko có việc gì làm à?
@hjhdahjdo vậy á:eek:
camera chụp auto xấu là phải, chỉnh tay theo hướng dẫn sau thì đừng bảo ko đẹp cho nó buồn
www.tinhte.vn/threads/nang-cao-chat-luong-camera-s60v5.2128567/
Có bác nào cài Zalo trên 5530 thành công chưa ạ? Đến phần nhập số điện thoại vào thì bàn phím chỉ hiển thị phím di chuyển + A,B,C,D chứ chả có số mà điền vào nữa!!!
một điều đáng buồn là dt cổ đã ngưng hỗ trợ,muốn cài cái gì cũng phát mệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019