Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thảo luận chung về Nokia C6

bmw_125i
8/8/2010 5:47Phản hồi: 1.086
Thảo luận chung về Nokia C6

Minh họa chút về nhân vật chính của topic

Kiểu dáng truyền thống của Nokia nhưng không quên cải tiến. Mặt sau chủ quan mình đánh giá khá hiện đại, có thể theo kịp thời đại 😁

Các bro hãy đóng góp nhữg nhận xét ban đầu nào:

Về phần mình thấy, sery đầu tiên của dòng C nè thật kô làm nhữg người dùng có túi tiền hạng trung thất vọng.
- Đầy đủ nhữg phương tiện như của các model khủng (Cảm ứng+ phím qwerty, Camera 5., trình duyệt wed trơn chu, HĐH s60v5,...)
- Thiên về nhữg người dùng đa phương tiện, hay di chuyển (mình sài google map), nghe nhạc khá, cảm ứng trơn tru, và bàn phím thật tuyệt vời cho người sài mê chát cũng như nhắn tin.
* Chỉ có một vấn đề trước mắt nan giải đó là “Pin” => Mình cảm tưởng dung lượng 1k2 mAh là không đủ các bác ạh. Và thực tế đã chứng minh nếu không dùng các mẹo thực hiện cài đặt thì thời lượng pin chỉ vỏn vẹn 1 ngày.
* Cũng không nên ngại dán màn hình cho em nó các bác nhé, mình thì dán ở cổng trường Bách Khoa (Giá 30k, cắt từ miếng lớn, khít khìn khịt, không bị thiếu và xấu như miếng chuẩn)

Đây là link của bài: Đánh giá chi tiết Nokia C6, mình có tổng hợp từ một Blog về Smartphone anh em vào tham khảo nhé!

Hiện tại C6 đã đi qua 4 phiên bản FW:

11.0.029 (xuất phát điểm của sự tuyệt vời)

Quảng cáo

Và bản
20.0.38 (đc nâng cấp thêm bộ phím gọi, và đáp ứng các thao tác mạnh hơn bản 11)
-Bản này hiện chưa thể up bằng Wi-fi, em thực hiện nó ở Care.

Phiên bản
20.0.041
Phiên bản hiện tại 20.0.042
(nâng hiệu năng của máy)

Quảng cáo

1.086 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

liuy_max
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác có thể cài phần mềm Vnes, Vbag cho e C6 chơi game thì tuyệt, bác tìm trên diễn đàn có rất nhiều, chú ý là phải sign phần mềm 😁 Còn về miếng dán màn hình bác thử lên công ty Phú Thái chỗ 46 Đại La xem có chưa :D

Share bác vài tấm hình về game Vnes và Vbag :D e lấy máy ảnh chụp cho nó thể hiện rõ nét là trên C6 :D chứ dùng Scren nap thì k ổn :D

Bạn ơi cái game mario tải ở đâu vậy bạn. cho mình xin cái link cám ơn nhìu
bmw_125i
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn tải cái Vnes ở page1 ý , bro liuy_max đã tích sẵn mario+tank vào Vnes đó😁
C6 có phím nên chơi game sướng nhỉ, chẳng bù cho cái 5800 của mình, chỉ giới hạn 1 vài game cùi
Bác ơi có thể cho mình xin 2 phần mềm đó đả sign đựơc không? Imeil: 3548 3904 1369 144
Hic.Cai game mario với xe tăng ko thấy nút nhảy và nút bắn đạn ở đâu.Bạn nào biết chỉ mình với.mình đang dùng c6-00
bmw_125i
TÍCH CỰC
14 năm
Cám ơn bro liuy_max. Mình mới sài s60v5. bạn có thể hướng dẫn mình về "Vbag,Vnes" có tác dụng zì kô?
Nhìn game mario hay quá:p
Mà bạn ơi, cái miếng dán khi dán lên có làm mất độ nhạy của màn hình kô?
ÀH chỷ cho mình làm thế nào load đc ảnh lên hả bạn? Mình làm thế kia thành upload file mất rồi 😔
liuy_max
ĐẠI BÀNG
14 năm
2 phần mềm Vnes Vbag là giả lập chơi game bạn ạ, Vnes là giả lập chơi game 4 nút, Vbag là chơi gameboy 😁
Dán màn hình thì k ảnh hưởng đâu bạn ạ vì chính C6 mình đang dùng cũng là dán cái miếng có sẵn rồi mà :D
mabu_210
TÍCH CỰC
14 năm
Bro j ơi, cho mềnh xin cái games xe tăng cổ điển nhé, nhìn thích quá rồi đấy 😁
liuy_max
ĐẠI BÀNG
14 năm
Phần mền chơi Vnes ( giả lập điện tử 4 nút) của bạn đây, trc khi cài bạn cũng phải cài cả phần mềm bàn phím ảo để đổi phím bấm menu trong Vnes. Chú ý là phải sign cả 2 phần mềm hoặc hack máy nha bạn :D
C6 vNes.v1.7.unsigned.Cracked.rar
C6 WFvirtualKeyboard_0.9.4.mod.rar
mabu_210
TÍCH CỰC
14 năm
Cài bàn fím ảo rồi,cài game rồi nhưng ko biết điều khiển kiểu j vì bàn fím ảo nó cứ hiện lù lù trước màn hình....loay hoay mãi vẫn chưa mò ra được, bạn chỉ giúp mình nhé.
bạn ơi sao mình cài 2 file này,báo chứng chỉ hết hạn vậy:-s
bmw_125i
TÍCH CỰC
14 năm
Chán quá bro ơi, chả thấy mấy chủ topic nhận lấy cer+key hồi âm 😔(
Kô có cer+key chán quá.
Àh mình mới cài phần mềm Anti-virut NetQin, có bạn nào biết sài cái nè chỷ mình mới.
Làm theo tin nhắn nó mất 5k kô biết có đc sài vv kô nữa....?:(
mabu_210
TÍCH CỰC
14 năm
Ném Imei đây tôi lấy cho, đơn giản như đan rổ thôi, cần j thì pm nick YM: mabu_210 nhá.

---------- Post added at 03:39 PM ---------- Previous post was at 03:38 PM ----------

Bàn fím ảo của thằng này cài vào thẻ nhớ hay bộ nhớ máy mới nhận vậy Bro?

---------- Post added at 03:41 PM ---------- Previous post was at 03:39 PM ----------

Theo mềnh thì ko nên cài pm Antivirus....vì thực tế dùng bét nhè, thỉnh thoảng lại quét mà có ra con virus nào đâu, chỉ tộ nặng máy tốn ram thêm, vô tích sự.
bmw_125i
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn ơi IMEL của mình đây: 351503040864660
😃 Bạn lấy cer+key giúp mình với, nếu đc bạn chỷ dẫn cho mình cách cài Vnes+Vbag nhá
Mình vô, nó bảo cái mã zì àh. kô thấy viết có dấu cách :|
Thanks các Bro đã đóng góp ý kiến
😕
mabu_210
TÍCH CỰC
14 năm
Cerkey của bro đây, mình có để lại nick YM để bạn cần thì pm mình lấy cho nhanh nhưng ko thấy j cả, sorry là hơi muộn. View attachment bmv_125i Cerkey.rar
bmw_125i
TÍCH CỰC
14 năm
Cám ơn Mabu_210😁
Bạn nào chỷ cho mình cách sài VBag với, mình sign rồi, mà kô biết sài nó thế nào
SAO ÍT NGƯỜI DÙNG C6 VẬY
ĐANG ĐỊNH MUA EM NÀY:bounce:
bmw_125i
TÍCH CỰC
14 năm
C6 mới ra mà bác, nhưg tương lai sẽ phát triển hơn cái Topic 5800 là cái chắc 😁
Chúg ra còn có cái pím QWERT để chém dài dài khà khà khà:D
mình cũng chuẩn bị đi mua c6 đây , lĩnh tiền rồi đi mua liền , kết em màu trắng , các bác ra chỗ nào mua rợ ? em thấy có cửa hàng bán có 5,4 5,5 mà bên fpt , viettel , trần anh toan 5,7 5,8 .

Vbag kia em cũng tít lắm , bác liuymax làm 1 bài hướng dẫn hoàn chỉnh cho anh em đi T_T úp mở quá
kmanng21
ĐẠI BÀNG
14 năm
mua ở fpt dc thêm cái thẻ giảm 300k của cửa hàng gì đó ở ng trãi nữa đó
[MENTION=511923]transontung90[/MENTION]:Hình như bác có chơi MHG đúng ko ạ ....
MHG là gì ...............

vừa đi mua c6 về xong 😁 cảm giác đầu tiên là rất chắc tay 😆 đang vọc đây 😃) ôi sướng quá , để ý em nó từ hôm đọc news trên tinhte ....... bh đã có , sướng ơi là sướng
mày mò mãi cách cài mà vẫn chưa dùng dc vbag T______T reg , copy game ok rồi sao mà cứ clik 1 phát là nó lại out la sao T_T
bmw_125i
TÍCH CỰC
14 năm
Vbag thì mìh kô chơi. Nặg lắm, mà cũg chưa tìm đc game vbag full màn hình.
Game vnes mìh chơi hoài cũg chán rồi hehe.
mabu_210
TÍCH CỰC
14 năm
- Mem này là man để quả avata là nữ....mềnh mà ko biết chắc xum xoe tán tỉnh rùi...ặc...thật vãi chưởng......
- Túm lại là C6 dùng quá ổn, ko có chê trách j cả, pin sau 1 thời gian sài cũng được đều đều ổn định 2 ngày.
- Nhiều người cứ lo cái nút khóa/mở bàn phím bên sườn nhanh hỏng, mềnh thì vô tư biết cách dùng và cài phần mềm thì cực ít khi phải dùng đến nút mở và khỏa phím bên sườn, mềnh hầu như chẳng dùng tới nó bao giờ....hehehe...., khóa thì tự động rồi, mở thì setup 1 phím khác là mở luôn :d
Cách j vậy bạn? Mình ko để tự khoá vì nó khoá nhanh lắm, đang dùng lại phải mở đều. Mà dùng nhiều sợ hỏng.hx.
zozozo123
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình mới mua con c6 hôm qua, vể cop game, phần mềm vào thẻ nhớ mà ko biết chạy thế nào, thạm chí còn chả nhìn tháy nó đâu.
ai biết giúp em cài game cho máy với, thank trươc nha
mấy bác ơi thấy camera của e nó thì thế nào chứ riêng t thì ảnh của nó mịn thì mịn thật ko bị vỡ nhưng cứ mờ mờ như có lớp sương mù vậy đó mà hình thi ko ro net cho lám nên ảnh chỉ có khoang 500kb ah, trước dey t dùng 6500s 3.2MB carl zeiss trung bình thì cũng trên dước 700kb r tuy anh ko lớn nhưng chụp rất nét trong điều kiện bình thường(ánh sang yếu một chút cũng không sao). Chẳng lẽ jua ống kính thường và carl zeiss lai chênh lệch đến như vậy hay sao, hay do máy e có vấn đề có cần dến nokia care ko? Dang dau dầu vì ch này đey vì t rất hay sử dụng camera
bmw_125i
TÍCH CỰC
14 năm
Chụp ảnh thì cần rất nhiều kĩ năg bro ạh.
Và mình cũg kô dám múa rìu qa mắt các thợ, nhưg xin góp 1 số ý kiến cá nhân gíup bro nâg chất lượg ảnh chụp:
+với ống kính 5 chấm, chất lượg ảnh kô thể so sánh với các chấm thấp hơn (bác có thể test bằng cách edit trên PC) ta sẽ thấy ảnh thực rất lớn, có thể thấy cả mụn đó.
+các tùy chọn khá đa dạng, bạn đừg nên ỷ vào chế độ auto, ta có thể tùy chỉnh nhiều yếu tố để phù hợp mục đích chụp.
+bạn chê ảnh mờ mờ.... Hãy thử để chế độ sinh động kết hợp khung lưới xem, hoặc chỉnh lại cân bằng ánh sáng, luôn để chất lượg ảnh chụp cao nhất có thể nhá.
Chúc may mắn!
zozozo123
ĐẠI BÀNG
14 năm
nghe nói c6 có chế độ nhận diện khuông mặt, nhận diện nụ cười, bạn biết cách nào kích hoạt chế độ ấy ko
bmw_125i
TÍCH CỰC
14 năm
kô có lấy nét nụ cười và khuân mặt đâu bạn ơi, nếu muốn có chức năng đó chắc pải 8 chấm trở lên, ống kính + chức năng chụp chuyên dụng nữa 😁, lúc đó đảm bảo sẽ thấy cả mụn trên mặt. Hehe
bmw_125i
TÍCH CỰC
14 năm

:spin:Bạn vào quản lý thư mục tìm thử coi, để ý các đuôi sis, sĩ, jar nha, nó chính là game và phần mềm đó bạn.
Tốt hơn hết nên tạo Thư Mục Mới cho nó mượt, mỗi khi cần có lẹ😁

Mong các bro đóng góp nhiều ý kiến để phát triển topic :dance:
dzung72
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mâý bác làm em đang định mua x6 ngập ngừng rùi.gia em c6 giờ là bao nhiêu thế?sang tháng có lương chắc quất luôn quá.em muốn nghe nhạc xem fim online trên trang web nhu zing hay nhaccuatui,hay fim trên zing movie thì có phải cài thêm gì ko?
zozozo123
ĐẠI BÀNG
14 năm
nếu bạn thích nghe nhạc thì nên chọn x6 hơn, có 2 loa nghe hay hơn. tuy vậy mình vẫn thích c6 hơn vì có bàn phím dùng thích + cảm úng diện trở lúc dầu chưa quen thì khó dùng, sau 2 ngày thì ok rồi
hài lòng 98%;)

---------- Post added at 09:26 PM ---------- Previous post was at 09:22 PM ----------

ai cho em hỏi pin của c6 kem quá, chi dc co 1 ngày là dã hết rồi. máy mới mua chua cài úng dụng nào cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019