HỎI ĐÁP? Thảo luận chung về Nokia C6

Thảo luận trong '[S60-5] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi bmw_125i, 8/8/10. Trả lời: 1086, Xem: 106600.

1. phuongnam108

phuongnam108 Thành viên

con C6-00 của mình là hàng xách tay, fảii ra tiệm để mở mạng thì mới xài dc các mạng của VN, nhưng khi mjh update firmware bằng phần mềm Nokia Software Update thì phần mềm thông báo phiên bản của máy là mới nhất (10.0.22) nhưng lại không hiện phiên bản mới nhất là 40.0.21. Xin các anh chỉ cách khắc phục .

2. Alexander Hoang

Alexander Hoang Thành viên

Bạn dùng JAF rồi up lên firrware 41.0.10 nhé - firmware cuối cùng đó

phuongnam108 thích nội dung này.
  3. mr.sky1547

mr.sky1547 Thành viên

Các bác cho em hỏi tí...tình hình là em C6 của em đứt cáp màn hình bây giờ nên thay ở đâu và giá khoảng bao nhiêu nhỉ..Em ở hà nội

4. blue_hope_92

blue_hope_92 Thành viên

con C6-00 của e tại nghịch tháo ra lau màn hinh(phần cảm ứng)nên bây giờ bẩn quá lau không sạch được,hôm nay ra nokia care thay thì bị hét 900k(còn màn hình la 1tr4),ai biết chỗ nào thay rẻ ma đảm bảo mách e với,sao linh kiện máy này đắt quá trời.

5. Đô Đốc

Đô Đốc Thành viên

Ở HN chỗ nào dán màn hình chuẩn mà lại vừa tiền nhỉ ................

6. daigianinhbinh

daigianinhbinh Thành viên

tìm hết trên gg mà chả thấy bản cook nào cho v40 cả

7. Alexander Hoang

Cậu chưa tìm kỹ rồi . DÙng bản này mà flash cũng được

8. daigianinhbinh

coa bác nào biết tắt rung màn hình ko z.tìm mãi ko ra

---------- Post added at 04:12 PM ---------- Previous post was at 04:11 PM ----------

hĩ.bản 41 ko có tiếng việt bác ui

9. Alexander Hoang

Về cái tắt rung cảm ứng thì cậu chọn "tắt" trong mục "mức đáp ứng của màn hình cảm ứng" trong profile

Về cái firmware 41 chưa co tiếng việt thì thí chủ chưa flash và cũng chưa biết đừng có phán bậy. Fw 41 có tiếng việt từ lâu rồi
    Ngoài kia cũng có hẳn 1 topic về vấn đề này.

10. daigianinhbinh

hix.e dùng navifiw có thấy tiếng việt đâu.bác cho e xin link bộ fw đó đi

11. Alexander Hoang

Ông bạn có nhìn bài viết của tôi không vậy. Link tớ đã up bài # 987 rồi kìa ông còn quote lại nữa :|

12. vanchungks102

vanchungks102 Thành viên

Ai biết cách khắc phục thi thoảng gọi điện đi hoặc cuộc gọi đến muốn nghe hoặc muốn tắt thì báo dòng chữ Not allow. ko tài nào thực hiện đc=> đành ở trạng thái biến thành cuộc gọi nhỡ hoặc ko gọi tiếp dc. chờ khoảng 5ph sau nó mới hết

13. caivinnguyen

caivinnguyen Thành viên

Cho em hỏi em có con C6 dạo này dùng hay bị đơ lắm, ấn nút nghe gọi tòan đơ, các pro biết cách khắc phục thì chỉ em với, em chỉ biết về N900 thôi

14. kidz7

kidz7 Thành viên

có ai biết cách hack máy c6 00 k giup e với

15. minhtuan_o

minhtuan_o Thành viên

bác mua đâu đấy chỉ e với đc không, e ở HN. tìm trên mạng thấy giá lung tung hết cả

16. vanlangtnls

vanlangtnls Dự bị

Xin chào các Anh,Em trong Diễn đàn. Cho mình hỏi tý: Mình dùng c6-00 đã lâu, bỗng một ngày đen tối nó cứ đơ màn hình cảm ứng, không tài nào điều khiển được bằng cảm ứng. ( Bàn phím vẫn sử dụng bình thường). Xin hỏi như thế là nguyên nhân gì? có ai bị lỗi màn hình giống mình không? và cách khắc phục nó thế nào?. Thanks trước nhé.

17. haloi_90tlu

haloi_90tlu Thành viên

ai cho mìngg bít với.opera mini không dùng wifi đươc.hic.có ai giông mình không?minh dung opera mini 6.5.sis

18. blue_hope_92

blue_hope_92 Thành viên

ban xem lai phan cai dat trong opera chon trong phan ket noi la luon hoi

19. haloi_90tlu

haloi_90tlu Thành viên

mjnh kai rui.ket noi pang wifi thi noa keu ket noi that bai.nan ghe

---------- Post added at 08:40 PM ---------- Previous post was at 08:33 PM ----------

cho mjnk kai link them windown7 dc k.thank ban

20. namuct

namuct Thành viên

Cả nhà có ai biết cài PM la bàn cho C6 ko? hay biết cách sử dụng la bàn trong thư mục GPS ko? tư vấn mình với. thanks cả nhà nhiều!