[Thảo luận] Hôm nay xem máy LG LTE3 tại msmobile và mobilecity

thangvpvip
28/6/2014 14:11Phản hồi: 74
Thấy anh em có vẻ đánh giá mấy cửa hàng này, hôm nay mình và bạn mình tới xem máy tại msmobile và mobilecity, cũng có gọi cho 1 số cửa hàng khác như didongthongminh, locmobile, hanghamobile...nhưng mấy chỗ này đều hết hàng

Đầu tiên là msmobile, mình đến hỏi mua lte3 thì cửa hàng nói rằng chỉ có hàng brandnew màu đen. ok mình xem và test máy. Test mọi thứ như màn hình, imei, serial.. thì ok duy chỉ có ngày tháng năm sx là sai, trên hộp ghi tháng 10/2013 nhưng khi mình ktra bằng LG Phone From thì lại là tháng 7/2013. mình hỏi nhân viên là máy nhập lâu chưa thì e nhân viên có nói máy vừa mới nhập. mình cũng ok thui ko ý kiến gì cả. đến lúc tháo pin ra xem thì thấy máy có dán 2 con tem màu vàng vàng 1 trên thân máy 1 dưới pin ở ngay cạnh seal. điều đáng lưu ý là ở chỗ tem dưới pin có vết trầy xước khá nhiều và rất rõ ràng (người mắt cận như mình còn thấy rõ). mình nghĩ đó là vết đục, cạy tem cũ đi sau đó dán đè tem mới lên. mình có thắc mắc thì e nhân viên có nói rằng trong lúc chuyển hàng về do để cùng 1 số đồ mỹ phẩm như son phấn thì mới bị xước như vậy, mình thấy hơi buồn cười, xước sát ở ngoài máy thì có thể nhưng trong máy dưới pin thì làm sao mà bị xước kiểu đấy đc. Mình yêu cầu lấy con khác để xem thế nào thì cũng vẫn tương tự có vết xước như con kia. Chủ cửa hàng nói con nào cũng như vậy và khẳng định máy mới 100%. mình và người bạn cũng ko ý kiến gì nữa, trả máy và ra về.
Theo như kinh nghiệm của mình thì máy mới brandnew xách tay chính hãng từ Hàn Quốc thì sẽ ko có bất cứ con tem nào dán ở máy.

Sau đó mình qua mobilecity. ở đây cũng bảo có hàng màu đen mới brandnew. xem con đầu tiên, test tiếc ok hết, ngày tháng sx trên máy trùng với trên mảnh giấy dán trên hộp máy. mở máy tháo pin ra xem bên trong thì thấy cũng có 1 con tem màu vàng vàng y như bên msmobile kia dán ở trên máy. dưới pin cạnh seal thì ko có con tem nào. điều đáng lưu ý ở máy này đó là ở bên phải chỗ cột sóng có vết nhựa tem bóc ra nhưng chưa lau sạch. mình hỏi chủ cửa hàng thì a nói có thể là máy trả bảo hành mà khi nhập hàng a ko để ý test lại. Sau đó lấy con khác cho mình xem, con này thì ko có bất kỳ tem nào dán trên máy nhưng nhìn có vẻ cũ cũ thô thô có vết như bị gặm nhấm ở dưới camera và 1 số chỗ khác nữa. và vẫn có vết nhựa tem cũ chưa lau hết (vết này ít và mờ hơn so với con trước). Mở hộp ra thì toàn bộ linh kiện như sạc, cáp, doc, tai nghe, sách đều màu trắng trong khi máy và vỏ hộp màu đen. mình thắc mắc thì a chủ cửa hàng nói "thế nó mới đúng". Sau đó mình và người bạn ko ý kiến gì nữa trả máy và ra về.

1 ngày quá là buồn. đi gần 100km, trời thì mưa tầm tã để mua máy mà ko mua được.
Sau buổi đi này mình cũng ko biết phân biệt như thế nào giữa máy brandnew và máy likenew. máy mình mua likenew gần 5tháng nay mà bên trong nó còn mới hơn mấy máy brandnew kia.

Mình ko dám khẳng định mấy máy mình xem hôm nay là hàng dựng nhưng mình chắc chắn đó ko phải là hàng brandnew.

Xin anh em tư vấn, đang cần 1 lời giải thích...
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Oreo.milk
TÍCH CỰC
10 năm
Ms uy tín thế mà dựg à. Chia buồn vs thớt. Haiz
thangvpvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Oreo.milk bạn muốn biết dựng hay ko thì phải đến tận nơi xem và test. mình cũng ko khẳng định đó là hàng dựng mà. chỉ hơi thắc mắc là tại sao những máy đó họ lại ko bán likenew mà lại bán brandnew 😔
Đệt chủ thớt có kinh nghiệm test thế thì mua hàng used đê. Bên Lộc Mobile nó đg bán lte3 BH 1 tháng giá có 2,6 thì phải.m mua hàng cũng đa số lấy 1 tháng (nếu m mua m dùng, còn mua hộ thì thôi) vì cơ bản giá rẻ, + với nếu khi đó đi mua thấy con đó ưng chắc thì là ok
thangvpvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Soledas123 chả hiểu thím nói gì. người ta xem máy thực tế tại cửa hàng thì ko nghe
Soledas123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thangvpvip thím có phải giả nai thế hôk?
thangvpvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Soledas123 thým đến trái đất với mục đích gì ???
Soledas123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thangvpvip thím đặt tay lên trán và nghĩ thử xem 😃
thangvpvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
gọi cho lộc mobile rùi nhưng họ bảo hết hàng mà
thangvpvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
Up cho ai cần khi đi mua máy
thangvpvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienminhmobile ko có tem dán ở ốc vít bác ạ. quan trọng là có vết đục tem, bóc tem cũ rùi dán tem mới lên. tiếc là quên ko chụp mấy kiểu lên cho ae kiểm chứng
@thangvpvip vì có hình chụp thì sẽ rõ hơn, nhưng nếu như bạn nói thì không thể bán ra với tình trạng brandnew được
@thienminhmobile xoáy nhau, :eek::eek:
@Thang_langbam hihi, cái này ko phải xoáy đâu bác à, vì tiền nào của đó,
vd : hàng brandnew giá A, còn hàng brandnew bị xước lưng thì sẽ là giá A - 1 khoản tiền nào đó
thangvpvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
chuẩn rùi bác. chắc đó là hàng đóng lại
sao ko vào nhattao xem mấy topic dính trên đầu ý bác. đi xa thế mà xem có 1 nơi ah. thấy hình như vinhvumobile vẫn còn hàng. Bên này đc cái hàng full box đủ 2 pin dock, qua xem ko thấy tem vàng tem xanh gì chỉ có đúng 1 tem cửa hàng dán.
thangvpvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Niobium cũng hỏi qua rùi bạn. nhưng đa số ko có hàng
yeongung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@msmobile.vn đâu rồi vô giải thích kìa
dung hl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hôm nay tớ còn phi hơn 300km xuống mua a870 mà cuối cùng về tay không vì toàn hở sáng màn hình và brand new gì mà ốc máy nào cũng như bị chọc tovit vào!Được cái mấy cửa hàng này đều thoải mái
thangvpvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dung hl cái thể loại tem vẫn dính ổ ốc vít thì...
dung hl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thangvpvip Chưa hiểu ý bạn lắm
buuton
TÍCH CỰC
10 năm
@dung hl mình cũng gặp tình trạng này khi đi xem tại 1 nơi có chi nhánh ở SG
ốc bị xước mà bảo là brandnew mới sợ, dù bh phần cứng 12 tháng cũng kg dám
@buuton thấy anh em tinhte cứ lăn tăn vụ lte3 này quá, nếu anh em nào ở sài gòn thì mời qua mình đập hộp, nếu anh em test có gì ko đúng nói tặng luôn cho cái máy. hzzzz
thangvpvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai muốn tránh mua phải hàng dựng thì vào đọc mà tham khảo
xinhzai1o2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng đang tham khảo trên mạng định mua con lte3 likenew, lướt mấy trang thì toàn 3 củ trở lên. Thấy mỗi lộc mobile 2 củ 6. Cũng hơi nghi ngờ. Lên lgviet thì thấy lộc bên đó uy tín lắm. Hóng tư vấn của mọi người
@xinhzai1o2 Hàng dựng lòi ra toàn thâm quyến

Sent from my D6503 using Tinhte.vn mobile app
thangvpvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xinhzai1o2 thấp hơn những chỗ khác cả triệu chả dựng thì còn gì nữa
bác tới xem mà đã như thế rồi, mình định mua a870 online ở đó chắc có ngày ôm cục sắt fai ko bác nhỉ 😕
thangvpvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@adanjanuzaj Bạn cứ đến xem thì biết thui. mình xem lte3 thấy vậy còn sky 870 thì ko biết sao. test mấy cái như trên mình test ấy
@thangvpvip vậy la khi mua may HQ la bên trong ko có gián kai tem nào hết fai ko bác? LG Phone From la tải về rồi test ha bác? hay nó có sẵn trog máy rôi.
thangvpvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@adanjanuzaj Nếu họ chắc như đinh đóng cột là hàng chính hãng Hàn và cửa hàng xách tay từ bên Hàn về thì ko có 1 cái tem nào dán vào hết. nếu có tem là máy đã bị bán ra hoặc họ nhập hàng từ 1 nơi nào đó về bán (hàng brandnew nhé).
Lg Phone From thì bạn lên chplay tải về cài nó ko có sẵn trong máy đâu
Các bác chưa được xem tận mắt thì đừng có phán bừa ảnh hưởng uy tín của người ta. Cũng có thể sản phẩm bị lỗi hoặc quá trình test máy khi nhập hàng chưa kỹ, 2 cửa hàng đó mà bán hàng dựng thì phốt phiếc nổi lềnh phềnh thối inh ỏi từ lâu đến nay rồi. ---> suy nghĩ kỹ trước khi nói, ko người ta lại bảo ếch ngồi đáy giếng.
@minh109 Thì toàn gà để qua mặt thôi,t cá cước vs bạn 100% là máy dựng b chơi k

thangvpvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minh109 Thím đã đến xem chưa mà phán kinh thế ???
@huanbg9x Ý bạn nói LG LTE3 bây giờ 100% hàng dựng???
Nếu bạn thật sự nghĩ như vậy thì bạn cho mình hỏi bạn dựa vào đâu mà khẳng định mạnh miệng vậy.
@www.ismartphone.vn Thím ở SG biết sao dk...chỗ đó trùm máy thâm.quyến dựng hay không thì đến đây là biết

xinhzai1o2
ĐẠI BÀNG
10 năm
hóng các thánh vào góp ý 😃
rockyduong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chà thấy topic hơi nóng lên rồi. Anh em từ từ nói, chỉ là góp ý, chia sẻ...
thangvpvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rockyduong cũng phải nong nóng thế chứ
Tình hình có vẻ căng thẳng quá.
căng nhỉ mình cũng đang định mua con lg gk ở ms tại thấy cũng có tiếng uy tín lại phải xem xét kĩ hơn vậy .. bác nào biết chỗ nào uy tín bán lggk tầm 5t thì cho mình lời khuyên nhé :3
thangvpvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@longluiz93 chỗ nào thì cũng vậy thui. vẫn phải test thật kỹ càng. tránh tình trạng tiền mất tật mang
@thangvpvip những anh em thương gia trên này đều uy tín hết đó bạn! không ai vì mấy triệu mà mất thương hiệu đâu bạn!
thangvpvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@www.ismartphone.vn thế là cứ ai uy tín là đến mua ko phải xem máy, test gì à. thôi thôi hốt hai chữ "uy tín" của mấy thím luôn. Hàng chuẩn thì chẳng phải sợ sệt cái gì hết
@thangvpvip Bạn mua cái máy có lỗi lên đây ăn vạ, thì muốn gì cũng được ấy mà 😆
dung hl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói chung mua thì vẫn phải test.Đồ điện tử không thể nói trước được điều gì///
cho em hỏi ké là mua đt lg lte 3 ở smartphonekorea.vn thì có uy tín không ạ?tại em không biết test như thế nào,mà thấy giá ở đây rẻ hơn tầm 500-700k so với các cửa hàng khác,không biết chất lượng ra sao,ai đã từng mua đt ở đây cho em đánh giá về cửa hàng này được không ạ? 😃
@cuti1612 Giá đó máy likenew mà bạn! 😁
thangvpvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuti1612 Đến tận nơi xem hàng và test như mình ấy bạn ơi. chỗ nào họ chẳng bảo hàng tốt, uy tín có chỗ nào tự nhận mình bán hàng dựng, nấu đâu
yeongung
ĐẠI BÀNG
10 năm
trang web của bác @www.ismartphone.vn sao vào toàn bị báo là có trojan vậy ? Bác cho hỏi bên bác có pin + dock zin như em Ngọc Trinh của S3 ko vậy ? giá cả thế nào ?
buuton
TÍCH CỰC
10 năm
@yeongung lúc trước mình có report bạn ấy web kg vào được, mình xài megavnn vào k được rồi giờ xài ftp cáp quang cũng kg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019