Thảo luận ICS cho I9100G

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Jacker.mobile, 31/3/12. Trả lời: 1801, Xem: 95559.

1. Wall1

Wall1 Thành viên

Thành thật khuyên bạn dùng Lumia.

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
  2. kennyhoang96

kennyhoang96 Thành viên

Mỗi máy hay 1 kiểu bác ạ. Thik cai nao đâm luôn
  3. quan.hn1

quan.hn1 Thành viên

mình thấy root xong rắc rối lắm.hnọ ko biết ấn lung tung,thế là fải đi chạy phần mềm.ai cũng nói root xog dùng đc nhiều cái hay,mình chả thấy cái j hay cả=((.có thế nào cứ dùng như thế. lướt wed chơi game, nghe gọi nhắn tin là quá đủ:D.bác nào kêu root là cần thiết thì cho e xin cái lý do vs phần mềm nào quan trọng fải root mới dùng đc cái:D
  4. sonlp2803

sonlp2803 Thành viên

E dùng ics stock dxlp6, sau khi xóa tuốt các apps theo rom thì máy chạy mượt, chuẩn. Mỗi tội ran còn có hơb 600. Với lại e chơi temple run giật tưng tưng, k biết tại sao. Các game nặng khác thì bt. Bác nào biết cách fix chỉ dùm e với. E cảm ơn!

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
  5. sonlp2803

sonlp2803 Thành viên

E ví dụ của máy e nè:
    Root explorer: cài vào r xóa các apptheo rom k cần thiết đi máy sẽ nhẹ nhàng hơn rất nhiều. Đồng thời can thiệp nhiều file hệ thống khác có thể sửa lỗi, tối ưu máy. Như e dùng rom ics stock, bị lỗi lock screen, lỗi power button. Nếu k root thì chỉ có cài lại rom, còn root r thì chỉ đơn giản là tạo 1 file keystr thôi là xong.
    Hc-ktool: back up imei dưới dạng efs, nếu bác up rom k cẩn thận bị mất imei mà k có file này thì tạm biệt ^^
    Titanium backup: công dụng ai cũng biết...
    Và còn nhiều apps rất tthú vị nữa mà chỉ khi root r mới dùng đc ^^

6. quan.hn1

quan.hn1 Thành viên

7. kennyhoang96

kennyhoang96 Thành viên

bắc quan.hn1 nói vậy thì chịu rồi.
    nhiều ứng dụng, game miễn phí nhé: có cái quyền sms hoac lấy info của bác 1 cách tự động mà minh ko bik j( mất info như chơi)
    root r bạn có thể xoá cái quyền tự do sms va get thông tin private của minh.
    Ak có cái root- wifi kill . cũng hay ^^ nó có thể chặn không cho bọn khác dung wifi.
    vd đến quán cafe ket nối vs wifi ở đó r chặn hết bọn ngồi uống wwifi dang lướt mạgn . ^^
  8. sonlp2803

sonlp2803 Thành viên

Hì, cái lỗi lockscreen vs power button e nói là lỗi rom đó bác ạ. Rom stock, up ota nhé. Nhiều bản rom stock bị lỗi, mình phải tự sửa thôi bác ạ, mà muốn tự sửa lại cần root
  9. Thanh Hai's

Thanh Hai's Thành viên

Samsung nó tào lao thôi, con i9100 của bạn nó lên ics nhận Ram đến 837MB trong khi i9100G nó chỉ nhận 687MB thì làm sao mà không khác nhau về xử lý khi chip cpu kháx nhau nửa.
  10. Thanh Hai's

Thanh Hai's Thành viên

Nhận nhiều hơn ics i9100G là 837MB.
  11. Thanh Hai's

Thanh Hai's Thành viên

Do nhu cầu từng người thôi, root có thể dùng lucky pathcher là phần mềm cho phép "sài chùa" nhiều soft không thể cr@ck được. Tắt quảng cáo hạn chế hao pin.
  12. Thanh Hai's

Thanh Hai's Thành viên

Do bạn vô tình xóa các file hệ thống theo room để hổ trợ chạy các phần mềm...
    kennyhoang96 thích nội dung này.
  13. Thanh Hai's

Thanh Hai's Thành viên

Uh! Có nhiều máy khi up qua FOTA bị lỗi thì mình download file md5 về flash qua odin cũg được, khõi root mà.
  14. sonlp2803

sonlp2803 Thành viên

E bị như thế từ trc khi chỉnh cơ bác ạ. Mà e cubgx chỉ xóa app trong system/app thôi, các app e xóa e cũng tham khảo kĩ r. Để tí up lại rom xem sao vậy :(

15. hoangchip

hoangchip Thành viên

Lên 4.0.3 rồi sao tin nhắn nhiều khi không hiện tên người gởi, mặc dù trong danh bạ có tên
    Nó còn thêm +849...... Mình nghỉ là do nó thêm vào ký tự +84
    ngày xưa đâu có bị vậy cho dù trong danh bạ có +84 hay không.
    ????
  16. vanthaoftu

vanthaoftu Thành viên

Hic, bắt Wifi kém kinh khủng luôn ý
  17. Thanh Hai's

Thanh Hai's Thành viên

Có thể dùng thử cm9
  18. sonlp2803

sonlp2803 Thành viên

Các bác dùng i9100g thử antutu với nena mark 2 xong show kết quả lên so sánh đê ^^

19. kennyhoang96

kennyhoang96 Thành viên

Show atutunhe
  20. kennyhoang96

kennyhoang96 Thành viên

Antutu
    9100G [​IMG]