Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thảo luận ICS cho I9100G

Jacker.mobile
31/3/2012 0:51Phản hồi: 1.800
1.800 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác heaven em là người hôm qua pm yahoo hỏi bác chuyện usb đấy. Em cập nhập phiên bản mới nhất nhưng nó ko nhận usb . Với lại bản cm 10 này ko chụp ảnh màng hình được . Khi kết nối usb với máy tính nó hiện lên cái đầu con búp bê cm tích vào để sửa lỗi usb . Còn một cái nữa là nó hiện lên 2 cái để kết nối máy tính , 1 là phượn tiện truyền thông mtp , 2 là kết nối máy ảnh . Nhưng trong pc ko hiênh lên 2 thư mục.thẻ nhớ . Không biết có phải do rom hay dây cáp em hư nưa . Hơi dài dòng cám ơn bác

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@canhchinh123 - bạn full wipe đầy dử trước khi up chưa vậy?
- USB ở cm10 chỉ nhận theo dạng mtp thôi nhé
- bấm phím nguồn một lát sẽ thấy screenshot (chụp ảnh màn hình)
Bấm phím nguồn ko có chụp màng hình . Fullwipe hết rồi nó nhận mtp nhưng vào pc ko thấy hiện bộ nhớ . 😔 bản cm 10 mới nhất đây chắc xuống lại cm 9 thử xem . À mà sài cái odin mobile dễ ko bạn lỡ bi hư cổng usb còn di bão hành

@canhchinh123 vào setting, system tick vào power menu screenshot là đc
mobile odin để up về stock hả? dùng cũng đc nhưng bất tiện hơn odin trên pc or lap
Duyz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác vào menu→system r tích vào cái power menu screenshot là đc;)sau đó nhấn phím nguồn sẽ có phần Screenshot😃

Sent From My GT-i9100G★CM10★
Duyz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em thấy cứ odin máy tính mà up😁đỡ sợ

@Duyz Máy mình úp cm 10 nó ko nhận usb với máy tính

Duyz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản cm10 0806 có thêm nhiều tùy chỉnh phết mấy bác ạ😁hay hay:p

Duyz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khó hiểu nhỉ😕em ra quán cắm cũng máy được máy k

@Duyz Là sao bác em cắp vào máy tính nó hiện lên kêu đã.kết nối phương tiện.truyền thông nhưng ko có cái thư mục thẻ nhớ nào hết chuyên sang cái kia thì hiện lên cái máy ảnh .

sao kì vậy bac heaven ơi em về lại cm9 thì nó nhận usb còn cm 10 thì nó ko nhận usb
@canhchinh123 bạn full wipe ( 4 bước nhé) sau đó up lại cm10, up luôn gapps sau đó rebooot, cm10 không có kết nối usb giống như cm9, chỉ cắm vào và trên máy tính nhận ra i9100G thôi, vào đó cop trực tiếp
@havenoname Nó hiện ra vậy nè mà ko thấy máy tính nhận

dunghp9999
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác heaven ơi bác có rom cm7 cho gt i 9100 g thì cho em xin thank

cho em lại cái link hướng dẫn cách cài đặt flash player 11 đã root đi
các bác cho e hỏi muốn thay đổi độ sáng i9100g ics không qua setting ?
@canb máy có root không? nếu có tìm pm cài lên
các bác cho e hỏi em đang sài con ss 9100G đã root rồi đang sử dụng 2.3.6 muốn up lên 4.0 nhưng ko biết có làm đc ko nếu làm đc làm như thế nào !! muốn đọc từng trang tham khảo nhưng dài quá !! ai thông thái chỉ dùm chi tiếc !! thankssss!!
@tamtmt1987 link dưới chữ ký nhé
May chua root, bac chi cho e mot vai pm

@canb chưa root thì tớ chịu
Ủa bản heaven sao trang cm10 của bác ko còn nữa

@canhchinh123 VẪN NGUYÊN MÀ, MÌNH GỘP CHUNG LẠI THEO LINK DƯỚI CHỮ KÝ NHÉ
Bạn heaven sử dụng cm10 làm sao để nó.hiện lên 3 phím ão android , mình tìm hoài ko ra . Thank
@canhchinh123 cm10 không có, chỉ có remix, rootbox mới có
công nhân wifi kém lúc được lúc ko ,kết nối được tý vào mạng lại mất khi bật wifi để ý thấy cột sóng có 1 đến 2 vạch
trungsg
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác thử "Brightness Widget - Backlight!" (Phoeniix), free trên Play Store. Đã thử nhiều cách khác nhau, nhưng App này là tiện nhất.
mấy pác cho e hỏi 1 câu i9100G khi nâng cấp lên 4.0 có thua gì con i9100 không.e củng đang tính kiếm 1e mà thấy nhiều người chê i9100G quá nên còn e ngại,còn i9100 thì không còn hàng mới.thanks
walake
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lê Võ Nguyên G thì là bản của thị trường còn I9100 là quốc tế nên G cũng hơi bị hạn chế 1 chút về phần cứng. nhg nó ko đáng kể, bh lên 4.1 r thì mượt ko khác j bản quốc tế đâu bạn ạ
có bác nào bán lại i9100g fullbox còn bh ko nhỉ , vừa bị mất 1 em , muốn mua lại 😁
walake
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viettq88 bác mua bn?
@walake bác cho giá đẹp vào inbox em vs . tks bác
walake
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viettq88 máy mình thì chẳng còn bh, hình nhu hết tháng 3 là hết bh r. cũng vọc vach nhìu lắm r. nen cung ko bik phát giá tn ^^
@walake 😁 hình thức thế nào bác , e mua giúp thôi , trước cũng chơi chán i9100g rồi
Mấy pác cho e hỏi e đã up thử CM9, CM10, CM10.1 rùi mà thấy tốc độ chép file ở chế độ Mass Storage và MTP chậm quá!có khi vừa bấm vào đã bị treo rùi!có cách nào fix k? 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019