Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thảo luận kinh nghiệm sử dụng HTC ONE X

justbenice
17/4/2012 3:53Phản hồi: 2.508
2.508 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hình chụp trong nhà mà được thế này là quá ổn rồi. Ít điện thoại chụp được tốt thế này.
oasiss
ĐẠI BÀNG
12 năm
smartphone bác để 3G/Wifi liên tục, và khoảng 10 ứng dụng update liên tục thì chắc 3 tiếng đã hết 10-12% pin mà chả bật màn hình lên tý nào

bác duyệt web/youtube/game online kiểu N.O.V.A trên 3G 3-4 tiếng liên tục thì One X tụt tầm bao nhiêu, em hỏi để xem pin smartphone 2012 đã khá hơn chưa chứ S2/Note tụt nhanh lắm, em dùng smartphone bực nhất là chưa con nào sống được đến 7-8 h tối cả
@oasiss ONE X mà online bằng wifi thì tạm đc chứ bằng 3G thì tốn pin kinh khủng.
bác chủ có bị lỗi màn hình không vậy, dự định mua máy mà có bác bị lỗi màn hình, căng quá
Em phải công nhận là bọn HTC này nó làm cái khay sim rẻ rách thật. Em dùng được 1 hôm mà nhìn cái viền khay sim nó như bị chuột gặm nham nhở hết cả. Lúc mua thì cũng nhìn thấy nó bị như thế nhưng mà do mới nó chưa bẩn nên nhìn không rõ, bây giờ dùng rồi nó lộ ra rõ ức chế.
@Chậu Ốc™ mình đã nói rồi mà, cái khe này làm lỗi lắm, khi đi mua thì phải chọn kĩ. chỗ mình mua có mấy cái bị luôn đấy
huytung83
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác cụ thể hơn một xíu được k ạ? Kỳ này đi lấy máy phải test cho kỹ mới được..
Các bác cho e hỏi mình có nên dán màn hình để chống trầy không vậy? vì One x này mặt kính chống trầy rồi nên đang phâ vân..
@martellnapoleon vẫn lên dán , mặc dù nó cong hơi khó dán. Vì chống trầy thì chống trầy nó vẫn trầy tuốt đấy. Gorilla glass phiên bản 1 thôi chưa phải 2 . Chìa khóa cà kô trầy nhưng cát làm trầy đc
oasiss
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như cái này nhiều bác bàn rồi, nên dán bác ặ, những thứ mềm mại như chìa khóa, dao kéo thì không làm xước, nhứng cát bụi thì sẽ xước
Mình thấy HTC nói chung và One X nói riêng đều đáng đồng tiền khi mua về sử dụng 😁
duyson89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai kêu 1X pin tồi nào 😆 t đã tét thử 1 ngày rồi. xả sạch pin rồi sax rốtđa từ đêm hôm qua. sáng này rút ra dùng và đến tận thời điểm này vẫn còn đến 61%. Gọi điện tầm 15cuộc. nt hơn 50 cái tn. wifi bật từ sáng đến h ko tắt 😃) ko chơi game chỉ lướt web+ đọc ebook. như thế này em thấy là quá ổn rồi
chủ thớt cho em hỏi nó có hỗ trợ adobe flash vs lại đuôi video FLV kô
duyson89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@goheo123 cài flash12 vào, vô web xem ssseeexxx online vô tư
prince2408
ĐẠI BÀNG
12 năm
hi vọng cộng đồng dùng one X nhìu để ae ta thảo luận và truyền đạt kinh nghiệm cho dễ, chứ giờ thấy ít quá
nhận xét chính xác đấy chứ (vụ 3h pin tụt 25% thì hơi ảo tí).mà thật sự là màn hình màu sắc ko bằng s2 ah?vậy mình đợi s3 thôi.công nhận là nhìn màn amoled thik thật.
DXPERIA
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clic2x mình đỡ hơn bác. mua ox xong quất 2 gói mì chống cháy dạ dày. :D
mình vừa sạc vừa chơi modemcombat 3. nóng thật nóng tét màn hình rùi chả có gì bất thường cả. nói tóm lại mình không hài lòng ở OX là: chất lượng camera không như mình mong đợi + ram free ít quá + máy chạy hơi nóng. hết rùi keke
@lebatluyen biết bụi hay không thì bác tắt màn hình đi, mà vẫn thấy thì là bụi 😁 còn ko thấy thì death pixel. 😃
Còn màn hình bị loang màu ố vàng thì trên xda cũng có vài anh bị, có khả năng là do lớp keo dán của máy khi nóng thì nó bay hơi ra kô thoát ra ngoài đc nên dính vào màn hình làm ố vàng, lỗi này thì phải đổi rồi, chứ máy kô mở ra lau màn hình đc thì cũng ko sửa đc
@clic2x Bạn flash cái này xem :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=24804075
  • 1080p Video Recording @ 20mbps!
  • Increased Video Recording Quality
  • Rebuild Camera App with 0 Compression For Better Performance
  • 0 Compression on JPG Images.
  • Increase size cap of Images.
  • Improved Quality of Images.
Nghe nói camera sẽ ổn hơn nhiều đó. Mình thì lại ít chụp ảnh nên ko cần thiết mấy cái này lắm :D
@DXPERIA ram free của bác còn bao nhiêu,bác dùng bản nào?
pm mình đi :p mình ko có dùng yh 😔
Cái tai nghe của HTC tặng theo nghe cũng cool quá không kém lắm so với tai Beats 😁
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
@clic2x Thật hả bác, để về test thử phát..(Tai nghe Beats còn nguyên seal đã cho lên đường rồi 😆
@clic2x Sao mình nghe thấy chán thế nhỉ ? Chẳng bass treble gì cả, chẳng có trong trẻo gì cả .
@justbenice Kính thưa là bác có quyết định sáng suốt ạ. Tai nghe Beat này nhìn đẹp mà chất lượng thì hẻo lắm. Nghe nó bị khô và không trong trẻo khá khó chịu. Không bằng các tai nghe giá 100 us mình hay test tại cssc cửa hàng miễn thuế ở các sân bay khi có thời gian, hi! Nên bác bỏ ra ngoài mua tiết kiệm 3 chai là quý lắm.

Sau đợt này bỏ khuyến mãi thì giá phải xuống 13.5-14 chứ giá 16.5 thì chát lắm. Hê hê!!!
@justbenice Tai nghe theo HTC nha bác không phải cái KM đâu,nãy mình với anh phuocxuan2004 test lại thì tai nghe HTC cũng khá tốt chỉ thua Beats mỗi các bài Dance thôi ,khi nghe các bài Dance dập bass cao thì tai nghe kèm theo của HTC có vẻ hoi rè không đc trong và ấm như Beats.Nhưng tóm lại cái tai Beats này không thật sự đc giá như 180$ ,nên mình không lấy cho đỡ tiền ,cũng không cần phải lo ro bán 😁
sao biết được tai nghe Beats kèm theo là thật ạ ????????????????????????????????????????????????
PIN - VÔ CÙNG BẤT NGỜ:

Mình xạc đầy Pin mở wifi và 3G hướng dẫn bx dùng, rồi tắt wifi dùng 3G lướt web, test lại máy ảnh, săm soi màn G Nexus và Màn One X. Kết quả Pin vô cùng bất ngờ vì On Screen 2h 18' trong khi pin còn 66%. Nếu tính tỷ lệ thì khi hết 100% pin là on screen là trên 6h. Như vậy nếu dùng đến15-20% pin sẽ có On Screen lên tới tầm trên 5h. Cực kỳ ấn tượng, cif màn IPS tiết kiệm pin cho màu trắng. Xuống ăn cơm tý report tiếp.
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Xạc pin đầy tối wa, sáng giờ vọc đủ thứ, nhắn khoảng 20 tin nhắn, thỉnh thoảng mở 3G, hơn chục cuộc đt, bluetooth nghe nhạc khỏang 4h, vọc linh tinh.. Pin còn 43%, mình cảm giác là pin khá tốt đấy chứ...Mỗi tội máy mình xài nóng kinh, có lúc nó báo tới 46 độ 😕
@lmcuong4u Dùng nhiều 46 độ là bình thường. Máy nào cũng vậy.

Xem các hạng mục tiêu hao pin thì thấy màn ăn pin nhiều nhất. Chứng tỏ lõi tứ này tiết kiệm pin hơn lõi đôi rồi. Tồn hợp report từ một số bác dùng thực tế thì có thể kết luận là Pin One X có thời lượng sử dụng ngon nhất hiện nay cho các máy Android dòng cao.

Tuy nhiên chụp gần thì hình hơi mờ. Mình test so sánh với G Nexus thì mờ hơn G Nexus khi chụp gần. Màu sắc khi xem các hình nền của sense 4 trên cả 2 máy thì khoing thể phân biệt được máy nào màu đẹp hơn. Nhưng màu trắng thì One X đẹp hơn hẳn tuy hơi hơi ngả vàng 1 tý. Hi!
@lmcuong4u Mình dùng còn lên đén 51 độ đây nè,suýt phỏng tay 😁
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
@clic2x Tối qua mở 3G + Bluetooth chừng 10p, đo nhiệt độ là 49.6 độ, tưởng là kinh lắm rồi chứ 😃.
Tình hình test thế nào rồi bác? Ổn chứ?
Hình như OneX bắt wifi rất tốt. Bữa trước xài XS bắt wifi 3-4 vạch, giờ cùng vị trí OneX báo toàn full..Không biết nó báo thật hay báo ảo nữa.
@lmcuong4u Bị có lỗi vàng vàng đó thôi du nhiệt độ đã lên 51 độ vẫn chỉ 1 tí nhỏ gốc trái(giống với video mình đả up) nói chung cũng khó mà thấy đc,lên show cho tụi HTC thi chắc cũng phải nhìn dzữ lắm,còn lại 1 lần vào web tắt ra mở lại tự nhiên vào camera thấy bị sọc,mình cố làm lại như vậy nhieu2 lần nhưng đều không thấy.Em này theo mình cũng khá rồi , sản phẩm nào mà không có khuyết điểm.Quan trọng nó đừng quá mức thì thôi.Mình còn công việc nữa,mấy hôm nay bị máy cái vụ đt này làm chẳng tập trung đc gì cả.😕 Từ đây đến tối không xảy ra vấn đề nào nữa thì mình cho qua luôn 😁
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Mình test máy thấy nó báo là pin Li-on, sao 1 số bác lại nói là pin Li-po và pin Li-po bền hơn???
Tóm lại là thế này: pin tốt, màn đẹp, giao diện đẹp sành điệu, máy ảnh ổn ( tuy chụp gần và chụp tối chưa đẹp). Các bác ra mua ngay hàng xách tay đi, mình đoán 2 ngày nữa sẽ lên giá chứ chưa chắc đã còn giá 13.5-13.8 cho các bác mua đâu.

Rút lại đánh giá có thể S3 ngon hơn vì chưa chắc, hi! Vậy là năm nay đã có 1 em Android đỉnh, và chia buồn cùng Sony với XS. Nếu quyết định lại XS bán rẻ hơn 5 tr mình vẫn chọn em One X này, hi hi!!!
xube09
ĐẠI BÀNG
12 năm
up rom cook thì revolution hay leedroid tốt hơn bác. Lần đầu dùng android thấy cũng hay hay,mong được giúp đỡ nhiệt tình
@xube09 Mình thích leedroid hơn vì khi flash nó cho chọn remove Sense và các thứ linh tinh khác 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019