Thảo luận kinh nghiệm sử dụng HTC ONE X

justbenice
17/4/2012 3:53Phản hồi: 2.508
2.508 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao mình mở con này phát nhạc bằng loa thì thấy không được hay nhỉ ,có cảm giác không hay bằng con XS cũ của mình dùng 😕
Mình thấy loa ngoài em này nghe khá hay mà bác, chắc tuỳ từng bài, bài nào nhiều bass nghe có vẻ hơi rè, không được rõ lắm, nhưng nói chung mình thấy loa ngoài như thế là tốt hơn nhiều so với các dòng HTC trước rồi😃, thích nhất khoản cóp thẳng phim full HD vào máy xem mà chả cần convert gì, âm thanh và hình ảnh tuyệt vời, màn hình to xem thật là sướng 😁, thằng bạn mình cũng đua đòi cop phim HD vào con 4S của nó xem, mình bảo có cần tao cho mươn kính lúp không => trông mặt quê thấy tội :D
bác justbenice ơi bác cho em xin nick yahoo dc ko ạ,em gà android mới mua máy này pin thì bt nhưng bị dính cái màn hình bị giật ở góc trái ạ
@CaliFox bạn pm cho mình hoặc đọc bài này nè :
http://www.tinhte.vn/threads/1209769/
Đọc bài thấy máy bác chủ root xong cài rom khác pin có vẻ ngon ghê,chắc tối phải root phát dùng cho sướng
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Có cách nào tắt rung khi nhập bàn phím ảo k các bác.Mình đã chỉnh Setting>Sound>Vibrate feedback rồi mà nó vẩn rung..
@lmcuong4u Setting ->Language & keyboard ->Input setting-> advance
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
@justbenice Hì hì, đa tạ bác. Do mình xài bản cũ quen rồi, lên 4 chấm chả biết đâu mà mò 😃
xube09
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin cái link miếng dán trên ebay bác. E hôm nay mới ra tgdđ dán. Nó dán được cái màn hình chính,còn cái viền màn hình nó nói cong không dán được,rõ chán. Mà ai ở Vinh không biết chỗ nào bán miếng dán không ta.
@xube09 http://www.ebay.com/itm/360450541764?ssPageName=STRK:MEWNX:IT&_trksid=p3984.m1439.l2649
Nó đi kèm miếng dán camera luôn, đỡ sợ trầy camera , chứ camera mắt ếch mà để không thì vài bữa là trầy.
@justbenice Ở Tp HCM có không hở bác?
@justbenice bác cho e hỏi là e chưa vào ebay bao giờ thì mua hàng kiểu gì e không có thẻ thanh toán quốc tế b ah...
Không biết chỗ khác thế nào chứ chỗ em miếng dán One X nào cũng vậy hết ah, ko toàn màn hình được.
@lebatluyen Miếng dán xịn thì nó chỉ chừa 2 cái cạnh nhỏ xíu 2 bên bị gồ lên thôi còn miếng dán dỏm thì nó thừa nhiều chỗ lắm
@justbenice Ở TPHCM thì mình chưa thấy có chỗ nào có miếng dán tốt cả,toàn hàng gì không,thậm chí mình hỏi em gái bán hàng bên MaiNguyen hỏi vè vụ mieng dán,em áy bao anh an tâm ,mieng này dành rieng cho 1X sẽ đẹp mà . AI ngờ vác ra em nhân viên khác dán dán lên dán xuống,thấy mặt em áy tội nghiệp luôn mà nó vẫn chả khít nổi(nghe MN nói đã đổi lần 2 rồi) anh em đừng thử tốn tiền uổng nhé.Hic...😕
xube09
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủa.tính ra là 360k à,đắt ghê.
E cũng đang sài con 1X .Mình đang ở china bi chặn fb, mình thử dùng Opera rùi nhưng không đc, các bác có cách nào giúp e với..thanks
Các bạn cho mình hỏi: One X của các bạn có bị khi để ngôn ngữ tiếng việt thì có 1 số chữ hiện thị bị lỗi như bỏ dấu không đúng hoặc bị cách hoặc bị mất chữ không vậy? Mình thấy cả hàng Cty hay hàng xách tay đều bị như vậy???

Model máy đề: S720e là thế nào vậy các bạn?
Hôm rồi mua máy nhưng không có cách nào test được công nghệ NFC. Có bạn nào biết cách test NFC không hay bắt buộc phải có thiết bị NFC mới được? Hôm trước xem clip của bác cuhiep thấy vỏ hộp đựng máy có ghi rõ về công nghệ NFC trên vỏ mà.
các bác test máy có thấy hiện tượng: trời tối, bật đền flash ở chế độ màn hình sáng, khi 3 nút cảm ứng sáng thì viền policacbon ở đuôi máy cạnh lỗ mic cũng sáng lên do quá mỏng và ko đều. Ko biết do gia công hay đặc thù thiết kế vỏ policacbon nguyên khối là như vậy nữa? Bác nào biết nguyên nhân chỉ em cái!
Lỗi này do quá trình Việt hóa, xách tay hay Công ty cũng vẫn vậy cả thôi. Những đoạn bị lỗi rời nét là do dùng Unicode tổ hợp. Bài của bạn Trieu Kien ngay trên bài này là ví dụ sinh động (bạn thử xem bằng Tapatalk forum thấy ngay).

Mua cái thẻ NFC ngoài mà test đi bạn, không có thiết bị nhận NFC thì không kiểm tra được đâu.

Gửi từ HTC One X của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
các bác cho hỏi? Sao cái one X của mình khi chia sẻ mạng từ máy tính qua điện thoại đc chừng vài phút là k xài mạng đc nữa,rút ra cắm vào xài dc 1 chút lại thế nữa. có ai bị giống mình k
E lấy con HTC One X bên Mai Nguyen Nguyễn Văn Trỗi thì bên đấy nó có bán miếng dán màn hình.miếng đó nó phủ qua logo htc trên đầu và 3 phím cảm ứng 1 tí,2 cạnh 2 bên thì vừa khít. ngoài ra,khi lấy máy về,ktra màn hình thấy 2 hạt bụi nằm ở phía sau mặt kiếng,chạy ra đổi thì nhận đc 1 cái máy có tình trạng tương tự,đổi đến cái thứ 3 thì mới đc 1 e có màn hình k bụi.
Cho mình hỏi tí... Con ONE X của mình chạy ok, nhưng có 1 vấn đề là khi mình gắm cái tai nghe UrBeats của con Sensation XE cũa của mình vào ONE X thì các nút bấm rất chập chờn. Ví dụ đôi lúc bấm qua bài khác thì nó nhảy qua đến 2 bài. Đôi khi đang nghe nhạc mà bấm gì cũng ko ăn, phải mở phần mềm nghe nhạc ra, rút tai nghe cắm lại thì ăn. Đặc biệt, bấm nút Rew hay Forward gì nó đều nhảy sang bài mới, ko lùi bài và tua nhanh dc. Vậy cho hỏi cái lỗi này do phần mềm nghe nhạc của One X có vấn đề, hay tai nghe XE ko tương thích với ONE X??? Test dùm mình nhé
@hotranminhquang chắc bạn dùng firmware 1.26 ? Lỗi này là lỗi bị skip bài , track khi nghe nhạc. Bạn up rom cook dùng firmware 1.28 xem sao. Leedroid hoặc Android Revolution HD đều đc.
@justbenice bác cho em hỏi là ,nếu em unock bootloader trước sau đó chưa úp rom thì có sao ko,vẫn dùng bình thường chứ bác,và ý nghĩa của unlock bootloader là gì ,thanks bác nhé
saubeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
E cũng mới lấy one x dùng đc vài ngày.nghe bác chủ chia sẻ cách rood để cải thiện pin và lỗi sọc mà hìnhnhay quá.e rất muốn làm nhưng là dân mù đặc công ngệ lại lần đầu dùng android.k biết nên mang ra htc chính hãng nhờ nó rood hay qua địa chỉ sửa đt nào uy tín các bác nhỉ.e ở HN.cám ơn các bác trước.
@saubeo http://www.tinhte.vn/threads/1209769/
saubeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@justbenice k phải e chưa dọc bài của bác nhưng chắc chắn là e k thể tự làm đc nên e mới hỏi nên mag qua đâu làm có uy tín chút.k biết tụi htc có rood máy cho khách k nhỉ máy e là máy chính hãng,hay cứ mag quabtyị bảo hành trình bày lỗi,bác nào ở hn có kinh nghiệm chỉ e vớiiiiii
@saubeo tập làm cho quen bác. Dễ mà, có gì đâu phức tạp. Bạn đem ra ngoài làm thì thà dùng rom stock còn hơn. Vì dùng rom cook thì sẽ thường xuyên có bản rom cook mới ra đc hoàn thiện hàng ngày hàng giờ. Bạn sẽ phải flash rom thường xuyên. Nên tập làm thì hay hơn thuê cửa hàng làm bạn à.
TFS
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin hỏi có ai cảm nhận đc cái tai nghe beats tặng kèm theo máy đặt hàng là hàng dỏm k vậy?
Mình lấy máy hôm thứ 7 nhưng đến sáng nay mới mượn đc cái beats solo & solo hd để so sánh.
Cái tay nghe tặng kèm theo máy nghe thua xa cái solo mình mượn , còn cái solo hd thì khỏi bàn luôn.
Nghe không trong mà pass cũng yếu ớt.
Mình đặt hàng one x hoàn toàn vì cái tay nghe, mà nghe xong chuối chụi k nổi.
Có ai giống mình k vậy?
@duythang_84 Khiếp...mới nói có câu mà bác shit ghê thế...em mua của NGUYỄN KIM chính hãng đó bác ah....ngoài tặng beat solo còn đc tặng cả tai nghe ko dây HTC MH500.
canhcua5tht
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duythang_84 Cái hãng HTC ko dám cho hàng fake vào thôi chứ ko cấm mấy CH bán hàng tráo hàng fake vào ;). Mọi chuyện đều có thể xảy ra nếu ở VN :p:cool:
hoang278
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TFS http://www.tinhte.vn/threads/1214543/page-50#post-17348622
Bác tham khảo ở đây xem, có cái video, em thấy cái tặng kèm rất giống cái fake.
@TFS bác cho e hỏi cách bủn in với e cũng vừa mua con FPT bản urbeats ah...
Update 3 : càng dùng càng thấy cái thiết kế cực kì ngu của HTC. Máy mới mua đc 3-4 ngày, đang trong tình trạng dùng cưng như cưng trứng, hứng như hứng hoa thế mà bữa nay đã phát hiện mặt kiếng camera bị trầy 2 phát. Đúng là thiết kế ngu kiểu mắt ếch của HTC thực sự là ngu không chịu nổi. Mình xin khuyên các bác đem máy đi dán miếng dán màn hình cái camera ngay tức khắc nếu không muốn bị trầy.
@justbenice E đã tìm hiểu nhưng k bít chổ nào có miếng dán camera cả bác à.😔(.ship trên ebay thì lâu quá.e đã order cái case.thấy hình,thì nó có vẻ che chở cái camera😁
ngocb2
TÍCH CỰC
10 năm
@justbenice em dán mặt sau = băng keo vẫn dán xe máy đó. hết có 5000đ mà kín cả lưng và camera luôn. khỏi phải dùng ốp lưng. lại còn trắng bóng lộn lồ... lồ :😁
xube09
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho em hỏi. E ko root đâu,thấy có người nói có 1.28 rồi sao e check trong cập nhật phần mềm trong 1x nó bảo ko có gì.
@xube09 Từ từ bác. Cứ thường xuyên check update nó sẽ có ngày báo update. Khoảng 1 tuần. Còn không thì bác xem rom của bác là version nào ? EU, Asian ? .v.v rồi lên xda down file RUU 1.28 đúng với vùng bác mà tự up vào. Up rom zin dễ lắm, chạy file êxe nó tự động làm hết
TFS
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xube09 Đã có 1.28 rồi đó bạn. Mình mới vừa check và cập nhật xong file cập nhật 40M.
Cac bac giup em, em bi rat sim mamai k lay ra dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019