Thảo luận kinh nghiệm sử dụng HTC ONE X

justbenice
17/4/2012 3:53Phản hồi: 2.508
2.508 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nói chung bọn tàu nó nói khó tin....4 NHÂN 1.5GHz MÀ DEK THẤY NHANH HƠN raider ĐC bao nhiêu....shit china.
hjhj. mới múc one X dc 2 ngày. chuyển từ raider lên one x thấy ko vượt trội lắm, hơi thất vọng với số tiền bỏ ra. bù lại so với raider dc cái màn hình đẹp hơn máy cũng mỏng hơn
@vva.speed mình chuyển từ S2 sang mà thấy S2 còn cảm giác nhanh hơn 😁 Con ONE X này chỉ đc cái đẹp hơn và màn hình to hơn thôi.
@justbenice E thì e tiếc cái tai nghe....bán 2.8tr lúc say xỉn trong khi e mún để nghe...hiz.
@F5NhaTrang e mua ONE X 1 phần cũng vì beats...chứ đt.thì...ko thiết tha cho lắm=))

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@bboyquay95 Hiz...e bùn hôm giờ vì bán mất cái BEATS...huhu.
sáng nay chạy ra mua cái case.khi chưa gắng vào thì trông đẹp,nhưng gắn vào r thì cái case trông có vẻ to hơn cái phone tí xíu.😔.nhìn k đc thẩm mĩ cho lắm.

Có bác nào biết chuyển nút volume thành nút mở màn hình k.xài nút power thấy bất tiện quá.1 phần do tay e nhỏ,1 phần do nút power khó bấm quá:(
dùng titanium là phải root máy à các bác??
e mới chuyển qua dùng adroid nên k bít 😁
các bác cho e hỏi là Ox của các bác có bị lag k ạ, máy e dùng nó vẫn hơi lag lag, kể cả dùng htc sense lẫn go launcher...hix
@duytung0010 Mình không thấy lag . Sense thì lag chứ mấy cái khác thì khôg.
@justbenice chẹp, thế có khi e phải ra đổi máy khác thôi @@
có bác nào bít làm thế nào để mở màn hình bằng phím volume thay vì nút power k ạ.dùng leedroid tweak có sẵn nhưng chỉ đc 1 tgian.ví dụ như màn hình vừa tắt,bấm nút volume thì màn hình lên lại.nhưng chỉ cần để tgian lâu thì k còn tác dụng.phải dùng nút power😔
xube09
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sướng quả beat,mấy tg nhà giàu trong lớp cứ hỏi mua,nói luôn 1 từ NO. Beat tuyệt vời,các bác có beat chạy burn in chưa,các bác lên gg xem cách burn in cho beat nhé.
các bác cho em hỏi sao font tiếng việt lại bị lỗi một số phần thế ạ?
@beodeptrai97 Của mình cũng bị thế nè. Nhiều khi nhập liệu đến bực mình. Nó cứ nhảy lỗi tùm lum.

Sent from my HTC One X+ using Tinhte.vn
justbenice ơi, bác dùng phần mềm nào để remove các ứng dụng ko cần thiết vậy ? ngoài ra bác có thể cho biết thêm là các ứng dụng nào cần remove và các ứng dụng nào cần cài đặt thêm được ko ạ.
@blackleo85 Trả lời thày....bạn dùng TITANIUM BACKUP PRO ấy.
DXPERIA
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blackleo85 Bác dùng root explorer cho dễ sử dụng.

Gửi từ HTC One X của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Wingszzz
ĐẠI BÀNG
12 năm
one x của mình không nhận được NFC không biết phải tại up lên 1.28.707.10 không .giờ nếu muốn xuống stock 1.26 thì xuống bản nào hả mấy bác
@wingswingszz xem bản của mình up lên 1.28 chưa hay rồi ở đâu bác nhỉ....
Đẹp ko mọi người😃 110k;)
@bboyquay95 Hiz...xấu quá bác...em để nguyên bản....vỏ này chống trầy tốt.
@bboyquay95 Hix em trai đặt màu khác màu trắng của nó thì hơi tệ thiệt đó,anh bữa lên thegioicase thử hết các case rồi quyết định chỉ chơi case trắng cùng màu thôi.Con này chơi màu khác là mất đẹp ngay 😁
@bboyquay95 bác để như cũ còn đẹp hơn, cái case này không bảo vệ được camera cũng như không
Em vừa lấy con này bên FPT về, có mấy điều không gỡ rối được xin nhờ các bro chỉ giáo:

1. PM coi video chuẩn HD .mkv tốt nhất cho em này (hiện e đang dùng mobo player để nghe)
2. Một số clip HD down từ web hdvietnam về xem hình đi rất mượt nhưng không nghe thấy tiếng, chuyển qua chế độ soft decoding thì nghe tiếng nhưng hình đi chậm như rùa, đôi khi đứng lại rồi mới phát nhạc tiếp + còn hình thì đơ luôn. (cái đáng nói ở đây là vào media info coi thông số bài nhạc thì 1080p chạy mượt còn 720p thì lại giật mà không phải file nào cũng thế ------------------> hay thông số chuẩn không tương thích với tốc độ xử lý của máy One X)
3. Có phần mềm nào chuyên chuyển đổi ra file .mkv mà phù hợp với tốc độ xử lý của con này không cho em xin về tham khảo.

Tính hình là thế, mấy clip hay không mà không coi được, chán quá. Mong các bro nào cao tay hướng dẫn chi tiết dùm e với!!!!!!!!!!!!!!
@can son tung Thử dùng mx video coi bạn,mình dùng thằng này thấy nó coi khá là mượt mà 😁
@can son tung đang đung mx player, hơi bị mượt😁

Sent from my HTC One X
@can son tung Máy mình cũng bị thế! mấy clip nhạc nhẹ thì chạy mượt còn xem film thì không thấy tiếng luôn 😔

Thế này thì nhìn nó đồng nhất màu sắc,nhìn tàm tạm hơn 😁
@clic2x hic, dán da bây h phải nâng niu cái camera như trứng=))

Sent from my HTC One X
@clic2x cho em hỏi bác mua case này ở đâu đẹp vậy. cho mình xin địa chỉ nhe. không sợ trày mặt sau ma sợ trầy camera lắm. minh không thích thiết kế camera này của one x.
@minhtridtvn Bữa mình ngồi ỏ showroom HTC ,anh phuocxuan2004 quen tụi bán cái nay,ảnh kêu nó đến tận nơi giao luôn giá chi 200k thôi,nên mình cũng đặt ké 1 cái ,không biết nó ỏ đâu nửa 😁
http://www.thegioicase.vn/san-pham/chi-tiet/1-cac-dong-may-htc/201-htc-one-x-one-xl/1147-case-op-lung-san-cao-cap-htc-one-x-hieu-nillkin.aspx
Bạn vào thegioicase đi mình thấy nó cũng đã nhập về rồi giá 250k nhưng chắc nó bao dán màn hình cho bạn :D
@minhtridtvn mỗi lần nhìn mặt sau thấy cái cam xấu kinh 😁
tại cái camera mà e mua case để nó khỏi phải trầy😔.chứ e thấy để zin là đẹp nhất.bít thế hồi xưa e mua con màu trắng:(.
chỉ những ai thích nghe nhạc dance thì nghe dòng Beats mới thấy hay còn nghe mấy dòng nhạc khác thì ko đc chuẩn mấy,ai thích nhạc dance thì hãy mua,ko phải tự dưng mà mọi người bỏ 16tr5 ra để đặt hàng chính hãng và ngồi chờ đâu, mình mua cái Sensation XE cũng chỉ vì cái tai nghe, và giờ mua cái One X cũng chỉ vì cái Solo,điểm mạnh của Beat là chiều sâu của Bass , Treble nhưng nghe so với tai in ear của Sensation XE thì mình đánh giá tai in ear cao hơn, mình dùng tai in ear nghe khi đi ra ngoài còn Solo nghe ở nhà. Máy sau khi HTC cho update fix lỗi hệ thống máy chạy ổn định hơn ko còn tình trạng nóng bất thường , chơi game ko còn nóng như cũ nữa,máy chạy khá ổn pin ổn định hơn như lúc chưa fix
dragonsky09
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản fix lỗi mới ra làm One X mát và đỡ tốn pin hơn nhiều. Mấy hôm đầu dùng pin mau hết kinh. Giờ thì chấp nhận được rồi

@dragonsky09 Vào camera chụp chút là nóng vùn vụt rồi , vẫn còn nóng quá 😕
Mình cung mua o thegioicase.vn 2 ngay về tới Quảng ninh, km miếng dán màn hình
xube09
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác bị lỗi về sim không,con này nhận sim lâu ghê.
dragonsky09
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác update bản cập nhật mới chưa. Thời gian nhận Sim nhanh hơn đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019