Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thảo luận kinh nghiệm sử dụng HTC ONE X

justbenice
17/4/2012 3:53Phản hồi: 2.508
2.508 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này vẫn con nhiều lỗi quá, hjx hjx. Đang xài LeeDroid 4.0 mà vẫn thấy khó chịu, không mượt như mong đợi. Nhiều khi nhấn vào apps mà lag điên lên đc, tức ko chịu nổi. Lấy máy ra vọc với tụi ss hoặc sony, nhiều khi nhục vãi. Được mỗi cái màn hình + camera là tốt, âm thanh cũng vậy. Còn lại thì chả biết nói đằng nào
@bboyquay95 pin con này so với S2 thế nào, Screen On được có 3h mà đã đòi ăn thì cũng chưa ấn tượng lắm nhỉ
@ntp2503 s2 có hôm on đc 5 6 h cơ😆
@bboyquay95 tình hình này chắc lại đợi S3 rồi. Định chuyển qua One X cho đa dạng tiêu dùng nhưng em ý uống pin khát máu thế này thì thua 😕

ủa mà pin lúc đo đấy là up rom cook chưa?
@ntp2503 up r leedroid
xube09
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang đợi bản rom hoàn chỉnh nhất cho 1x rồi up đây.

Gửi từ HTC One X của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
xube09
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai giúp em với,cái modern combat 3 nó không xoay màn hình được bằng con quay hồi chuyển.
@xube09 sao của e vào nó báo ko hỗ trợ nhỉ
DXPERIA
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bboyquay95 Mình chơi off về nuớc luôn rùi. Sao mà có chuyện ko hỗ trợ đc.

@DXPERIA la nhu the nao ha ban
DXPERIA
ĐẠI BÀNG
12 năm
@MINAXUKA Thì mình chơi offline trò đó hết các cảnh level luôn. Bây h chuyển sang chơi online. Nếu so ra thì chơi online combat2 sướng hơn combat3 hj.

@DXPERIA Mình thích BattleField hơn mà nó lại không hỗ trợ chán gì đâu
One X lỗi lòi kèn (Mất sóng liên tục)

Tinh hình mình cài flashplayer mãi k dc, khi mới láy máy về lại có setting flash, ai chi mình với,
Tinh hình mình cài flashplayer mãi k dc, khi mới láy máy về lại có setting flash, ai chi mình với,
Camera chụp tối bị nhiễu hình, mặc dù đã để HDR
@nongdanthaibinh HDR nói thiệt còn hơn nỗi thất vọng nữa,mình dùng nó để chụp khi ánh sáng tốt nó cũng vẫn rất dễ gây nhòe ảnh và cho màu sắc không trung thực.
http://www.mainguyen.vn/danh-gia-chi-tiet-htc-one-x-thay-doi-de-tien-buoc.html
pin dc đấy chứ. Mình để từ tối đến sáng không mất % nào (49% vẫn y nguyên).
@lycuty Lỗi hiển thị thông số Pin đó mình cũng bị mấy lần,chút nó rớt lại thì sẽ thấy thôi...
Cá nhân em thấy Revolution mượt hơn.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
máy mình khong làm gì để từ 23h đến 8h sáng mất 40% pin
nhầm mất 4% pin
@patienn Luôn có các ứng dụng chạy ngầm mà 4% là okie mà bạn từ 23h-8h sáng 1 khoản thời gian như vậy cho dù có idle đi nữa cũng hợp lý.Con này có 1 điểm mình khó hiểu là sau 1 thòi gian dùng nó hay bị dzính bụi nhỏ bên trong mặt kính màn hình quá,có ai bị thế không vậy?
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
@clic2x Bám bụi góc nào thế bác?
@lmcuong4u oơở giuưữa anh a,thaâật laà chaán.
kiloo
TÍCH CỰC
12 năm
@patienn Vãi pin cả ra này bạn ui, mất 4% là ok
Có mình cũng bám bụi, nhung de y làm j cai do
@nongdanthaibinh Không phải chỉ là mình mới phát hiện ra thôi,nó khác hẳn mấy con mà mình đã dùng qua. 😁
mình chưa thấy hiện tượng bụi trong màn hình, hiện tại sau khi đổi em mới thấy chạy cũng ok, chỉ có hiện tượng lâu lâu bi lag
@patienn Xài lâu lâu đó bạn ơi,xài từ lúc mua đến giờ mới thấy,mình đổi 1 con vì cái vụ này rồi,lúc đó cứ nghĩ điềm chết giờ con này cũng thấy bị 1 hạt nhỏ xíu.Nhưng ngày 10 mình lại đc đổi con khác.
@clic2x Sao mà được đổi hoài thế bác ?
@uit.edu Ùm haizzz chán quá trời,con thứ 1 thi mình mang về phát hiện giống điểm chết nên đem ra đổi liền đc con này thì xài 2 ngày phat hiện màng hình dốm vàng đem ra TTBH nó hẹn 10/5 đổi cái khác.😁
xube09
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác trong topic có ai người Vinh không. Mới dùng ăn roi nên hơi thiếu tự tin
Hey các bác, các bác có ai biết ở Hà Nội bọn nào bán phụ kiện cho One X chất lượng uy tín và nhận ship hàng trong nội thành không? em cần cái ốp lưng và miếng dán màn hình, các bác cho em cái link hoặc sdt của nó nhé ( trừ thuongiado nhe, bon này toàn hàng lởm), thank các bác
voicang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bro ơi em tính mua con HTC One X mà nghe hàng chính hãng cũng lỗi, xách tay cũng lỗi nốt. Bro nào có kinh nghiệm xin cho biết cách check màn hình, âm thanh ( bằng cách nào, có software nào có thể tải từ google store ) ngay tại tiệm luôn thì giúp em với nhé! Sợ sập hầm quá!
@voicang http://www.tinhte.vn/threads/1212173/. vào đây xem nhé bro. khi test điểm chết thì download Display tester trên market về mà test
cho địa chỉ mail mình gừi cho cách chek, nhớ download display tester trên maket ve tét
Các bác cho e hoi. Máy e khi màn hình màu trắng cũng bị điểm vàng ở góc trên bên phải 😔 Thế liệu có đổi mới đc k? E mua cũng đc 2tuần rồi.
E dùng thì cũng thấy k quan trọng lắm. Vậy thì có nên di bảo hành k?

@mr_tran107 E mua hàng công ty nhé :(

@mr_tran107 đổi đc tất. cứ mang ra chỗ mua ma đổi
huytung83
ĐẠI BÀNG
12 năm
2 tuần chắc hơi khó đấy bác...
mấy bro cho mình hỏi thêm là giớ muốn quản lý danh bạ điện thoại, sms(hay cụ thể hơn là quản lý trên máy tính) vậy thì sử dụng phần mềm nào ạ.
@blackleo85 Lên google play down app tên Airdroid sẽ đáp ứng yêu cầu đó. Ngoài ra nó còn khá nhiều tính năng hay như copy data qua lại phone vs laptop, xem call log, send sms ngay trên laptop ... tất cả công việc ko cần cáp mà thông qua wifi. Dĩ nhiên phone vs laptop phải chung 1 access point

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019