Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E72

ThanhLongND
15/11/2009 2:5Phản hồi: 3.887
3.887 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào giúp em về 91.003 với
@Ch0Em Tải fw về bạn dùng phoenix nạp cho nó ở chế độ deadphone.
@minhcuongpro1234 Ko đc đâu. Phải lấy 2 file của bản mới nhất cho vào bản 91.003 mới up đc
@xoihop10 Mình làm lâu rồi nên cũng không nhớ kĩ lắm nhưng hình như hạ fw được mà, trước đây mình có làm.
@minhcuongpro1234 Ko hạ đc nhé. Cố tình sẽ bị brick và phải dùng box. Phải biết cách mới hạ đc. Không thì dùng box sẽ hạ đc
Hồi trước nhớ là hạ đc.lâu rồi quên
Từ từ ng ta sẽ lãng quên
Cho e hỏi là main con của e bị đứt chân pin trên main . giờ câu hoặc hàn ra sao ai giúp e vs
tphg
TÍCH CỰC
8 năm
bạn chụp ảnh gửi lên xem thì mới đưa ra phương án khắc phục được chứ
@tphg Đây ạ
tphg
TÍCH CỰC
8 năm
@MinhKhangI0s Bạn còn giữ 2 cái râu đàn hồi của nó chứ? Nếu còn thì bạn dùng dây đồng nối nó đến điểm tiếp xúc đã bị đứt mạch in. Việc khó khăn nhất là cố định mấy cái râu này, mình kg có cái mainboard ở đây nên khó hình dung ra cách cố định, tuy nhiên nếu không gian đủ rộng thì bạn cố định bằng keo epoxy (keo AB) thử xem.
@tphg Nếu hàn chân cố định thì e có thể dùng hàn thiếc lại. E vẫn còn 2 chân bị đứt. Câu dây đồng từ đâu đến đâu ạ
Các Pro cho em hỏi cái này với.
Hiện tại em đang tính up firmware cho Con E72 (code 0587055) bằng Phoenix mà tìm hiểu trên diễn đàn hoài mà không cách nào làm được.
Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo em với ạ. Nếu có firmwave Tiếng Việt thì cho em luôn với hic hic
Em gửi file hình đính kèm các bác giúp em với ạ. Em cảm ơn !
@cuchuoigli cái hình này là do bạn để đường dẫn FW sai nên phoneix k nhận đc,
Mình đã để theo như trong các bài hướng dẫn trên diễn đàn: copy firmwave vào nokia/phoenix/product rồi và thoát phoenix ra khởi động lại . Tuy nhiên khi vào lại nó vẫn khô g thể hiện như trong diễn đàn đã hướng dẫn 😔(
@cuchuoigli win32bit và win64bit đường dẫn khác nhau đấy nhé. và thư mục FW bạn phải để đúng tên của máy E72 định chạy. . ví dụ FW của e72 là RM-123 thì bạn copy thư mục FW "RM-123" vào đường dẫn nokia/phoenix/product.
3năm rồi mình không động vào rồi 😁
Vậy là phải copy cả thư mục RM-530 và trong phoenix luôn chứ không phải copy file hả bạn ...
Hic hic ... Đã cho firmwave vào được nhưng nữa chừng đang up máy tính của em lại tự khởi động lại điện thoại sử trở về chế độ sạc pin ... em bó tay các bác ạ ... các bác có cách nào chỉ em với ạ 😔
@cuchuoigli Flash phone ở chế độ mất nguồn. Dùng J.A.F chứ ko dùng phoenix được nữa
SilverChick
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuchuoigli bác làm được chưa, em mới làm được rồi 😁 change cả product code cũng đc luôn :D
mickey1989
ĐẠI BÀNG
7 năm
giờ bác nào còn bài hướng dẫn up fw vs hack con E72 hem vậy? Mình search trên mạng ko thấy dc fw mới của con E72 RM-530 bị lỗi font tiếng việt
@mickey1989 Thôi dùng FW gốc cho lành bác. các FW mod chán lắm, giật lag vãi, tuy nhiên trong tinte hồi trước mình nhớ có bác tuyenxx gì đó hay mod các FW E72 lắm. bác tìm lại xem
@mickey1989 Nên dùng fw gốc bạn, hack thì quá đơn giản rồi.
mickey1989
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhcuongpro1234 nghe bác dùng fw gốc rùi hack nè. Mình tính cài viber vs Zalo thử lên mà bị lỗi ko ak có cách nào cài app đó ok hem bác
@mickey1989 Không có cách nào cài đâu bạn, mình thử rồi không ổn định hoặc là thất bại.
theminhbk
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác nào còn fw gốc không cho mình xin với
@theminhbk Mình có đây E72 RM-530 bản mới nhất của Việt Nam 091-003 , bản mới nhất của thế giới là 091-004 nhưng không có tiếng việt trừ các bản mod.
theminhbk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhcuongpro1234 cám ơn bác em đả tim dc bản 091 004
vanthien1388
ĐẠI BÀNG
7 năm
ai có link tải zalo cho e72 share mình với, lên kiếm toàn link die hoặc link quảng cáo không à 😔
vanthien1388
ĐẠI BÀNG
7 năm
ai có link tải zalo cho e72 share mình với, lên kiếm toàn link die hoặc link quảng cáo không à 😔
druidbn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vanthien1388 zalo cho e72 chạy tốn pin lắm. vì nó chạy trên java.
@vanthien1388 Lỗi không chạy được bạn nhé.
năm 2017 vào đọc lại
tphg
TÍCH CỰC
7 năm
@DarkLion Firmware bản 091 004 đâu phải mình up đâu bạn. Mình chỉ up bản 091 003 là bản mình đang xài cho cái E72 của mình thôi mà, làm sao lại die phone được mình kg hiểu.
DarkLion
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tphg haha, cmt nhầm người, tiếc thật, lúc trước tìm hiểu ko kĩ, vội up lên 091 004, sau khi tìm hiểu thì ms thấy bản 091 003 TV ngon hơn, h xuống khó quá, bạn biết cách cho xuống 003 ko
tphg
TÍCH CỰC
7 năm
@DarkLion bạn kg xem kỹ, thấy bạn cần add tiếng Việt nên mình up bản mà máy mình đang xài bao nhiêu năm nay, firmware gốc tiếng Việt mà, chứ đâu có ác mà up bậy bạ để làm die máy bạn đâu.
Theo như tài liệu mình còn lưu trong máy tính thì bạn có thể dùng BEST để hạ firmware đó. Bạn Google thử xem.
DarkLion
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tphg tài liệu dạng gì đấy bạn, pdf hay là video up mình vs. mình thích con e72 nên muốn cho nó hoàn hảo nhất,
Ai còn dùng e72 nữa k
ceddtu
TÍCH CỰC
6 năm
@Tuấnhunghathaibinh không
druidbn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tuấnhunghathaibinh Pin chai hết rồi. Dùng gì nữa
@druidbn Nokia s60 chỉ là dĩ vãng oy nhỉ
druidbn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tuấnhunghathaibinh S60v3 cho cụ thể. Chứ v1, v2 v5 còn chết trc cơ bác ợ 😃 bọn anna, belle còn chưa kịp sống đã chết rồi
@druidbn Hết thời oy nhung e vẫn thích dùng s60
ai có cách nào vô mấy web kiểu như youtube bằng trình duyệt mặc định không? Hình như bị chặn hết rồi á... 😔
Toukichi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thịt Bò Hầm Những trang streaming-media kiểu như Youtube đó ngày càng đc nâng cấp flash và tối ưu cho smartphone; chứ còn symbian dần bị quên lãng rồi (nên ko còn đc hỗ trợ nữa).
Bạn nên dùng app-client hoặc dùng trình duyệt bên thứ ba, như là: UC Browser, Opera Mini, Skyfire.
Vẩn xài tốt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019