Thảo luận về các lỗi của HTC Mozart

winter1989
22/7/2011 23:40Phản hồi: 173
Tình hình là sau 2 tuần tìm hiểu thì em thấy rất thính wp 7 rồi, vấn đề còn lại duy nhất em còn vướng chưa thông đó là độ ổn định. Lúc đầu khoái trophy, tuy nhiên lại thấy nhiều anh em phải ánh là có lỗi bọt khí ở màn hình b-(. vậy là dần dần hơi mất niềm tin ở trophy và bây h đang nhắm Mozart.
Để tìm hiểu rõ hơn về Mozart, em lập topic này hi vọng các bác đang dùng vào cho em cảm nhận: yêu, ghét ở Mozart của các bác. Các lỗi các bác gặp trong quá trình sử dụng và nếu đã khắc phục được thì các bác cho luôn phương pháp khắc phục. Vì lâu lâu em mới đổi điện thoại một lần nên em phải tham khảo rất kĩ mới đưa ra quyết định được. Các thiếu sót của HDH thì có thể sẽ được khắc phục trong các bản update nhưng các lỗi về phần cứng thì khó chịu lắm.
Cảm ơn tất cả các bác đã xem và comment ..
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pin nhanh hết. cắm sạc vào rút ra là hết 1 vạch =.=
@black_star35 chuẩn lun
louis0612
ĐẠI BÀNG
13 năm
Từ lúc cưới em ấy đến giờ được gần 2 tuần,mình chỉ hơi ghét khoản pin thôi,chứ thật ra bạn ko ôm máy on wifi hoặc cày game suốt mấy tiếng đồng hồ thì pin vẫn ổn so với nhu cầu nghe gọi,nt bình thường chắc cũng được 2 ngày
trunghieu20
ĐẠI BÀNG
13 năm
Pin máy mình khá ổn, nghe gọi bình thường thì hơn 2 ngày, tầm khoản 2.5 ngày vì nói chung 1 ngày nghe gọi chừng 15 phút và nhắn tầm 10-15 tin thôi. Ngoài ra chả thấy lỗi gì, máy chạy good, chụp hình 8M nhưng thấy cũng bình thường ko gọi là đẹp dc. Loa hoi nhỏ nhưng nghe nói là điểm chung của WP7 HTC rồi
Đúng là loa hơi nhỏ thật nhưng âm thanh thì rất hay ,nếu bác cắm tai nghe vào nghe nhạc thì miễn bàn .hehe
Htc mozart này thì ít lỗi nhưng
chỉ là ít cbuws không phải không có , thấy các bác trên dd và mấy tôi có hiện tượng bị lỗi tắt âm thanh ,nhưng bạn yên tâm chỉ là lỗi phần mềm nhỏ trong quá trình unlock hay JB gì đó thôi thì phải , nếu bạn làm kĩ chaecs không bị đâu, nói chung là bạn mua mozart về thì sẽ không cảm thấy hối hận chút nào đâu , mình dùng gần 1 tháng ùi , lúc nào cũng muốn cầm em nó trên tay để vọc ,nhìn nó là không đở nổi :d
hungle1712
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn chung là ok!chụp ảnh thì chỉ đẹp khi đủ ánh sáng, ghét nhất là lỗi mp3 và pin thôi,nhưng nếu nghe gọi bình thương vẫn đc 2 ngày.Tóm lại bạn nên mua về dùng!
uroif
TÍCH CỰC
13 năm
Từ lúc dùng máy đến giờ mình chưa thấy lỗi lầm nào của em nó (ngoại trừ radio bắt khá kém).
Pin khá lâu so với các dòng máy htc hiện tại có màn hình 3,7" (nghe gọi thông thường cũng được gần 3 ngày) - Kinh nghiệm là các bạc sạc cho máy khi đèn led chuyển màu xanh báo đầy, chờ khoảng 15p sau các bạn mới tháo sạc thì pin không bị tụt ngay.
Em mới cưới 1 em, nhưng pin cũng tầm ngày, hoặc ngày rưỡi thôi (em thi thoảng có wifi, chụp ảnh dăm chục kiểu). Như thế có đc gọi là pin tàm tạm hay ko? kể ra, pin em nó sụt cũng nhanh...
Trophy đâu có lỗi bọt khí đâu bạn , nếu máy lỗi thì cầm lên là thấy ngay, tuy nhiên nếu tầm giá mozart chỉ chênh hơn trophy 500k thì nên chọn mozart, trophy hơi dầy, và thiết kế không được độc đáo lắm
trunghieu20
ĐẠI BÀNG
13 năm
Một lỗi lầm lớn nhất là chưa có case, dán màn hình, phụ kiện ...
p/s mình ở SG T_T
louis0612
ĐẠI BÀNG
13 năm
\
bác đến thegioicase.vn mua cái case nhé
Case thì bác ship từ Thương gia đổ nha. cái case capdase đẹp cực.
Nói chung máy em thì ok. mà bác nào nói nghe gọi 3 ngày thì quá. chừng 1,5 là ok rồi. chắc bác ấy chỉ dùng để nghe và gọi thôi chứ ko chơi game hay lướt web.
trunghieu20
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko có bán case silicon bạn à T_T
Mình thấy có mà, đâu đó trên diễn đàn mình thấy rao case rồi, mà quan điểm của mình là ko dùng case, để máy nguyên bản thôi 😁

---------- Post added at 02:07 PM ---------- Previous post was at 02:02 PM ----------

Pin thì mình xác định là yếu rồi, nhưng mà rút ra mất 1 vạch luôn thì cũng nghi ngờ nhỉ. Đang dùng Nokia E muốn chuyển sang WP mà pin thế chắc phải giữ E lại dùng song song mất.
louis0612
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao nhiều bác cứ băn khoăn chuyện 1 vạch nhỉ?1 vạch nhưng thời gian dùng pin vẫn chuẩn là ok rồi,cái vạch đấy có nói lên gì đâu
hungle1712
ĐẠI BÀNG
13 năm
dùng máy gắn bó với mình rồi thì đùng bán đi,bao giờ nó chết thì để làm kỉ niệm!mà bạn cứ lăn tăn so sánh mãi như vậy thì chẳng bao giờ mua nổi máy ngon dùng đâu!đã thích là quất(tìm hiểu qua về máy và KĨ về chỗ bán thôi)
Tính ra các bác còn may mắn gấp mấy trăm lần mình.

Ngày 19/07 vừa rồi mình có mua 1 con Mozart ở trên Tran Quang Khải Q1, xài được nửa ngày thì phát hiện một vài lỗi khá nghiêm trọng

VD: màn hình bị 1 điểm chết, lúc lock screen thì ko nhập dc số 1 - 4 - 7 hoặc cuoc gọi khẩn cấp, treo tí thì mới bấm dc

Mình đển của hàng được changed 1 cái phone mới, khắc phục dc cái đó thì máy bị tình trạng treo cảm ứng. Có khi gọi đến hoặc gọi đi mình ko bấm dc answer hay end call gì dc cả, phải nhấn nút lock trên đầu rồi mở lại mới bấm dc màn hình. hix hix

Mỉnh đã update or Reset đủ trò mà hok hết, đau lòng hết sức

Cuối cùng dc ông chủ chấp nhận thâu lại mất hơn 600k

Khong biết đó là do lỗi của riêng vài máy mozart hay do wp7 vậy
louis0612
ĐẠI BÀNG
13 năm
trời,cái đó mình cũng bị mà bạn,lỗi wp7 chứ ko phải lỗi máy đâu,bản beta nên chưa ổn định tuyệt đối thôi,chịu khó 1 tí là xong ngay,trên đời này có cái gì perfect đâu bạn,được cái này thì mất cái kia
thấy mấy nào đẹp là hốt liền thôi bác ơi...bác nghiên cứu kĩ thế còn gì...nhà sản xuất người ta bán ra rồi thì lỗi cũng không nặng lắm đâu,mua về mà máy hư thì chọi thẳng vào mặt đứa bán hàng ;)
hungle1712
ĐẠI BÀNG
13 năm
CHUẨN ĐÓ CẦN PHẢI CÓ NHỮNG NGƯỜI NHƯ BẠN MỚI HẾT BỌN THƯƠNG GIAN,NHƯNG COI CHỪNG CHÚNG OÁNH CHO HỎNG NGƯỜI ĐẤY!:mstickle:
bác thấy chuẩn thì bác ấn thanks cho em 1 cái hoho...bọn gian thương thì em ít gặp vì em thường mua ở chỗ uy tính hoặc chịu khó vô hãng mua...sợ bọn chủ tiệm nó kiu giang hồ chém mình thôi chứ bọn nó em chấp cả nút :mstickle::mstickle:
Các anh em ai hiểu về HTC mozart chỉ giúp mình phần bluetooth với...mình không biết cách gửi file đi thế nào ( ví dụ như gửi ảnh) và cũng không thể nhận bluetooth của máy khác......lý do vì sao vậy..mong anh em chỉ giúp mình với......nghe 1 số người nói thì bảo máy không nhận bluetooth của máy đời thấp..zzz....ai bít chỉ giúp em với...em cảm ơn
louis0612
ĐẠI BÀNG
13 năm
chưa support bluetooth nhé bạn,ko gửi nhận file với máy khác wp7 dc đâu
tungbelta
ĐẠI BÀNG
12 năm
bluetooth wp7 chưa dùng được! mình dùng lg e900 chuyển hình vào laptop k gửi bluetooth được. (mặc dù vẫn tìm thấy bluetooth )
bluetooth của mozart chỉ dùng cho tai nghe bluetooth của nó, ko phải để tranfer file như nokia hay các dòng máy khác.
@hungcancb Bluetooth tren HTC morazt không thể kết nối tới bất kì thiết bị nào khác chứ không riêng gì đời thấp, ma nó chỉ có thể kết nối với tai nghe bluetooth thôi bạn nhé.
zikzac
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyen minh thuy nếu bạn muốn gửi anh thì dùng email đi, nhanh hơn bluetooth với điều kiện người bạn muốn gửi cũng có smart phone để check mail bằng đt. Chúc thành công
công nhận wp7 loằng ngoằng thật. đến việc đơn giản kết nối với máy để copy nhạc, video... cũng phải qua soft rồi là bắt buộc có internet và xp pack 3 trở lên. thật là củ khoai. nhưng cái gì dễ dàng quá thì còn gì là hay nữa
uroif
TÍCH CỰC
13 năm
internet chỉ cần khi update hoặc check marketplace thôi, sync dữ liệu không cần internet đâu bạn.
Mấy bác cứ bảo đẹp là quất thế thì gọi gì là chọn máy nữa ạh. Không phải mỗi chốc mà lại đổi máy, vs lại nếu trogn quá trình dùng mà nó lỗi liên tục, gửi bảo hành liên tục thì vừa khổ mình vừa lỡ việc, cửa hàng nó có nhiệt tình cũng xịt sau vài lần mình đem máy đến thôi. Thế nên những hạn chế của hệ điều hành thì em không xét đển, chỉ hỏi về các lỗi vặt ảnh hưởng đến quá trình sử dụng thôi. Cảm ơn tất cả anh em.
Lỗi thì nhiều nhiều nhiều lắm anh ạ..tại vì anh ham rẻ thì sẽ dính hàng kém chất lượng liền...em nói rồi nếu trong 1 tháng đầu mà anh gặp mấy lỗi quá nặng thì anh cứ chữi thẳng mặt chúng nó,mình bỏ tiền mua hàng thì sợ gì thằng nào...mắc mớ gì mình phải đem máy tới van xin nó bảo hành đổi máy...nếu tiệm đó đàng hoàng mình chữi nó sẽ không chữi lại,tiệm kém chất lượng thì cứ theo phương án để công an giải quyết...giải quyết xong ta lại kéo các chú công an đi làm 1 chầu :mstickle:
Cái chính là mất thời gian ấy, ngay cả mua hàng chính hãng, bảo hành đàng hoàng mà dính lỗi cái mình đã muốn tiễn lẹ rồi ấy chứ
bác mua ở đâu em không biết chứ em mua hàng chính hãng(HTC sin chứ không phải VN) xài có sao đâu...bảo hành toàn cầu...em xài HD7 lỗi còn nhiều hơn ấy chứ(các pro ai cũng nói thế) nhưng toàn lỗi vặt...bác kiêu mọi người kể lỗi cho bác nghe,nghe xong bác khỏi mua được máy nào luôn
Máy mình dùng nhiều khi cảm ứng không đc nhạy cho lắm. Có ai bị như mình không vậy? Và liệu có cách gì khắc phục không vây? Máy mình mua mới ở 101 Vương Thừa Vũ-Thanh xuân Hà Nội hồi cuối tháng 6.
Và cho mình hỏi làm thế nào để xem đc số imei của máy hả các bạn?
Màn hình mình có một điểm chết - cóc quan trọng vẫn dùng tốt chẳng sao
Máy thỉnh thoảng vẫn treo cảm ứng lúc nhận cuộc gọi - tình trạng chung của các máy wp7 ,hd7 cũng bị từ đời 7004 đến mango đều thế
Case nhà mua tận 3 cái
Bluetooth ko gửi đc file - lấy email gửi
Dùng qua nhiều dòng máy bây h chợt nhận ra một cái j đó ở wp là rốt cuộc nó là smart phone ít tính năng nhưng thực sự những gì mà nó làm được thực sự hữu ích !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019