Thảo luận về các lỗi của HTC Mozart

winter1989
22/7/2011 23:40Phản hồi: 173
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhtuyenhg
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không có vấn đề gì đâu

Mình mua em Mozart ngày 20/7 ở diepmobile, đã JB, cài nhiều phần mềm, game rồi, đến giờ thấy máy dùng tốt, không có gì để phàn nàn cả, chỉ chán cái HĐH không cho cop/paste, quản lí file hơi khó khăn.
Nếu thấy thích thì bạn cứ mua đi, đừng lăn tăn.
lhttan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mà sao cảm ứng con này nó cùi thế nhỉ, mới vào Hnam làm 1 em sáng nay, ai gọi tới nhấn cả chục lần mới nghe đươc ....! Hình như 90% Mozart bị lỗi này hả các bác, trước mình xài HD7 ko bao giờ xảy ra vụ này ....!
daniel0109
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lạ nhỉ, mình dùng đc hơn 2 tháng, chưa bao h gặp bất kể lỗi gì từ phía cảm ứng của máy cả, rất tốt. Sau khi dùng xong Iphone, chuyển sang Mozart mình hài lòng về cảm ứng của nó. ( xin lỗi vì lấy IP làm chuẩn nhé, tại thấy mọi ng hay làm thế 😃 )
P.s nhiều khi cảm ứng nhạy quá còn làm em ức chế vì cái tội chơi game quay màn hình, toàn bấm vào phím Bing thế là out....😁
tuan_anh_ng
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác này giống mình, hay chạm nhầm cái là bị out. Bây giờ mới thấy các máy dùng phím cứng chưa chắc đã ko hay 😃
Các bạn cho mình hỏi e mozart của mình jo tự dung mỗi lần cắm sạc vào là máy bị đơ khoang 4s có lần phải ấn khóa phím mở nên mới đc ko biết là do lỗi j nữa .mình đã up nên mango rồi vẫn vậy
HTC Mozart chụp hình ko hề tệ các bác ah, e mới chụp hôm qua, ở quán cafe, á sáng cửa sổ hắt vô:
Nhìn các bác thảo luận về em này mà thấy thèm :banghead:
Tình hình là thế này: mình ở Đà nẵng mua con HTC Mozart ở HCM đặt hàng qua mạng. hàng gửi về bị lỗi nên mình gửi vào lại nhưng bên bán kêu ko có lỗi và gữi ra lại cho mình. Nhưng lúc gửi ra thì ôi thôi cái cảm ứng của em nó bị chết thế là mình gửi vào với hi vọng đổi máy( vì mình mới mua được có mấy ngày) nhưng oái oăm thay đến bây giờ mua được 1 tháng rồi mà vẫn còn nằm trong đó. Nản lắm các bác ạ, định lấy nó về rồi đập nát cho đở tức nhưng chờ thêm vài ngày nửa vì bên bán liên lạc với mình kêu chờ. nếu ít bửa nửa mà em nó vẫn chưa thay được thì mình sẽ xin cái xác của em nó về và các bác có cái video đập nát HTC mozart của em xem nhé. chờ đợi mệt lắm các bác ạ vì mua cho bà vợ mà cả tháng nó chưa được dùng nên nó cằn nhắn bực lắm rồi. đập em này mua em khác thôi.
bacntp
ĐẠI BÀNG
12 năm
MÌNH CHỈ CÓ MỘT Ý KIẾN NHỎ THÔI.
+ CÁC LỖI NÓI TRÊN NÓI CHUNG CÒN VẪN CHẤP NHẬN ĐƯỢC.
+ CÒN MỘT LỖI NỮA LÀ MÁY ĐƯỢC THIẾT KẾ BO TRÒN HAI ĐẦU VÀ VỎ NHÔM MỎNG NÊN KHÁ TRƠN TAY. PHẢI CHÚ Ý SỬ DỤNG KHI ĐI XE MÁY NHỠ RƠI LÀ CÓ NGƯỜI NHẶT NGAY ĐÓ :hot:
hêr con trau phy của e có sao đâu nhỉ dùng được nữa năm rồi mà pin vẫn trâu bò .cảm ứng mượt
norman90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi là em nhét sim vào rồi mà ko thấy danh bạ là thế nào ạ, nhận sim rồi mà ko thấy hiện danh bạ
cdv
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác để ý sẽ thấy cái dòng Import from Sim card
Nói chung với tầm tiền của Mozart tôi thấy khá hài lòng
Đầy đủ các tính năng của 1 SmartFone mà hình thức lại khá đẹp

---------- Post added at 10:49 PM ---------- Previous post was at 10:46 PM ----------

Mozart Up lên Mango thấy cảm ứng mượt mà, nhanh nhẹn và thêm vài tính năng tiện dụng hơn hẳn
norman90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em mới xúc 1 con vọc đc 1 ngày rồi, mà thỉnh thoảng nó tự rs lại máy, các bác có thể cho em xin ý kiến về lỗi này đc ko ạ
Em cung mới xúc được 2 ngày đang ngâm cứu + nhiền ngẫm mà chưa thấy bị như bác, với mấy bác bảo cảm ứng gì gì đó em thấy vẫn mượt, cuộc gọi đến vẫn chạm cái ăn ngay (có lẽ chưa đến lúc bị đơ, hihihi)
Em nhờ các bác chỉ dùm em cái là chả hiểu em nghịch cái gì mà giờ bên cái màn hình app của em nó hiện thêm a,b,c .... nhờ các bác chỉ dùm em tắt mấy cái đó với
lỡ nhấn nhầm reset em nó 2 lần và thế là đơ cảm ứng chỉ hiện logo htc...chưa JB chưa hack chưa up j cả.....hu huhu ai cứu vs
có bác nào biết kích thước chuẩn của cái file video khi cài vào ko ? e copy vào toàn bị cắt
norman90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi là con Mozart của em cứ vào chụp ảnh là lại rs máy, bác nào bị rồi cho em xin ít kn với ạ
mình cũng gặp tình trạng tương tự như bạn, hỏi mấy anh bên di động mango ảnh giải thik là do truy cập vào thẻ nhớ(tức bộ nhớ trong của máy) không dc. 1 số trường hợp có thể làm mất zune và chỉ hiện logo htc...rất khó sữa
May quá đào mộ được cái topic này mới hết bức xúc. Mình cũng mới sắm một em Mozart về. Dùng rất tốt, chẳng vấn đề gì trừ cái đoạn màn hình đơ lúc unlock. Cứ ấn phím mở khóa thì cái màn hình chờ sẽ đơ góc trái, còn ở giữa và góc phải dùng tốt. Vào đến màn hình Home thì đơ cột icon bên trái, khoảng 2 giây sau mới dùng được. Thực ra cũng không có gì ghê gớm lắm nhưng dùng thỉnh thoảng hơi bực mình. Mà có vẻ lỗi này rất phổ biến với em Mozart thì phải.
Híc híc, em cũng mới lấy 1 em Mozart về, được khoảng 1 tuần rồi. Về dùng thấy pin nó sao lởm quá. Tối đi ngủ rút sạc lúc đầy 100%, sáng hôm sau dậy thấy còn có 60% :furious: Tắt đủ các thứ ngốn pin đi rồi (location, 3G, check mail ...) mà nó vẫn tụt ầm ầm. Em ngồi chơi chỉ nhắn mấy tin vớ vẩn nữa thôi mà nó tụt xuống 50%. Oải với pin của con này quá, ai có ý kiến gì không giúp em với :hot:
May bạn có vấn đề pin oy. Mình mới mua may o didongmango dc 3 tuan oy. Ko co go phai che ca. Pin dug lien tục cug can 4.5tieg. De qua Dem chi hao hụt 6% pin. Dag dug em no onl day. Tet bo
Đảm bảo máy bác có vấn đề. Em cũng đang dùng Mozart đây. Nếu nghe gọi nhắn tin bình thường thì 2 ngày mới hết pin. Còn bật wifi xem video liên tục thì được 1 ngày.
e hỏi tí ,hardreset máy mozart có bị active code lại k? em đang cần hardreset nhưng không có code 😔
bacntp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cứ làm thoải mái đi. Không sao hết, mình đã làm cả chục lần rồi có sao đâu.
Nói vào tai ông ấy là máy này là máy đang bị lỗi đấy. ông ấy sợ không mua nưa thì mình múc. he he.

---------- Post added at 09:32 PM ---------- Previous post was at 09:29 PM ----------

chắc camera bị khô dầu, bạn thử tra ít nhớt vào phần camera xem kết quả ra sao? he he. Chẳng may chụp lại nét hơn trước. hj hj.

---------- Post added at 09:36 PM ---------- Previous post was at 09:32 PM ----------

thì bác ấy cũng nói nghe gọi tầm 3 ngày chứ có nói lướt web và chơi game đâu. Bác này vui tính ghê.

---------- Post added at 09:46 PM ---------- Previous post was at 09:36 PM ----------

bạn thử làm mọi cách xem nó có xước đc không. nếu xước thì là không chống xước. he he

---------- Post added at 09:50 PM ---------- Previous post was at 09:46 PM ----------

tùy thằng con bạn nó thích đập máy nào thì bạn đừng mua con máy đấy kẻo nó đập. mà khi nó đập thì iphone cũng như 1110i. hehe.
Cũng đang tính mua nhưng thấy hay đơ cảm ứng là không khoái rồi 😔
Có ai biết cách tắt từ điển T9 trong soạn thảo ko nhỉ 😔
adthuyanh
TÍCH CỰC
12 năm
Vào setting/keyboard/typing setting/
Nhấp vào dòng chữ: tap to change => bỏ chọn cái ô "suggest text..." đi là được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019