Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thảo luận về các lỗi của HTC Mozart

winter1989
22/7/2011 23:40Phản hồi: 173
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cac pro cho e hoi?. e dung con mozart nay fat wifi cho laptop,3g e van dung duoc, nhung lap e connect dk nhung lai ko co ma.ng, ai pit cho e cau tra loi doc ko a, e thanks truoc nhju nhju
Chào các bạn. Mình cũng đã dùng Mozart được 2 tháng. Thời gian đầu cũng hết sức bực vì thời lượng dùng pin của nó thấp. Nhưng cũng chấp nhận thôi. Máy cảm ứng, màn hình cũng rộng, pin dung lượng thấp. Sau 1 thời gian mình đã tìm ra cách khắc phục. Đó là mua thêm 1 cục pin Scud dung lượng 1500 mAh và 1 sạc cóc. Với cục pin zin nếu bạn sạc = sạc máy chỉ đủ đáp ứng khoảng 8-10h. Nếu như bạn ít nghe gọi, nhắn tin, lướt web và hạn chế chơi game. Nhưng nếu sạc = sạc cóc ( mất khoảng 6h) thì mình vào web liên tục trong khoảng 6h mới báo pin yếu. Kết hợp thêm 1 cục pin dự phòng đủ đáp ứng nhu cầu của bạn. Đó là 1 số kinh nghiệm của mình. Mong rằng sẽ giúp ích được cho những bạn đang gặp rắc rối về pin. Nếu có gì không đúng mong các bạn đừng chém mình.
Mozart của mình từ lúc mua xài từ tháng 2 đến giờ ko có 1 chút lỗi lầm nào hết, pin thì xài nghe gọi, nt thì cũng gần 2 ngày. nghe nhạc thì cũng được 1 ngày, ko biết có phải mình may mắn hơn các bạn ko nữa.hajz. cũng đã từng xài qua các dòng ios, android nhưng với tầm tiền 6tr mua mới hay gần 5tr để mua 1 con like new thì quá hợp lý đối với 1 em wp 7.5 như mozart, ko có chỗ nào chê được luôn.hehe. theo mình thấy thì nó hơn dòng lumia 610, 710, vì mình vẫn kết thiết kế và cảm ứng, ứng dụng và đẳng cấp cua hTC hơn. thiệt chứ ở VN mà cầm con hTC thì chắc chắn là đẳng cấp hơn Nokia, Nokia có cái gì đó phổ biến quá (mà phổ biến thì lại trở nên tầm thường.hj.). Ko có ý chê mấy em lumia đâu, đó chỉ là cảm nhận của mình thôi, ai xài lumia thì đừng ném gạch mình nha.hjhj.
daniel0109
ĐẠI BÀNG
12 năm
vote 1 phiếu cho Mozart!!!!:X đã dùng đc ~ 1y nhưng vẫn thích! 😁
mình dùng tất cả mọi thứ thì ok hết , mỗi cái ko biết sao cái vỏ đt của mình cùi quá hay sao ấy , mua về hơn 1 tháng mà đã mất hết sơn rồi , nhìn như hàng fake vậy , mình dùng rất giữ máy , vs lại cũng ko thích ốp lưng , bạn nào có cách trang trí hay hay , gợi ý cho mình chút
zikzac
ĐẠI BÀNG
12 năm

Đẳng cấp Mazart
@zikzac may minh mua gần 1 năm rồi vỏ có sao đâu, vẫn ngon lành mà
caothanglc
ĐẠI BÀNG
12 năm
con mồ giá của mình cứ vào mạng 3g hoặc gprs tầm 5p là máy nóng bỏng tay

ko biết bác nào bị như em ko nhỉ
zikzac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy nóng là do nó tải nhiệt tốt, vỏ bằng kim loại nên cảm nhận rõ hơn các máy bằng nhựa. Chạy ổn là ok à.
máy nóng bình thường mà bạn. hiện nay nếu đã full unlock thì bạn có thể cài app BT File Tranfer là có thể gửi và nhận tập tin. mỗi tội để tìm file thì hơi phức tạp.
@Lê Minh Thành Fx minh cung da dung phan mem do roi, nhung sao chi co the send duoc chu khong receive dc, khi cho tim thiet bi khac thi minh khong the pair no dc, giup minh dc khong?
cam on
đang dùng đt java chuyển sang sùng smp công nhận thấy nhanh hết pin thật.cũng hơi lăn tăn.nhưng thấy dùng e mozart này cũng khoái.hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019