Thảo luận về các phần mềm cần thiết cho E63

Ruoumia
15/6/2009 15:49Phản hồi: 138
Em đang dùng E63,quả thật với HDH S60v3 phần mềm rất nhiều,đa dạng...nên nhiều khi thấy cái gì hay là em đều cài vào hết,sau 1 time lại cảm thấy những soft đấy là thừa,chiếm bộ nhớ.Qua mấy tháng sử dụng em cũng đúc kết được 1 số kinh nghiệm về các soft dành cho E63 cũng như E71,theo em E63 chỉ cần 1 số soft như vậy là ổn rồi ( đây là ý kiến của cá nhân em,có gì các bác thông cảm nhé )

1.X-Plore ( Phần mềm quản lí file cực mạnh ) 😁

2.Advance Call Manager ( Phần mềm quản lí cuộc gọi thông minh ) rất cần thiết.

3.Advance Device.locks.pro ( phần mềm khóa ứng dụng ) cái này cũng rất hay,rất cần thiết 😃

4.Mobireader ( phần mềm đọc sách ) cái này cũng cần thiết ra phết.:laugh8kb:

5.Fake Messaging ( Phần mềm tạo tin nhắn giả ) cái này rất là hay là có thể tạo được bất kỳ tin nhắn giả gửi từ bất kỳ số nào mà ít ai phát hiện được ( thật giả lẫn lộn cả hê hê :D )

6.Supershot ( Phần mềm chụp ảnh màn hình ) cũng là 1 soft hay hữu dụng.

7.R.Viewer ( phần mềm xem ảnh ) soft này thay thế tốt trình xem ảnh của điện thoại.

8.Power movie ( Phần mềm xem phim ) xem được rất nhiều định dạng phim mạnh hơn smart movie :yes4lo:

9.Epocware Handy Weather ( Phần mềm dự báo thời tiết ) soft hay dễ sử dụng và khá chính xác.

10.Lịch vạn niên ( xem ngày tháng âm dương,tốt xấu rất tiện dụng )

11.Slick + Vitalk ( phần mềm chát ) Nếu bạn hay chát thì không thể thiếu được 2 phần mềm này,vitalk nhanh,nhẹ ít tốn kb,Slick hỗ trợ nhiều loại nick,nhận và gửi được file trực tiếp 😃

12.Nokia Email phần mềm này có trong phần setup email trong máy,em hay dùng cái này để liên lạc với người yêu,rẻ và hay hơn nhắn tin cũng rất cần thiết đấy chứ.

Quảng cáo

ngoài các soft trên em cài thêm 2 game là Midnight pool 3D và CBNK 3D thế là quá ổn và đầy đủ.Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì góp thêm các cao kiến để mọi người cùng tham khảo vả rút kinh nghiệm.

Đây là link game CBNK do game nặng 3MB nên em đành phải up lên media :

Crash Nitro Kart Racing.rar

Em đã cập nhật thêm Phần mềm chụp ảnh,phần mềm khóa ứng dụng,phần mềm xem phim,và giả tin nhắn bác nào chưa có thì down về nhé

Thêm phần mềm ACM việt hóa đây :

Quảng cáo

138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn có thể post 2 game và pm dự báo thời tiết trên đc ko ?
Vâng 2 game và Phần mềm dự báo thời tiết của bác đây,em post cả bản tiếng anh và việt hóa luôn,bác cài 2 bản tiếng anh từ 6x lên 6.5 rồi gỡ ra,rồi cài bản việt hóa vào để tránh lỗi update,chúc vui
2 game em up sau nhé rảnh bác vào down
Epocware.Handy.Weather.v6.0.5.S60v3.SymbianOS9.1.Unsigned.Cracked-illusion.zip
Weather 6.0.5 Viethoa.zip
Cái này hình như khóa rồi bác ạ ?
Bác đã thử sử dụng chưa vậy?Em vẫn thấy xài tốt mà.
chuoichip
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn có phần mềm biến e63 thành điều khiển ko?mình thấy 1 số người làm được.thanks
mufasa
TÍCH CỰC
15 năm
điều khiển thông wa cái gì bác, E 63 đâu có mắt hồng ngoại đâu :rolleyes:

bổ sung thêm pm Jbaktaskman - task manager cho S60
_ Profile Scheduler - thay đổi profile theo thời gian đặt trước
_ vietmap (chạy offline giả lập cũng khá hay, có điều kiện thì sắm thêm cái GPS bluetooth) 😁
Có phần mềm chặn cuộc gọi cho E63 không bác!
có mà bác phần mềm quản lí cuộc gọi ấy,bác search trên 4rum là thấy ngay.
Bác ơi Advance Call Manager bản quyền à? có bản nào ..... không bác?
Mình up cả 2 rồi đấy thêm 1 game xếp kim cương nữa mà file game đính kèm theo ấy,mình bổ sung cho bạn game CBNK 3D rồi đấy link Mediafire ,down về chơi thử xem vui lắm,ah bản việt hóa của ACM mình cũng up lên luôn bạn down về cài nhé
CBNK là viết tắt của từ gì thế bạn ? Hình như là game đua xe?

ACM bản tiếng anh mình mở lên nó bắt truy nhập mạng, mình out luôn, vì tiếng anh ko hiểu, giờ có phải chạy uploat bản tiếng anh đã rùi mới cài bản tiếng việt ko hay cài đè lên ? Hay remove tiếng anh trước ?
Bạn đã cài bản Tiếng anh rồi bây giờ bạn cứ cài bản việt hóa vào đi,không cần remove bản english đâu.Trước mình làm như vậy dùng tốt luôn đến bây giờ
uh đấy là game đua xe 3D với đầy đủ nhân vật người và thú đổi control leff thành D right thành K chơi trên E 63 cho thuận tiện
Hic mình cài đè bản việt hóa PW mới lên bản tiếng Anh PW cũ, vào chát slick nó bị lỗi nhiều chữ phải gõ 2 lần mới lên . Phải khởi động lại máy mới hết bệnh . giờ chắc ngon rùi, thanks bạn .
ngominhson
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em nghĩ nên thêm 3 chương trình là Lexisgoo (từ điển anh việt), Lịch vạn niên và Pguider (bản đồ) vào. 3 phần mềm này khá hữu dụng. Em chưa hiểu Vietmap chạy offline thế nào. Bác mufasa hướng dẫn chi tiết hơn được không? Em cũng đang muốn cài cho cái N76 của mình.
Bác đừng ngại 😁 cứ up lên media rồi share cho anh em là được mà.
ngominhson
ĐẠI BÀNG
15 năm
Để tối về nhà tìm đã nhé. Nếu còn sẽ share cho anh em :D
mufasa
TÍCH CỰC
15 năm
1. bác vào destination -- chọn điểm thứ 1 (điểm xuất phát), theo tên đường hay gì gì đó, rà bản đồ tới điểm đó -- option -- set routing point -- start point
2. tiếp tục làm lần nữa (lần này cho điểm đến) -- set rounting point -- destination
3. back ra menu chính của vietmap
4. chọn route planning
5. chọn planning result
6. trong result -- options -- nó có 2 mục là simulation (giả lập) và preview (xem thử), simulation thì nó sẽ chạy như là máy bác có GPS thiệt (có hướng dẫn bằng âm thanh đàng hoàng) 😁 , còn preview thì nó hiện đường dẫn trên bản đồ, bác dùng phím 5 chiều để coi
nói nhìu chứ làm đơn giản lắm, chúc dzui :D

có bác nào cr@ck được lịch vạn niên landscape hoàn chỉnh chưa ạh? em làm theo hướng dẫn trong dđ chỉ xài được vài bữa, còn mấy cái âm lịch kia thì giao diện cá sấu wá nên cũng ko thích lắm, hichic
đúng đấy,bác nào biết cách *** lịch vạn niên thì chỉ mọi người với,chứ chép thuốc vào C/sysem/app vẫn thấy trial là 14 ngày thôi đúng không vậy bác ....?
Bạn upload 2 game đó được không, mình tìm để tải nhưng toàn 240x320 thôi.
Em đã up lên 2 game đấy cho bác ở trang 1 rồi đấy chúc bác vui vẻ 😃
đã có 2 game đấy rồi bác vào down về chơi nhé 😃
Từ điển lexisgoo có fần fiên âm quốc tế k bạn?mà hìh như nghe đâu nó k hỗ trợ bàn fím qwerty hả bạn? Mìh đag dùg ABBYY Lingvo thấy cũg rất ngon. Còn dự báo thời tiết thì có ai dùg Micro Weather k?fần mềm nào hay nhất cho mìh xin ý kiến luôn nha.
Chặn cuộc gọi thì mìh nghĩ nên dùg thêm MClearn cho ACM. Vì k nhữg chặn cuộc gọi mà còn có fần dấu tin nhắn tự độg nữa.khỏi fải lo lắg hờn ghen cho nhữg ai đag có...em bé.
Tiện thể bạn nào có phần mềm tự độg xóa _PAlbTN thì cho mìh xin luôn nha. Then kiu nhìu nhìu
ngominhson
ĐẠI BÀNG
15 năm

Chưa có bàn phím qwerty để thử. 😁. Nhân tiện các pro cho hỏi có phần mềm chặn cuộc gọi nào không vướng phải 1s đầu tiên đổ chuông không nhỉ? Mấy cái trên đã test thấy đều có một hồi chuông rất ngắn rồi mới báo tín hiệu bận. Nghe bất lịch sự lắm, người nghe sẽ cảm thấy là mình từ chối chứ không phải máy đang bận.
kaspersky chặn cuộc gọi k vướg 1s chuôg ban đầu nào đó bạn.nhưg hơi nặg máy
ngominhson
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác chỉ rõ hơn giúp em được không? Cài đặt và sử dụng như thế nào ạ? Nếu bác có cả phần mềm post lên giúp em thì tốt quá. Thanks bác trước. 😁
Phần mềm Kaspersky cho bạn đây. Đây là fần mềm diệt virus, chặn cuộc gọi, từ chối tin nhắn k mog muốn, bảo mật folder, chống trộm, tường lửa...
Pass jải nén:trung .Nếu máy yeu cầu.
Để chặn cuộc gọi bạn vào mục anti spam, vào Black List bạn nhập số cần chặn, xong rồi thoát trở ra di chuyển xuống mục Settings chọn Black List.
Chúc bạn vui vẻ.
có thấy pm nào đâu bác............😁
chắn cuộc gọi theo mình thì dùng IVMC cái này rất hay vì nó cho người nhá nghe một đoạn thông tin gì đó miễn là *.amr, mình dùng cứ như là nghe thông báo của tổng đài vậy
ACM của máy là tốt nhất...........😁
mình nghĩ tốt nhất thì chưa vì ACM có ít tính năng hơn IVCM. nhưng nó dùng đơn giản hơn IVCM. đó là quan điểm của mình.mà bạn đã dùng IVCM chưa dùng thử là biết liền à
Bạn wa đây tải phần mềm Kaspersky về nha. Mình up lên rồi đó
http://www.tinhte.com/forum/t224835/#post2209045
Cái phần mềm Kaspersky đó có cần thiết lắm không vậy ? diệt virus thì cắm cáp vào PC quét an toàn hơn chứ,với lại phần mềm diệt virus mobile này chưa full phải không ?
Nghe nhạc chuyên nghiệp bằng E63

Bác nào có phần mềm nghe nhạc theo Folder cho E63 không vậy, em thấy nghe theo list tự động trong đó bất tiện lắm. Mình kết nối máy tính xử lý nhạc theo Folder thì dễ dàng hơn.
Trình nghe nhạc theo máy là hay và ổn định nhất rồi bạn ơi,nhưng nếu bạn muốn thử thì có Power MP3 đấy nhưng hình như không tương thích màn hình E 63
ngominhson
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hôm trước hứa rồi nhưng bận không post lên được. Hôm nay gửi anh em : lichvannien.rar
Vẫn thao tác copy thôi, em đang dùng khá ổn định. Cài vào bộ nhớ máy nhé, nhẹ thôi mà với lại cái này hay phải dùng thường xuyên.

Em gửi bản lịch vạn niên lên media rồi đấy. Bác thử bản này xem, em đang dùng ngon. Cái này dùng nhiều nên em cài vào bộ nhớ máy, cr*** phát ăn ngay.

Bác thử cài vào bộ nhớ máy xem xxx nó có được luôn không. :D

Bạn dùng phần mềm theo máy đi, tạo playlist mà dùng. Mình thấy phần mềm theo máy là hay nhất, trừ các dòng đời cũ như 6600, 3230, 7610 thì mới nên cài thêm thôi.
lịch vạn niên không tương thích màn hình E 63 bác ơi,cr..... em làm theo đúng như bác hướng dẫn thế mà vẫn không được :confused1bb:
Bro nói đúng, diệt virus thì fải diệt wa PC thôi chứ cái này thì đâu có nhằm nhò gì. Dùng nó chủ yếu chỉ để thẩm mỹ thôi,bản full đó bạn. Còn chức năng chủ yếu ta dùg của nó k fải là diệt virus mà là nhữg chức năng như chặn cuộc gọi k để lại 1hồi chuông đầu tiên trc khi báo máy bận như của các fần mềm chặn cuộc gọi khác, chốg trộm,chặn tin nhắn k ưa thích, mã hóa folder,..
Phần mềm nghe nhạc thì có rất nhiều phần mềm khác rất hay nên khai thác đó các bro. chứ chỉ dùg fần mềm mặc địh của máy thì k hay đâu. Sẽ rất thiếu sót nếu bỏ wa TTPod hoặc lonelycatsgame JukeBox , tính năng nổi trội: có thể nghe nhạc theo folder mìh chọn như PC hoặc nghe tất cả tùy theo bạn lựa chọn. Đặc biệt cái hay nhất là chức năng hiển thị lyrics lời bài hát của TTPod, các bạn có thể lựa chọn cho nó chạy chữ như hát Karaoke vậy,và có thể lựa chọn để chữ có thể hiển thị ở bất cứ trình nào của máy,chẳng hạn như mìh đag nhắn tin,loa thì fát nhạc và lời bài hát cũng đag chạy từng dòg từg chữ hàg fía trên của màn hìh đây. JukeBox thì có thêm chức năg hẹn jờ tự độg tắt nhạc, tối đi ngủ khỏi fải lo tắt máy.
Mìh rất kết TTPod và đag dùg nó.trôg nó thật đỉnh.
@quantum : nhưng lời bài hát thì mình phải dùng 1 pm khác để viết đã thì TTPod nó mới chạy chứ ?

@llong: bạn vào thì trả lời mình bài trước nhé
có, lời bài hát đc viết sẵn có định dạg là riêg của nó là *.lrc bạn ah.chứ k fải là mìh tự viết trog đó đc đâu. Trog ứg dụng nó cũg có chức năg download lyrics để tải lời bài hát đag phát về hoặc là a e có thể chia sẻ nhau cũg có. có j thắc mắc bạn cứ trao đổi với mình hoặc chát wa yahoo cũg đc mìh sẵn sàg hướg dẫn. Nick yahoo của mìh cũg là: quantumvn
Tiện đây up cho các bạn khoảg trăm lời bh tiếg anh
Loi bai hat.rar
Đã add nick của bạn để trao đổi các vấn đề về E63 hihi.
Giá bạn có lời bài hát nhạc việt thì tốt, mình ít nghe nhạc nước ngoài.

À có 1 vấn đề nữa là cái thẻ nhớ kèm theo máy E63 ban đầu có chép sẵn 4 phần mềm và 2 trò chơi nhưng sao nó nhiều thư mục rỗng thế, nặng cả thẻ. Mình fomat máy và thẻ rùi có cần thiết phải cop lại toàn bộ dữ liệu ban đầu đó vào thẻ ko ? Nó có gì cần thiết cho máy ko ?
mufasa
TÍCH CỰC
15 năm
nghe nhạc theo folder xài TTpod hay jukebox gì cũng có chức năng đó mà, em thì xài TTpod thường xuyên hơn 😁
Uhm. Mìh cũg rất thích tất cả a e dùng e63 trở thành 1 nhà.
Không cần đâu bạn.nó chẳng cần thiết, chẳg liên quan j đến máy cả đâu bạn ah
Nhưng nếu ko cop lại những dữ liệu ban đầu của thẻ nhớ thì nó có tự tạo các thư mục như hình ảnh, âm thanh, video, data ... Ko hay mình phải tự tạo hả bạn ?
Hình như sau 1 thời gian nó tự động tạo lại các thư mục này bác ơi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019