Thảo luận về hàng chính hãng và xách tay

keroppivn
29/10/2007 14:9Phản hồi: 1.844
1.844 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caoductrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng rồi,mình chỉ tin tưởng DTG,CELPHONE,STYLE MOBILE,HAY BOB CŨNG ĐƯỢC
Mình đang có nhu cầu mua đt mới, nhưng cũng là SV nên tiền bạc có hạn, trình độ hiểu biết về đt cũng chỉ dừng ở mức ngắm nghía xem nó có bị bung hay không và kiểm tra IMEI thôi.
Mình thích dòng HTC, đang phân vân mua hàng chính hãng hay XT, TGDĐ hay viễn thông A bán HTC tầm 11tr đổ xuống rất ít, nên nghĩ đến việc mua XT
Đã lên mạng tìm hiểu về những cửa hàng Hnam,Uyen,bachlong,phongcach,dienthoaisaigon, v..v thấy chỗ nào cũng có khen, chê. Biết là hàng điện tử thì hên xui nhưng mà cũng tiết kiệm tiền để mua đt, có vấn đề gì chắc đắng cay lắm
Giờ không biết nên mua ở đâu nữa 😔
@hellangelvt Mua hàng xách tay hên xui cả bạn ạ. ko nhẽ trong cả trăm cái lại ko có cái bị lỗi hàng công ty chẳng qua mình mua sự uy tín của chính hãng hơn thôi ^^
meotro258
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo ý kiến chủ quan của em thì hàng xách tay là hàng sản xuất cho nội địa. Và hàng cho nội địa thì chất lượng khá là tốt , nhất là đối với các nước tự sản xuất được từ A-Z. Tất nhiên ở 1 mức nào đấy thì giá của hàng xách tay khá tốt hợp túi tiền. Và chính vì được sx cho nội địa nên hàng xách tay lại có quá nhiều phần thừa thãi về việt nam ko dùng được, nhiều khi phải unlock. Đó là nhược điểm. TIếp theo là hàng xách tay rất khó để bảo hành, thay thế linh kiện.
Còn hàng chính hãng thì hixhix. Vẫn được sản xuất theo tiêu chuẩn của công ty, nhưng theo kinh nghiệm sử dụng của em so sánh thì chất lượng đã bị giảm đi 20% rồi. Nhưng ưu điểm là có bảo hành, và thật sự là dễ dùng hơn hàng xách tay.
Tiền nào của nấy cả nhiều tiền thì ngta dùng công ty chính hãng ko có tiền thì thôi đành xách tay.
ơ nhưng mà cầm 2 con giống nhau ko khéo cầm xách tay nhìn oai hơn 😆
caoductrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LeeDiHung chém gió vừa thôi ông bạn,ai bảo ít tiền thì dùng xt,còn nhìu tiền dùng chính hãng.Lấy vd S2 nhé,thì phải nói là những con gà mới dùng s2 chính hãng i9100 G
@caoductrung hehe nói chung là tùy kinh tế vs cả tiền nào của nấy cả
meotro258
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LeeDiHung Hiện giờ thì S2 xt cũng ko chênh lệch với S2 hãng là mấy đâu bác 😃. Em vẫn vote cho hàng xt.
Bị 1 vụ ở VIễn thông A hồi 2009, mua N85 bị lỗi loa rè mua 20h mà sáng mai đến sớm đổi ko đc, trong khi đó thì họ lại bảo được đổi trong 1 ngày. Đến thì thái độ bán hàng đc còn bảo hành thì quá kém, chậm chạp, hơn 1 tuần mà ko đc cầm con N85, đến khi bực mình đòi lấy chập nhận lỗi và dùng thì máy đã tháo bung bét, toét hết cả ốc vít, cuối cùng đành ngậm ngùi nhận về 75% số tiền và sang Trần Anh mua con N82 dùng cho đến giờ, Thế giới di động thì chưa biết. Tuần sau định đổi đời sang con HTC One X ở Style Mobile ko biết ntn nữa? Có j về chất lượng, thái độ phục vụ sẽ rep cho anh em tham khảo sau...
saker_ls
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi galaxy gio xách tay tầm bao nhiêu ạ.. Em xin cảm ơn ạ. Em cũng có bạn mua c7 xách tay usa, check thấy là loại sim bị khoá, như thế có đảm baỏ kô ạ.
meotro258
ĐẠI BÀNG
12 năm
@saker_ls Con Gio xách tay giờ tầm 3,8-4,2 cụ bác ạ 😃. Có thể là rẻ hơn ấy
saker_ls
ĐẠI BÀNG
12 năm
@meotro258 đắt ghê, ko biết ngoaì hđh ra, có ngon hơn c7 kô nữa. Hehe
meotro258
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu oánh giá thì bác nên chọn C7 bác à. Vì cái mặt con Gio nhìn ngu ngu, màn hình nhỏ, type khó lắm.
saker_ls
ĐẠI BÀNG
12 năm
c7 camera kém lắm, tớ đã từng dùg rồi, loa cung kém, vơí laị kô lên đc symbian carla, chắc bị nokia bỏ rơi rồi bác ạ. Haizzz
saker_ls
ĐẠI BÀNG
12 năm
galaxy gio giá 3tr. Xách tay hàn quốc, đắt kô các bác nhỉ... Chị đưá bạn em mang từ hàn về 2 cái , nó gạ em mua
meotro258
ĐẠI BÀNG
12 năm
@saker_ls Nếu 3 cụ thì múc được đó bác. Nếu bác chưa biết kiểm tra hàng Xách Kr thì em chỉ nhé :
01. Là Full box cái hộp 2 bên đều có dán tem
02. Nếu bóc cái tem ra rồi thì cái màn hình cũng phải dán tem, trong hộp có 2 cục pin và cái sạc,em ko nhớ là con này có sạc cốc ko nữa. Và có 1 cái thẻ nhớ 1GB .
03. Ít khi được cho cái U-sim lắm. Nhưng ko có cũng chẳng sao
04. Nếu là SHW-M290S/K là lắp sim vào dùng được luôn
05. Bác muốn mỗi lần Reply SMS mà ko phải đánh số đt thì nhờ anh em TT nào có BB kích cái Sim cho.
06. Hì, Giờ là bác quyết định sút hay ko thôi.
saker_ls
ĐẠI BÀNG
12 năm
có 2 sạc bác ạ.. Ngon.. Chất lượng đảm bảo, em là dân symbian, nên kô bíêt làm ntn để máy có flash, nt đc 160 kí tự bác ạ... Tiếng việt nữa thì càng tốt. Hì
meotro258
ĐẠI BÀNG
12 năm
@saker_ls Hiện tại nếu bác muốn có Adobe Flash để nghe đc nhạc thì em chả biết dư lào. Có thể là phải mua trên Android Market hoặc nó ko hỗ trợ cho bản Andorid 2.3 này. Còn về phần Sms 160 kí tự thì bác mang con Sim của bác lắp vào 1 chú BB đời thấp, vào phần khai báo Sim để kích số cho nó. Tiếng Việt em chịu. 😃 Vì con này em test nó từ đợt mới ra giờ ko có nhớ. Có gì em hỏi lại rồi chỉ cụ tể cho bác.
saker_ls
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok... Cảm ơn bác, bb la black berry à bác, hic... Noí thật, em la fan của symbian lâu lắm rồi, vì chung tình nên chưa dứt đc...
meotro258
ĐẠI BÀNG
12 năm
@saker_ls Đúng rồi đó bác BB là Blackberry. Nhưng dòng thấp thôi, từ 7290-8700 để kích cái sim đó.😃 Cái vụ Symbian ấy thì em chỉ khoái sưu tập mấy chú cổ cổ thôi như N-gage hay là 6820 ý. Hì hì. Còn mấy dòng chung chung thì em ko có khoái lắm.
saker_ls
ĐẠI BÀNG
12 năm
em thấy máy mới giờ 4tr6 ,vậy xách tay như thế sợ đắt thôi, bạn bè nên ngại thắc mắc bác ạ
meotro258
ĐẠI BÀNG
12 năm
@saker_ls HỰ. Con Gio mới đập hộp tầm 3,8 cụ thôi bác ạ. Còn 4.6 cụ là quá đắt . :| Đợt trước giá căng nhất em xách Gio cho anh em là 4,4 cụ đã bao gồm 1 cái U-Sim số SK hoặc KTF và 1 cái thẻ quốc tế . Dành cho anh em sắp đi du học. Giờ em ko làm nữa nhưng vẫn quan tâm xíu về hàng xách tay.
saker_ls
ĐẠI BÀNG
12 năm
@meotro258 hàng xách tay bây giờ 3t8 à bác... Hic... Thế e, chẳng mua nữa...đứa bạn em nó còn dùng 1tuần rồi mơí đau... Em vẫn chung thành vs c7 . Hehe. Mà bac', c7 xách tay từ usa có ok kô ạ, thằng bạn cứ hoỉ maĩ mà e chẳng biết xíu j. Hic
meotro258
ĐẠI BÀNG
12 năm
@saker_ls Hì hì, vậy bác múc C7 thôi bác ạ. 😃. Nhìn thiết kế của nó sang hơn Gio còn về cấu hình thì ngang ngửa với con S1.
Hàng chính hãng thì đắt hơn vì có thuế nhưng nó còn có bảo hành. Hàng sách tay thuờng có bảo hành thời gian ít hơn và hay gặp trục trặc
meotro258
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gilroncom Cái đáy thì ko hẳn đâu bạn à, hàng xách tay chỉ khó dùng thôi chứ còn nếu chủ biết sử dụng thì nó ít trục trặc hơn hàng của hãng nhiều.
@gilroncom mình đã từng đi mua hộ 2 cái HTC xách tay, đến giờ một em đã hơn 1 năm rồi còn 1 em thì mới được có 6 tháng thui, tất cả đến giờ vẫn ổn và chưa có vấn đề gì cá các bạn à.
tuy vậy mình vẫn không dám chắc chắn về chất lượng của hàng xách tay đâu. theo mình thì đó chỉ là may rủi thôi
có bác nào biết chất lượng hàng ở hakse.com.kh ko, e định quất 1 con bên ấy vì có người wen mà sợ hàng dỏm quá 😔(
của bền tại người hàng ngon mà ngâm nước với rơi bung bét thì hỏng hết à
Nói chung là khi mua thi nhớ thêm 1 điều là phải đi theo người đã xài rồi.như vậy an tâm hơn
Nếu có đủ tiền thì cứ dùng hàng chính hãng.. dù sao có bảo hành vẫn an tâm hơn
slaz8
ĐẠI BÀNG
12 năm
Về cơ bản là câu hỏi của bạn có nhầm một chút về sd từ.
Hàng công ty VN và hàng xách tay? (Vì hàng chính hãng không phân biệt CTY Hay xachs tay)
Còn chát lượng hàng chính hãng thì như nhau bạn nhé.
có điều khi về VN thì "chính hãng" cần phải xem lại kể cả hàng CTy hay xách tay đều vì lợi nhuạn mà người ta không ngại lừa gạt thượng đế, có điều ở CTy dầu sao cũng ít tiêu cực hơn vì người ta ăn lãi cao hơn mà . do đó để yên tâm khỏi bị lừa thì mọi người đều chọn cho mình giải pháp là hàng CTy. còn hàng Xách tay không phải là không có ưu điểm.đối với những hàng có logo nhà mạnOANGRRANGE< T_MOBILE VODA< MOVISTAR, AT&T....) thì họ cho thêm một sô tính năng ưu việt vào model đó (các mạng khác nhau có tính năng khác nhau) làm cho cái model đó ưu việt hơn hẳn hàng CTY ở VN (bạn nào đã ài hàng chính hãng xách về thì rõ) có thể là Màn hình nét hơn, tốc đọ nhanh hơn, hỗ trợ kết nối tốt hơn ... VV (với điều kiện là không phải hàng đóng lại) điều này với những fan của hàng XT thì ai cũng biết có điều là để khỏi bị lừa thì rất khó, nên giải pháp đưa ra là mua của người quen. có uy tín hoặc cứ ra chính hãng.
chúc bạn sáng suốt
NẾU MÀ ĐỦ TIỀN THÌ KHÔNG CẦN VÀO TINHTE LÀM CHI CHO MỆT.RA THẲNG CỬA HÀNG CHO XONG

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019