Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thảo luận về hàng chính hãng và xách tay

keroppivn
29/10/2007 14:9Phản hồi: 1.844
1.844 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko thể rẻ như vậy đươc, xem giá ma xem
Phát ngán về hàng điện thoại xách tay Hang Quốc lắm rồi. Tôi đã từng dùng nhiều loại điện thoại hàn quốc và trải nghiệm đã cho thấy dùng điện thoại Hàn Quốc là không yên tâm, mất cả đống tiền nhưng nó làm cho mình khó chịu, hay mất sóng, tinh nhắn thì hay bị lỗi, rồi nếu có hỏng phần củng thì chỉ có vứt bỏ, và còn nhiều vấn để khác nữa, tóm lại là khuyên các bác không nên dùng loại này đặc biệt là dòng sky,
Tôi mới mua một con A830L chỉ dùng được một hôm đã phát hiện đủ thứ lỗi, nào là mất sóng, cảm ứng không ổn định bỏ máy vào túi quần có khi cảm ứng cứ tự nhảy loạn , tin nhắn không gửi được, màn hình thì không mịn, nếu dùng mắt kính rolroy để nhìn sẽ thấy điều này.
@thantai886 xài mấy hãng uy tín cho yên tâm
Em thì nghĩ thế này đã mua đồ điện tử mà để phải bảo hành thì xách tay hay chính hãng cũng thế thôi các bác ạ. May hơn khôn mua đc cái nào nó ngon thì dùng đến lúc chán vứt đi cũng chả sao còn mua phải con nó lỗi thì bảo hành cũng chả để làm gì=> mất thời gian, công sức và rất nản.
@thanhtrungkts chính xác ^^
thử bảo hành cái màn hình xem: sẽ biết giữa xt hay chính hãng liền
Chi Liên Hương này giỏi thật, con gái mà am hiểu về điện tử viễn thông ghê 😁
@tran tuan dang Mỗi thứ mình biết 1 chút thôi bạn à 😃
Chả hiểu sao mình rất thích ĐT, nói mãi ko chán 🆒
@LIENHUONG nếu chỉ kiểm tra imei của máy có trùng với hộp hay ko thì có bảo đảm là máy chính hãng ko hả chị.
@LIENHUONG chi Hương ơi, e mới mua 1 chiếc 5800, ko hiểu sao em down nhạc vào thẻ nhớ bỏ vào file Sounds trong thẻ nhớ, sau đó vào trình nghe nhạc của máy để nghe nhạc thì nó ko có bài nào hết, em chọn làm mới thư viện nó cũng ko có bài nào luôn, chị biết vấn đề này ko giúp em với, huhu 😔
@tran tuan dang em đã khắc phục được rồi, hk phiền chị nữa ha 😃
hì, e đi đâu cũng thấy bình luận của chị hết á 😁
à mà chị có thể giúp e cách phân biệt ĐT chính hãng cũ và hàng xách tay ko ạ, e thì ko có nhiều tiền để mua ĐT chính hãng, lên mạng thì thấy rao bán ĐT chính hãng cũ còn bảo hành 9-10 tháng rất là nhiều, nhất là TP HCM, e đang định mua 1c N8 họ chỉ bán có 1tr8 thôi mà bảo hành còn 10 tháng họ bảo chính hãng FPT có cả hộp, bán tràn lan ra, mà e ko bik cách kiểm tra nên phân vân lắm.
nếu mua được đúng hàng xách tay chính hãng thì cũng như hàng các công ty đứng ra bàn cho các hãng chất lượng tốt giá rẻ, nhưng có một điều là phải am hiểu về mặt hàng mình định mua, ko là bị lừa mua phải hàng nhái điển hình như sop ngocanhmobile nói là hàng xách tay nhưng đều là hàng nhái cao cấp về chạy lại phần mềm...... nên khi mua phải tìm hiểu cho kỹ mọi thông tin nơi bán hàng xách tay
vậy cũng chỉ là vấn đề hên xui thôi sao 😔
kiểm tra imei có giúp được gì ko ạ
1. ĐT chính hãng & xách tay khác nhau cái bảo hành, máy chính hãng cho dù hết BH khi soạn BH IMEI gửi 8099 thì nó cũng báo là máy hết hạn BH - còn xách tay thì sẽ báo là chưa đăng ký BH
2. Nokia N8 2nd xịn cũng ko có giá dưới 3 triệu đâu nên đừng mong cái giá 1.8 đó làm j, toàn hàng nhái/dựng hay TQ thoai bạn nhé

Kiểm tra IMEI trùng hộp chỉ là 1 phần thôi cho gọi là có tin tưởng thôi 😃 Cái chính vẫn là kiểm tra tính năng của máy ;)
-> Trước khi bạn mua máy j 2nd, bạn nên ra showroom hay chỗ nào còn hàng thì hỏi mua để xem trước hàng xịn nó thế nào, sau đó đi mua 2nd roài kiểm tra cho chắc bạn nhé vì hàng nhái nó giả giao diện rất giống chứ bên trong chả có cái j :(
@LIENHUONG hj e cam on chi nhiều nhiều nhé :x

thông tin ít ỏi này của chị sẽ giúp dc e nhiều lắm, thanks chị nhiều
nếu các công ty muốn mất uy tín và tự diệt mình thì họ sẽ làm như bạn nói hàng china mà dán tem hàn chính hãng lên để lừa khách hàng, nhưng bạn phải biết rằng hàng china nhái ko thể giống hoàn hảo như hàng thật được, ko phải ai cũng gà mờ cả đâu, còn hàng xách tay mà bạn biết rõ nguồn gốc thì quá tốt rôi con gì phải bàn nữa,ta nói ở đây là bên bán thì bảo là hàng xách tay chính hãng, còn bên mua phải xem xet cho kỹ và căn cứ vào đâu để biết hàng xách tay chính hãng mới là cái khó, vì bây giờ hàng nhái, nhái cả phần mềm nên càng khó nên chỉ biết tin vào uy tín của nơi bán sản phẩm thôi

có ai chơi đấu giá trên 24bid ko mình tham gia rồi khó chơi lắm và đấu như vậy khi thắng được sản phẩm thì thà rằng mua luôn cho xong, lại cong đặt chỗ đặt gì mà cao quá vậy, gói bíd thắng thanh toán thì tính thêm công vận chuyển đã cho đấu tiền ảo rồi phí bị trừ nhiều mà lại phải mua cao nên ai có ý định tham gia 24bid thì mình khuyên nên bỏ ngay ý định đó đi

theo mình bạn muốn mua hàng xách tay mình định mua loại nào thì trước hết phải tìm xem được sản phẩm thật chính hãng 100% xem thật kỹ hoặc mang đến nơi mình mua mà so sánh để dễ nhận biết hơn, chứ chỉ tra imei thì ko ăn trắc lắm đâu
hàng xách tay còn phải xem chỗ nào xách nữa 😔
hj, mọi người cho em hỏi camera 5.0 mà ko có tự động lấy nét chụp ảnh có đẹp bằng camera 3.2 có tự động lấy nét ko ạ.
@tran tuan dang bạn hỏi ngược ak`
nhưng thường thì 5MP fải đẹp hơn 3.2MP rồi
@thanhtuan149 ko dau a, e nghe may'' pro kia noi'' may'' anh? 5MP ko co'' tu. dong. lay'' net'' thua ca? 3.2MP co'' lay net'' ma, e cung? thay'' kho'' tin lam'' nen hoi? thu? cho chac dE? mua dt khoi? bi. nham` ay'' ma`. 😃
@tran tuan dang hầu hết các máy dt bây giờ đều hỗ trợ tự động lấy nét nhé, quan trọng là công nghệ hãng nào ngon hơn thôi
@thanhtuan149 3.2 tự động lấy nét đẹp hơn 5.0 xuông nhé
Theo kinh nghiệm của mình, hàng xách tay chất lượng tốt hơn nhìu bạn ạ, vì sao ư?
- Hàng xách tay mà các bạn định mua, hầu hết là hàng US, hàng US thì các bạn hỉu rồi, đời sống kinh tế khá giả, yêu cầu hàng hóa cũng cao cấp và xứng tầm, do đó các dòng máy sản xuất ra cho thị trường này rất chất lượng.
- Hàng chính hãng, chắc chắn thì mình không dám nói, nhưng VN nói riêng và châu Á nói chung, yêu cầu hàng vừa có thương hiệu nhưng vừa rẻ. Thương hiệu thì đã có rồi đó, toàn hãng nổi tiếng, nhưng chất lượng ở đâu ra, đó là ở phần linh kiện bạn ạ. Linh kiện chọn để sản xuất ra sản phẩm phục vụ phân khúc thị trường này thường thì kém chất lượng hơn, nhằm giảm giá thành, đồng thời cũng sẽ giảm tuổi thọ hay tốc độ của máy
- Đây cũng là góp ý của các bác đã từng nhờ mình order hàng xách tay về VN. Đây là quan điểm chủ quan, nếu có j mạo phạm hay ko hợp lý mong các bác bỏ qua nhé!!!!
@thonglaw123 anh ơi, cho e hỏi, các sản phẩm xách tay ở website của anh (sellhangmy.com) giá cả như thế nào so với hàng chính hãng ở Việt Nam vậy ạ, tại e k hiểu kí hiệu để trước giá sản phẩm (
£)
là loại tiền gì nữa, hình như đồng Euro thì phải 😃
@tran tuan dang tiền Euro đó
theo mình thì tuỳ theo khã năng của từng người. xách tay thì rẽ hơn 1 tý. quan trọng là mình mua ở đâu có uy tín chất lượng như thế nào. vì mình cũng xài hàng xách tay 😁 cũng ko khác chính hãng bao nhiêu ,Hình như ko dc bảo hành chính hãng thì phải 😕
cứ mua đi thời đại bây giờ may hơn khôn
đã có ai mua đồ trên sellhangmy.com chưa vậy, đang tính mua 1 em từ mỹ và giao dịch trên mạng qua trang web này, ko bik có uy tín ko 😃
@tran tuan dang nó đưa cái máy dỏm thì khỏi đi kiện nhé
vậy là sao anh, có lúc đưa hàng ngon lúc hàng dõm ak
@tran tuan dang mua hàng xt tốt nhất là đến tận nơi kiểm tra dc thì mua, ko nên mua theo kiểu giao hàng
cách xem hàng xách tay thì chỉ bằng cách có hàng thật đem đến cửa hảng mà so sánh thôi, chưa kiểm tra imie ko tin được đâu vì bây giờ phần mềm bị chạy lại hết rồi, bât cứ cửa hàng nào cũng phải làm như vậy mới ăn chắn bạn ạ
nếu bạn ko đến cửa hàng được thì thì bạn nên mua qua nganluong để đảm bảo, sop nào đảm bảo bán thanh toán qua nganluong thì bạn hãy mua bán giao dịch, vì có vấn đề gì thì họ đảm bảo đòi tiền cho mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019