Thảo luận về hàng chính hãng và xách tay

keroppivn
29/10/2007 14:9Phản hồi: 1.844
1.844 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieuanh211
TÍCH CỰC
6 năm
Cá nhân mình thấy iphone VN/A sài ko tốt lắm, hay hỏng cảm ứng, nên mình vote xách tay (iphone thôi nhé 😆
infortech
ĐẠI BÀNG
6 năm
cứ LL/A mà quất
e mới mua con ip cũ 6 -64gb có 4tr3. ip tàu vs k tàu khác nhau gì ạ
@luuphongnx ip tàu và không tàu khác nhau là 1 sp được thiết kế và sản xuất theo tiêu chuẩn của apple ( original ), thằng còn lại là fake ( nhái ) gia công nhìn qua bằng mắt thì y như thật! Một thằng thì chạy ios, thằng còn lại không chạy ios mà chạy phần mềm khác ( android ) tùy biến trông qua thì giống ios ....
xách tay cũng ổn
Chất lượng thì phải nói hàng xách tay mới đúng, mấy loại xuất sang Euro hay Sing hơn là về VN à :p
hóng để mua máy
Hàng xách tay mua từ nước ngoài về thực chất cũng rất tốt, vì không phải chịu áp thuế nên giá tương đối thấp hơn so với hàng công ty. Nhưng hàng công ty lại có tính đảm bảo cao hơn so với xách tay. Thực ra mua ở đâu thì cũng có 2 mặt của nó, tùy vời nơi bạn mua có uy tín hay không, khi trục trặc họ có nhận trách nhiệm hay không.
@iris100494 chuẩn luôn, máy lạo còn tốt nữa chứ
hóng ké thôi ạ
HTN3
Trứng
6 năm
Xin anh em ý kiến về smartphone Nhật ở didongthongmin???cảm ơn!
Eahleo
TÍCH CỰC
6 năm
@HTN3 Không mua ở đó nên không biết 😁
Cơ mà ở đó cũng có nhiều con JMP nhể.
hàng xách tay khổ nhất là lỡ máy bị trục trặc gì thì chỉ có nước đi sửa ngoài tốn thêm tiền
nhocyugi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kimanhanh thế b chưa đọc bài đi bảo hành ở LBM rồi, nó om cho cả tháng trời, ko sửa j hết, xong báo lỗi main thay mất mấy tr, thế là bác chủ bực quá mang ra ngoài sửa hết có 3,400k, lỗi nhỏ ko phải lỗi main 😆
Giờ thì chỉ có mua hãng thôi, nếu mua cũ thì mua qua tay người quen may ra mới đc đồ ngon chứ bgio khó mà tin ai lắm 😔
Hàng xách tai ko đc bảo hành chính hãng còn hàng chính hãnh đc bảo hành
Hàng chính hãng sẽ có những tín năng riêng từng thị trương vd: samsung pay, sámung gift
Hàng xách tay hay chính hãng nói đúng ra đều có chất lượng giống nhau đơn giản là đều cùng 1 thương hiệu.

Đa phần ở đây ta tự tạo cho mình thuật ngữ xách tay và chính hãng. Nói đúng ra thì các sản phẩm này đều được sản xuất cùng chất lượng cùng thương hiệu nhưng cách thức vận chuyển và bán ra khác nhau nên giá khác nhau mà thôi.

Chọn chính hãng hay chọn xách tay. Tùy vào khả năng mà bạn chọn.
Chọn chính hãng thì có hóa đơn mua và đơn giản thì bảo hành sẽ thuận cho mình hơn.
Còn hàng xác tay thì lại rời vào loại hên xui (50-50).

Tùy thuộc việc bạn cảm thấy cái nào có lợi cho mình thì chọn cái đó.
Các bạn thân mến!
Tôi xin chia sẻ kinh nghiệm bản thân về hàng sách tay và hàng chính hãng.
Từ ngày tôi dùng smartphone chủ yếu là hàng sách tay.từ lg lte2-sky a890- sharp shv34.có 1 số vấn đề xin chia sẻ như sau
1.tìm cửa hàng uy tín để mua sản phẩm(các cửa hàng thường sẽ tư vấn bạn nhiệt tình là mình thì cũng vậy.để bạn mua hàng bảo mình gọi bố mình cũng gọi)
2.dịch vụ hậu mãi.bảo hành( 3-6 tháng không bao gồm nguồn và màn.đó là tất cả cửa hàng bán sách tay)==>nếu bạn mua thêm gói bảo hành$ tương tự hàng chính hãng
3.hệ sinh thái của sản phẩm( phụ kiện+ rom+ cách khắc phục lỗi và tối ưu sản phẩm)
4.sửa chữa==>quá trình sử dụng không tránh khỏi va đập hỏng hóc.sản phẩm bạn mua có sửa được ở nơi bạn sống? Giá thành sửa chữa?
Tôi đang dùng sharp shv34 của didongthongminh giá 3090k cả ship đánh giá sản phẩm thì thẩm mĩ tạm được cấu hình tuy khá nhưng rom nhật xem phim lướt net ok.game thì chưa hỗ trợ còn lag.uy tín cửa hàng này tôi chỉ cho 5/10 khi mua bạn là chúa.mua rồi bạn là ai không cần biết
Tổng kết
Bạn là người nghèo không có tiền cần điện thoại đẹp nhu cầu chỉ lướt net xem phim.hàng sách tay ok
Bạn nghèo cần điện thoại đẹp nhu cầu chơi game.hàng sách tay+ sản phẩm được cộng đồng mod rom.tuy biến sẽ cao hơn
Bạn là người có thu nhập bình thường.nên mua hàng chính hãng.bảo hành 1 năm.hỗ trợ nhiều
Hãy nhớ hàng sách tay hỏng= vất
Hàng sách tay + gói bảo hành + hàng loại A+...không full box+ sax ghép +cáp ghép =hàng chính hãng full
Hàng sách tay = không nên tin lời quảng cáo của các cửa hàng.hay hỏi người mua trước
Hàng chính hãng.bạn có thể kiện nếu không đúng quảng cáo
Cuối hàng sách tay pin cũ chip cũ sản xuất trên công nghệ cũ ai đó nói hàng full là láo toét cho 1 sản phẩm sản xuất cách đây 2-3 năm
Theo mình nên mua chính hãng
Còn các bạn?
Eahleo
TÍCH CỰC
6 năm
@Mr.hung83 Không có nhiều tiền thì chịu hên xui thôi, đang dùng SH02G, được BH 1 tháng, giờ 6 tháng rồi vẫn dùng ngon, nếu nó hư thì bỏ, mua con khác chữa cháy tiếp, chủ yếu người bán có uy tín không thôi.
bibica_q
TÍCH CỰC
6 năm
@Mr.hung83 Đúng là nên mua chính hãng. Nhưng nếu bạn nghèo thì vẫn nên mua hàng chính hãng mới hoặc 2nd đều được. Còn tiền bạc thỏa mái thì muốn mua gì mua, hỏng vất, mua cái khác.
Hàng chính hãng thì nhiều, đếm không hết thì mua xách tay không rõ nguồn gốc làm gì?
runXmen
ĐẠI BÀNG
6 năm
hàng xách tay khổ nhất là lỡ máy bị trục trặc gì thì chỉ có nước đi sửa ngoài tốn thêm tiền
Eahleo
TÍCH CỰC
6 năm
@runXmen Hư thì vứt, mấy con JMP hư thì bỏ mua con khác, vì linh kiện ít và thời gian xài cũng hên xui.
Hàng sách tay có hên xui may thì dùng rất bền xui là bảo hành liên tục
hàng nào cũng đc , hàng công ty còn bị lỗi đầy kìa các bác cứ mua về dùng ngon là đc hết
Em mời sài xiaomi mà lại là máy xách tay vậy các bác cho em hỏi em có cập nhật miui bình thường qua ota đc ko ạ, máy em nguyên seal chưa unlock đang chạy rom gốc china vậy có cần unlock ko ạ hay là để chạy rom china vậy luôn ạ
HUANBN
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chào cả nhà ạ. Mình cần mua 1 chiếc ip6s chính hãng còn bảo hành, dùng thêm sim Viettel, ai đang có nhu cầu bán lại pm cho mình nhé.Đây là đt chính mình đang dùng
slaz8
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HUANBN 6s còn BH chính Hãng thì có thể còn nhiều hơn hàng Cty VN. chắc chỉ có lạoi 32gb là có thể còn BH thôi, chúc bạn sớm múc được
HUANBN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@slaz8 Cảm ơn thông tin của bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019