THỦ THUẬT Thảo luận về HTC Wildfire

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi supi7, 5/8/10.

1. sonluyen

sonluyen Thành viên

co recovery chua ?
    zo recovery roi cai thoi

2. StephenLuu

StephenLuu Thành viên

Máy của đứa e nên m cũng ko rỏ lắm.
    Ktra thì thấy máy đã root (có biểu tượng Super user), có Recovery luôn rồi. Nhưng m đọc qua hướng dẫn của ae thì thấy phải hạ Hboot xuống 1.0.1.1001 mới cài room 2.3 được đúng ko?

3. nh0c$h0ck

nh0c$h0ck Thành viên

Hạ Hboot là để S-OFF thôi.Bác cứ down rom về dô recovery up thử đi.Nhớ full wipe trước khi up.

StephenLuu thích nội dung này.
  4. StephenLuu

StephenLuu Thành viên

M mới up thử rom 2.3 CM7.2 cho em nó, sài khi cài đặt xong thì em nó khởi động lại và bị treo ở logo HTC, phải tháo pin KĐ lại. AE nào biết cách khắc phục ko?

5. sonluyen

sonluyen Thành viên

thì bạn trở vào recovery rồi wipe 3 cái,sau đó up rom lại là ok thôi :)

6. anhduy10101993

anhduy10101993 Thành viên

trước mình dùng vẫn ngon tu nhiên từ hôm up cm10 ko dc nên nó mới như thế

7. Thanhan79

Thanhan79 Thành viên

Em có 1 bản cm7 chạy rất tốt và ổn định nhất trong các bản cm7 và tất cả các rom cook stable nhất cho con WFS do tình cờ download được trên XDA site và đã xài tốt hơn 2 tháng qua nên không còn mất thời gian tìm rom cho con này nữa(Chưa thử GPS và facebook vì không cần dùng tới)bác cần thì em up dùm cho phí là 100k để kiếm thêm tiền cafe he he....(Lưu ý là chỉ cài dùm cho các máy đã có recovery mode)

8. sonluyen

sonluyen Thành viên

=.=" có cần phải vậy không bạn
    ra tiệm người ta làm full hết lấy có 100k,đằng này bạn chỉ nói có cái rom,rồi lấy gì đảm bảo,up xong vẫn vậy thì sao ? bạn có hoàn tiền lại không ?mà cái này cũng chẵng phải hàng riêng của bạn,có ý giúp thì giúp,nhìu khi thấy bạn làm vậy mất mặt quá
    góp ý với bạn vậy đó

manhthuy9090 thích nội dung này.
  9. khanhhuy03

khanhhuy03 Thành viên

Các bác có ai bị như e không. Từ lúc mua máy về mình thấy rất hao pin. Tính mình sài ki nên đi kiểm tra hàng tháng. Và khi kiểm tra máy này. Mình bất ngờ là dòng điện rất bất ổn.. thông số ghi ở mặt sau là 5v-1a nhưng khi đo. 4.9v và ampe khi khởi động là 2-3a, khi các ứng dụng chạy kèm cùng rom bắt đầu chỉ số ampe giao động từ 1.3-2.2. Khi máy bình thường thì 1.1a lâu lâu lên xuống cao nhất là 2a. Còn khi ép xung lên 710.4mhz thì ampe là 1.8-2.2a. Khi máy ở chế độ nghỉ thì ampe 0~0.1a. Khi tắt máy ampe là 0a. Đo pin thì hoàn toàn ổn. Nhưng khi đo máy có chạm mạch hay không thì máy báo có chạm 20%. Và máy khi để chế độ nghỉ thì được 105 tiếng. mình dùng ít thì trụ đc hơn 80 tiếng. Nhưng khi dùng nhiều thì 18 tiếng. Còn sờ vào 3g wifi gps thì vỏn vẹn 4-5 tiếng. Các bác có bị như mình không hay máy này là thế. Sao mà tiêu thụ điện năng k ổn định cho lắm. Ai có nhiệt huyết thì đi đo máy xong về so với mình. Máy mình htc wildfire - rom cm7 phần mềm cài rất nhiều tới 102 ứng dụng.

10. supi7

supi7 Thành viên

Bạn dùng thế là quá tốt rồi.máy bạn hoàn toàn bt.tôi dùng wildfire ngày sạc 2-3 lần

sent from my Galaxy Tab using tinhte.vn

11. anhduy10101993

anhduy10101993 Thành viên

máy của e bây giờ cứ lắp sim nào có gprs hoac 3g là ko bật đc máy chỉ bât đc tầm 3s thi lại tự khởi động lại nếu mà nắp sim thường vào thi vẫn dùng như bình thương.ai biết cách khắc phục tình trạng này thì chỉ e với.thank mọi người

12. symbaby

symbaby Thành viên

up lại rom ship đi bạn

13. manhthuy9090

manhthuy9090 Thành viên

em vua up và cũng bị như bác
    bác nào chỉ em cách khắc phục với ạ

14. sonluyen

sonluyen Thành viên

vao recovery wipe hết mấy cái lựa chọn
    trong recovery có mục advance gì đó,trong đó có thêm 1 cái wipe nữa,chọn nó lun,tổng cộng 3 cái,xong cai rom lại là ok

15. manhthuy9090

manhthuy9090 Thành viên

bác trả lời cho câu hỏi của em ạ
    em chua hiểu ý bác :(

16. sonluyen

sonluyen Thành viên

vì bạn chưa wipe hết nên mới bị treo ở logo đó =.="
    cho nên bây giờ vào lai recovery wipe hết 3 cái
    sau đó up rom lại là xong >"<

17. manhthuy9090

manhthuy9090 Thành viên

hiiiii em hơi ngu
    recovery wipe hết 3 cái
    3cái là 3 cái j ạ

18. sonluyen

sonluyen Thành viên

ban vao recovery đi
    sau đó sẽ thấy mấy dòng tiếng anh có chữ wipe đầu tiên,ban chọn nó rồi đợi nó chạy xong
    nhưng ở cửa sổ này chỉ có 2 cái thôi,vào mục advance trong đó có thêm 1 cái nữa
    len google tìm cách hack root cho wildfire sẽ có hướng dẫn up rom bằng hình ảnh lun

19. manhthuy9090

manhthuy9090 Thành viên

cài CM7 bình thuong khởi độnmaatts bao nhiêu phút ạ
    e đợi nãy h mà chưa đc ạ

20. sonluyen

sonluyen Thành viên

àh,trên 5p nhá,lần đầu hơi sốt ruột,đã vào được con robo màu xanh chưa ?