Thảo luận về HTC Wildfire

supi7
5/8/2010 11:39Phản hồi: 5.219
5.219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

supi7
CAO CẤP
14 năm
chắc là ông ý viết bài trên điện thoại lên không dấu😔
Diễn đàn có tích hợp gõ tiếng việt đấy, ko cần cài phần mềm gõ tiếng việt đâu
bác này là dân hà nội à, cứ "lên" với "nên", đọc mãi mới hiểu
supi7
CAO CẤP
14 năm
không hiểu sao.có lần mình viết bài qua điện thoại.có lần thì gõ được tiếng việt.có lần lại không gõ được.lạ thật
sicunhen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ah,chuyển sang gõ tiếng việt thì nhìn chỗ.dấu phẩy ý ,có nút màu xanh chuyển
Tiếng anh hay vn la ở đó,

Lúc nãy cài cái chỉnh sưả cái tn cung hay nhưng ma có tn thì nó báo cả ở hộp thư và cái đó ghét nên xóa luôn, cả cái gb gi gì mà black list nua, test số # gọi đến thì ko đổ chuong,cung del nốt, ôi viet co dau met qua, dt oanh chu cham qia moi tay, huhu
hiện e đang ở Cầu Giấy, e muốn mua con này mà có kèm theo Khuyến mại của FPT thì e mua ở đâu hả các bác. các bác chỉ giúp e với. nghe các bác nói mà e thèm quá.hihi.
supi7
CAO CẤP
14 năm
mình thử sạc qua máy tính.thấy có vẻ không nóng = sạc qua cục sạc
ah cho e hỏi cái này mà chưa thấy bác nào hỏi, con này nghe nhạc qua tai nghe có sướng ko các bác, nghe nói loa ngoài hơi bé. cái này có phần mềm chát chít giống như yahoo chủa iphone ko hả bác.
supi7
CAO CẤP
14 năm
nghe tai nghe cũng đc.có phần mềm yahoo messenger hay hơn trên iphone.''cảm nhận của mình là thế''.cái yahoo mesenger chính là phiên bản của yahoo mesenger trên pc dành cho android.chat khá hay.hum bữa có mình cũng cài 1 cái yahoo droid vào.nhưng mà mình thấy không đẹp như cái yahoo mesenger này lên xóa đi rồi
e thích nghe nhạc nên ko biết cái tai nghe này có đáp ứng đc ko, e hay nghe nhạc Dance ko biết Bass có tốt ko, đập có sướng ko. thế có nhiều game hay ko a. nó có đẹp ko, có game chiến thuật giống iphone ko.hihi. bác giải đáp giúp e với.
supi7
CAO CẤP
14 năm
ồh.máy này có giắc tai nghe chuẩn 3.5 lên bạn cho tai nghe nào có giắc chuẩn 3.5 là được.có tiền mua cái tai nghe thật xịn thì nghe nhạc dane thôi dồi.......còn vấn đề về game có lẽ sẽ chưa có nhiều game hay phù hợp cho màn hình 320x240 như thế này rồi.
trong market có nhiều game ko bác. liệu có phù hợp cho máy này ko, e ko hiểu nếu vào trong Market có kai phần mềm hay, nhưng để biết có phù hợp máy mình thì ntn hả bác, tất cả ứng dụng là ,miễn phí ah.e cảm ơn.
supi7
CAO CẤP
14 năm
nó có 1 bên là free và 1 bên mất tiền thì phải.nói chung vào phần free đã là khá nhiều phần mềm.nhiều lắm ý.hầu như nó cài được vào máy và sử dụng được hết.trừ 1 số cái dành riêng cho droid hay là nexus one...còn đại đa số phần mềm trên market tải về là ok cho máy này
Giỡn hoài tui xài Legen RacerThunder và Ánpphhatt chạy ầm ầm...
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn nào có phần mềm thay đổi các hiệu ứng khi ra vao các ứng dụng ko ?
supi7
CAO CẤP
14 năm
Legen nó có độ phân giải màn hình khác với con wildfire này lên cài game 3d vào chơi ầm ầm là đúng rùi.
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình dùng con nay nghe gọi bình thường lướt wed với nghe nhạc trung bình chỉ một tiếng đồng hồ thế mà chỉ dùng được 2 ngày.ko biết có bác nào dùng được nhièu hơn ko? mà cái cụ sạc của con này mình xem trên mấy trang wed youtube thì thấy nó có 2 phàn ghép với nhau , vậy mà mua ở FPT lại chỉ có một cục liền made in tàu, chả hiểu nổi
supi7
CAO CẤP
14 năm
à.hình như đây là cục sạc đời mới của HTC.thì cũng như trc khi bán con wildfire này đã từng có phiên bản dùng bi lăn thay cho bi quang đó thui.đến lúc bán lại là bi quang mà.dùng đc 2 ngày là nhiều rồi.mình ngày sạc 2 lân😁
Ko nên sạc qua máy tính bạn ah, vì điện vào yếu nên pin ko nóng, nhưng hại pin lắm bạn ah

Market ở Việt Nam chỉ có freeware thôi, ko có paid app đâu bạn. Tuỳ nước mà có paid hay ko. Còn nếu muốn dùng paid app thì dùng cái phần mềm fake mạng ấy, fake sang T-mobile rồi mở google checkout mà chiến thôi.
Cục sạc rời ấy nó có rơle bảo vệ bên trong, tránh trường hợp đoản mạch dẫn đến cháy pin, cháy máy.
Kane
ĐẠI BÀNG
14 năm
Wilfire dùng để vọc thì khó chịu lắm ~
chắc chỉ dùng được 1 số ứng dụng
chứ chới game với xem phim thì ...
supi7
CAO CẤP
14 năm
hix.nó vẫn có 1 tiếng chuông rồi mới báo máy bận.không được kín đáo như bên symbian
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
http://www.zing.vn/news/mobile/dap-hop-htc-wildfire-hang-chinh-hang/a90540.htm
cái bài đập hộp HTC wildfire ở FPT này cục pin có cái tem màu, sao mình cũng mua ở FPT mà ko thấy có cái tem màu này là sao chả nhẽ bị đổi à... với cả bác nào biết con này có up pin dung lượng cao lên được ko ?
xmanonline
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hàng fpt thì chỉ có tem fpt. Còn temo trong link bạn thấy là tem dán thêm của cửa hàng phân phối

---------- Post added at 09:49 PM ---------- Previous post was at 09:46 PM ----------

Hàng fpt thì chỉ có tem fpt. Còn tem trong link bạn thấy là tem dán thêm của cửa hàng phân phối

Pin dung lượng cao thì có loại dữ nguyên kích thước, có loại phải thay nắp lưng mới vì pin to gồ lên. Con này mới ra nên pin chưa thấy gì
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
vì máy có hiện tượng lỗi thông báo ứng dụng ko dăngnhaaop tiếp được bởi HDH rỗi tự reset lại, bạn có thể chỉ cho mình cách kiểm tra số seri và part number trên trang wed chủ của HTC được ko?
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác nào biết nơi mua bao da của hàng HTC này ko?
sicunhen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Haha,ai kiem dc pin dung luong cao cho em xin dia chi nhe,
Ah minh moi biet mot cai hay lam, khi sac pin co ai mo camera chua , test di hay lam
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn nào có phần mềm gỡ bỏ những ứng dụng đang chạy làm đỡ ngốn ram mà ko ảnh hưởng đến file system của máy giúp mình với,hướng dẫn cụ thể cho mình với mình chưa dung HDH này bao giờ ,
sicunhen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ui zoi,cai nao ma chang dc, cu mem va dep ls ok, khoang 300k gi do

---------- Post added at 11:37 PM ---------- Previous post was at 11:34 PM ----------

Bac vao market dơdow cai gi cco chu kill do ve cai the la xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019