Thảo luận về HTC Wildfire

supi7
5/8/2010 11:39Phản hồi: 5.219
5.219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
luc mình ấn vào nút home thì xuát hiện một bảng hiện ra bao gồm biểu tượng HTC sense và một biểu tượng hình cái nhà ghi là màn hình chính, khi mình ấn vào màn hính chính thì màn hình chủ bị biến đổi ko thể nào đưa về lại màn hình ban đầu của HTC nữa, bạn nao có cách gì gỡ cái ứng dụng này ra ko mình reset lại máy rồi vẫn thế.mà trong máy nhiều ứng dụng thừa quá mình chả dùng đến bao giờ mà cứ để nó tự động chạy tốn ra với tốn pin quá, ví dụ như chứng khoán gì đấy...có cách gì gỡ hẳn nó ra ko? mình reset lại máy rồi vẫn thế mới chán. với cả bạn nào chỉ cho mình kiểm tra số SR và PN của pin và trên trang wed của HTC với
sicunhen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Minh dat 3 bao thuc may k bao, deu nhi, da test gps chay tot, thay bao may co la ban so nhung sao minh k thay nhi
supi7
CAO CẤP
14 năm
bạn lên market tải phần mềm nào có chữ compass thì đó là la bàn.mình thích 2 cái compass và super compass.cái super compass gia diện giống iphone.nếu bật GPS lên thì cái super compass cho bạn biết bạn đang đứng ở đâu và tọa độ bao nhiêu
Pin dung lượng cao toàn hàng Tàu thôi bạn ah, chẳng biết có nhiều thêm được bao nhiêu mà một thời gian máy lại hỏng thì chán lắm

Dùng Advanced Task Killer hoặc ES Task Manager nhé.
Bạn vào manage application trong application của setting
Mọi người ui Wildfire nghe nhạc, chụp hình ok ko?( Có xứng đáng với 5.0Mp ko ý). Mình xem trên mạng có mấy em như HTC Imagio, Touch, HD mini...có giá ngang ngang với Wildfire, ko bít nên chọn em nào đáng đồng xiền bát gạo giờ....?...
tks
xmanonline
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mấy con kia thời kỳ đồ đá rồi, rân winmo cũng qua android hết rồi nếu ko muốn lạc loài hãy sắm ngay htc wildfire bạn sẽ thấy happy và happy thật nhiều :spin:
hbcovn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tình hình nay thì còn lâu mới có bác chán wildfire, đành phải cop tiền kiếm con mới về vọc vậy
Bạn ui thế Wildfire nghe nhạc bằng tai nghe bass có hoành tráng ko? Chụp hình thì thế nào? Mình đang phân vân với em Sonyericcson Aino U10i quá....!
Với cả Wildfire muốn setup phần mềm thì máy phải online mới setup đc ah bạn?
tks
supi7
CAO CẤP
14 năm
nghe nhạc thì chắc chắn con sony ăn đứt con htc này rồi.nếu có tai nghe bass thì nghe nhạc chắc cứ như đang đứng ở sàn,rung ầm ầm mất nhỉ.hehe
mà con sony đó hình như ko có hệ điều hành đúng ko.nếu bạn định mua con sony đó thì thêm tiền mua chú desire cũng được
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn cho mình hỏi java có cái được đuôi jad với đuôi jar ko sao mình cài được rôi mà giờ vao ứng dùng java rồi vào thẻ nhớ để chọn phần mềm mà chả có cái nào hiện ra hết trơn, bạn nào biết giúp mình với
supi7
CAO CẤP
14 năm

---------- Post added at 12:48 PM ---------- Previous post was at 12:45 PM ----------

• Trên điện thoại Android vào Market tìm và cài ứng dụng J2Me MIDP Runner.
  • Chạy ứng dụng J2Me MIDP Runner lên.
  • Trong ô Add jad url ta nhập vào địa chỉ chương trình java di động cần cài vào. Thí dụ (http://thidu.com/app.jad), bấm nút Add jad url, chờ tí, chọt Install nữa là xong.
UOTE]
theo mình đọc ở http://www.tinhte.vn/threads/125606-...-thoai-Android
còn mình chưa tìm thấy cái phần mềm j2me midp runner ở market đâu cả
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
supi7
CAO CẤP
14 năm
hix.sáng ngủ dậy bin đầy.lúc đi ô tô bật maps lên xem.có tí xíu.nt có 1 tí.vậy mà đến gần 13h bin còn 38%.sợ thật.
vào kiểm tra thông tin bin dùng nó nói:
-maps 38%
-thời gian chờ mạng 24%
-thời gian rỗi trên điện thoại 22%
-hệ thống android 12%
-hiển thị 4%
hix hix
mà maps dùng đâu có nhiều.chắc ko đc 10 phút
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
hix mình tắt hết tất cả những liên kết mạng,chỉ khi nào cần mới bật bằng tay lên, và tắt những liên kết mạng ko cần thiết, để cả độ sáng của màn hình cực nhỏ, vọc mạng gần 2 tiếng và nhắn tin liên tục thì đến chiều tầm 5h pin còn 15%. con wildfire này pin ngốn kinh khung
supi7
CAO CẤP
14 năm
may mà con này chưa có nhiều game 3D hay cho cái màn hình này đấy.con này converter video vào xem cũng đc đấy chứ.mình converter về phim MP4.có 1 phim gần 600mb.xem cũng ko thấy giật

---------- Post added at 01:01 PM ---------- Previous post was at 01:00 PM ----------

ngoài cái màn hình và vấn đề về bin thì mình không chê con này gì cả:p
lỗi gì đây!

Tình hình là em mới lấy con HTC wildfire bên FPT shop mà dùng được mấy hôm nó báo cái lỗi " Sorry! The application HTC sense (process com.htc.launcher) has stopped unexpectedly. Please try again " and Force close. Không biết có bác nào biết khắc phục tình trạng trên không nhỉ hic! Mà đồng ý với các bác là pin con này kém thật, chả nhẽ đi đâu cũng mang theo " bình oxy" ( sạc nhanh) :p mà trông như cái chiếu laze của trẻ con chơi ý :bounce:
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn cho mình hỏi java có cái được đuôi jad với đuôi jar ko sao mình cài được rôi mà giờ vao ứng dùng java rồi vào thẻ nhớ để chọn phần mềm mà chả có cái nào hiện ra hết trơn, bạn nào biết giúp mình với
fpt hàng vẫn chưa về, 2 hôm trước đặt gạch 100k để lấy em này mà vẫn chưa có thông tin gì cả, ngồi nghe các bác chém vậy.
sicunhen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Minh rat buc ve cái xoay man hinh de nt, no ko dc nhạy lắm ,,nhiều lúc dap dap nhẹ may phat no moi xoay ra de ny nhanh hon,
Ai có mẹo nao hay giúp minh với, tks mọi ng
các widget trong Wildfire muốn cập nhật thông tin thì máy sẽ tự động kết nối mạng hay nó sẽ kết nối liên tục thế nhỉ? Nếu thế thì tốn xiền lắm nhỉ?!
tks
supi7
CAO CẤP
14 năm
ví dụ cái widget thời tiết.bạn chọn nó.rồi ấn menu..ấn cài đặt.ở phần cài đặt có 3 dòng
-cập nhật tự động-nếu đánh dấu xanh thì sẽ chỉnh đc thời gian ở dòng dưới
-update schedule:mạc định là 3h update 1 lần
-đơn vị nhiệt độ
đó.hình như cái thời tiết này mà tắt tự động update thì nó tắt luôn cả ở màn hình chủ.tốt nhất chỉnh nó lâu lâu thì
Update một lần.khoảng 12h cũng được.mình thì dùng gói 3g trọn gói lên để nó update nhanh cũng ko sao.mà để update nhanh cũng kèm theo cả tốn bin.

vấn đề xoay màn hình con này chậm thật.đành chịu thôi.mình thì ko phải vỗ.chỉ xoay đứng sang ngang là ok mà.nó hơi chậm.khoảng 2s gì đó mới xoay
sicunhen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cai xoay cua tôi phai hon 4s co phát lên toi hon 1os ,bức xúc
supi7
CAO CẤP
14 năm
Ông bạn lưu ý khi xoay màn hình nhé.
Điện thoại phải vuông góc với mặt đất khi để đứng.muốn xoay ngang thi xoai phía đỉnh máy sang bên trái.đuôi máy sang bên phải.còn khi máy nằm ngang thì xoay theo chiều kim đồng hồ quay.lên nhớ là để đứng máy.nếu mà đặt lắp lưng của máy song song với mặt đất thì quay cả ngày ko xoay đâu.

---------- Post added at 12:35 PM ---------- Previous post was at 12:31 PM ----------

Nếu xoay đúng cách thì 1s hoặc 1,5s là máy xoay màn hình rồi.đt đang đứng muốn xoay ngang thì quay ngược chiều kim đồng hồ.còn đang ngang muốn sang đứng thì xoay theo chiều kim đồng hồ.
Hix! Vì là người khá thích chơi game nên từ lúc Wildfire ra đến giờ mình thường xuyên vào youtube lục lọi review về game của nó. Thế nhưng từ đó đến giờ mới chỉ có 1 cái review về game duy nhất của wildfire (có vẻ ko mấy ai mặn mà về cái khoản game của wildfire):
http://www.youtube.com/watch?v=4UwRB0f9Us4

Clip trên cho thấy đã có khoảng chục game được test trên wildfire và tất cả là dạng game có chất lượng đồ họa ko cao và chỉ cần yêu cầu cấu hình nhẹ nhàng. Trong 1 vài game đầu Wildfire đều đã chạy mượt nhưng đến game Labyrinth thì thấy hơi thất vọng. Ở game này người làm review đã thử cho chạy ở chế độ 3D và Wildfire đã chạy Labyrinth khá là giật (ước tính chỉ được 10-15 FPS), sau đó anh ta bỏ chế độ 3D đi thì wildfire mới chạy được mượt mà. Cho đến các game tiếp theo là Mario và Space Buster thì thật sự nản... Cuối cùng để chắc ăn, mình đã để lại 1 câu hỏi là Wildfire có thể chơi được các game 3D đẹp như Racing Thunder và Asphault không thì 1 người trả lời rằng: Wildfire có thể chơi được Racing Thunder 1 với 1 chút lag. Mà theo mình biết được thì Racing Thunder 1 có thể chạy mượt mà trên cả các dòng máy trung cấp và giá rẻ của Nokia như 5800 hay thậm chí là 5230, còn LG GT540 với Android 1.6 có thể chạy Racing Thunder 2 cực mượt.

Thế nên có thể cảm nhận ngay rằng dù Wildfire là android 2.1 nhưng khả năng chơi game là khá thấp giống như Samsung i5700 Spica. Trước đang còn lăn tăn vụ màn hình phân giải thấp của wildfire nhưng còn cố chấp nhận được thì giờ lại lăn tăn thêm cái khả năng chạy game của nó. Xem ra thì mình đành phải từ bỏ ý định mua wildfire dù rằng rất thích cái thiết kế, cảm ứng về android của nó!
supi7
CAO CẤP
14 năm
lúc mới mua về.mình đã thử cài asphalt 5.cài được.chơi được.nhưng mà vì ko phải độ phân giải của máy lên khi chơi nó ko thấy đc toàn màn hình.lên mình đã xóa nó đi
Nhưng vấn đề là khi bạn chơi asphalt 5 trên wildfire thì ngoài vụ ko phù hợp độ phân giải máy thì bạn thấy nó chạy thế nào. Có giật lag gì hay ko?
Bạn lắc mạnh một cái là nó chuyển liền ah.

Cái đấy bác chỉnh trong setting/Account and Sync nhé. Trong đó bác có thể thiết lập tự cập nhập cho thời tiết, gmail, stock,... Cái nào ko cần thiết thì tắt nó đi cho đỡ tốn dung lượng Internet
supi7
CAO CẤP
14 năm
Có vẻ nó không bị giật.mình nghĩ nếu có game asphalt cho độ phân giải 320x240 thi chơi tốt
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn cho mình hỏi có cách nào để lọc các file nhạc ko ? mình cái từ điển andict, thế là mấy cái file dọng nói của từ cũng đuôi wmv nó lần luôn vào phần nhạc nên lúc chạy nó cứ đơ đơ thế nào ấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019