Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thảo luận về HTC Wildfire

supi7
5/8/2010 11:39Phản hồi: 5.219
5.219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sicunhen
ĐẠI BÀNG
14 năm
ong supi7 cai va su dung dc live wallpaper chua? toi chang lam dc gi
supi7
CAO CẤP
14 năm
thấy bảo cài cái đó thì phải root máy thì phải.

lúc nãy cài mấy game 3D tầm 11mb 12mb trên market về máy.không phải độ phân gải 320x240 cho lên rất lạ.mất 1/3 phía dưới màn hình.làm ko có phím di chuyển và phím đánh.mình thấy con này cũng ko yếu lắm đâu.nếu phù hợp màn hình là ok hết.trên market nhiều vô số.chưa cài đc nhiều.mình cài được 1 số game.các bạn tham khảo nhé.
----basket ball lite: tạm dịch là bóng rổ
----ghost chaser:y hệt bacman
----grave digger: game hành động ma
----last city:đấm bốc
----papijump
----speed skater:trượt 3 tanh
----tank ace 1994: 3D
còn cái game kim cương hôm đầu tiên mua máy về lên market tải về chơi.giờ vào tải lại tìm chưa thấy.anh em ai có game nào hay thì cứ post lên cho a e
xmanonline
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có mấy bạn chưa cầm HTC wildfire bao giờ chứ chém gió bừa !
oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao ko ai them tra lời dùm minh thế
supi7
CAO CẤP
14 năm
]
tải file đính kèm ở dưới.giải nén.cóp vào phần nào mà bạn không muốn nó hiện lên ở phần nghe nhạc hoặc xem ảnh.nếu bạn để cái file đính kèm ở dưới đó vào thẻ nhớ thì vào phần ca nhạc xem phim hay xem ảnh sẽ không hiện lên.
ví dụ:
copy file .nomedia vào sdcard/music. tất cả những gì trong thư mục music sẽ không hiện được ra ngoài.
nhớ reset lại máy nhé
.nomedia.rar
supi7
CAO CẤP
14 năm
hix.up mãi không được file đính kèm:hot:
.nomedia.rar
Wildfire đã có màu trắng và đỏ chưa mọi người ui? Hiện giờ ở HN ko bít công ty nào đang có hàng nhỉ?
supi7
CAO CẤP
14 năm
vô mạng thấy fpt shop va thegioididong.com có hàng.còn vô nhật cường thấy hết hàng
sicunhen
ĐẠI BÀNG
14 năm
minh thi k khoai game lam, chi thich may cai ung dung hay thoi, moi tim dc 1 cai hay lam, ai ma nhay may no tu dong bat may luon, vai giay sau thi no tu cup may, bun cuoi lam
Wildfire ko hỗ trợ Live Wallpaper đâu, nên tốt nhất cài làm gì cho mất công. Mà có được thì cũng tốn pin lắm, nên tốt nhất là dẹp
sicunhen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Moi xoay dc cho no nam ra ,con dung len thi chua ngon nghe lam, xoay dt cung la mot nghe thuat y chu, kho ghe,tks ông bạn nhé
sicunhen
ĐẠI BÀNG
14 năm
How to hard reset the HTC Wildfire

We show you how to hard or factory the HTC Wildfire if something goes wrong

Published on Jun 16, 2010

If you find yourself in difficulty with the HTC Wildfire, such as it keeps craching, you can perform a hard reset to revert your device back to factory settings.

Please note that all data will be deleted from the HTC Wildfire as a result of this procedure. This process does NOT delete data stored on the microSD card. We recommend backing up all of your personal data before proceeding.

1. Turn the power off. If your HTC Wildfire is frozen, pull the battery out and reinsert it
2. Hold the Volume Down button
3. Press and release the Power button
4. You are now presented with a menu that allows for Fastbook, Recovery, Clear Storage, and Simlock
5. Select Clear Storage by pressing the Volume Down button
6. Press and release the Power button
7. Now simply confirm your decision: Volume Up for YES and Volume Down for NO

If you selected YES, all data including third-party applications will be deleted from the HTC Wildfire.

Once the wipe is complete, the phone will reboot to its factory fresh state.
ai dich giúp mình với muốn reset em nó phát
Cái này là trong trường hợp em ấy bị đơ, còn bình thường thì ko phải thế đâu. Vào setting/privacy/reset to factory. Thế là ok, em ấy đã bị xoá toàn bộ những gì có trong bộ nhớ máy. Tiếc cái app nào thì nhớ backup nó ra rồi hãy reset nhé

Hard reset HTC wildfire: Chỉ dùng khi máy không vào được hệ ĐH, còn nếu vào được thì làm như cách ở trên đơn giản hơn.
- Tắt máy, nếu máy bị treo thì tháo pin ra sau đó lắp vào.
- Ấn và giữ phím volume down
- Bật nguồn
- Lúc này bạn sẽ thấy xuất hiện một thực đơn trải xuống: Fastboot, Recovery, Clear Storage, and Simlock.
- Chọn clear storage bằng cách bấm nhiều lần vào phím volume down để di chuyển vệt sáng đến đó.
- Nhấn phím nguồn để đồng ý.
- Xác nhận cuối: ấn volume up = đồng ý, volume down = quay lại.
Chờ vài phút, máy sẽ khởi động lại và về các giá trị cài dặt ban đầu.
-------------------------------------------------------------------------
Hiện tại có 3 soft em thấy dùng được: Auto task manager, AndExplorer, AppInstaller. Vẫn đang tìm off screen cho tiện nhưng chưa thấy, mấy pm khóa em dùng cả rồi nhưng chưa cái nào có tác dụng với Android 2.1 này.
sicunhen
ĐẠI BÀNG
14 năm
nếu bạn không thể bật điện thoại hoặc truy cập của bạn cài đặt điện thoại, bạn vẫn có thể thực hiện một nhà máy thiết lập lại bằng cách sử dụng các nút trên điện thoại.

1. Với các điện thoại bị tắt, bấm và giữ VOLUME DOWN nút, và sau đó một thời gian ngắn sau đó nhấn nút POWER.
Lưu ý: Nếu bạn không chắc chắn liệu của điện thoại điện bị tắt, gỡ bỏ và sau đó lắp pin.

2. Chờ cho màn hình với ba hình ảnh Android xuất hiện, và sau đó phát hành TẬP nút xuống.

3.
Bấm VOLUME DOWN để chọn BẢO QUẢN CLEAR, và sau đó nhấn POWER.

4. Bấm VOLUME UP để bắt đầu thiết lập lại nhà máy.

---------- Post added at 03:31 PM ---------- Previous post was at 03:29 PM ----------

hehee da thanh công, vừa ấn nhầm nút Up trc nên máy ko co tin hieu gì chỉ rung rung vài cái rui LED màu xanh thui
ôi h phải cài lại từ đầu
sicunhen
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy các bác cài bao nhiêu Pm rồi của em có tưng đây share cho mọi ng test nhé
1 alamclock plus
2 androzip
3 APN (on/off GPRS)
4 AsTRo ( ai cung co)
5 blackgroun ( chọn hinh nen)
6 battrery level báo % của pin
7 compass
8 data counter ( dem GPRS)
9 google tránlat
10 hand SMS
11 jewel 😁
12 yahoo
13 opera
14 ringdroi
15shake play nẽt
16tallkin tom ( cái này vui vui )
17 tcallbolck ( xài ok nhất)
18 vietbando
phù đc tưng này, h cài lại mệt ghê, mình đk gói 300mb 3G , dung dc mấy hôm h con 50mb 😔 sợ thật máy như cứt
sicunhen
ĐẠI BÀNG
14 năm
reset xong thấy cái xoay màn hình ok rồi , nghi nghi cái shake play next nó ảnh hưởng

---------- Post added at 04:51 PM ---------- Previous post was at 04:51 PM ----------

nhung cài nhiu Pm cung thấy xoay man hinh hoi chậm đi tí 😁
supi7
CAO CẤP
14 năm
của mình cái 1 số ứng dụng sau.mọi người tham khảo
1-3D compass:la bàn 3D
2-adobe reader:
3-advavced task kill:
4-âm lịch
5-andexplore:quản lý file
6-android system...: thông tin về bộ nhớ,ram.........
7-andro zip:giải nén file zip ngay trên đt
8-barcode scanner:quét mã vạch
9-battery undicato...:báo bin và nhiệt độ bin
10-callfilter:chặn cuộc gọi
11-compass:la bàn
12-documenter to go:chức năng văn phòng
13-dr.web for android
14-ES security....:khóa ứng dụng
15-ghost radar...: rada quét gì không hiểu....? hê hê
16-g00gle sky map
17-gps status
18-handcent SMS:tin nhắn như trên iphone
19-yahoo mail:truy cập nhanh mail yahoo.soạn viết gửi và nhận ngay
20-yahoo messenger:
21-mini info:thông tin bin,tình trạng bin.........
22-multitouch:kiêm tả độ phân giải màn hinh
23-music player
24-netcounte:kiểm tra mb khi truy cập= wifi
25-paint:vẽ
26-photoshop
27-ringdroid:cắt nhạc chuông
28-rmaps:bản đồ xoay theo hướng la bàn
29-super compass:la bàn giao diện nhw trên iphone
30-task mannager
31-vietnam:phần mềm tổng hợp.bản đồ+.......
32-wifi analywz
còn có 1 số game nữa

basket ball lite: tạm dịch là bóng rổ
33-ghost chaser:y hệt bacman
34--grave digger: game hành động ma
35-last city:đấm bốc
36-papijump
37-speed skater:trượt 3 tanh
38-tank ace 1994: 3D
39-solo lote:đàm ghi ta
40-xpiano:đàn biano
còn rất nhiều.anh em cứ lên market tải về xài
supi7
CAO CẤP
14 năm
con này kiểm tra = phần mềm android system thấy Ram max có 313 mb.mà trong thông số vỏ hộp ghi là 384 mb nhỉ.

anh em thỉnh thoảng dùng phần mềm advanced task kill..hoặc task manager.. nhấn vào dòng chữ kill seleted apps cho nó hổi lại bộ nhớ ram nhé
supi7
CAO CẤP
14 năm
phần mềm âm lịch.ai thích thì tải về giải nén cài vào máy nhé
am lich.rar
bác nào cho e hỏi cái máy này bây giờ có bao da ko. mua ở đâu ở HN.giá cả tnao.
sicunhen
ĐẠI BÀNG
14 năm
ông kia cài gì nhièu thế, tôi cài cái bản đồ 3d bị lỗi camera luôn, chán weo

---------- Post added at 09:16 PM ---------- Previous post was at 09:15 PM ----------

gần 7 nhé , tự mua bao da thôi, nó ko km cho đâu
sicunhen
ĐẠI BÀNG
14 năm
15-ghost radar...: rada quét gì không hiểu....? hê hê là kiem tra xem bên cạnh có ma ko ý 😆:cold:
con máy cái kiem tra Mb data chả có cái nào đúng cả , chưa tìm đc cái nào ngon, còn cái black list thì cài vào vô hiệu hoá chức năng úp máy tắt chuông
9-battery undicato...:báo bin và nhiệt độ bin
cái đó có báo % của pin trên quả pin ko? nhìn thấy có thằng nó có mà ko biết cái nào
8-barcode scanner:quét mã vạch thử quét mà chả thấy nó phản ứng gì
supi7
CAO CẤP
14 năm
cái rada đó quét gì ko biết luôn.thỉnh thoảng mình ngồi chỗ đông người.thấy nó quét đươc vài đốm đỏ.xong lại vài đốm vàng.vui lắm
cái báo bin và nhiệt độ bin.nó báo chuẩn đó
cái quét mã vạch.cần có mạng để check.ví dụ bạn quét cái mã vạch tren vỏ hộp.nó sẽ hiển thị đúng thông số.có cả hình ảnh kèm theo.khá thú vị và chính xác
Hôm nay thấy có thằng dùng SE X10 Mini chơi được Racing Thunder 2 fullscreen. Về check lại thì thấy X10 Mini có cùng độ phân giải QVGA với Wildfire. Như vậy thì khả năng Wildfire cũng chơi tốt Racing Thunder, bác nào thử cài xem 😃
Mình thì mê trò Skyforce từ hồi còn dùng Winmo, hình ảnh cũng ok nhưng mỗi cái chơi cái này mà chỉ tay trên màn hình thì lại bất tiện hơn dùng bút với Winmo, cũng thử đâm đầu đi mua 1 cây bút dùng cho màn hinh điện dung nhưng té ra tệ quá, không nhạy như ngón tay...

Các bro có tuyệt chiêu nào khác không? hoặc biết loại bút nào nhạy nhạy...thì chỉ mình với
hbcovn
ĐẠI BÀNG
14 năm
game này cho phép điều khiến bằng cảm biến không gian(không biết dùng từ có đúng không), kiểu nghiêng ngửa diện thoại đê diều khiển máy bay,thế mới Pro chứ 😁, cài đặt bạn vào: Options->control->ACCEL

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019