Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thảo Luận về V8403 Viettel

MrH0ang
31/10/2012 2:26Phản hồi: 4.758
4.758 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

serip12
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình dùng launcher wp8 đó mấy bạn, đẹp nhưng mà hơi tốn ram tí, tại mình cũng chỉ dùng cơ bản thôi à 😁
http://www.tinhte.vn/threads/1639156/
Ế! Thế không bác nào bán giá 1 triệu cho em à? hjc😔
máy mình thỉnh thoảng nó lại ngủ quên, đánh thức nó ko chịu dậy, chỉ có cách tháo pin ra rồi khởi động lại mới đc. có ai bị thế ko?
ken0168
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhlongsp Máy tôi cũng như bác lun, ko biết có phải lỗi đồng loạt ko nữa ,hay là do mình cài nhiều ứng dụng quá

Sent from my V8403 using Tinhte.vn
@ken0168 Máy mình cũng bị giống vậy nè lâu lâu nó treo bấm k ăn bấm phím cứng cũng k ăn chỉ có tháo pin ra mới mở lại được 😕
Đọc đến trang 70 và không đủ kiên nhẫn để đọc nữa. mới có hơn 1 tuần không vào mà pic phát triển dữ quá.
có 2 vấn để muốn hỏi và nhờ các bác chỉ giáo.
1. chuyển app sang thẻ nhớ. em vẫn loay hoay không thể chuyển được face,yahoo và 1 số...qua thẻ nhớ. Dùng mobile to go cứ báo lỗi filae như mấy bác. ( em sài win 8)
2. vấn đề root không biết ae vọc sĩ nhà mình đã xử được nó chưa ạ. rất quan tâm.
@khanh231988 vâng tks ạ
@hjhjhahahoho Đáng lẽ mình trả lời bạn sớm hơn rùi nhưng tại mới flash rom cái đt nên chưa cài ứng dụng tinhte trên đt nên ko có thông bthaaysee khi bạn post bài. giờ mở web lên mới thấy! để cài lại cái đã!
@hjhjhahahoho sau đó dùng chính cái mobile to go xóa app đó đi.
1.chọn áp-> chọn biểu tượng bukup. -> chọn chỗ lưu dễ nhớ
2.chọn áp -> nháy vào biểu tượng thùng rác.
3. mở thư mục chứa file mà vừa nãy mình lưu:
kick file .apk -> tick install to SD.... -> ngồi đợi-> close.

xong. chúc bác thành công!
@khanh231988 cài xong mở Android SDK Manager lên đánh dấu check vào Andriod SDK Platform-tools rồi nhấp chuột vào Install packages... ở góc dưới bên phải cửa sổ Android SDK Manager. Đợi nó tải và cài xong thì vào C:\Program Files\Android, coppy thư mục android-sdk ra phân vùng c của đĩa cứng ta sẽ có C:\android-sdk
Bật usb debugging trong menu> cài đặt> ứng dụng> phát triển. rồi kết nối điện thoại với PC ở chế độ sạc (không bật chế độ lưu trữ). Mở CMD của windows lên gõ vào (mỗi dòng lệnh ấn enter nhe):
E không hiểu bác ạ.
-Android SDK Manager là mở ở đâu
- coppy thư mục android-sdk ra phân vùng c của đĩa cứng ta sẽ có C:\android-sdk còn cái này là cóp file android-sdk ra và cóp vào C/android-sdk à bác.
- Mở CMD của windows lên gõ vào CMD là gì bác
- Ta được vậy phải không
"c:\android-sdk
$
adb devices
$
adb shell
$
pm setInstallLocation 2
$"
bebi1250
TÍCH CỰC
11 năm
bực quá.tìm đủ mọi cách rồi mà con này cứng đầu quá.cài được superuser với link2SD rồi mà không làm gì được.
nhờ các pro check hộ xem em này có bị khoá bootloader không còn mỗi cách duy nhất này thôi
Mình cũng đang định mua em này, bạn nào cho hỏi vài vấn đề:
+Các chức năng chính như nghe, gọi, sóng sánh tốt chứ?(của cả 2 sim)
+ Em này xài 3g thế nào vậy?
+ Khi mua được tặng sim viettel 10 số mình có được chọn không,có nhiều số để chọn không?
Thanks
Ngdthtrung
ĐẠI BÀNG
11 năm
để mình nói rõ lại chỗ này nè. Bạn cài các phần mềm vào điện thoại. sau đó kết nối đt với computer thông qua mobile go. rồi trong giao diện chương trình mobile go, bạn export phần mềm đó lưu lại vào trong computer của bạn. rồi mới xóa phần mềm đã cài trên điện thoại đi. sau đó vào lại mobile go, tiến hành add ngược lại phần mềm đã export lúc này vào thẻ nhớ. tức là cài lại trên máy tính, chứ ko phải cài từ thẻ nhớ nhé.
cái máy lày của viettel hơi lạ bác nhỉ sài 1 tháng nay , mình sài các máy khác yếu hơn 1 chút vô xem phim m.megafun.vn dành cho di động được, phải xài mạng vnpt , nhưng khi chuyển qua em này không xem được dù đã load phim nhưng không có hình đen ngòm ngòm , hay do sim viettel thế nhỉ .......
mình chuyển qua thẻ sd theo cách sau đơn rản như đan rổ luôn
đầu tiên vô phần cài đặt chọn
ứng dụng rồi vô mục phát triển
chọn sữa lỗi usb xong
tiếp tục cắm cáp usb vào máy tính , mình sài win xp
tiếp theo bấm vô strar chọn run gõ cmd nha !!!
adb devices sau đó tiếp tục gõ
adb shell pm setInstallLocation 2
thế là ok . mình làm 4 lần rồi được liền , như mấy bác kia hướng dẫn
bebi1250
TÍCH CỰC
11 năm
có bác nào pro về mấy vụ root rét pm inbox cái.toàn hỏi tùm lum ko à.
các bác chịu khó tìm kiếm trước rồi hỏi sau được không?
@bebi1250 Mời bác vào hội thoại với tụi mình. Nếu bác có nhiệt huyết anh em sẽ chia sẻ cho bác những tool và ROM stock cần thiết
chưa thấy ai root đc. Hừm dùng android mà nhà ko có máy tính cũng trả làm gì đc. Chán
sangthu1396
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko có.trong sim mình del hết rồi
@sangthu1396 ứng dụng danh bạ và tin nhắn mặc định của máy thiếu nhiều tính năng lắm. nếu cần xóa danh bạ thì các bạn nên cài ứng dụng riêng.
bebi1250
TÍCH CỰC
11 năm
nhảm😔
@bebi1250 Sao không thể mời bác vào hội thoại được nhỉ :(
bebi1250
TÍCH CỰC
11 năm
@st13th09 bó tay thôi ra xem cổ vũ cho vietnam đã
@bebi1250 Bác rời cuộc hội thoại với mình đi và follow, ignore với mình đi
sangthu1396
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình có cần xóa danh bạ đâu. Tại cái icon sms nó cứ báo là có tn chưa đọc,mà kt thì đọc hết rồi
@sangthu1396 xin lỗi bạn tại mình nhiệt tình quá chưa tìm hiểu kĩ nên nhầm!😔
Mình cũng đang định mua em này, bạn nào cho hỏi vài vấn đề:
+Các chức năng chính như nghe, gọi, sóng có tốt không?(của cả 2 sim)
+ 3g dùng ok không?
+ Khi mua được tặng sim viettel 10 số mình có được chọn không,có nhiều số để chọn không?
Ai biết nhờ tư vấn hộ nhé( vừa post trang 126 nhưng ko ai trả lời nên post lại😆
Thanks
haimeru173
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nohssiwi Tinh on dinh thi minh da test.choi dota rat ok
Ko lag ko delay.con ngon hon ca con dcom 3g cua thang ban.sr moi tat cai go tieng viet ma ko biet bat lai o dau.😁:D
Sent from my V8403 using Tinhte.vn
@anhquang0789 1. sóng sánh tốt.
2. 3G tuỳ khu vực. hum qua mình có dịp đi các khu vực khác nhau và dùng 3g. vẫn để 2 sim và luot web thì thấy nó chạy ầm ầm như cỗ máy 😃. làm mình cũng khá bất ngờ. luot nhanh ko kém gì wifi. (vẫn để 2 simnhé)
nhưng khi về nhà thì nó chạy khá châm. tắt 1 sim thì mới nhanh đc.
kết Luận: 3G mạnh yếu còn tuỳ vào khu vực.
3. sim số chọn vô tư. NHƯNG tuỳ nhé bạn. VD bạn đến 1 cửa hàng. cửa hàng đó còn có 2 cái máy chưa bán đồng nghĩa là bạn sẽ có 2 sự lựa chọn.
1 cửa hàng khác còn 5 con chưa bán. bán sẽ đc 5 lựa chọn. chọn vô tư trong 5 cái sim đó thui hehe
vì đây là bộ KIT kèm máy nên nó nhập bao nhiêu máy về sẽ có bấy nhiêu cái sim.
@MrH0ang nhà em có cái bts việttel phía sau nên có lúc 3g lên được 6000kbps. thật là sướng :p
@nohssiwi gần trạm BTS ko sướng tí nào đâu hi. gần đó thì xấu cho sức khoẻ nhưng sướng cho điện thoại hjhj
May tot
3g chay veo veo
Sim chon vo tu
bebi1250
TÍCH CỰC
11 năm
chán bực cai máy này quá

screenshot_1124162750.png |

zsilvaz
ĐẠI BÀNG
11 năm
mọi người cho mình hỏi
1.có phần mềm nào nghe nhạc hay hay vs nghe được nhạc chất lượng cao không zậy mọi người,vs lại mình có thể download nhạc chất lượng cao ở đâu.
2.mình định cài từ điển anh việt cho máy mà ko biết cài cái nào,mọi người ai có thì úp lên cho mình vs.
hì.thanks
@zsilvaz 1.máy này chưa root nên chỉ cài playpro hay neutron music là ok nhé
tải nhạc ko mất tiền mà chất lượng thì vô. chiasenhac.com nhé
2.cái này mình ko dùng nên ko bít hohi
đảm bảo cái bác box hình kia ram ko khá hơn 28mb hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119