thảo luận về x7

truchuy
17/1/2012 16:8Phản hồi: 103
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình thấy X7 chạy nuột đó chứ, nhất là từ khi em nó lên đc Belle :X game HD thì mình thấy chạy cũng nuột, k giật tý nào, trên lớp có 1 thằng dùng 701 muốn kiếm cái game bluetooth chơi mà k có 😁 ae có game nào hay share đi
gacondkh
TÍCH CỰC
12 năm
Mình mới mua X7 hôm qua nhờ bác anhtuancl294 đã h@ck được phone cài một số phần mềm và dùng thử 1 đêm cảm nhận sơ sơ thế này:
Máy hơi to nhắn tin hơi khó....nhưng được cái mình cũng hay gọi điện nên cũng không vấn đề gì lắm :dance:. chất lượng cuộc gọi quá ổn, bộ lọc ồn tuyệt vời tiếng vào và ra đều rõ ràng...đã test cùng một em máy 1208(do hoàn cảnh chỉ có em này để test thử).
Camera, chụp ảnh.... không xuất sắc nhưng cũng ổn. kém cái Nikon3100 :cold: do không có focus nên máy chỉ dùng để chụp xa, chụp phong cảnh, nếu dùng để chụp gần bạn sẽ hơi thất vọng đó. Flash tốt..
Game và ứng dụng: ăn đứt con N8 của con vợ em.. có thể là do cùng hệ điều hành mà lại có màn hình lớn nên ấn tượng hơn, loa ngoài quá ok..
cảm ứng: sau khi lên belle và h@ck đã rất mượt nhưng hơi vấp ở phần menu lớn một chút nhưng cái này vì tình yêu Nokia nên bỏ qua:smug:. nếu các bác so với Iphone thì em không biết nhưng so với dòng SS galaxxy thì khỏi nói đảm bảo là chuẩn hơn nhiều.
tùy biến giao diện: cái này hơi thay đổi nhiều so với các dòng máy trước làm em cũng hơi vất vả khi mới tiếp xúc nhưng giờ quen rồi thấy ổn
Hình thức: có thể với một số người hình thức của X7 là xấu nhưng có phải ai cũng mê nhạc ROCK đâu đúng không các bác...mỗi cái tội mấy phím tắt tăng âm với chụp ảnh ở vị trí hơi khó bấm...điều đặc biệt là máy đúc nên đảm bảo không bị tráo pin:dance:.
my nokia.................................vì tình yêu là không mặc cả👼👼.....
em cũng dùng x7, yêu em ở hình thức cứng cáp, bỏ luôn chú IP nhõng nhẽo. Chất lượng x7 ngon lành, đàm thoại và pin up len belle khá tốt
Dear Everybody...
Chi cung co nguoi ban o My moi goi ve cho con x7,cua nha mang Rogers...cac nhan xet cua cac ban C da doc het va co nhan xet rieng ve con x7 C dang xai:
1- may nong hon may binh thuong khac khi goi or nghe dt khoang 15~30p
2- the nho C dang xai la 8gb,way phim tot,k bi giat nhu cac ban noi...
3-con x7 C dang dung cu hay tu tat may ma k tu reset lai........
Chi da 40t roi...hic,nen cung khong bit nhieu ve dien thoai lam,C mong cac ban tre co thoi gian jup C reset lai con x7 nay co duoc k?C doc tren tocpic http://www.tinhte.vn/threads/1071597/ nay ban anhtuancl294 da viet rat hay va hinh nhu cung rat ro rang,nhung tiec la cac thuat ngu ve dien thoai C k ranh lam...vay mong cac ban tre jup C nha....?cam on cac ban rat nhieu...chuc moi nguoi suc khoe,binh an..
các bác ơi ..cho tớ hỏi... mún nâng cấp x7 lên belle = nokia suite 3.3 dc k
Dear Tuan
Chi cung co nguoi ban o My moi goi ve cho con x7,cua nha mang Rogers...cac nhan xet cua cac ban C da doc het va co nhan xet rieng ve con x7 C dang xai:
1- may nong hon may binh thuong khac khi goi or nghe dt khoang 15~30p
2- the nho C dang xai la 8gb,way phim tot,k bi giat nhu cac ban noi...
3-con x7 C dang dung cu hay tu tat may ma k tu reset lai........
Chi da 40t roi...hic,nen cung khong bit nhieu ve dien thoai lam,C mong cac ban tre co thoi gian jup C reset lai con x7 nay co duoc k?C doc tren tocpic http://www.tinhte.vn/threads/1071597/ nay ban anhtuancl294 da viet rat hay va hinh nhu cung rat ro rang,nhung tiec la cac thuat ngu ve dien thoai C k ranh lam...vay mong cac ban tre jup C nha....?cam on cac ban rat nhieu...chuc moi nguoi suc khoe,binh an..
gacondkh
TÍCH CỰC
12 năm
http://www.tinhte.vn/threads/1071597/page-13#post15398912
của chị đây
bạn nào đang xài con x7 cho mình xin bộ giải mã âm thanh của em nó đi. cám ơn nhiều
jimmyctho
TÍCH CỰC
12 năm
X7 có thiết kế rất hợp với nam giới. phiên bản màu trắng đã xuất hiện, nhìn rất là hấp dẫn.... cấu hình trung bình nhưng khi lên belle máy chạy rất tốt, ko thì up CFW của ae trên diễn đàn thì máy nhanh hơn, hữu dụng hơn. điện thoại có thời gian sử dụng lâu hay mau cũng do cấu hình. cấu hình cao cấp thì máy mau hết pin. Nên với X7 mình thấy trung hòa tất cả các yếu tố rồi. rất đáng mua.
theo bản thân mình thì cấu hình của x7 so vs các smart phone hiện nay là thấp,nhưh thấp ở đây k đồg ngĩa vs cùi như nhữg máy khác
nokia đã tạo ra 1chiếc smart phone đồg đều cả phần cứg lẫn phần mềm,khi sử dụg k bị lỗi lầm gì cả😃
smart phone của nokia tuy cấu hình thấp nhưg tíh ổn địh cao và ít lỗi,cá nhân mìh đáh giá cao nokia hơn IP
TIT10
ĐẠI BÀNG
12 năm
IP 4S chip là 1,3 GHz gì đấy , cũng hệ điều hành đa nhiệm đấy nhưng chẳng chạy nổi 2 ứng dụng song song cho ra hồn , loa ngoài và chất lượng âm nhạc thì ôi thôi rồi ! Còn thua cả E72 😃

Tuy X7 , N8 ... chip có 680Mhz thôi nhưng chạy 1 lúc vài chục cái ứng dụng cũng vẫn xử lí mượt mà ! Nói chung ai mà thích màu mè ,

thích theo hội chứng đám đông thì cứ IP mà dùng , Ai thích sự ổn định , thích đơn giản và hiệu quả thì đến với nokia !
mình thấy cái iOS còn non chán so vs sym,nếu k có 1chợ ứng dụg đồ sộ thì iOS chả khác gì bada,vớ vẩn vô cùg.Mà có khi bada lên đến bản 5.1 thì cũg ăn đứt iOS 5.1
Mà x7 nhìn mượt nhỉ,mìh thấy nó rất chi là tih tế😁
gacondkh
TÍCH CỰC
12 năm
mình chưa dùng IP, chắc tại mình không thích chạy theo số đông, lại hơi "hoài cổ" một tý nên ít khi chạy theo cái mà mọi người gọi là mốt thời thượng, mình thích dùng smart phone vì hay phải đi công tác lúc trên oto có cái vục vặc hoặc khi cần có thể sử dụng thay máy ảnh và quan trọng là thời lượng pin phải khá một chút. với các nhu cầu cũng như sở thích của mình thì mình thấy X7 thuộc loại Ok vào thời điểm hiện tại
+ Nghe gọi chuẩn, lọc âm rất tốt nhé. sóng thì không biết....thấy nhiều lúc còn 1/2 vạch sóng max nhưng chưa thấy mất sóng bao giờ😁.
+ Nghe nhạc OK mình thích nghe nhạc trịnh quang dũng hát, trước dùng N5530 giờ sang X7 nghe hay hơn hẳn:D.
+ Chụp hình ổn, quay phim khá (kém cái nikon D3100 :mstickle😃, màu sắc hiển thị trung thực (điểm mạnh của dòng máy Nokia), tuy cũng vài lần phải dùng con N8 của bà xã để chụp ảnh vì X7 không có focus chụp ảnh chi tiết nhỏ ở khoảng cách gần là hơi bị củ khoai (mình ghét mỗi vụ này). nói chung là với mức giá khoảng trên dưới 8 củ mình hài lòng với X7.
Ơ,dòg X của Nokia à dòng giải trí mà:| bác nói như... chịu bác luôn,bó tay==!
TIT10
ĐẠI BÀNG
12 năm

Chuẩn rồi ! Chỉnh là lệch 😃
X7 mình ít lỗi vặt nhỉ! hihi... nào là 603 thì mất logo phía sau, nào n8 thì bị tuồn hàng dỏm ra ngoài... Từ khi mình mua x7 về chạy bản hack lại sau này chạy bản cook của anhtuancl294 thì rất chi là hài lòng với số tiền mình bỏ ra.:D Chắc cũng vì X7 ít vấn đề vặt nên cũng ít có bài thảo luận về nó.. hì hì..
có ai giao lưu x7 với n8 ko...............
TIT10
ĐẠI BÀNG
12 năm

Bạn ở đâu ?

Tình hình N8 của bạn thế nào ?

Máy mình X7 còn bảo hành đến tháng 7 , Hình thức mới 95% Máy màu trắng ! Không lỗi lần gì ! Cài CFW do mình và anhtuancl294 cook nên lung linh miễn bàn !
bay ruì.bác bán x7 ko...............
TIT10
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình máy mình là như thế ! Mình cũng ko muốn bán nhưng bạn cứ cho cái giá đi ! ok mình cho em ý ra đi :p
CUBASE
TÍCH CỰC
12 năm
mua X7 đê, dùng X7 phong cách hẳn 😁
mình may mắn được dùng khá nhiều dòng đt . gần như là tất cả các dòng có trên thị trường. và mình thấy ko nên mang dòng này ra so sánh với dòng kia. mỗi dòng có cái hay riêng của nó. nhưng nói thật mình thay dt hoài nhưng có 1 cái luôn ở bên mình là cái 1100...
neu muon chuyen sang 2G thi dung phan mem di ban oi.tren tinh te co do.minh cung dang dung X7 va hoan toan chua thay loi gi nhu may ban tren noi
xuanmaitkv
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bạn dùng x7 ơi cho mình hỏi tý ; dt của mình mỗi khi cắm sạc pin vào nà mất cảm ứng không vào được ứng dụng nữa có phải mặc định máy như vậy không . mình dùng sạc theo máy luôn , nhân tiện hỏi muốn up lên belle thì làm ntn ?
@xuanmaitkv chọn bản FW khác đi bạn nhé. X7 ko có lỗi như vậy đâu
http://www.tinhte.vn/threads/1071597/
co bac nao may bi nhu e ko vay ? cai ban cook cua bac tuan roi may bi cham khi quay man hinh , luc em chay may phan ung dung va co cuoc goi la may e bi reset ngay .co cach giai quyet loi nay ko vay cac bac?
@hunguctt Update bản mới rồi. abnj format máy với thẻ trước khi up.
itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
moi nguoi cho minh mot cai dia chi tin cay de up con x7 va hack cua minh len phan mem moi voi. cam on moi nguoi nhieu
@itxuankha vào đây có hướng dẫn và CFW chuẩn cho X7
http://www.tinhte.vn/threads/1071597/
Xài x7 được 8 thág mình thấy rất tốt
chơi game nuột
kiểu dáng ảo tung chảo😁 nên nhìn có vẻ gọn và mỏng hơn các máy khác của nokia
màn hình sáng và sắc nét hơn các máy khác
màn 4inch to uỳnh dùng swype phím to to to nhắn tin rất nhanh và chuẩn
được cái 2 loa nữa xem fim cấm phản nàn luôn (trừ flv :p)
quay film ngon
kết nhất là vỏ bằng hợp kim + cạnh dẹt và mỏng khi cần thiết có thể mang ra làm ám khí phi vào đầu thằng khác tương đương với cục gạch =» có thể gây án mạng:D
xuanmaitkv
ĐẠI BÀNG
12 năm
ep len belle bang nokiasuite vẫnvay na hjx

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019