Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thật sự cần 1 FW-N8 Không CÁ NHÂN HÓA

199xpro
28/4/2012 19:4Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chậc chậc chậc... 😁 :D :D...
Hay rồi. Có người nhờ vả người khác giờ lại quay sang cắn trộm bêu riếu người ta kìa. Đúng là ăn ở 2 mang.
Nói cho cùng mỗi người 1 ý, thích 1 CFW nhanh, gọn, đẹp thì tìm 1 CFW của ai đó làm ra mình ưng ý thì xài, không thích thì mình dùng FM gốc chèn thêm cái hack vào mà cài app...

Bạn Manhdk có nói : Nếu làm cho mọi người thì phải theo sở thích ý kiến mọi người...

Vậy mình hỏi bạn, bạn có thể làm ra bao nhiêu bản CFW cho những THÀNH PHẦN và SỞ THÍCH như vậy??? vì mỗi người mỗi ý mỗi sở thích mà.??? đã động chạm tới FM chỉnh sửa dù ít hay nhiều đó cũng là cá nhân hóa, cũng như tôi chơi xe cổ " xe càng cổ càng nhiều đồ zin thì càng có giá trị, nhưng đồ zin mà nó ko dùng được nữa, hoặc dùng bị lỗi này lỗi kia... Tất nhiên phải bỏ cái zin đó để thay cái LÔ khác vào để dùng cho ngon lành, chạy cho an toàn chứ :D ".

Quan điểm riêng của tôi là cái gì nguyên bản dùng ngon, chuẩn = dùng tiếp, cái nào zin + nguyên bản -> lỗi này lỗi kia = đồ bỏ. Chỉ cần NGON - BỔ - RẺ là MÚC. ko lăn tăn. Dám chơi dám chịu mà.

P/S: đây là 1 topic giúp đỡ và tranh luận thẳng thắn = chính những người đam mê CFW. chứ ko phải 1 topic để VĂNG NHỮNG LỜI LẼ GÂY PHẢN CẢM cho người đọc. Thân! :D
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
@honda67mongcai "Chậc chậc chậc... :D :D :D...
Hay rồi. Có người nhờ vả người khác giờ lại quay sang cắn trộm bêu riếu người ta kìa. Đúng là ăn ở 2 mang.
Nói cho cùng mỗi người 1 ý, thích 1 CFW nhanh, gọn, đẹp thì tìm 1 CFW của ai đó làm ra mình ưng ý thì xài, không thích thì mình dùng FM gốc chèn thêm cái hack vào mà cài app..."
<- vậy thì lên "Tinh Tế " làm gì ? Mong muốn được giúp đỡ mà lại...

"Nói cho cùng mỗi người 1 ý, thích 1 CFW nhanh, gọn, đẹp thì tìm 1 CFW của ai đó làm ra mình ưng ý thì xài, không thích thì mình dùng FM gốc chèn thêm cái hack vào mà cài app..."
<- vậy thì không phải là Tinh Tế nữa rồi, đây là cộng đồng chia sẻ chứ không phải là cá nhân !!!

"Vậy mình hỏi bạn, bạn có thể làm ra bao nhiêu bản CFW cho những THÀNH PHẦN và SỞ THÍCH như vậy??? vì mỗi người mỗi ý mỗi sở thích mà.??? đã động chạm tới FM chỉnh sửa dù ít hay nhiều đó cũng là cá nhân hóa, cũng như tôi chơi xe cổ " xe càng cổ càng nhiều đồ zin thì càng có giá trị, nhưng đồ zin mà nó ko dùng được nữa, hoặc dùng bị lỗi này lỗi kia... Tất nhiên phải bỏ cái zin đó để thay cái LÔ khác vào để dùng cho ngon lành, chạy cho an toàn chứ :D ".

Quan điểm riêng của tôi là cái gì nguyên bản dùng ngon, chuẩn = dùng tiếp, cái nào zin + nguyên bản -> lỗi này lỗi kia = đồ bỏ. Chỉ cần NGON - BỔ - RẺ là MÚC. ko lăn tăn. Dám chơi dám chịu mà."
<- phần này bạn quay lại #1 đọc kĩ lại nhé.
mình hỏi bạn. 100% các FW trên tất cả các diễn đàn đều làm là gì ?
- đưa các mods vào giúp cải thiện tình trạng máy. <- điều này tất cả mọi người đều làm, chính vì vậy mà họ mới tìm đến "Cook, mods, thay đổi FW."

Còn về giao diện, cũng có cái đẹp cái xấu, vừa ý người này, trái ý người kia, nên em mới bảo rằng
"Điều em mong muốn ở việc thay đổi những widgets

- Các widgets nên giữ ở mặc định, nếu các bản cook muốn cho thì em nghĩ nên làm 2 bản. 1 bản cook sẵn trong fw, 1 bản để mặc định nhưng các widgets đó đóng gói lại. ai muốn cài thì cài."

Rất mong đọc kĩ trước khi comment !!!

Em cũng sẽ post mấy ảnh về các widgets bị cá nhân hóa cho mọi người cùng chiêm ngưỡng !
@199xpro Chậc chậc... chậc...:D
Đúng là khó nói nhỉ?.... Vậy sao bạn ko tự cook lấy 1 bản mà dùng? những trang hướng dẫn có đầy đấy thôi, hoặc sang hẳn symbianvn.net mà học hỏi... Trước khi CM tôi đều đọc rất kỹ bài.
Tất nhiên là AE cùng niềm đam mê thì phải giúp nhau rồi. heieur cái gì giúp cái ấy, ko hiểu ko giúp... vậy thôi.
Vậy tôi hỏi bạn, Dư lào mới là tinh thần TT??? dư lào mới là tinh thần CÁ NHÂN??? Sao các ông CFW khi cook song 1 bản ngon ko dữ lại mà dùng lại quăng lên TT mà làm giề? ko phải chia sẻ giúp đỡ ae à??? Còn chuyện cá nhân hóa tôi nghĩ chẳng cái gì là ko cá nhân hóa cả. nếu ko muốn cá nhân hóa thì dùng FM GỐC cho lành. còn đã đụng vào FM, dù thay ít hay nhiều cũng là CÁ NHÂN HÓA hết. Tất nhiên đây là sở thích của bạn avf nhiều người nữa. Nhưng lý do gì để những bản CFW dư thế trôi vào quên lãng, để rồi người ta vẫn đi tìm những CFW cá nhân hóa để cài vào máy... ???? Đơn giản thôi mà... Chứ tôi ko cãi nhau với ai, chẳng qua thấy có mấy người có lẽ hơi quá bức súc nên văng ra những câu ko đẹp cho lắm " nt chắc được gọi là tinh thần TT nhỉ :D " nên tham gia tí góp ý thôi mà. :D
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
Gửi onggia179 những điều onggia179 phân tích ở trên em không phản đối, mỗi người có 1 cách nhìn nhận khác nhau, và ở đây không phải tranh luận thế nào là " CÁ NHÂN HÓA " nữa. Em chỉ mong muốn 1 FW như em nói ở trên, và cũng rất nhiều người mong muốn điều đó, chỉ vậy thôi.
Còn như anh manhdk có nói " cá nhân hóa là do chính người làm cook thích thôi .. nếu làm cho mọi người thì phải theo sở thích ý kiến mọi người .. thân! " <- khi chia sẻ FW trên topic chắc chắc cooker cũng muốn người khác dùng bản FW của mình đúng ko ạ !!! Nhưng chia sẻ nhận được các ý kiến phản hổi thì em nghĩ cũng nên nhiệt tình đáp ứng lại nhưng mong muốn của các bạn trên diễn đàn. Như vậy mới thật sự là "TINH TẾ".

Sản phẩm mình làm ra cho chính mình, tất nhiên với chính bản thân, nó là điều vui nhất rồi. đứa con mình đẻ ra mà.
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
[​IMG][​IMG]

Email và ghi chú là 2 cái chính : nền để màu tối, còn chữ thì màu đen -> độ tương phản không có, lúc nhìn rất là khó. vậy thì cần đến widget làm gì ??? khi mỗi lẫn muốn đọc email hay ghi chú thì đều phải ấn vào để vào ứng dụng xem??? thế thì để shotcut cho đỡ tốn diện tích màn hình chứ cần gì đến widget phải không ạ !

Trong khi đó ...

Email đọc rất dễ dàng, màu chữ đen trên nền trắng, quá nổi bật, mọi người theo dõi email rất dễ dàng !!!

Đây là những điều thay đổi không cần thiết trong mỗi FW ! <- theo cá nhân.
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
@honda67mongcai bạn ko để ý là mình thay 2 thay 2 cái themes khác nhau à ? màu chữ của widget không bị phụ thuộc vào themes bạn nhé !
@199xpro Phụ thuộc chứ, nếu bạn thay 1 cái theme sáng hơn thì chuyện đọc mail quá đơn giản, nhìn rõ mà. 😁
Suy cho cùng bất cứ 1 sản phẩm nào của nhà chế tạo sản xuất ra nó mới là nguyên bản. như đầu topic bạn nói thì có lẽ bạn nên nói là " mình cần 1 CFW " ít cá nhân hóa " thì may chăng người khác hiểu bạn muồn gì và làm gì. Vậy thôi mà.
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
@honda67mongcai Mình đổi chục cái themes rồi, màu chữ không thay đổi mà. test nhiều rồi mình mới nói mà !!!
@199xpro Bạn thử bạn này xem :http://www.tinhte.vn/threads/1235737/
hỳ thui ko tranh luận nữa mình làm giúp bạn bản fw rùi kià .nhưng do không có máy để tes lên bạn tes đi lỗi gì thì pó lên mình khắc phục .ok
;)
Chuẩn kg cần chỉnh

Chỉnh rồi mất dzin=cá nhân hóa.
Tôi cook tôi xài mà chưa vừa ý, rảnh mod tiếp, hỏi bản nào là hoàn chỉnh
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
Hết cách để nói rồi :oops:. Không hiểu mọi người nghĩ sao nữa :oops:. Viết 1 topic dài như vậy, bàn luận nhiều như vậy, mà vẫn nhận được những comment như vậy. Thật là...:oops:. Vãi Củ Lạc :oops:.
@199xpro Tiêu đề thì rõ, nhưng trong bài bạn đề cập nhiều về cá nhân hóa thì mọi người có quyền nêu ý kiến riêng, đã là ý kiến riêng thì không thể nào trùng nhau, khi không giống nhau nó mới vãi.....
Bạn ntphuctang CM link FW chuẩn không cần chỉnh thì tôi nói thêm, thế nào là chuẩn.
Bạn Vãi Củ Lạc à, tôi vãi từ lâu rồi.
Đến đây Tôi xin rút khỏi topic, nếu không lại bị đụng chạm những bản CFW trong sạch
symbian123
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói thật ra thì sợ chủ topic buồn vì lập topic ra mà bị nhiều ae phản bác lại quá

thật ra mà nói thì hình như you có 1 khái niệm hơi bị nhầm lẫn 😁 vì thật sự ra chính you là người đang cần 1 bản cook fw n8 cá nhân hóa cho riêng you :D kg tin thì you cứ làm 1 cái khảo sát coi bao nhiêu người cần 1 fw như vậy ?? , còn nói thay đổi Widget mặc định là cá nhân hóa thì thôi rồi :D you đi kiếm 1 bản cook mà chưa đổi mấy cái đó hơi bị hiếm à ne , vì ít có người cùng sở thích như you lắm ne :p , còn nói về Widget thì nhiều người có mỗi sở thích khác nhau và họ cũng đã làm nhiều bộ Widget để lựa chọn 1 bộ riêng cho mình theo sở thích rồi mà ???

và xin nói thêm các người dùng những bản cook nhiều khi họ cũng kg thích nhừng Widget của bản cook đó nên đã có 1 you làm ra 1 mod để những ai kg thích nhưng loại Widget đó như you có thể thay đổi theo ý riêng của mình , vấn đề là you kg chịu quan tâm tới mod đó nên you cho viêc đó là cá nhân hóa thôi :D

sau cùng chúc you mau tìm dc bản cook ưng ý cho riêng cá nhân mình, thân:D

theo mình nghĩ thì ít nhiều thì tác giả của bản cook bạn đang xài hơi buồn đấy :p vì nhìn theo những tấm hình có Widget ở trên người ta ít nhiều cũng nhận biế dđó là sản phẩm của mình làm ra :D
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
Có lẽ mọi tranh luận nên dừng lại tại đây thôi các bác ơi !!! ;)
yueyong
TÍCH CỰC
12 năm
đang dùng bản 111.040.0904 bên simbianvn thấy cực kỳ ưng ý, nói chung chưa gặp bất cứ lỗi nào! để test xem vài ngày xem sao!
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
@yueyong Mình cũng đang dùng, bản này của taylor, có 1 lỗi là các file .doc - .docx của office không mở được trực tiếp mà phải vào Quick Office mới mở được !
BlackŠuη
ĐẠI BÀNG
12 năm
@199xpro cho mình link tải bản này với
mới đổi em n8 mà muốn nghịch úp fw quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119