HỎI ĐÁP? Thật sự rất nản về facebook 3G trên Bold 9000

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi kookyo, 5/5/12. Trả lời: 29, Xem: 1548.

1. kookyo

kookyo Thành viên

E đã bất lực trước em nó.bold 9000
    Tình trạng là wifi cứ vào là máy reset. =>ko sao sống chung với lũ
    Dùng 3G . .. nhwung cái cắm đến h này vẫn chưa được . .. sao bb nó quá phức tạp như vậy trong khi androi và ios nó quá dễ dàng cho 1 vấn đề nhỏ nhoi nhwu vâyk?

Bác nào biết cách làm face trên bold 9000 dùng 3G và ko có bis.
    Lại còn lỗi ko thể chuyển về 2G được nữa chứ . .. e chán quá

Đại ca nào giúp e e xin chân thành cảm ơn chứ chẳng lẽ cho e nó đi ở thì cũng không đành
    :
  2. conheo83

conheo83 Thành viên

bán rẻ tui con Bold 9k hư wifi đó đi bác !! gom thóc mua con androi ngon lành cành đào đmà dùng cho nó nhàng bác à ! !!
    nếu có nhã ý vĩnh biệt Blackberry xin bác mail cho em 1 phát
    tranduc.anhtuyen@gmail.com
    chúng ta sẽ thương lượng giá cả hén !!
  3. kookyo

kookyo Thành viên

có cao thủ nào giúp e với ko?
  4. iLeo

iLeo Thành viên

Nếu máy bạn bị lỗi wifi thì đừng mơ dùng app Facebook, Facebook bản 3x mới nhất đã dùng được qua wifi mà ko cần BIS.
    Và bạn đừng vội quy kết là BB phức tạp so với Android hay iOS như vậy, mỗi nền tảng có một đặt trưng riêng mà
  5. moon.seed

moon.seed Thành viên

đừng hỏi tại sao em lại trở lên như thế...
    bb nó sinh ra bis có phải đê làm cảnh đâu, mình không theo được thì phải tìm cách khắc phục + chấp nhận thôi
    conheo83 thích nội dung này.
  6. conheo83

conheo83 Thành viên

chuản như Lê Duẩn !! đã dùng BB mà no Bis cấm ...so sánh !!
  7. mrbekei

mrbekei Tìm Việc Làm Thêm

giá BIS giảm 1 nửa thì tốt! .
  8. uit.edu

uit.edu Moderator

Giá bis như bây giờ vẫn có thể chấp nhận, chỉ yêu cầu tốc độ và sóng ổn định là ok. Chứ như bây giờ còn chập chờn quá.
  9. kookyo

kookyo Thành viên

con bold của em đã die nguồn . . . thêm 1 lý do chính đáng để tạm biệt bb

Mong cho BB ko bị khai tử
  10. minhhoang05

minhhoang05 Thành viên

Chắc bạn mua hàng lởm rồi, Bold của mình wifi, 3G ầm ầm, chả cần BIS/BES gì hết, chạy sim mobi, vào mạng qua opera mini rào rào, face veo véo, chat yahoo hay Skpye qua Imo nhanh, mượt.

Thử uprom khác xem.
  11. trunglev

trunglev Thành viên

Iphone còn phức tạp hơn nhiều , cầm máy sai mất sóng, muốn load hay down media phải có Itune. muốn nghe gọi với bản lock phải dùng sim ghép. bạn dùng BB chỉ cần unlock một làn cho tất cả các bản Rom còn Iphone bạn có thể bị lock lại chỉ vì quên backup khi Up Rom. Pin kém muốn thay chỉ việc mua quả mới rồi lắp vào không cần bung máy như Iphone. cách fix lỗi phần mềm của Blackbery cũng đơn giản hơn rất nhiều so với việc sửa lỗi của Iphone . nếu bạn đã dùng và vọc cả 2 con máy bạn sẽ thấy Blackbery cực kỳ đơn giản trong việc sửa lỗi phần mềm. và tháo lắp phần cứng.
    thuongsmithMinhkt_98 thích nội dung này.
  12. Minhkt_98

Minhkt_98 Thành viên

mình thấy đa số ng dùng iphone sẽ phải lên đời liên tục khi ra táo mới, ít có ng đi lùng ip cũ xài, còn bb thì ngược lại. h đang là trào lưu của 8700. nói chung là đáp ứng dc nhu cầu sd thì xài đt nào cũng dc cả
  13. minhtuan7610

minhtuan7610 Thành viên

mình không có bis vẫn vào đc facebôk 1.6 dc.opera 6.5,google 4.5.3 chủ top đừng vội nản.mà cũng chả cần 3g hay wifi,chỉ cần edgs cũng ok mà
  14. minhtuan7610

minhtuan7610 Thành viên

mình không có bis vẫn vào đc facebôk 1.6 dc.opera 6.5,google 4.5.3 chủ top đừng vội nản.mà cũng chả cần 3g hay wifi,chỉ cần edgs cũng ok mà
  15. conheo83

conheo83 Thành viên

người ta chạy os 5 mà bác kêu người ta hạ mình dùng facebook 1,6 với operamini !!
    BB nó thiết kế để chạy với BIS , BES , anh em việt nam mình lại ít chịu xài bis , bes, nên sinh ra lắm chuyện bi hài ! hehehhe
  16. vipviet

vipviet Thành viên

Bác cài phần mềm snaptu là ok? Ngày nào e cũng vào FB mà không cần dùng Bí và Wifi,
  17. conheo83

conheo83 Thành viên

Snapptu thực chất nó cũng là 1 dạng browser thui bác !! khi nhà mạng chặn FB thì nó cũng tịt luôn ah
  18. thuongsmith

thuongsmith Thành viên

Nông lổi_ nông cạn_ thiếu tìm tòi_ không chịu khó. chưa gì đã nói về bb thế này thế kia rồi. nếu bị lỗi thì tìm cách khắc phục, up lại room xem sao. Mỗi máy, mỗi dòng có cái hay riêng, Androi, Iphone , Blackberry... đã yêu thì phải yêu cả mặt tốt mặt xấu chớ @@
  19. thodanlun

thodanlun Thành viên

Bold 9000 đú đởn xạc qua đêm thì die là chuẩn rồi, có phải 97 đâu.
    Facebook không có Bis thì dùng 1.6. 3rd thì dùng Antibrokennet. Quá đơn giản mà bạn cứ lăn tăn, toàn phát biểu liều
  20. minhtuan7610

minhtuan7610 Thành viên

có ai bị như tôi không:ngày truóc cài fb 1.6 zô bình thuong,nhung nghich ngom lên 3.0 nen ko vào đc.sau đó mình xoá 3.0 đi và cài lại 1.6 và nảy sinh 1 điều là gio ko su dụng lai 1.6 dc.khi cài 1.6 thì sau khi reset lại thì chỉ có 1 icon báo là:cần update fb lên phien ban cao hơn và không có icon fb tren máy.gio không cài dc fb vào nua.ai bị vậy ko?