Thất vọng...là thật hay sao.......BB.....Z10

ngonggia
29/5/2014 14:16Phản hồi: 150
ko biết phải điễn tả cảm súc của e thế nào....haizzz
cũng ko phải là em chưa dc thấy z10 hay con điện thoại BB nào bao giờ ...cung ko dám nói là em hiểu biết nhiều BB...
em chỉ có 3 năm dùng 9700 mà thôi...trước cung nghe em z10 dình đám này rồi...chỉ là nói thật mình dùng quen 9700 nên ko muốn đổi mà thôi..............hôm trước lên cty...mình vô tình nhìn thấy em này...cung ko định sờ vào đâu nhưng quả thật; em nó đẹp quá..; vô tình chạm đến cái dam mê bấy lâu nay đã ngủ quên của mình
;...............>>>>>>>>>mua thôi; mình ko nghĩ dc nhiều.
cũng lượn lờ tinh tế...mất mấy ngày;.............rồi quyết định mua full box luôn .
nói là làm tạt qua didong365 rước ngay 1 em z10-03 về...cảm giác các bác bán hang rất thoải mái vô tư; rất yên tâm......hàng họ cũng ngon ngẻ..
.dảm bảo 10/10 các bài đánh giá thật giả của loại hàng này.
tính em cũng xuề xòa thích đam mê thôi; thì ít nghĩ dc nhiều lắm...
về đến nhà thì mọi thứ trong em mới dắt đầu hình thành dần...haiz...đầu tiên là cái tai nghe cắm mãi nó với chịu vào lúc đầu còn cứ nghĩ chác số mình đen rồi..."nhìn em z10 mình rước về quá ngon cơ...chác ko có duyên...lắp sim thẻ sử dụng 1 ngày thì:
1. ôi thôi pin cứ như bị ăn cắp ấy....................tối qua mình sạc đầy...đi ngủ cũng để ở chế độ máy bay j đó như mấy bạn hay khuyên...sang ra thì pin còn 80%...vân tin tưởng sách đi làm cùng.........8h-12h trư chả nghịch j pin xuống còn khoảng 50%...mình bắt đầu lo thực sự...đến giờ nghỉ trưa 12-1h chiều bọn mình có lôi ra nghịch 1 tí...sau đó đi làm việc tếp tắt hết các mục...thì đến 5h chiều nó ngỏm hẳn luôn.....chán ko tả dc.
2. lúc ở nhà cầm đi làm mình thấy máy báo ko bắt dc wifi ở nhà...thử lết nối thì mấy lần nó đều báo là "hết thời gian két nối j đấy......" đang bận đi làm em cũng chả quan tâm......đến cơ quan mọi nguòi vẫn bắt wifi bình thường thì BB của mình cứ ỳ ra...haizz...đén chưa cố đi ra quán cafe tháy vẫn vậy...đến chiều muộn về pm cậu bán hàng thì cậu ta nói: là thử khôi phục về cài đặt gốc ok...
làm xong rồi thì đén cái bước xác nhận bằng wifi j đó để mở mạng nhưng ko thể bắt dc wiffi nên dành chịu....chán mình cho máy vào túi đi ăn cơm đã...ôi dc 20phút sau cảm thấy cái quàn lửng nó cũng nóng lên luôn...cho tay vội vào tùi thì ko ai khác chính là nó.......ôi.........

3.chẳng biết máy các bác thế nào chứ em dọc chuyện file pdf; vào mạng..thôi nhung mà dc 10phút liên tục thấy máy nóng nóng mặt sau pin rồi...rất lo...ko biết có phải tại số em đên ko nữa....
mai có lẽ em sẽ đi bảo hành em nó xem thế nào...nhung nếu là BB đang thạt sự tụt đốc đến như vậy...quả là thất vọng...

em ko chê j các bác bên didong365 cả nhé đánh giá các bác bán hàng rất thik; nhiệt tình; hi vọng các bác hỗ trợ em nữa thôi con nếu là bệnh chung thì quả thật sự là em đã sai lầm.......................................giờ có lẽ chỉ hi vọng là số em đen phải ko các bác................
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quatlamtu
ĐẠI BÀNG
10 năm
mua hàng xách tay 50./50 lắm bác ạ,vì thế mà hàng chính hãng lúc nào cũng cháy hàng
thangckbn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Của e cũng z10 03 màu trắng fullbox nguyên hộp tự tay e bóc máy ngon lành ko lỗi lầm
Bạn chủ thớt nên tìm hiểu thêm ở diễn đàn này.

để pin "ổn" -> không cài viber, chế độ sáng màn hình nhỏ nhất, tắt gps, tắt 3g

hic, khổ thế đấy
có ai có ý kiến không , định quất em này bên hoangha
@huonghdbkc có vài vấn đề:

1. pin yếu
2. phần mềm ít

bạn không qtam 2 vd trên thì cứ mua
baolaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
dùng vài ngày đi reset vài lần máy sẽ ổn thôi.
của tôi 01, nghe gọi > 60' và chek mail, thi thoảng FB
lhlan
TÍCH CỰC
10 năm
@baolaa Bác cho thứ 7 với chủ nhật thì tính làm gì.

Lúc đi làm ấy chứ

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Bạn xem dùm của mình có ok không? và cho mình hỏi dịch vụ PIM là gì nhỉ?
@mrhugolina Data và sóng sánh đó.
lịch, mail hoặc danh bạ thì để 24h hay thủ công, face thì tắt sync mes nếu như bạn thuong xuyên vào...
Mới dùng hay mới reset thì cái thằng Pim nó chạy ác lắm, đợi khi ổn định accounts thì máy mát và ít tốn pin hơn
Vô mục ram xem app 3rd nào đang chạy ẩn kill đi...
Nhiều lý do lắm sài quen là biết sao pin tuột ah
@raica7979 Cảm ơn bạn, đã dần dần hiểu ra rồi, hihi
chieutay
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrhugolina PIM quản lí các tài khoản mail. Không nên để auto push sẽ tiết kiệm pin đáng kể
@chieutay Tắt cái pim này ở z10 chỗ nào vậy a.zai
ngonggia
ĐẠI BÀNG
10 năm
uhm cứ cho là vạy đê...............chiều nay sẽ gặp các bác bên didong365 sớm..........hị vọng là ổn thỏa....em ko phải game thủ j cả nhưng ít hất cung phải cái dc yahoo; fac; sky; j chứ...chứ tình trang pin như vậy máy mua nói nhiều ko phải nhiều; ít ko phải ít...mà toàn lỗi cơ bản như vậy ai mà chịu cho xcam
ngonggia
ĐẠI BÀNG
10 năm
thank........mình cũng biết dc nhiều thủ thuật rồi......thế còn wifi hả cậu...........lăn tăn............
@ngonggia Ah tại bạn viết chữ to quá nên mình đọc ko hết ý, máy tự nhiên nóng thì rất là hao pin, sài thì ì ạch, theo như bạn có thể máy đang tải cái gì đó nhưng wifi ko ổn định, hoặc máy làm một việc gì đó nhưng ko tắt, bạn xem mục quản lý coi cái nào dùng wifi nhiều hoặc xem memory app chạy ẩn. mấy cái này bb làm rất chi tiết nên cứ nhấp vào tưng app là ra.
Wifi thì chịu ko rõ nhà mình dùng 2 z10 1 q10 nhưng ko thấy lỗi đó, máy bạn đã test wifi lúc mua chưa
@ngonggia wifi bác vào được chưa.hình như chọn "lưu" trước khi kết nối thì phải
ngonggia
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenvancuong ngoài cái vụ WIFI thì các cái khác quá ổn đối với nhu cầu của mình........
mạc dù bị chê pin yếu nhưng ca nhân mình thấy...là nó chưa hoàn thiện mà thôi...
Thích mỗi 3 điều ở Z10
1. Kiểu dáng đẹp, cân đối và vừa tay
2. Các thao tác vuốt ( là điều mình thích nhất trên bb10)
3. Chụp ảnh nhanh với chế độ chọn khoảnh khắc cũng rất tiện đối với 1 tay mơ như mình
Ghét cũng 3 điều - pin yếu, lỗi vặt nhiều, ít app
@0942348922 Chuẩn quá, chẳng biết bb có còn support hdh này không nhỉ?
ngonggia
ĐẠI BÀNG
10 năm
@0942348922 haha càng nói mình càNG PHẢI ĐỔI BẰNG DC 1 EM VỪA Ý NHẤT MỚI DC......................................
@ngonggia xài android hay iOS cho lành
Ko biết bác chủ đen hay dùng thế nào chứ Z10 001 chính hãng của mình sài cực ổn định, ko thấy lỗi gì cả. Pin thì có 1 lời khuyên: ko cài app android và Z10 ko phải là smartphone mạnh về game, các báv làm gì thì làm nhưng khi ko chạy đa nhiệm thì cpu chỉ dao động từ 3%-5% là pin sẽ hơn 1,5 ngày ( sử dụng mức độ trung bình) . Dưới đây là 2 ảnh về mức độ sử dụng của riêng mình.
theo kinh nghiệm của mình thì các apps, game android, viber, call recorder...nuốt pin và nóng máy, 3g duyệt web hay xem youtube cũng vậy, nên dùng wifi nếu có thể. mình nghĩ đã dùng blackberry thì đừng nghĩ đến việc chơi game hay đòi hỏi về giải trí quá nhiều vì từ trước giờ bb chỉ mạnh về sự ổn định, mail, danh bạ, chất lượng cuộc gọi...nói chung là dùng cho công việc là nhiều. nếu các bạn nào hay dùng đt để giải trí thì sẽ hối hận nếu chọn mua bb.
quatlamtu
ĐẠI BÀNG
10 năm
vãi lúa z10 nó chạy game mượt như thế mà ông nói ko phải là để cho game giải trí,đấy là chưa kể đến z30
Mình có bảo nó chạy ko nổi đâu? Nhưng vấn đề là pin của nó có kham nổi hay ko? Mình đang tư vấn cho các bạn muốn dùng z10 nhưng ngại về khoản pin.
Chưa kể đến việc game android mà chạy trên bb10 thì sẽ nóng và hao pin hơn máy chạy android sẵn, còn nếu ko chạy game android mà chỉ dùng game build for bb thì đuợc bao nhiêu game free? Vậy có phải là hối hận nếu mua z10 dùng để chơi game giải trí ko? Mình đưa vấn đề vậy hợp lý ko bạn quatlamtu?
quatlamtu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có lẽ những bạn chưa dùng BB nếu có ý định sử dụng dòng máy này thì nên chờ vào sự hoàn thiện của OS10.Còn đối với những người đã sd và yêu thích BB rồi thì sẽ chả có vấn đề gì.Lúc nào chơi game hay làm j thì mình thấy pin hào bình thường,còn lại khắc phục bằng cách lúc nào ko sd thì off data đi thì cũng chả hao khùng khiếp như các bạn nói
vnblue
TÍCH CỰC
10 năm
Máy 001 thì pin khá ổn, 003 thì đi mua cục xịn về
ngonggia
ĐẠI BÀNG
10 năm
cảm ơn 2 bác nhiều....với quan điểm của em thìgame hay ko cũng p[hụ thuộc vào mỗi người mỗi đối tượng khác nhau; nói z10 cho doanh nhân j đó em thấy chả hay tý nào ở VN mình dùng BB em thấy toàn đân công nghệ hay thik tìm tòi học hỏi; dam mê một sự khacs biệt mà thôi; nên dối tượng mà nó nhắm đến chác chắn nó cũng tính trước cả rồi; đã yêu đã thik em nghĩ cung ko lăn tăn j nhiều lắm....chỉ mong nó hoàn thiện và tránh nhưng lỗi mà nó quá ảnh hưởng đến nguòi sử dụng mà thôi;
Kết nhất câu cuối mòng chờ sự hoàn thiện của Os10 nhưng quả thạt pin cũng là 1 vấn đề đáng lưu tâm đấy chứ nhỉ.
rõ ràng ra đường mà hết pin rất là bực, mình dùng Q nhưng vẫn dùng 2 pin mua thêm cái dock usb nửa sài khá ổn, nói chung càng me kiểm tra xem máy nó có nuốt pin không thì nó càng hao, cứ kệ nó hóa ra lại tốt.
quatlamtu
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai cũng để ý pin quá đâm ra là vấn đề đấy,chứ mình đã test thử chỉ nghe goi(off hết data) đc gần 2 ngày với mức độ ~15 cuộc gọi+5,6 mess/ngày.Còn lướt web,chat viber,fb,chơi game ~ ngày như các đt khác thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019