Thay đổi âm thanh Superlux HD681EVO

khoaaaa
27/6/2014 13:51Phản hồi: 105
Chả là e vừa xúc e này,thủ tục này nọ xong,thì thật sự hơi buồn với âm trầm em nó,nông,tràn...
Hệt như lời một cao thủ,
" không giống HD681 một chút nào, tiếng tối mù, bass quá nhiều, rền và thiếu control, treble thì quả thật k hề chói vì chả thấy đâu "

Trường hợp của e có lẻ hết 9 phần vì đánh chay bằng e LG LTE1

Vậy để em nó
" đã hoàn toàn thay đổi, bass vẫn nhiều nhưng rất gọn gàng, xuống cực sâu, kiểm soát tốt, tốc độ nhanh, attack cực đã và không hề bị lấn mid, treb thì leng keng, lên cao, chi tiết, mid thì k còn bị lùi nữa mà cân bằng với 2 dải còn lại"

Cao thủ này đả mod thêm filter vào
E thì ko yêu cầu cao lắm,chỉ mong bass gọn hơn,sâu,chắc,...hơn
Thì có phương án nào ạ,liệu làm em amp vào có cải thiện ko ạ
E nhắm tới Fiio E6,nguồn vẫn lte1,liệu có khác nhiều ko
Củng tìm cao thủ này nhờ bác ý diy cho cái filter mod box mà chịu
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

3kshop
CAO CẤP
10 năm
trước tiên bạn thử nguồn phát khác xem sao, tiếp theo bạn nên burn in em nó khoảng 100h nhé .căn bản mod thêm tụ lọc thì cũng chỉ tăng hoặc giảm bass nhưng mình thấy stock vẫn nghe tốt,mod vào dễ chập cheng chưa kể mất bảo hành
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Uh,vậy phương án amp thì sao bác,
Công nhận với 1tr thì chất âm này ổn,cơ mà tai e lại muốn,sâu,chắc ,nhạnh và khoẻ như trời giáng ý,
Chơi bản diamonds-rihanna mà bass rất tội
E ngoài lte1 ko còn nguồn nào mới đau

E burn củng gần 80h rồi
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@khoaaaa amp thì cái này bạn nên đi nghe thử.vì poơẻ ko đủ cũng là nguyên nhân khiến bass ù và nông ấy
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop Vâng,e củng nghĩ như ad,lte1 đủ kéo vol,nhưng ko tròn tiếng dc,e cắm hd472 vào,bass khác chút,gọn và sâu hẳnn,tuy hơi cụt,
Vậy mấy em amp potable cắm vào chỉ cải thiện vol hả a

E lại gia lai,ko có điều kiện đi nghe thử mới đau
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@khoaaaa cũng có cải thiện bass treb nhưng tùy xem có vừa ý bạn hay ko nên mình mới nói bạn nghe thử .mà ko nghe thử dc thì cũng hơi khó rồi
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vâng,cái em cần là bass sâu hơn ,chắc gọn hơn ,như hiện tại,có lẻ tại nguồn out của lte1 tệ quá,
Chả biết có nên bỏ ra 600k ngu phí ko
Nguồn là lte1,nên nếu có fiio e6 vào chắc âm khác nhiều
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@khoaaaa cả 2 cách đó đều dùng cho evo dc đó ,bạn tháo foam ra thì nên kiêm một miếng vải mỏng che lại để bụi đừng lọt vào nhé 😃
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop E thử tháo foam ra thì ko khác lắm,nên bỏ vào lại,hì hì
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@khoaaaa uh,vậy thử mod thêm cái đệm bông gòn vào xem sao 😃
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop Vâng,để e xem sao
" đã hoàn toàn thay đổi, bass vẫn nhiều nhưng rất gọn gàng, xuống cực sâu, kiểm soát tốt, tốc độ nhanh, attack cực đã và không hề bị lấn mid, treb thì leng keng, lên cao, chi tiết, mid thì k còn bị lùi nữa mà cân bằng với 2 dải còn lại"

Em tai nghe Tàu này ko có cửa gì mà làm được cái âm thanh mà bạn miêu tả phía trên,

Hôm nào rảnh , bạn cầm cái tai nghe này đi đến 1 cửa hàng nào đó và so sánh với Grado SR 80i, chỉ có Grado SR 80i ở tầm tiền khoảng 2 triệu mới đáp ứng được yêu cầu mà bạn đưa ra .

Nghe SR80i xong, mình hứa là về bạn sẽ thanh lý em tai nghe tàu kia, rồi tiết kiệm tiền để lên đời,
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@loa.com.vn Vâng,1tr thì e củng chả mong chi nhiều,e mà có điều kiện nghe thử,so sánh thì đâu có topic này

nhưng ko lẻ chất rền,hơi nông và tràn trề là đặc trưng âm bass của e evo này ạ,e nghĩ tại chất âm out con android phone lg lte1 tệ quá,nên evo đánh ra tệ luôn, thiết nghĩ thêm con amp cỏ cỏ vào có khác nhiều ko ý ạ
n0.table
ĐẠI BÀNG
10 năm
@loa.com.vn sennheiser không phải sản xuất tại Tàu sao bác???? mình thấy ghi rõ xuất xứ MADE IN CHINA mà
@n0.table iPhone một sản phẩm của Apple , made in China, theo bạn thì Apple thương hiệu Trung Quốc ?

Samsung Galaxy made in Viet Nam, theo bạn Samsung thương hiệu Việt Nam ạh ?

bạn xem về thương hiệu sennheiser ở đây nhé :

http://vi.wikipedia.org/wiki/Sennheiser
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dòng mà a quote là e copy của một ông a mod filter cho evo rồi review lại vậy đấy ạ
sau khi burn-in và sử dụng nguồn nhạc tốt nhất rồi, thay amp, dap/dac nữa thì hết hi vọng. Ở ngoài tiệm cũng có hàng để cho bác test trước thoải mái ấy, bác vác con tai nghe đi thử với các amp khác xem có cải thiện được ko.
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@SVHouse.125TMQ E ở tận gia lai,lại thuộc huyện,moi đâu ra cửa hàng

đúng là ship liều đau thật,hay ko biết tại nguồn nhạc vì toàn 128,cắm chay lg lte1,mong có cơ hội cho e nó thử tài cùng bộ amp/dac nào đó
@khoaaaa eo, bạn xài 128 mà với tai nghe sẽ thấy tiếng bị hụt nhiều lắm đó, nên đầu tư dung lượng xài nhạc 320 hoặc là FLAC thì sẽ tốt hơn, xài hết chiêu mà k cải thiện được thì đành phải đổi tai nghe thôi. Bạn mua tai nghe thì nên đọc review của các diễn đàn uy tín như head-fi hoặc trang review chất lượng như cnet, đành rằng họ cũng nhận tiền để PR nhưng cũng ko đến nỗi quá lố.
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@SVHouse.125TMQ E thấy ít ai chê âm thanh của evo trong tầm giá,chỉ mong bass cải thiện theo mong muốn chút.chứ củng hài lòng,ccái e lăn tăn là nguồn nhạc tệ,thêm amp vào có cải thiện ko ý,e nhắm fiio e6
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@khoaaaa bạn thử nghe bằng nhạc 320 hoặc lossless đi .128 chất lượng ko tốt lắm đâu 😃
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop Vâng a,đang hoang mang,ko hiểu sao cứ 10 bài thì có vài bài có tiếng gai gai,gột,như cử rè,chủ yếu sau lời ca và đa phần loa trái thôi,giảm vol 1,2 nấc thì hết,tại evo quá chi tiết ,moi ra hết vốn 128 hay e burn sai cách thức,tổn thương loa rồi,gần nhà lại ko có mạng mà kéo flac để test mới đau
MMQ
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Chủ thread: Mình mod = cách tháo foam + chèn 1 ít bông gòn vào xong đóng foam lại. còn pad thì mình chèn như sau:

Kết quả: Mid dày hơn chút (vocal rõ hơn), âm trường cũng rộng hơn.
Bass thì chắc hơn + bớt rền. nhưng theo mình thì k được sâu như trước.

p/s: với tầm tiền thì Superlux EVO quá ổn rồi, thì có điều bass không được kiểm soát tốt thôi, đối với những người không phải basshead thì sẽ cảm thấy khó chịu
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@khoaaaa build vậy thôi chứ đầu tư vào build hết thì lại nghe ko tốt 😁 .cái jack kia mình nghĩ làm vậy hợp lý hơn vì mấy cái tai nghe dây tháo rời mà kiểu jack cái thì rút ra rút vào thời gian là phải bung ra hàn chết dây vào luôn vì ko nghe dc 😃
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop E chỉ sợ nó lắc qua lại lui về nhiều quá,vẫng đứt lõi ý chứ,bên trong hình như vẫn có lớp vỏ nửa
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@khoaaaa khúc đó bền lắm,đó h mình chưa thấy ai hư cả nên cứ yên tâm 😃
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop Vâng,về phần amp,cho biết có ai dùng evvo mà đánh với amp ko,review phát cho biết,e đọc mạng thấy một bác bảo ,evo mà bâc ấy ko cắm amp là ko nghe dc cơ
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lão này pro lắm,trùm amp/dac,mod tai nghe cơ
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@khoaaaa ah,cậu Thái ngoài HN .cậu này thì hay mod miếc các thứ 😃
lúc nào có điều kiện thì quay ra chơi các thương hiệu của Mỹ của Châu Âu ý, các thương hiệu đó cũng có những mã giá không đắt lắm đâu,
@loa.com.vn Trong tầm 1 triệu đố bác Loa tìm được em tai nghe nào của thương hiệu trên mà hay hơn em EVO này đấy
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xuanvu_hn À mà a đích xác lại cho ae,hãng này đài loan hay china ạ
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@khoaaaa đài loan bạn nhé
http://www.superlux.com.tw/index.do
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop À,đúng rồi,mà liệu có phải web này phiên bản đài ko ạ
friendshjt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn bỏ có 1tr chứ đâu phải bỏ 4,5 triệu đâu bạn, cái gì nó cũng có tầm giá của nó. Cái tai nghe 1tr mà bạn hài lòng 100% rồi thì bọn nsx cạp đất mà ăn hả bạn ơi 😆. Còn mình thấy mua tai nghe rồi burn in xong xuôi đúng chất của nó là được rồi. Muốn chất khác mua tai khác chứ mod miếc dành cho ai chấp nhận hi sinh bảo hành với thích khám phá thôi :3 Ý kiến cá nhân của mình :3

Cái này nghe cứ như mùi thuốc ấy nhỉ, từ 1 em thiên mid thiên bass qua treb leng keng bass xuống sâu hoắm... uầy
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@friendshjt 😃uh,thank bạn,mình biết chứ,dòng này chỉ cop lại,cái mình cần chỉ mong bass khác đi chút,nếu có amp,dap ngon,có lẻ evo sẻ lột xác đấy,nói về hài lòng,ng dùng dù bỏ ra bao nhiêu,thì họ vẫn muốn số tiền đó xứng đáng hoạc hời hơn,thế mới có chấmđiểm p/p,
Về phần mình,chỉ 70% chắc tại mình đọc review mạng nâng evo nhiều quá nên ảo tưởng,phần thì nguồn nhạc chất lượng kém quá nên ko khai thác hết dc êvo về đúng chất của nó

topic này,mình tạo để hỏi có user nào dùng evo mà đánh bằng amp,cụ thể là fiioe6,để mình tham khảo,evo đanhs chay và đánh amp nó thế nào,để mình đầu tư cho evo,bù lại cái nguồn nhạc tệ,chứ nếu dc ở hcm hay HN,dc nge thử thì ko có topic này dòi:p
3kshop
CAO CẤP
10 năm
bạn thử kiếm lossless hoặc 320 mà nghe đi xem thế nào nhé
em này là của Đài loan chứ cũng ko phải TQ .đây cũng là hãng có nhiều thiết bị dành cho phòng thu với giá cả phải chăng nhưng chất lượng tốt .mình nghĩ 70% hài lòng là ok rồi ,30 % còn lại phụ thuộc vào nguồn nhạc.nguồn phát của bạn vì có thể bạn phối ghép chưa phù hợp và dt thì không phải là nguồn phát tốt lắm .5s thì nghe nhạc tốt hơn LG kha khá đó .
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop Vâng ,chắc phải đầu tư 1 con amp thật rồi
friendshjt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khoaaaa bác ấy khuyên kiếm 320 vs FLAC bác mua AMP làm chi zậy...
trời ơi, đừng mua amp nữa, bạn dành thời gian search trên mạng tìm hiểu thật kỹ đồ tai nghe và amp.

chơi cái này cần thời gian để tìm hiểu, mới chọn được cho mình 1 sản phẩm phù hợp, nếu không thế học phí trả sẽ rất nhiều đấy
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@loa.com.vn Với nguồn phát kém mà e dag dùng hiện giờ,có cách nào cải thiện đâu bác,320 trở lên,củng chỉ chotiếng đầy đủ,sạch hơn,có làm bass sâu ,gọn hơn đâu ạ,tại tai e nó chưa nhạy lắm,320 thì e củng có vài album đấy chứ,
quả thật ko sai,kiến thức e có về đồ chơi này chắc chỉ nhỉnh hơn 0 tí,chưa có kinh nghiệm tiếp xúc,so sánh đánh giá ....gì,nên toàn quyết
Bằng mấy bài review trên mạng,chọn evo e ccủng đọc trên mạng đến mụ đầu,:mad:

Phát bằng điện thoại lg lte1 ,vol đủ,nhưng tiếng,e nghĩ đây ko phải là toàn bộ của evo,nên mới lập topic hỏi,liệu mua thêm amp để đánh có phât huy hết dc ko ấy ạ,😔
Chứ nếu dc qua XV hay 3kshop để nghe thử evo đánh với fiio e6,nguồn lte1,thì e đả biết nó ra sao rồi ,đâu cần hỏi
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
:p ước gì tai e nó chẳng phân biệt dc âm thanh của tai 200k và 2-3tr,cho nó phẻ
friendshjt
ĐẠI BÀNG
10 năm
evo mới về chỗ mình rồi nè bạn 😆
chưa burn in, đang test bằng Black Blade - 2SFH (320kbps), bass vậy ổn mà, 1tr như này quá ngon rồi :">
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@friendshjt Con đó DAP hả bác,vậy chất nhạc nó xuất ra hẳn phải khác quoắc với e lte1 của e chứ,bass sâu,gọn ko bác,giờ e mong gọn lại,control chút,chứ thiên mid mà củng bị lấn luôn,😔
Mà chắc lổ nhỉ e cùi,thấy mới và sau 100h burn ko khác nhau gì,:p
friendshjt
ĐẠI BÀNG
10 năm
^ cắm laptop thôi chứ mình làm gì có DAP ngon xịn gì đâu :sosad:
Mình thì chuyển từ xài hàng <500k lên nên thấy nó hay 😆)
3kshop
CAO CẤP
10 năm
thế thì bạn kiếm ngưồn phát khác cắm thử xem sao nhé
hàng về rồi ah . chịu khó thời gian đầu nghe nhỏ để driver hoạt động đều đặn nhé 😃
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop Lo quá a ơi,320,nghe 80-90% vol ,có tiếng rè rè,rà rà ,mà ko đều hai tai,lúc bên này,lúc bên kia,chạy qua chạy lại vậy,hồi amới về e cắm cho phát liên tục hai ngày rưỡi liền với vol50-60% hà,có khi nào loa rè thiệt ko ta,hic hic

Để hôm nào mượn e lumia 630 thử xem sao,hic
friendshjt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop công nhận là ship mau thật 😃) đúng 24h luôn. Mà cái này nghe nhỏ trong khoảng bao lâu là ok hả bác 😁
3kshop
CAO CẤP
10 năm
sao cắm liên tù tì luôn vậy .test bằng nguồn phát khác xem sao
nghe nhỏ tầm 50-100h nhé 😃
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop E lên 1list,cứ 5đến 7bài hát thì cho vào một đoạn im lặng 5phút ạ,list gần 60 bài đều có đoạn nghỉ 5p rải đều ạ,ko có lap nên đành dùng dt lo hết,ko ổn lắm ko a😔,xong rồi,1tr mà mới có 1tuần thành đồ hư,
Nghe 320 củng có,128 thì cứ 10 là 6 bài có,ko lẻ màng loa này yếu,vol loa này nhỏ vậy cà
friendshjt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đổi nguồn đi bạn ơi (^^^)
Mình cắm lap 70% là thấy to lắm rồi. Kéo lên 100% là muốn điếc với nó luôn (^^^)
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@friendshjt Bác liều thế,loa mới mà cho thử vol cao vậy luôn ah
friendshjt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ủa mà nghe nhỏ là nghe bn vậy anh. Em nghe 40% có tính là nhỏ không ạ 😁
Nghe Top Of The World của Imagine Dragon thì rất hay, nhưng mà sang Radioactive bass rè dữ :D

@khoaaaa : cái web nó có ghi trên hộp mà bác =v=" .tw là taiwan đó b
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@khoaaaa bạn chạy bass ko thì tai của bạn bass sẽ nhiều hơn thôi ,sao ko burn bằng nhạc của mình hay nghe là dc rồi ,dùng mấy cái file đó làm j 😃
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop Vâng,e burn bằng nhạc hay nghe mà,bass đó là bản dj ,e cho chạy 5 bản fj thì 5phút nghĩ,lặp lại như vậy,tại thấy mid treb ổn rồi,
Qua giờ thử đủ cách,có lẻ do chất lượng file nhạc thật ạ,cắm qua lumia630 củng có noise,cùng mức to,vị trí đó luôn,
Kéo về album flac ,nghe kỷ củng thấy có noise,
Lạ thiệt,hay con dt e có lọc âm tệ,làm nhiễu hết nhỉ
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@khoaaaa đôi khi bài đó có lỗi nên down trên mạng về lúc nào cũng thế ,mình cũng có nhiều bài nghe file gì cũng rè 😁
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop Lạ hen,
Mà 3k shop bán evo bảo hành bao lâu thế ạ,sao e mua bên XV bảo hành có 6 tháng hà,hay tại e mua lúc dag sale,nên bị giảm bh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019