Thay đổi âm thanh Superlux HD681EVO

khoaaaa
27/6/2014 13:51Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

friendshjt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng k biết nữa, mới nghe được có khoảng 5 tiếng à 😆) và cái rè chỉ xảy ra với radioactive FLAC thôi 😁
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@friendshjt Vậy à,phải 50h trở lên mới nói tiếp dc
friendshjt
ĐẠI BÀNG
10 năm
^ 6 lun b :3
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Uh,tớ mới lên web xv xem,sao lại có 6th hen
bác muốn mod thì mod đơn giản thôi
em thì em thò tay tháo xừ cái tấm mút to, dày của Evo ra, để tấm nhỏ lại chắn bụi
có người tháo luôn cả tấm nhỏ, nghe bảo treble lên đc chút đấy. nếu không hài lòng có thể gắn keo nhẹ lại là đc
1 cái nữa để làm tăng treble là... chỉnh EQ. MID giữ yên. treble tăng nhẹ, đều bass ngược lại là ok. chỉnh EQ bằng foobar vẫn hay lắm. nghe nhạc vàng rất hài lòng
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bogiatunganh Thank bác,giá e có con dap hay hay,đàng này toàn đánh bằng dt mà dt LG mới đau,ko có lap

Lap đó bác cắm chay rồi eq hay có dac amp gì ko,tớ thật sự muốn biết thực lực e evo này mà ở gia lai nên ko có cơ hội
E này chi tiết quá,treb thấy củng đủ,mid vẫn bị lấn bởi bass,bass tràn và vẫn ù khi mà đả thay pad nhung,để tháo foam xem sao,evo bác xúc lâu chưa
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@khoaaaa cái này mình nghĩ do cái LG rồi ,nếu dùng android thì bạn thử cài poweramp vào rồi chỉnh thử xem sao
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop Xưa giờ e toàn nghe bằng amp đó a,ko tài nào dùng dc các app khác
Eq e để vầy,chả biết có ra sao,a chỉ giáo với ,e hay đồng quê mỹ,ballad,pop nhẹ,pop rock,....cả vàng và quốc tế 70-90,chỉ trừ rockkhủng,hiphop,trẻ việt ra thôi,chắc củng liệt vào hàng tạp rồi a nhỉ
Công nhận tháo foam ra treb tới hơn,tơi và biễu diễn hơn tí
3kshop
CAO CẤP
10 năm
giảm 2 cột đầu tiên xuống đi bạn ,tăng bass nhiều thế bảo sao đừng ù T_T
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop Cột đầu tiên tăng âm,nó bự lên dc tí ý ạ,cái 31,kéo xuống 0 hoặc dưới nửa là bass nghe chì còn xựt xựt chứ chả phải bass,hì hì,con lg này cà lèo quá mà,😃😃
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@khoaaaa chỉnh về 0 hết rồi chỉnh từng cột xem sao
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop Vâng,nghe phải nói giống tai nô 25k luôn,hihi
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@khoaaaa thế thì nguyên nhân là do con LG rồi,ráng gom lúa làm cái máy nghe nhạc bạn ah
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vâng,châc kiếm dap,e lại chỉ thích all in one
tớ mua con này năm ngoái, cắm chay thôi, không có amp dac gì đâu. có con tai $50 mà kiếm dac amp các kiểu nữa thì lại lên $200, $300 mất, không hợp lí. đừng nghe các ông í quảng cáo nhiều, các ông í bán hàng thì tất nhiên sẽ nói cải thiện này nọ, đánh vào tâm lí thích thử đồ mới của người mới thôi. tai này là entry level, không cải thiện đột phá như mấy ông ấy nói đâu, cứ chỉnh EQ cũng tạm rồi
cái EQ trên máy bạn thì mình cũng không biết, vì mình chỉ dùng cục gạch thôi =)) nhưng mà EQ trên máy bạn thì thử giảm dần từ cột 250 về trước xem. 31 giảm 4, 62 giảm 3, 125 giảm 2, 250 giảm 1. rồi tăng dần 3 con 4k, 8k, 16k. 4k tăng 1, 8k tăng 2, 16k tăng 3, thử xem. mình cũng ko chắc 😁 chúc bạn thành công ;)
à, dap thì nói thật mình cũng không biết nhiều, chỉ thấy 1, 2 lần cắm vào con ipod classic của bố thì cũng hợp. vì con đấy tiến sáng. chắc cũng tầm 1tr5 đổ lại thôi. bạn lên f80 bên voz í mà rao tìm đồ 2nd. mua đồ mới thử mà không hợp thì phí tiền lắm.
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bogiatunganh Thank bác ráta nhiều,tớ chỉ ko nghĩ e này dễ đánh vậy,con lg cùi mà ra hết,amp dac vào ko cải thiện
Phần eq tớ sẻ thử,tần 250 trở xuống vẫn chỉ bass hả bác
Phần treb chắc ko tăng,để thế nghe đả khá đủ,có bài chói,em này tuy tối ấm nhưng múa treb ko tệ thật
Năm rồi bác thấy độ bền nó thế nào
tớ không biết con LG của bạn là như nào đâu, vì chưa bao giờ sử dụng điện thoại thông minh cả 😃. tớ chỉ thấy EVO cặp với laptop cũng tạm ổn rồi.
còn phần EQ thì tớ chỉ phán bừa thôi, cốt là để nó gần giống với EQ tớ để trên máy tính 😃 vừa lượm đc cái này trên mạng, mong là giúp đc bạn. mình thì chỉ giảm theo cảm tính thôi 😁
lighthousehn (chấm) com/read.php?87
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bogiatunganh Dù sao vẫn thank bác,có ng dùng giốg để mà thảo luận,ko reg dc vof,thật ra eq này tớ nghe ổn,giảm e 250,lời sẻ thiên treb ngay,tớ thích ấm ấm,tại toàn nghe ballad với r&b
không có gì mà 😃 tại mình cũng dùng con này nên cũng dễ nói.
à, còn 1 cách này nữa, bass nghe sẽ impact ngay =)) sẽ gần gần được như lời cao thủ mà bạn bảo í 😁 cách này là mình nghĩ ra. bass chắc chắn hơn đáng kể đấy nhưng mà đổi lại thì nó có điểm yếu chết người: âm trường bị thu hẹp lại =)) nhưng vì cách này mình nghĩ ra nên mình rất thích và để yên từ đó đến giờ :D
nếu bạn chỉ yêu cầu bass ngon chứ không quan trọng âm trường thì đây là 1 hướng đi:
MẶC ÁO CHO EVO!!! =))))))))))))))))
cái X2 chụp hình cùi bắp, bạn thông cảm :D bộ áo lót cho em EVO này là do bà cả nhà mình bỏ ra 2 tối để hoàn thành đấy. bà đấy là bà cả Evo là bà hai =))
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bogiatunganh Đáng thử đây,tầm e này nhưng âm trường củng ấn tượng,mấy bản tái hiện sân khấu khá tốt,đánh đổi đắt quá nhỉ,chất liệu vải là gì thế bác,dày ko,để nó trùm lên,đeo vào là tai mình ấn vào hả

Ko ngờ e trắng đẹp vậy,chổ tớ đất đỏ tụi,sợ nhanh cũ nên hốt đen,giờ nhìn trắng thèm quá
hè hè. tai trắng áo đen với áo xanh lá đậm thì miễn chê 😁 tớ có 2 bộ áo cho em í thay đổi cơ. con này vỏ nhựa bóng, không sợ bẩn đâu mà, chỉ sợ xước thôi :D
về cái áo cho em nó thì dùng vải thun, càng mỏng càng tốt 😃 đeo cho đỡ mỏi tai. vì lớp vải đấy sẽ ép nhẹ vào tai mình mà. sở dĩ dùng như vậy là vì lớp vải đó sẽ chặn được 1 phần âm siêu trầm, giúp âm không bị ù nữa, đồng thời tạo 1 căn phòng cho headphone, làm bass chắc, gọn hơn B-) âm trường thì mình cũng không tiếc mấy vì con này là dạng semi open, tức là chỉ bán mở thôi. chứ so với bọn MA100 (bản open) và Ma300 cùng tầm giá thì mình thấy âm trường con Evo này còn phải chạy theo xa xa lắm. nhưng hồi đó thích bass và âm ấm áp nên lấy em EVO này, nhất là em này đẹp gấp 5 lần 2 con kia :D
nhưng đầu tiên bạn phải thử xem xem có hợp không đã.bằng cách phơi khô 2 tấm giấy ướt (cái loại giấy ướt mà bọn con gái hay dùng để lau mặt í), sau đó đặt lên pad, nghe thử xem đã. chứ không làm ra mà nghe không hợp lại mất công vì cái này tốn kha khá thời gian để làm cho đẹp đấy!
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bogiatunganh Thank bác ha,đả có chi tiết,phải mày mò mới dc,tớ thif vẫn nghĩ,làm một em filter mod box cho e nó sẻ tối ưu nhất😃
@khoaaaa ờ, mua con filter box mà thử thì cũng được :p đợt đấy nghe đâu có 100k, 200k thì phải :p mà mình có cái tài liệu mod toàn tập cho Evo đây, lấy trên headfi. có mod cả foam, felt, wool, filter,.... đủ cả.. bạn mà hiểu về mấy cái điện tử này thì có thể tham khảo. tự làm 1 con filter luôn B-)
3kshop
CAO CẤP
10 năm
vụ may cái áo có vẻ hay nhỉ ,để nào làm thử một cái xem sao 😁
@3kshop cách này phải có gấu mới làm được cơ =)) đàn ông con trai như em với bác mà tự làm là không đẹp đc đâu :D
khi nào luyện thành công quì hoa bảo điển, em tặng bác 1 đôi áo cho Evo =))
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác này,tớ nảy ý này ko bết có ngu ko,nhà có e amply karaoke,arirang,có cổng out 8ohm,hình như mỗi kênh 150w,gắm dt vào off hết vol,amply off hết vol,lên từ từ liệu có đi em evo ko bác nhỉ,tớ muốn xem qua amp cùi có thêm tí eq xem sao,thấy mấy ông trùm bên vof bảo headfi củng toàn cắm headphone vào amp speaker
:p:p
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@khoaaaa die đấy bạn ah ,150w thì chỉ cần bật công tắc là nó đã die rồi heheh
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop Ghê vậy à,đóng hết vol,ko có nhạc củng tòi hả a,thế tối thiểu amp cỡ nào thì mấy e headphone chịu dc hả a
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@khoaaaa amp headphone thì tính bằng mW thôi bạn ah 😃
đấy, quên mất ko gửi link. tớ up lên mediafire nhé ;)
http://www.mediafire.com/download/orcw1kk9a9otn7h/Superlux+HD681+EVO.pdf
khoaaaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy ạ😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119