HỎI ĐÁP? thay đổi BB ID ....?

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN (BB10)' bắt đầu bởi hackersolo, 4/7/11. Trả lời: 45, Xem: 21466.

1. khai1984

khai1984 Thành viên

mình đã bị tình trạng này và theo mình k có cách nào khác ngoài wise, khi thay đổi toàn báo sai mà wise lại thì ngon. theo kinh nghiệm của mình

2. Khunvt

Khunvt Thành viên

Wipe chu..hii

3. hungbosspq

hungbosspq Thành viên

Các bác cho mình hỏi cái,con của mình chạy os 2.0.1.358 lúc mua bác bán hàng cũng đăng nhập bb id của bác ấy,bi jo em về em chỉnh lại cái bb id của em mãi mà không được hix 8/10 rồi. Em đăng nhập lên web bb vào xem thông tin của bb id để đăng nhập vào trên pb mà cũng không được. Jo có cách nào mà không wipe máy không các bác ?????

4. nguyenhuytung

nguyenhuytung Thành viên

Bạn phải đến chỗ mua pb hỏi người bán email hoặc gmail và pass của nó ,rồi mở phần BB ID điền đầy đủ thông tin cũ vào,rồi mới thay đổi đc BB ID,tôi đã gặp phải trương hợp như bạn phải mang máy đến chỗ mua để thay đổi BBID,vì mình ko biết pass của họ là gì nên ko tự thay đổi BB ID đc

5. hungbosspq

hungbosspq Thành viên

Thông tin cũ của ng bán có đầy đủ trong phần bb id hết luôn rồi mà. Mình vào edit nó thì thông tin cũng đủ hết chữ submit thì nó ẩn rồi không có ấn được thì cũng đâu có đến bước nhập pass được đâu.

6. nguyenhuytung

nguyenhuytung Thành viên

Nếu phần submit mà ẩn tức là new pass chưa đúng như pb của tôi khi thay đổi pass,pass cũ là tungtrang1 thì pass mới phải đủ 10 kí tự thì lúc đó submit mới ko ẩn,bạn thử làm lại xem đc ko,mà pass ở đây là pass khi ta vào web để đăng kí bbid ,tức là blackberry id password chứ ko phải Screen Name,bạn mở phần Blackberry ID password trong PB,mục pass sẽ ko thấy pass cũ,nên bạn phải nhớ đúng pass cũ thì sẽ thay đổi đc pass mới

7. giutrontinhyeu

giutrontinhyeu Thành viên

Hình như lúc đầu mình cũng bị, nhưng mình cài lại từ đầu và đăng ký mới đc. Wipe lại là ok liền ah.

8. tinbilly

tinbilly Thành viên

Vào BlackBerry ID, ấn vào biểu tượng bút chì để thay đổi "BlackBerry ID Information"

9. lannq75

lannq75 Thành viên

không đổi được, toàn báo sai pass thoi.....................

10. giutrontinhyeu

bác cài lại cho nhanh :(

11. lannq75

lannq75 Thành viên

cài lại là giải pháp cuối cùng, đang tìm cách đơn giản hơn

giutrontinhyeu thích nội dung này.
  12. giutrontinhyeu

Tại lúc trước cũng tìm cách như bạn nhưng lâu, đang máu vọc nên cài lại liền khỏi suy nghĩ. Trong thời gian bạn tìm là cài xong rồi :D

13. tinbilly

tinbilly Thành viên

Bạn thử dùng cách này xem

1. Dùng ES File Explorer, truy cập vào /data/system/ tìm đến tập tin accounts.db
    2. Xóa accounts.db
    3. Khởi động lại PB
    4. Giờ bạn có thể nhập vào BB ID mới

lhlan thích nội dung này.
  14. lhlan

lhlan Thành viên

Vay ma em khong dc gap bac som. Loay hoay suot. Cuoi cung wipe, mat sach apps

Cai cho go tieng Viet dau roi nhi?

15. doanhminh87

doanhminh87 Thành viên

cách này có đc ko nhỉ???!! có ai thử chưa??

16. doanhminh87

doanhminh87 Thành viên

ko tìm thấy file này đâu cả :((

17. chymchym

chymchym Thành viên

secu wipe thôi các bác ợ

18. tvu

tvu Thành viên

Các bác ơi ! Thế sau khi wipe bị màn hình trống trơn, chỉ còn lại browser thì giải quyết thế nào ạ ?

19. paradoxdragon

paradoxdragon Thành viên

đã ai thử cách này chưa ?

20. timinh02

timinh02 Dự bị

Bác nào thử cánh này chưa? cũng đang gặp rắc rối vì cái ID này. Chán quá.