Thay đổi giao diện ko dùng winterboard

khason
30/11/2009 7:37Phản hồi: 1.044
1.044 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác dùng fw nào nào mà có 2 biểu tượng như trong hình vậy? Mình đang dùng fw 3.1.2 nhưng sao kg làm được. Hướng dẫn cho mình với. Sảm ơn nha.
khason
CAO CẤP
14 năm
Mình sài fw 3.1.2 thôi chứ có gì đâu, cái biểu tượng có dấu chéo là mình đã thay đổi cái mặc định khi bật chế độ silent đó mà ^^
Còn cái biểu tượng kia là biểu tượng khi kết nối với bluetooth đó bạn. Biểu tượng đó hiện lên để báo số pin còn lại ý mà ^^

Bác có thể vào http://www.tinhte.com/forum/t304602/ để biết thêm nhé ^^

Bạn cài file đó vào máy tính của bạn như cài 1 phần mềm thôi mà, đâu có gì khó

Chúc bạn mau thành công ^^
nhv12
TÍCH CỰC
14 năm
Thanks bác chủ thớt nhiều, bài viết rất hay.
Giấu nghề lâu phết nhỉ ^_^ long time no see 😃 how r yu ^_^
khason
CAO CẤP
14 năm
Oh i'm fine. Thanks...............
And You?
lesud
TÍCH CỰC
14 năm
khason cho mình hỏi chút, làm kiểu này nếu sau này muốn đổi lại những icon cũ thì làm thế nào vậy ? Restore lại máy ? 😁
Thanks
khason
CAO CẤP
14 năm
Muốn restore lại icon củ thì bây giờ bạn chuẩn bị thay icon của app nào thì copy icon của app đó ra để giành lại sau này đi ^^
@khason : kinh nghiệm của e trước đây là nhờ mày mò trong FW của touch bằng WInscP nên ko bị tẩu hỏa nhập ma bởi bài viết "hoành tráng" của bác 😁:D. Ah sẵn bác cho e xin cái Batery icon và font của số % trên status bar đc hok ?
khason
CAO CẤP
14 năm
Thành thật sorry pác nhé, em ko thể chia sẽ được vì đây là style của riêng em rồi, pác có thể tải theme từ trên diễn đàn này về rồi lấy những file lẽ của từng theme gộp lại để thành 1 giao diện mới cho mình được mà. Em cũng lấy từ trên diễn đàn này thôi, với lại bữa em lỡ tay format ổ đĩa chứa data về iphone rồi. 60GB data về iphone coi như đi tong, giờ em đang đi xin lại data đây ^^
Cái khung trong suốt bao quanh đồng hồ các bác cứ vào System\Library\Farameworks\UIKit.framework chép cái file Other.artwork ra dùng iPhoneShop xử lý nó ( trên diễn đàn đã hướng dẫn ) chỉ cần chỉnh lại cai file UILCDBackground.png thành 1 cái hình trong suốt là được kết quả sẽ được thế này :

Các bác cứ yên tâm không hề bị lỗi gì cả 😃
hnduy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn cho mình cái Other.artwork và file UILCDBackground.png đã được xử lý thành trong suốt được ko? Mình không biết dùng PhoneShop vf cũng ko biết xử lý.
Cảm ơn bạn rất nhiều....
Chỉ cần chép cái file Other.artwork vào đúng đường dẫn như trên là được, UILCDBackground.png là file ảnh nằm trong Other.artwork đã được xử lý để đồng hồ lockscreen trong suốt rồi.
File của bạn đây....!
hnduy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ơn bác! bác nhiệt tình quá! Em làm được rồi.
Bác có thể cho em cái File để thay đổi quả pin khi sạc như hình bác post ở trang 1 không ạ....
cái này bác phải xin chủ thớt kìa, mình chỉ up phụ chủ thớt thôi!
khason
CAO CẤP
14 năm
Đầu tiên là thanks bạn vì đã có công chia sẽ và giúp mình làm cái này nhưng thật sự vấn đề này mình đã nghiên cứu rất kĩ rồi, dù làm thế nào nó cũng bị lỗi thôi bạn àh.
1/ Nếu sài bitesms thì khi nhận có sms mới nó sẽ ra thế này. Nhiêu đây cũng đủ làm bạn khó đọc tn rồi, nếu để ngang thì đọc bình thường

Nếu bạn bấm vào ô để soạn text trả lời sms thì phần trên lại bị dính với dòng ngày tháng năm làm bạn rất khó đọc. Xem hình nhé

khason
CAO CẤP
14 năm
Thanks pác............................^^
taixo1992
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái theme của bác đẹp quá:shocked7fl:, bác có thể cho em một cái đc ko, cám ơn bác nhiều.
bạn ơi, sao mình copy các file .png ra máy tính thì không xem được. hic
khason
CAO CẤP
14 năm
Tất nhiên là ko xem được rồi bạn àh, bạn muốn xem được những file đó thì bạn nên dùng iphonefolders, khi vào thì tự nó sẽ hiện lên luôn rồi xem nhé ^^
E nghĩ bài post này cần đc duy trì để a e chia sẽ kinh ngiệm mày mò trong FW 😁:D
hnduy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nào làm ơn cho em xin 4 File:
Gốc với. Em chót dại thay 4 file này, đọc kỹ lại thấy bác chủ toppic bảo bị cháy máy em sợ quá. Giúp em với nhé.
Bác thay 4 cái file trên không thay đổi được gì trên Dialer đâu, muốn thay đổi Dialer theo ý mình bác phải chỉnh sửa cai file MobilePhonePackedImages.artwork theo đường dẫn private\var\stash\Applications\MobilePhone.app chỉ cần thay 2 cai file dialerkeypad.png và dialerkeypad_pressed.png là được riêng cái file dialerlcd.png ( chổ này khi bạn nhấn số nó sẽ hiện lên các số vừa nhấn) bác nên chỉnh lại đôi chút sao cho nó cùng màu với file dialerkeypad.png chứ để nguyên như vậy mà không chỉnh lại nó sẽ hiện lên màu chuẩn của Iphone không được hợp lắm: Cái của mình đây:

Nếu bác muốn dùng cái Dialer này thì file của nó đây:
Bạn up lại cho mình cái dialer này với, link die rồi. Tnx!
Có thể khi dùng chung với 1 số app sẽ bị tình trạng như bác, nhưng dù sao đó là cách giải quyết tốt nhất hiện nay cho cái khung trong suốt của đồng hồ iphone nếu như không dùng phần mềm mà xử lý thẳng vào file hệ thống thì chỉ còn cách đấy ( theo mình nghỉ ). Mình vẫn đang dùng thấy ổn nên đưa lên cho các bác tham khảo, bác nào thấy cần thì cứ dùng, không thì chờ các cao thủ khác ra tay.keke...
cho mình xin bộ items của bạn ở Dock được ko nhất là cái icon phone và quicklock, hoặc toàn bộ items đó cũng đc , bạn có thể dò trên iphone của bạn copy ra dùm mình ko , thx bạn nhìu ^_^
có cách nào fix lỗi khi thay các icon từ itunes ko , nó bị đen ở cái viền ? ai giúp cái nào ^_^
treble
TÍCH CỰC
14 năm
bác nào có file SBDockBG.png trong suốt ko cho em xin với
khason
CAO CẤP
14 năm
Pác có thể search theme G.O.C rồi mod lại mà dùng ^^
Mình thấy cái đó đẹp mà
File SBDockBG.png trong suốt của bác đây!
khason
CAO CẤP
14 năm
Hi hi có pác này phụ mình 1 tay thấy đỡ vất vả hơn nhìu ^^
khason
CAO CẤP
14 năm
Up cho ai quan tâm để tạo sì tai riêng nè ^^
Việc thay đổi font chữ cho Iphone ngoài lock screen mình bị treo máy khi respring.
Không biết có phải do font ngoài chép vô dung lượng khác hay ko nữa...

Cũng may là Iphone Folder nhận ra được Iphone. Mình vô xóa 2 file Helvetica.ttf và HelveticaBold.ttf mới đưa vô. Lấy 2 file cũ bỏ vô lại...

Kết quả Iphone vô đc rồi. Ko phải restore. Mừng ....
khason
CAO CẤP
14 năm
Chắc chắn là ko phải do dung lượng rồi bạn àh, vì mình cũng chép và dung lượng font mình đang sài thì lớn hơn dung lượng mặc định nhưng vẫn ko sao mà, chắc là có vấn đề gì đó, thử chép lại = font khác xem sao ^^
7101981
TÍCH CỰC
14 năm
bài này chắc nên đề nghị mod cho vào mục đính ở đâu trang,a e newbie biết để dễ mầy mò,không phải search nhiều
khason
CAO CẤP
14 năm
Hi hi vấn đề này cũng nói nhiều mà chưa thấy mod trả lời ^^
Chắc mod đợi mình update tiếp phần 2 nữa mod mới cho lên quá
7101981
TÍCH CỰC
14 năm
MOD dạo này chắc bận liên hoan cuối năm, nói nhỏ MOD nghe thấy thì chết he he

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp