Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thay đổi giao diện win 7 toàn tập

character_boy
19/5/2011 18:12Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác chủ thớt ơi. sao em đổi cái tên hoài mà không được. nó không cho đổi. em có làm theo trình tự hướng dẫn của bác mà. có gì cho em cái yahoo em hỏi nhé. kết quá rồi 😔(
làm sao để thay đổi vị trí ổ cứng như các bác vậy hic
Bác nhìn thấy chữ G be bé ở ổ đĩa ko !? Nếu thấy thì nó có 1 điểm chết để mình có thể move nó ra chỗ khác nhé: (bác có thể tham khảo qua ảnh)

Đổi tên gì hả bạn!? đợt này mình bận nên không thường xuyên online trên yahoo được, có gì bạn cứ để lại thắc mắc mình sẽ giải đáp dùm bạn hoặc nếu rảnh thì mình có thể giúp bạn qua teamviewer :eek:
đẹp thật đấy, nhưng hơi phức tạp...hic
thanks bác trước thử sau 😁
anh260290
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao mình lại k thấy mấy cái ảnh bản hướng dẫn nhỉ, nó toàn ra dấu X, bạn xem lại giùm mình nha.
Và mình làm cái yahoo theo hướng dẫn của bác save xong nhấp vào yahoo có cái ô vuông có hình mặt cười, làm sao để tắt nó đi dc hả bác.
hlamdo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Win 7 giao diện cũng rất khá rùi. Thấy bản giao diện này khá đẹp mà ngại chẳng muốn đổi.
vuitinhnhd
ĐẠI BÀNG
13 năm
up lại mấy cái hình hướng dẫn được ko bạn hình bị hư hết rồi
😔 uh ! các bạn cố đợi thêm 1 vài ngày nữa rồi mình fix lại hình ảnh nha
anh260290
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khi bạn sửa bạn đưa cái phải kéo User Account Control Settings xuốn mức thấp nhất để sử dụng Take ownership ra trang 1 luôn cho mọi ng đọc cùng biết nha.
Với bạn xem có cách j để xóa cái ô vuông đăng nhập hình mặt cười giúp mình, cảm ơn bạn 😁
Lâu quá không lên, giờ lên lại, shown lại cái desktop "khoe hàng":p

Cách đây 1 tháng!

Còn bây giờ!

Mình chia sẻ chút kinh nghiệm nhé, có gì không hợp lý mong mọi người bỏ qua nha!
Thực sự theo mình,Cái đẹp là cái đến từ sự đơn giản, vì thế đừng quá chú tâm mà cài nhiều vào desk, nhìn muốn đau mắt.
Thực hiện việc làm đẹp desktop không cần nhiều hơn một cái theme hoặc một bộ Skin rainmeter, tuỳ ý mỗi người mà làm theo phong cách riêng của mình.
Dưới đây là file theme của mình mod từ elune của anh Minh Trí cho những bạn nào thích!
( Đây là dạng file *.msstyles nên có thể dùng trực tiếp với tune up hoặc WSB)
Code:
http://www.mediafire.com/file/es568jl47eovzi3/WishSkys.msstyles
Bác characterBoy trình bày theo kinh nghiệm " xương máu" của mình nên đôi chỗ còn hơi khó hiểu cho một vài bạn thích "mì ăn liền"!
Theo mình nhìn nhận chung, con người ai cũng thích cái đẹp, nhưng không phải ai cũng muốn có cái đẹp, một phần vì không thể, đôi khi là lười, mình nhìn nhận sự việc theo một chiều hướng khác đơn giản hơn như thế sẽ dễ dàng hơn cho những ai mới bắt đầu.
Các bạn định nghĩa desktop là gì nào? ( không dùng nghĩa nguyên thuỷ English nhé)
Theo mình, nó chỉ là một " khuôn mặt" của màn hình máy tính.
Một "khuôn mặt" nếu muốn nó đẹp hơn thì ta phải trang điểm nó. Đơn giản như là sắp xếp cách shortcut hay icon trên màn hình cho vừa mắt một chút cho đến phức tạp hơn là sử dụng phần mềm bên thứ 3.( Khi sử dụng những phần mềm như vậy thì các icon hay shortcut sẽ được bỏ đi, vì khi đó, mức yêu cầu thẩm mỹ đã được đặt lên một mức cao hơn việc sắp xếp chúng cho vừa mắt, dễ nhìn)
Khi dấu đi những icon hay short cut, chỉ để lại những phần mềm hay dùng nhất trên taskbar hoặc Start Menu. Không gian vừa được giải phóng sẽ làm thoáng và mở rộng tầm nhìn giúp đỡ mỏi mắt.
Xa hơn chút nữa, ta thể hiện phong các riêng của mình bằng việc thay đổi theme của máy, mặc định windows sẽ hạn chế cho phép sử dụng những bộ theme từ bên ngoài để tránh việc người sử dụng vô tình gây ra lỗi mặc dù việc này chỉ can thiệp vào hệ thống không sâu!
Chỉ đơn giản sử dụng 1 trong 2 phương án trên hoặc dùng cả hai là đã có thể tuỳ biến desktop theo hướng riêng của mình rồi!
Đằng nào cũng đã lỡ, thôi thì mình sẽ chỉ một vài mẹo khi sử dụng Rainmeter( bạn nào chưa có thì cố bỏ chút công sức tìm down nha, để cho kết quả đạt được nó ý nghĩa một tý ấy mà:p)

Nếu chọn mục click through thì icon rainmeter sẽ như một điểm chết và nằm cố định trên desktop, việc rê chuột, kéo thả hoặc dù chỉ là nhấp chọn cũng bị vô hiệu. Vô hiệu ngay cả khi đó là rainmeter của một trình nghe nhạc ( có sự tương tác khi nghe nhạc như chuyển bài, dừng lại khi click vào một vài biểu tượng tương ứng trên rain) Lúc này việc di chuyển vị trí của rain là không thể!
Để bỏ chọn mục click through thì ta bấm chuột phải vào icon rainmeter dưới khay hệ thống ( system tray góc phải dưới của màn hình) tìm đến skin rain tương ứng và vào setting bình thường như khi click chuột phải vào skin rain trên desktop!

Còn Theme, để sử dụng thì nếu bạn nào sợ rườm rà hay lỡ tay đụng chạm vô mấy file dễ " đột quỵ" thì nên sử dụng một phần mềm khác để sử dụng theme. Như Tune-up là một ví dụ.
Có một lưu ý, nếu đã dùng phần mềm khác để cài theme thì lúc thay đổi theme cũng phải dùng chính chương trình đó, không được sử dụng song song hai phần mềm, nếu không sẽ rất dễ có lỗi.
Người ta nói win7 nhiều lỗi hơn win XP, lý do chính ở đây là vì win 7 mang lại sự tương tác với người dùng trong một giao diện rất trực quan và bắt mắt, điều này cũng tương đồng như câu nói của các cụ ngày xưa : Lắm tài thì nhiều tật mà!

Chúc các bạn vui với những gì mình đã, đang và sắp làm!

PC: Ở trên mình dùng phần mềm Trilian thay vì dùng yahoo messenger để chat.
Việc này tiết kiệm được ~90% RAM so với dùng yahoo!
Tính tuỳ biến cao hơn và không bị chèn quảng cáo như yahoo.

Share mọi người kho skin rainmeter online, update thường xuyên và có rất nhiều skin đẹp!

anh260290
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không hiểu bác trích dẫn câu của em vào đây làm j, cái em cần hỏi thì bác hoàn toàn ko nói đến. Còn những cái bác Share thì em nghĩ đa phần ng vào đây đều biết rồi. Dù sao cũng cảm ơn.
Ý của mình khi trích dẫn câu của bác là nên dùng trilian thay cho yahoo chat.
tks pro
Mấy link ảnh hỏng hết rồi pzo character_boy ơi. Theme đẹp quá mà hình hướng dẫn tèo hết trơn 😁
OK, hứa với anh em sửa link ảnh mà chưa có thời gian, sẽ sớm cập nhật lại :eek:
trankien22
ĐẠI BÀNG
13 năm
mất hết hình ảnh rồi,ko làm đc bạn ơi
xin lỗi bạn . mình muốn hỏi điều này . mình mới sử dụng windown 7 nên hơi gà . 😁 mong bạn thông cảm nha

mình vào file x64 trong phần down đầu tiên của bạn . rồi đc file này explorerframe.dll mình k thể open đc nó . vậy làm thế nào để open đc . ? . mới tập tọe làm mà đã brick ngay bước đầu . ngại quá hề hề
Đêm nay sẽ ngồi sửa lại toàn bộ ảnh cho anh em !

---------- Post added at 09:53 PM ---------- Previous post was at 09:53 PM ----------

Cái đó để chép vào system32 trong ổ C đồng chí à, đợi đó, đêm nay mình sẽ cập nhật lại ảnh :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019