Thay đổi ID Apple trong Store

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi lehieuws, 26/7/11.

1. lehieuws

lehieuws Thành viên

Chào các bác.
    Tình hình là em mới mua quả táo used. Em đã đổi email trong Setting / Store ok rồi. Nhưng khi mở máy lên vẫn hiện email của người bán "táo" cho em. Giờ e m uốn nó không hiện nữa hoặc nếu hiện thì là email của em. bác nào có cách không ạ?
    Đội ơn mấy bác.
    Nhân tiện đây cho em hỏi làm thế nào để có hiệu ứng lật trang đẹp dạng mà..khi vuốt thì các icon nó xoay 1 vòng không ạ.... ko phải 3D nhé.
    Như cái IP của bác sv việt nam ở nhật dùng để đập đá vậy nè:
    http://vn.news.yahoo.com/du-học-sinh-việt-nam-dùng-iphone-4-021400796.html
    ( xem ở giây 28 trở đi nhé)
    :

boyngocxita4 thích nội dung này.
  2. Rentina

Rentina Thành viên

Bạn muốn bỏ địa chỉ mail của người khác bạn vào cài đặt - Mail danh bạ lịch - kích vào tài khoản của người ta - sau đó xoá đi là OK.
    Còn bạn muốn hiệu ứng lật trang xoay tròn thì vào CYDIA add source iphone.gsm.vn - tìm BARREL cài vào. Sau đó vô setting - barrel - mode - Curl and Roll Away. là OK.
    Have Fun

lehieuws thích nội dung này.
  3. j0lie

j0lie Thành viên

Bạn thử các cách sau xem sao:
    1)Cắm máy vào. Vào itunes ->Chọn Store ->Signout ->Sau đó sign in lại bằng ID của mình
    2)Trên thiết bị ->Vào Settings ->General ->Reset ->Reset All Settings

4. staythesame3010

staythesame3010 Thành viên

Cách của Rentina là "chuẩn không cần chỉnh" rồi bạn à!. Không cần phải rườm rà và phức tạp thế nữa đâu... :D

5. lehieuws

lehieuws Thành viên

Cảm ơn mấy bác đã tư vấn. Cái effect lật trag e đã làm ok. Nhưng còn vấn đề một thì vẫn chưa được. Em ko tìm thấy Mail danh bạ lịch - kích vào tài khoản của người ta - sau đó xoá đi là OK. ở đâu cả. (dòng màu đỏ nhé)
    Hay là tại em gà công nghiệp quá nhỉ?

6. staythesame3010

staythesame3010 Thành viên

Thực ra nó là thế này nhé: bạn vào: setting -> mail, contact, calendar (mail, danh bạ, lịch) -> Cái ô trên cùng là tài khoản -> Vào và xóa đi.-> Xong

_Boy Không Sợ Ma_lehieuws thích nội dung này.
  7. AppleiP4

AppleiP4 Thành viên

Như cách của i0lie là chuẩn rồi! tuy nhiên nếu trên máy của bạn có 1 số phần mềm sử dụng id apple của họ thì khi kích vào update nó sẽ vẫn hiện ra id của họ và yêu cầu nhập pass. Nếu muốn vứt tất cả thông tin của họ thì ngoài việc xóa mail cũ cài đặt mail của mình thì xóa đi hết cả phần mềm trên app store cũ và mua bằng tài khoản của mình. May là bạn mua ip cũ chứ nếu mac cũ thì thay được cái user còn phải thiết đặt lại toàn bộ cơ.

8. lehieuws

lehieuws Thành viên

Em kiểm tra trong này không có tài khoản của ai cả. Và em cũng đã ADD tk của mình vào những vẫn bị. Quái lạ...thật--> ko lẽ restore lại :(

---------- Post added at 01:03 PM ---------- Previous post was at 01:03 PM ----------

Cảm ơn bác. Để em thử xem. Cái Ip này có một ứng dụng mà người bán cho em đang cài dở dang, giờ muốn xóa cũng ko được :(

9. quocdanh_xd2

quocdanh_xd2 Thành viên

CYDIA add source iphone.gsm.vn ) chế độ CYDIA nó nằm cho nào vậy bạn-. mh cung muốn cài như vậy mà mò tìm hoài chế dộ đó mà ko ra- serch họi a em nào rành hơn thôi.

10. huycyber

huycyber Thành viên

reset all setting nguy co an tao la rat cao, ko biet ban thu cach nay chua

11. kevinbigone

kevinbigone Thành viên

đã thử, chịu khó set lại các pass nhưng vẫn không thể khắc phục các soft đã cài sẳn của store. Bác nào biết cách, hỗ trợ với. Đã làm theo các hướng dẫn trên, vẫn còn acc của shop!

nguyentangduocunlock888 thích nội dung này.
  12. photohuong

photohuong Thành viên

bạn ấy hỏi cách bỏ ID trong apple store kìa. cái mà người ta nhập vào để tải ứng dụng trên đó vào máy chứ không phải xóa đại chỉ mail. cái này trên google search có nhiều người hỏi nhưng nghe chừng làm cũng hơi bị khó.

boyngocxita4 thích nội dung này.
  13. tai80

tai80 Thành viên

vào settings>store>apple id cũ>sign out >ok
    nhập apple id của bạn vào nhé

boyngocxita4, tettitanhgianglc thích nội dung này.
  14. photohuong

photohuong Thành viên

Đúng cái này rồi!!!! cảm ơn bạn nhiều!

hoacoxuan thích nội dung này.
  15. famevn

famevn Thành viên

Bạn hãy vào Cydia remove và cài lại AppSync là các app cũ đang cài dở dang sẽ được fix.

16. kevinbigone

kevinbigone Thành viên

Còn mấy cái software cửa hàng cài sẳn có cách nào update bằng cách đổi account không các bạn. Cách đổi apple ID trong setting-store đã làm xong. Vẫn không thể update mấy phần mềm kia!!

namtrung1981 thích nội dung này.
  17. hanoistar

hanoistar Thành viên

Không update được các App mà cửa hàng cài đặt cho bạn khi bạn không có Pass của Account cửa hàng đó

18. photohuong

photohuong Thành viên

Nếu software đã cài trước đó mà "Cr*** " thì không update được.

19. người sành điệu

người sành điệu Thành viên

mình ko có thể Master hay thẻ j hết thì làm sao đăng ký apple ID được đây :) lên app store down game nó bắt phải có Apple ID

20. leonletuyen

leonletuyen Thành viên

mình vào xóa trên ip nó nói sẽ xóa luôn dữ liệu của bạn là ntn bạn