Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thay lớp gương vỡ galaxy S3 là hoàn toàn có thể...

Thien.Tang
16/3/2013 7:9Phản hồi: 437
trong 1-2 tháng trở lại đây mình lên diễn đàn thấy có khá nhiều bạn bị vở lớp gương bảo vệ màn hình, còn màn hình + cảm ứng vẫn sử dụng tốt, mình cũng thuộc nhóm người kém may mắn đó... Có khá nhiều bạn đặt câu hỏi có thể thay lớp gương để tiết kiệm + không phí phạm 2 tr 3 tr -> 5tr thay hoàn toàn màn hình mới??? và liệu màn hình đc thay có rin?? có còn amoled??? mình tìm đọc những trường hợp như thế này trên nhiều 4rum + youtube ... cũng có khá nhiều mắc phải và họ hoàn toàn làm đc nhờ len glass for galaxy s3, loại này bán với giá 15-30$ trên ebay hay amazon, cũng đánh liều đặt về 1 cái trên ebay qua cổng ebay.vn với giá ~645k cho cái gương màn hình màu xanh, màu trắng rẻ hơn chỉ ~510k... chờ đợi + xem các video clip trên youtube để có thể mạnh dạn tự thay, đồng thời cũng trao đổi với những bác bên nc ngoài với những khuất mắt, câu hỏi cá nhân... bên mỹ có hẳn dịch vụ thay chỉ với 1$ và bác đó có nhận thay với các nước khác nếu tin tưởng gửi sang, nhưng những nước như VN thì lại không @@ bác ấy nói chính sách gửi nhận gì gì của VN phức tạp + tốn kém nên không nhận....
mình đã làm và thành công, mất khoảng 2h đồng hồ + ~13 ngày chờ nhận, trong quá trình làm mình chỉ chụp ảnh chứ không quay phim, các bước thực hiện hoàn toàn theo trên các video youtube hướng dẫn... giờ mình xin được phép show ảnh chứng minh
đây là len glass khi nhận

Sau khi đã tháo lớp kính vỡ ra

Lắp kính mới vào và thành quả vui sướng

Kết: mình đã thực hiện và thành công hôm 11/3 trong suốt những ngày qua test + dùng thì hoàn toàn bình thườn, không xuất hiện lỗi gì + lỗi phát sinh từ màn hình, đến hôm nay 16/3 thì mình có thể hoàn toàn yên tâm và sử dụng như 1 chiếc máy chưa hề có lỗi lầm 😁
P/s: e còn là hs phổ thông vì tính chất bài viết dùng để chia sẻ với mọi người nên các bác các cô các chú các anh các chị các em thông cảm cho e cách xưng hộ bạn mình cũng như viết tắt trên bài!
437 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy sấy, dụng cụ tháo, và đb là máu liều => thành công 😁
vuvantoib2
ĐẠI BÀNG
11 năm
hAy nè
Chúc mừng bạn, cũng là tin vui cho những a e đang dùng s3,
Cho hỏi : bạn có kinh nghiệm hay tay nghề về sửa chữa điện thoại ko? Hay tự mầy mò?
Đặt hàng trên ebay có phức tạp ko? Hướng dẫn mình với,
Bạn cho cái link video trên youtube mà bạn đã làm theo họ ,để nghiên cứu thay cho em s3 mình híc,
Màn hình s3 mình nứt chia đôi máy ,chưa đủ $$ để thay cả màn hình ,muốn mạo hiểm như bạn 😁
Thien.Tang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anh3duy.hl mình hoàn toàn k có tay nghề gì cả :D máu liều thôi
còn đặt hàng ebay thì vô đây và làm theo hướng dẫn http://www.ebay.vn/san-pham/outer-front-screen-glass-lens-for-samsung-galaxy-siii-s-3-i9300---tools-colors-271100646720.html
nhớ chọn màu rồi hãy nhìn lại giá mà đặt nhé!
còn video mình tham khảo rất nhiều, bạn vô youtube search "how to replace broken glass galaxy s3" và dành nhiều tgian để nghiên cứu mà tự tin làm theo.
duyluuvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Câu hỏi ngoài lề: máy bác up rom gì thế :D
Một chia sẻ rất bổ ích, tuy nhiên mình đang đặt câu hỏi là cái cảm ứng bạn mua về liệu có phải là loại kính cường lực và chống xước ko?vì theo như mình được biết thì bây giờ họ thu mua màn vỡ về rồi thay, sau đó khi so sánh chất lượng với màn mới thì đúng là bên trong giống nhau nhưng cái kính ngoài thì khác nhau hoàn toàn đấy.
Thien.Tang
ĐẠI BÀNG
11 năm
rom VK 11 của bác hoà :D
cái này thì mình k chắc đc, nhưng chắc là k phải kính cường lực, tuy nhiên cả đến giờ mình dẫn chưa dán lại màn hình nhưng máy vẫn chưa sước hay vết cọ xác để lại :D chắc chỉ có màn hình chính hãng thì mới đc amoled + gorilla glass!
@Thien.Tang đấy là nó chưa xước thôi, nói chung thay kiểu này chỉ là giải pháp tình thế chứ về lâu dài thay cả màn hình vẫn chất lượng hơn
Thien.Tang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngoctuan2tk tiền nào của đó thôi bạn à 😁 thay màn hình k phải rẻ và có chắc màn hình đc thay là amoled SS??? Trong khi màn hình của bạn vẫn còn sử dụng tốt?? bạn sẽ bỏ nó ??? tùy bạn lựa chọn thôi miễn sao bạn cảm thấy máy dùng tốt và phụ hợp với thị nhãn của bản thân! mình k nghĩ đây là giải pháp tạm thời, sợ sước thì có thể dán màn hình lại, bạn chắc cũng chưa cầm qua lớp gương đó, nó cũg khá dày + rắn chắc, k phải loại mỏng yếu và kém chất lượng...
@Thien.Tang đúng là mình chưa cầm qua, dù sao cũng chúc mừng bạn.
@Thien.Tang Nhưng theo mình biết amoled là cái màn hình chứ đâu liên quan đến lớp gương G2 cường lực đâu
@Thien.Tang mk thấy bạn kia nói cũng có lý !!!!!!! thay chính hãng mới thay đc ! gửi về samsung họ thay viền + kính cường lực + nắp lưng phía sau + màn hình chuẩn supper amoled mà ----- mình đi hỏi rồi tầm 4tr400 --- màu nào giá cũng vậy ------ bạn mình và mình đi đổi máy từ trắng sang đỏ tốn 4tr400 ---- thay xong mình thấy nó xài êm hơn !!!!! vì đồ thay thì samsung đã rất chú trọng chất lượng bạn !!! viền benzen mk xài bị tróc ( xài đc 4 tháng ) thay xong đến h mình sài 6 tháng mà chưa thấy tróc viền
Thành quả của mình làm ra và sử dụng ắt hẳn sẽ có cảm giác Thật tuyệt vời ^^
Hay. Chúc mừng bạn. Thành công luôn dành cho người dũng cảm. Cũng là tin tốt cho những a/e bị vỡ(nứt) như bạn, tránh bị bọn thương gia đểu lừa mất toi 3-4tr cho cái màn thay.
Hay đấy bác 😁 Khá hữu ích... chúc mừng bác 😃
Lúc bóc lớp kính ngoài bị vỡ ra thì màn trong của bạn k bị dính ah? Ý mìh là mìh tưởg lớp kính+màn hình bằg 1lớp keo.
Thien.Tang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lamborghini_08 bạn xem lại tấm ảnh thứ 3 từ trên xuống sẽ rõ, keo chỉ ở mép viền thôi, còn vào trong màn hình thì k có lớp keo nào cả, lớp kính và màn hình hoàn toàn độc lập, đc ép dính chặt k phải gắn chết với nhau nên mình đã có thể tách được lớp kính ra và thay lớp kính khác vào 😃
@Thien.Tang Nếu mà giữa lớp kính vỡ bên ngoài và lớp màn bên trog khôg có lớp keo như vậy thì thay quá dễ dàng rồi còn j! Vậy sao nhiều người (mình thấy có cả thợ cao thủ lành nghề) kêu bóc lớp kính ấy ra là hỏng màn nhỉ. Sau khi đặt kính mới lên, bạn dùg keo j để gắn nó vào vậy?
Thien.Tang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lamborghini_08 ừ lớp keo không tràn vô màn hình nó chỉ bao phủ xung quah bên ngoài thôi, còn thợ nói vậy thì mình không biết, có thể họ không muốn làm 😁 về việc thay thì mình không nghĩ là hỏng màn, chỉ hơn thua là có làm cẩn thận không??? vì không cẩn thận dễ sước màn hình trong, lớp màn hình trong khá mịn + dễ sước, trên 1 số video của ng nước ngoài sau khi đã rọc đc 80-90% các lớp cạnh ra thì dùng 1 tấm giấy bìa cứng đặt vào và đẩy ra từ từ, mình cũng làm như vậy, kính vỡ không bị bể ra và màn hình vẫn an toàn... sau khi đã vệ sinh dán lại màn hình lúc trước mình cùng không biết dùng keo gì, bên nước ngoài họ dùng keo 3M tape 1-2mm loại này VN mình kiếm không thấy, mình lên google search thấy HCM có 1 chổ bán keo dán màn hình cảm ứng siêu dính nên ghé mua, cũng rẻ thôi 10k mà đc 3 dây như trên hình về cắt ra rồi dán xài chưa hết 1 dây nữa :D 1 bác kĩ thuật bên nước ngoài họ bảo lớp keo cũ vẫn có thể dùng lại không cần dùng keo dán lại... nhưng mình đọc comment của 1 số bạn nước ngoài thì họ bảo nên dùng 1 lớp keo đi xung quanh màn hình để bụi không lọt vào vì keo cũ không dán đều dùng lâu xài sẽ xuất hiện bụi nên mình cũng cố kiếm keo về dán cho đảm bảo! Nếu bạn có làm, chúc may mắn và thành công nhé
@Thien.Tang Bạn ở HCM hay HN vậy mình đem nhờ bạn làm dùm đc khong
Hi vọng cho 1 số bạn vỡ gương hoặc muốn đổi màu máy!
jackduy
TÍCH CỰC
11 năm
một bài hủ ích cho a e bị bể kính,..........
LuonGThanG
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tốt quá, mà giá 600k so với ss là 2 củ chất lg như nào
bác cho e hỏi của em vở màn hình cảm ứng vẫn đc nhưng đen xì là do hỏng gương hay cả màn hình thay tầm bao nhiêu hàng tầu cũng dc
kid_lvq
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mikhas2leo bán máy ko bạn ?
@kid_lvq định mua S3 vỡ gương ah mua đc bao nhiêu
@theshapes bạn này bán s3 nứt màn ah ? giá nhiêu thế bạn
@minhthanh17 Minh co rao bán giá 7cu do
Bác chủ cho em hỏi nếu ko có socket nào kết nối, thì làm sao nó cảm ứng được, nó chỉ là tấm kính thôi mà. Bác trả lời nhanh hộ em với 😁.
Thien.Tang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kool_boyjuly lớp kính được gắn với màn hình bằng 1 lớp keo, không có dây nhợ gì cả nên có thể tách thay được, còn nó cảm ứng được thì bản thân màn hình ở trong đã cảm ứng được rồi, không phải nhờ lớp kính này mà nó cảm ứng được, lớp gương này chỉ là bảo vệ + đại loại cho phép cảm ứng được, như bác dán màn hình vậy đó, dù có 1 lớp dán nhưng vẫn cảm ứng được, thì tính chất lớp gương này cũng như thế! có lẽ bản chất lớp gương là dùng để bảo vệ màn hình...
Thien.Tang
ĐẠI BÀNG
11 năm
SS k thay gương chỉ thay nguyên bộ màn hình 5tr5 lận, đương nhiên nó đc gắn liền khối + đc xử lí qua máy móc sẽ tốt hơn, còn lớp gương mình thay tốt hay chất lượng giảm thì phụ thuộc nhiều yếu tố, gương thay??? quá trình làm??? riêng mình thì lắp gương vào nhìn + hiển thị + cảm ứng vẫn tốt + hài lòng, chắc cũng may mắn!
màn hình đen không lên hình thì chắc bị hỏng cả màn hình rồi, bởi mình bị bể gương thôi còn màn hình + cảm ứng vẫn bình thường... mà bạn nói màn hình đen rồi thì sao thấy đường bấm biết cảm ứng vẫn được???
LuonGThanG
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lúc đầu nhìn đã ko thấy chân tiếp xúc rồi
vâng một tin quá tốt cho anh em dùng S3
nó vẫn còn 1 khoang sáng mà mình ấn vào cung có tiếng kêu chắc chắn cảm ứng vẫn đc nghe gọi bình thường mỗi màn hình đen xì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019