Thay lớp gương vỡ galaxy S3 là hoàn toàn có thể...

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Thien.Tang, 16/3/13. Trả lời: 437, Xem: 47369.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. sock_ker

sock_ker Thành viên

Bạn nào có nhu cầu k , mình để lại cái kính S3 mầu trắng cho này . Ship trên Ebay về chưa kịp dung .

Bạn nào cần thì LH mình nhé 0936.613.222 , mình ở QUảng Ninh có thể Ship Tín Thành hoặc Viettel cho , đỡ phải chờ đợi 2 tuần ship từ Ebay về

Tiếc là k có hướng dẫn chi tiết về cách tháo lên bị mình bị lột mat cái lớp cảm ứng lên , như bạn trên đã nói phải sấy that kỹ , tương đối là nóng , các bạn cứ sấy nhé k ảnh hưởng đến màn hình đâu vì , mình khuyên là 1 ng cậy và 1 người tháo từ từ ra , làm cũng dễ thôi nhưng từ từ để cho lớp keo giữa cảm ứng và lớp kính Glass tách rời nhau ,

Kể ra a/e tháo ra rồi lên đây đóng góp ý kiến về cách tháo cho a/e đặt mua về dễ hình dung nhưng chẳng có ai cả , xem Clip trên Youtube thì họ làm nhanh quá , thấy họ sấy 1 tí nhưng thực tế là rất lâu . Lên làm từ từ k dc vội vì tháo nhanh 1 chút là các bạn lột cái cảm ứng lên nhé ,

vo_quang thích nội dung này.
  2. thienti

thienti Thành viên

Ko phải sấy 1 tí, mà ngta dùng máy khò với nhiệt độ và vùng sấy đc tập trung hơn. Vì thế nhanh hơn thôi. Có clip ngta vừa khò vừa đo nhiệt thấy lên tới 150 độ c hay f gì đó :D
    Cứ vừa khò kỹ, vừa nhẹ nhàng bóc tách ra bằng cách đẩy trượt, đừng nóng vội. Có móc đc gương lên thì bóc quanh viền thôi nhé, đừng đâm sâu vô, dính tấm kính amoled đó.
    Good luck :D

vo_quang thích nội dung này.
  3. Huy011111

Huy011111 Thành viên

Thợ trên em ko nhận thay. Họ cũng gà như mình. Thôi mình liều tự thay vậy

cuong261ththienti thích nội dung này.
  4. Huy011111

Huy011111 Thành viên

Cảm ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệm hữu ích. Em dùng sấy tóc để sấy nên sẽ phải kiên trì thôi

thienti thích nội dung này.
  5. thienti

thienti Thành viên

Mọi người có đk thì làm đi, đừng sợ. Do mình làm mà. Đc thì ngon, mất 500k, xui thì đằng nào cũng thay màn hình. Tổng cũng tầm 3tr thôi. Thay man hình đc cái máy như mới,vì màn hình chiếm chắc 80% cái máy rồi.

6. hugobattu

hugobattu Thành viên

ở sg bán có 300k ,đặt chi khổ, toàn kính trung quốc lcd ko
    ở sg này thay kính S3 chắc chỉ đc 2,3 người, chả tiệm nào dám thay cho bạn đâu, nếu có thì tiền công cũng ko dưới 1tr

7. Mrlp2012

Mrlp2012 Thành viên

bác nào đã thay xong rồi còn bộ lẫy .. cho em xin 1 bộ .. mua cũng được :D:D.. E ở HN nhé

8. huynhanhqui1993

huynhanhqui1993 Thành viên

co' Thê thay vo ss galaxy s3 k ban.

9. Huy011111

Huy011111 Thành viên

Các bạn ơi. Sáng nay minh đã thay xong mặt kính cho s3. Sau 2 giờ đồng hồ làm việc căng thẳng cuối cùng cũng thành công. Thay màn hình được như thế này là nhờ bạn Thien Tang cùng các bạn trong toppic đã chia sẻ kinh nghiệm quý báu. Mình xin trân thành cảm ơn mọi người. Và sẵng sàng chia sẻ kinh nhiệm có được cho những ai cần thay mặt kính s3 lần đầu tiên trong đời

canoc1088, thuha_8808vo_quang thích nội dung này.
  10. huynhanhqui1993

huynhanhqui1993 Thành viên

ban
    ban.cho mình hoi? tâm' kính do' thay vô ss galaxy s3 k? ban cho minh xin dia chi? hay wed ng bán tam kinh o sg dc k

11. Huy011111

Huy011111 Thành viên

Bạn dùng tre vót tạm cũng được mà. Mình mua kính có kèm theo bộ tháo lắp luôn. Dữ lại làm kỉ niệm

12. thanhpham0510

thanhpham0510 Thành viên

quá là hay :D tiết kiệm đc tối đa chi phí cho anh em hội S3

13. Huy011111

Huy011111 Thành viên

Mình thay màn hình có quay phim lại nhưng dung lượng lớn quá. Hơn 10G không bít có đẩy được lên đây cho các bạn tham khảo ko

thuha_8808thanhpham0510 thích nội dung này.
  14. thanhpham0510

thanhpham0510 Thành viên

hạ nhiệt đi bác ơi hơn 10Gb thi sao mà xem dc :(

15. suquayve

suquayve Thành viên

bác nén lại rồi ra quán nét up lên youtube....

16. Huy011111

Huy011111 Thành viên

[quoteêthanhpham0510, post: 37223170, member: 40258"]hạ nhiệt đi bác ơi hơn 10Gb thi sao mà xem dc :([/quote]
    Hạ nhiệt bằng cách nào. Khoản này mình mù tịt. Hic

17. suquayve

suquayve Thành viên

Hạ nhiệt bằng cách nào. Khoản này mình mù tịt. Hic[/quote]
    tải phần mềm converter rồi chuyển nó về định dạng mp4 cũng dc....

18. Huy011111

Huy011111 Thành viên

Nén cũng chẳng giảm được là bao nhiêu. Nhà mình có mạng mà. Không phải đi đâu cả. Muốn tốc độ mạng cao thì ra cơ quan mình có

19. Huy011111

Huy011111 Thành viên

tải phần mềm converter rồi chuyển nó về định dạng mp4 cũng dc....[/quote]

Ok. Để tối mai mình thử. Giờ không có nhiều thời gian

20. Mrlp2012

Mrlp2012 Thành viên

Thôi bác thành công rồi. Bác để lại em bộ đấy đi.... Em lấy cái may mắn của bác ..:D

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.