Thay màn hình note 2

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi schnapp, 5/11/12. Trả lời: 40, Xem: 8185.

1. schnapp

schnapp Thành viên

Sau 1 tuần sử dụng note 2 của em đã vỡ màn hình sau cú rơi đầu tiên.mặc dù rơi khá nhẹ nhàng nhưng dính vào góc.các bác biết chỗ nào thay màn hình ko ạ.giá cả thế nào.em hỏi mấy nơi mà máy mới ra nên chưa có linh kiẹn thay thế.máy của em là hàng chính hãng made in vietnam.ức chế quá.mặc dù vẫn dùng tốt nhưng nhìn cái màn hinh mà xót xa.nó bị vỡ mặt kính thì phải thay cả màn hình hay thế nào ạ
    :
    tamle_o thích nội dung này.
  2. trungnht

trungnht Thành viên

3. huuhiep175

huuhiep175 Hiệp vịt

Vẫn dùng đc thì cố dùng một thời gian nữa cho giá linh kiện note 2 xuống chút rồi thay
    moschino09 thích nội dung này.
  4. larryking

larryking Thành viên

Neu ban o tp HCM thi ghe ttbh samsung o Tran Cao Van Q3 thu xem. Minh moi thay o do. Ban chi thay kinh thoi ko phai thay man hinh dau. Gia khoang 5tr2 do.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
    tamle_o thích nội dung này.
  5. Pi.Case.Shop

Pi.Case.Shop Thành viên

Dễ vỡ thế cơ à bác :-s

Phụ kiện Galaxy Note 2, S3
  6. layhon

layhon Thành viên

5tr2 là cả màn hình rồi còn gì.
  7. phithanct

phithanct Thành viên

hjc bị thay một lần con s2 3tr3 cả màn hình không rở lớp kính ra được đâu thay xong màn hình bị rổ thấy rỏ nhất vào ban đêm bị đốm giống phèn mới lên note rồi phải giữ kỹ thôi
  8. Pi.Case.Shop

Pi.Case.Shop Thành viên

Cái vấn đề này may rủi mà bác :D s2 thì bị rõ ràng hơn vì đợt 1 và 2 là 2 chất lượng màn hình khác hẳn nhau.
    Có bác thay xog lại thấy hài lòng hơn hehe
    Mà e thấy các bài droptest đều ra kết quả note 2 khá bền ;))

Phụ kiện Galaxy Note 2, S3
  9. phithanct

phithanct Thành viên

màu sắc thì hài lòng thật nhưng sợ chất lượng vì thấy nó nổ đóm đóm khi chuyển về chế độ đen và rỏ nhất ban đêm
  10. longtkt

longtkt Thành viên

Máy Note 2 của minh cũng bị giống y chang của bác. Đút túi quần trượt, rơi góc máy xuống, vỡ luôn kính màn hình. Vãn sử dụng được nhưng nhìn xấu tê. Thay thì tiếc tiền quá.
    tamle_oPi.Case.Shop thích nội dung này.
  11. Fanfanmewmew

Fanfanmewmew Thành viên

Nguy hiểm quá nhỉ, mấy bác có xài ốp để bảo vệ không? Cho anh em mấy tấm ảnh e nó sau khi bị "tai nạn" để còn lưu ý mà phòng ngừa.
  12. schnapp

schnapp Thành viên

Em xài ốp đểu nó ko bo hai đầu trên dưới.rớt phát ngay cạnh dis mới đen.thế là phải thay cả màn chứ ko phải mỗi lớp kính à bác.hix hix
    FanfanmewmewPi.Case.Shop thích nội dung này.
  13. lang_bat

lang_bat Thành viên

Mỗi miếng kính mà giá khủng thật! Cẩn thận hét sức mới được!
  14. bubichu

bubichu Thành viên

Lh mình. Có 1 màn hình hàg cty chưa sử dụng. Giá 4tr sdt 0984.148.669

Sent from my cục gạch using Tinhte.vn
  15. Fanfanmewmew

Fanfanmewmew Thành viên

Đúng là nhiều lúc không nên tiếc tiền :)
  16. tamdnh

tamdnh Thành viên

Giờ mới thấy tác dụng an toàn của bao cao su! trước giờ toàn để kg cho sướng!:D
  17. ke0xjnh

ke0xjnh Thành viên

dùng tẹt đi bác. CHán hãy thay
  18. trunglag

trunglag Thành viên

19. hieutron

hieutron Thành viên

Em Nó đây, , ở Hà Nội bác quá 12 điện biên phủ nhé Trung tam báo hành Samsung.
    Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn

File đính kèm:

20. an_87

an_87 Thành viên

đen quá các bác ạ, em cũng mới bị rơi nứt màn kính con note 2, bác nào thay rồi cho em xin chút kinh nghiệm về giá cả và hàng họ khi thay xong thế nào ạ.