Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[The Big Picture] Chuyến bay cuối cùng của tàu con thoi Discovery

levuongthinh
25/4/2012 9:28Phản hồi: 102
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngày nhỏ mình từng mơ và vẽ hình về tàu này.thậm chí bây giờ vẫn còn giữ vài đồ chơi nhỏ mang hình của nó
em mê hình dạng loại tàu con thoi này với buran của LX nhất, giờ sẽ không còn thấy loại tàu này nữa +_+
-------------------------------------------------
tiêu đề là the big picture nhưng sau ảnh lại nhỏ thế nhỉ, phải mở ra load từ từ chán quá mod ơi
Kết thúc 1 huyền thoại 🆒
bb_curve
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khâm phục những con người chế tạo ra những thiết bị này...
Nhà mình cũng có một cái như vậy, nhưng không biết lái lên để xó nhà suốt.
Việt Nam ơi Viêt Nam......:oops:
Làm vài phát nữa cho nó sinh động :rolleyes:

Và biết đâu đây là con cháu của nó 😁
Đúng là tinh tế, mình đọc nhiều trang báo rồi, nhưng chỉ có mỗi tinh tế là đưa chi tiết và có ảnh sinh động minh họa nhất 😁
Discovery đã hoàn thành sứ mệnh lịch sử vẻ vang của mình.
365 gì trên không gian vậy. hay trên đó có 365 độ vậy 😔
ginkybo
ĐẠI BÀNG
12 năm
uoc j mai sau minh cung dc nen vu tru. nhi?
uoc j mai sau nen mat trang nhu di du lich thy tot biet may hehehe
mình xin góp ý với Tinh tế là mình ko thích xem ảnh kiểu mới này. Mặc dù có thể xem full screen nhưng mà hình có nhiều dòng giải thích che đi rất nhiều chi tiết lại mất công các mod phải thêm dòng chữ đó vào ảnh rồi lại tìm xem chỗ nào trên ảnh thì cho dc chữ vào. Xem cách cũ vẫn hay hơn.
@wink Đồng ý , mỗi lần onl đt thì cái dòng chữ nó chắn hết cả ảnh , xem mất nhiều chi tiết của tấm ảnh lắm
Sướng thật. Ước gì mình cũng được nhìn trực tiếp cảnh đó. Được nhìn tận mắt con tàu đó.
Hình nào đâu? Mình ko thấy?
asukaa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đọc những comment kiểu "bao giờ Việt Nam mới được như thế" hay "Ước mơ chỉ là ước mơ " mình ko hiểu đầu óc các bạn dùng để làm gì

Nhìn lại nước ta không phải không có nhân tài , không phải do lãnh đạo quan chức tham nhũng mà chính là do thế hệ trẻ không có ý chí ,
Các bạn ngồi chủi quan chức , chửi những người lãnh đạo nhưng rồi ai dám chắc vào vị trí của họ bạn không làm như vậy ,

Tương lai của nước ta có thay đổi hay không chính là do cách suy nghĩ của thế hệ trẻ Đừng suy nghĩ như vậy để rồi về sau chúng ta có 1 thế hệ đàn em trở thành những người an phận những người chỉ biết cam chịu và đổ lỗi cho khách quan
@asukaa Mình nghĩ bạn sẽ ăn gạch...cực nhiều .

Nhìn lại đất nước xem , nhân tài thì bị dìm hàng , học hành ra trường rồi làm cho những cơ quan , ban nghành k đúng với những gì mình đã đc đào tạo .
Còn mấy ông nhõi con ông cháu cha thì chơi bời suốt ngày , đã đến tuổi thì vẫn có 1 cái ghế to chẳng kém ông bố để ngồi vào.

Thế thì đổ lỗi cho ai ?
vuhoangtl
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bancuocdoi Hầy, sao bạn cứ nghĩ ra trường là làm cho những cơ quan , ban nghành nhỉ? Nghĩ khác đi bạn, bây giờ ae cầm bằng đại học trên tay ít khi muốn về đó làm lắm. Nhân tài vẫn đang được hưởng mức lương khủng nhé, cứ chui vào làm cho cơ quan ban ngành làm gì, chả ai dìm hàng nhân tài cả đâu? Làm ngoài lương cao, thoải mái, cứ chui vào cơ quan ban ngành đó rồi kêu than COCC làm gì-luẩn quẩn vãi.COCC thì mặc họ, liên quan gì đến mình, việc mình mình làm thôi!
x264
TÍCH CỰC
12 năm
@asukaa Một phần lớn thành công của tinhte chính là nhờ những cuộc khẩu chiến này. Tin tức thì xem ở đâu mà chả có. Cá nhân mình chả đồng tình với loại ý kiến nào, không thích loại kêu ca, bất bình nhưng mà còn ngán ngẩm loại dạy đời hơn. Internet là nơi mà ít nhất người ta còn thấy được chút tự do nói chửi, thử ra đường nói vậy xem, vỡ mồm. Còn chuyện thay đổi đất nước, xem ra với thế hệ chúng ta thế này (cả mình trong đó) chả làm gì được... Uớc mơ có một vĩ nhân vậy.

Còn nữa, "an phận" , "cam chịu" không chắc là thứ gen có thể di truyền.
Nhìn thấy giống 2 con ễnh ương cưỡi nhau phết. 😁
Năm ngoái có đứa còn hỏi: làm sao để đưa tàu con thoi lên lưng con boeing?
Câu trả lời là bây giờ mới có đây :rolleyes:
hoamuop
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhân tố thì có chứ nhân tài thì cần phải có 1 môi trường học tập, nơi nghiên cứu, thực hành và nhất là được sự khuyến khích thì mới có ý chí mới trở thành nhân tài được. mình mới làm được 1 chút gì đó thì thằng khác nó đã tính mưu đạp đổ sợ mình hơn nó thì........ không bao giờ việt nam có con tàu kia đâu. việt nam có con thoi, có boing 747 liệu có dám cõng nhau như vậy không? câu trả lời là không, làm vậy rất nguy hiểm, không an toàn vì vậy không được phép làm. nước mỹ làm được như vậy là cũng phải dám lao vào hiểm nguy mới thành công,tạo nên lịch sử. các anh em tinh tế muốn thành công trong công việc cũng vậy thôi.
tiếc thay....
Hero 13
ĐẠI BÀNG
12 năm
chủ thớt post bài hơi chậm, mình đọc xong từ vài tuần trước rồi
@Hero 13 Chính xác, tin này cũ mèm rồi. Mà nói thiệt, Mỹ bỏ tiền nhiều hơn nhưng không hiệu quả bằng Nga về khoản vũ trụ. Chưa kể vụ lên mặt trăng 1969 có thể là giả mạo nữa.
@phamminh05 Cái vụ Tung Của nói là trên mặt trăng k có gió mà sao lá cờ vẫn bay fai k ? Nghe mà chết cười
Xem ảnh thật xúc động!
Tạm biệt 1 huyền thoại! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019