[The Big Picture] Đấu bò và bị bò rượt ở San Fermin 2011

levuongthinh
18/7/2011 3:36Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

việt nam cũng có trọi trâu mà:cold:
Đó là những giá trị truyền thống....!
dã man biểu tình phản đối là đúng rồi
Thật là một lễ hội "điên rồ" ....(cảm nhận của em) nguy hiểm qua đi thôi.

Chàng trai này có vẻ hơi nhiều tủi :eek:
.:Ruby:.
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic em ghét nhất là mấy trò chơi hành hạ động vật, hic hic, tội nghiệp quá!😔
phê vật
lũ ác độc chứ hay ho gì cái trò này
trò này hay quá nhờ..........ước gì mình đc tham gia
dã man,,,,,,,,,,,,,,không thích mấy trò hành hạ động vật!
Rất khâm phục lòng dũng cảm và phong cách vui chơi của dân châu Âu. Quá đã....
em ghét nhất là đấu bò.Trò chơi dã man của loài người.ai đã từng đọc truyện của Jack London là sẽ hiểu........:mad:
zjnzenzon
ĐẠI BÀNG
13 năm
không khát máu, kinh dị và nổi tiếng bằng món giả cầy ava của bác. heheee. Đi đâu cũng gặp mà vẫn thèm:bounce::bounce:

---------- Post added at 11:39 PM ---------- Previous post was at 11:37 PM ----------

truyện j hả bạn....!jack london mình mới đọc nanh trắng😁
Sự điên rồ của Giôn-Han đó bạn.truyện ngắn gọn và khá hay
no_6120
ĐẠI BÀNG
13 năm
giết bò thấy tội sao ấy, tóm lại cũng tiêu khiển mà thôi
Đây là văn hóa nên họ vẫn muốn giữ đấy ạ. Các bác mà xem lễ hội chặt Trâu chém Lợn ở việt nam thì chắc các bác còn sốc não nữa ý.
😃

Link đây ạ: http://vietdethuong.com/viewtopic.php?f=123&t=39797
peoiumap
TÍCH CỰC
13 năm
thật rùng rợn ... thấy cũng thương mấy chú bò tội nghiệp =.=
Các lễ hội thế này đã trở thành văn hóa mang đậm bản sắc của nước họ, khó có thể bỏ dù có nhiều ý kiến trái chiều

Xem họ thả bò ra đường vui ra phết nè ^^

tuyệt vời, 1 nét văn hóa của người TBN, rất tiếc là ko đến TBN đúng dịp lễ hội này dc. Dù nhiều người có thể coi nó là dã man với con bò hay nguy hiểm với con người nhưng đó là 1 truyền thống lâu đời rồi và cũng là 1 cách thể hiện bản lĩnh của người TBN thôi.
nhìn hình thì thấy đẹp nhưng nghĩ lại dã man quá. tự nhiên đi giết bò làm thú vui tiêu khiển :-S .. thà lấy ăn còn được :cold: haha
fuah
ĐẠI BÀNG
13 năm
em cung thấy dã man thế nào ý. thà cứ đấu thế thôi, đừng giết con bò ma thấy cứ tội nghiệp, vì nó cung x chỉ là 1 con vật. nhưng thấy vẫn còn có tinha nghệ thuật và ra dáng chứ không như cái hội đâm trâu j đó ở mình, buộc con trâu vào rôi cầm giáo dài đâm nó đến chết, thấy hèn mạt quá. tất nhien là nét văn hóa thì k bàn đến nhưng em xet theo con mắt của ca nhân va so sánh. nhưng đúng là em k khoái giết con bò, ngược đãi dộng vật. còn cái trò thả bò ra phố thay vui thế 😆 cái đó k giết bò nên em ủng hộ 😃) nhưng cũng phải có đấu bò khôc liệt thế thì mới có nững chú bò nổi tiếng với những cai tên đình đám như murcielago hay aventador ma hãng lamborghini lấy tên đặt cho tên xe chứ. quên mất, ảnh thật là đẹp, sinh động và khắc họa rõ nét, đầy đủ :d
mrsilen
TÍCH CỰC
13 năm
lễ hội này ghê quá...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019