Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[The Big Picture] Dự án tàu điện ngầm đi về phía Đông của New York

levuongthinh
26/2/2013 6:53Phản hồi: 138
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

losbancos
TÍCH CỰC
11 năm
hoánh tráng và vĩ đại 😁
VN cần TIỀN, công nghệ, nhân lực và ko kém quan trọng là đảm bào TQ ko âm thâm chọc thâu thiên cái đường hầm đó 😆
truongdvd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Những năm 40 Việt Nam mình còn chết đói, trẻ con ở Mỹ đã xem Tom & Jerry, nông dân đã lái máy bay nên đừng so sánh làm gì. Đất nước mình còn nghèo và lạc hậu quá, muốn được như họ chúng ta hãy cố lên, ngay từ hôm nay 😃
cunhim
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con người quả là quá tàn bạo
Các bác đừng nói làm đường hầm... mùa lũ lụt em nói thật ở việt Nam đi trên cầu vượt còn sợ bị ngập ấy chứ... 😔
đúng là new york, cái gì cũng bự hết hà
ankinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ở đây nó đang sử dụng phương pháp đào kín, còn metro ở Việt Nam mình sử dụng tối đa phương pháp đào hở (đào lên, thi công bê tông hầm xong rồi đắp lại) không phải vì địa chất yếu mà do phương pháp đào hở rẻ hơn phương pháp đào kín rất nhiều
@ankinh đào hở để coi chừng vướng cống, dây điện, mồ mả, bom đạn nữa bác ơi....
Nhìn choáng ngợp, mong chờ VN phát triển tới mức này.
chỉ biết cúi đầu thán phục thui....khỏi chê vn các bác ạ, nhà dột từ nóc, nói chi cho thêm thốn....
phải thừa nhận 11/9 mang đến cho người dân NY nói riêng và ng mĩ nói chung nhiều đau thương nhưng cũng mở ra cơ hội tái thiết lại cho NY hoành tráng hơn điển hình là WTC mới hay công trình này...
Nhìn mà đã con mắt ^^
Chắc đây cũng có thể là nơi trú ẩn khi có một cuộc chiến hạt nhân xảy ra 😔(
Công trường của họ lúc nào cũng sạch đẹp
ko biết có rút ruột công trình như bên đây ko nhỉ
Công trường của họ lúc nào cũng sạch đẹp
hung.le272
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã được làm việc với con này. Hay gọi nó là bọ hung. Lần đầu tiên đặt chân vào trong hầm ( lúc đó đi 1 mình), đến cuối đường nhìn thấy nó và bóng của nó bị ánh sáng phản chiếu từ đèn halogen chiếu vào gương hầm (phần bề mặt khoan thành khoảng trống tạo thành hầm) hắt ra. Suýt chút nữa mình hét lên và chạy ngược trở lại. =))....
đúng là big apple của nước Mỹ, nhìn giống cảnh trog phim nhên khổng lồ sắp ra rạp hihi
Mẽo luôn tiên phong.
thuyps
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dự án này mà rơi vào nhà thầu vn thì giá phải là 50 tỉ usd

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119