[The Big Picture] Gương mặt của những người đi lánh nạn khỏi Libya

levuongthinh
31/3/2011 10:40Phản hồi: 43
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducpham82
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai xâm lược Lybia vậy bạn? Mỹ hay thằng nào vậy?

---------- Post added at 07:34 PM ---------- Previous post was at 07:31 PM ----------

Cái mỏ dầu nào mà chiếm tới 7% trữ lượng của thế giới vậy bạn? Không rõ thì chỉ cần google 1 phát rồi comment cũng chưa muộn đâu.
Cảm ơn bác, tại em thiếu hiểu biết mà cẩu thả quá.

"Libya, một thành viên của Tổ chức Các nước Xuất khẩu Dầu mỏ (OPEC), nắm giữ trữ lượng dầu lớn nhất đã được chứng minh ở châu Phi. Theo thống kê năm 2008, đã chứng minh trữ lượng dầu của Libya là 41464000000 thùng vào cuối năm 2007 hay 3,34% dự trữ của thế giới"
Trinh74
TÍCH CỰC
13 năm
Việt Nam ta còn khó khăn, đời sống nhân dân còn thấp. Nhưng có một điều rất quý giá. Đó là đất nước ta hòa bình, không chiến tranh, loạn lạc...
cảnh gì mà tội quá à.....
ôi libya , ước rằng vn ko bh bị như thế ........
mmttrung1
ĐẠI BÀNG
13 năm
VN thực ra cũng kô ổn như các bác nghĩ đâu .... Vẫn có các thế lực thù địch, phản động, khủng bố. Nhưng ta lại có đường dây phản gián nên tránh đc .... Kỳ nào đọc đc trên báo điện tử ở TPHCM phát hiện bom cài sẵn trong tượng đài gì đó quên rồi ^^ .... Ở đâu cũg thế đều tồn tại hai mặt tồn tại song song, chúng kiềm hãm nhau để cân bằng.
Vụ việc Libya là do Pháp, Mỹ muốn chiếm cái mỏ dầu, khí của Libya và muốn khẳng định tầm ảnh hưởng của mình trên trường quốc tế đó mà .... Còn ông Pháp thì muốn lấy le để chuẩn bị đợt bầu cử tổng thống mới

CÔ BÉ NÀY THẬT XINH ĐẸP VÀ THUẦN KHIẾT VỚI ĐÔI MẮT TO.
Tinhte là trang công nghệ mà?
tungjty
TÍCH CỰC
13 năm
Xem xong những hình ảnh này mình thấy mình quá hạnh phúc rồi, ko biết VN mà lâm vào cảnh này thì sẽ màng trời chiếu đất thế nào nũa, ôi chiến tranh...
pro_kakalot
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao lại cứ phải chiến tranh.
ko biết mấy ông bà tổng thống,quốc hội của bên liên minh có bao giờ đặt mình trong hoàn cảnh của những nạn nhân chiến tranh mà suy nghĩ không.
chỉ biết chăm lo cho quyền lợi nước mình.
thamlenhu
TÍCH CỰC
13 năm
Chính quyển tranh giành điạ vị làm khổ dân đen...
Ôi thời nay còn chiến tranh nữa,thật may mắn vì không phải là một trong số họ,nhìn những đứa trẻ tội quá. Mong thế giới sẽ tươi đẹp hơn,không còn bom đạn
jack420
TÍCH CỰC
13 năm
Nhiều khi suy nghĩ nông cạn " ước j mình ko sinh ra ở vn" nhưng có khi những ng này lại ước " ước j mình sinh ra ở vn".
1 chữ " không" mà làm thay đổi biết bao số phận
vn ko co chien tranh nhưng chưa chắc la sẽ ko có nhưng o vn vấn đề đáng nói la cá lớn nuốt cá bé co tiền mua tiên cũng đc nói chung dân đen thì chiến tranh hay ko cũng vậy thui hận khi sinh ra o vn

---------- Post added at 08:33 AM ---------- Previous post was at 08:31 AM ----------

giơ đây đang sống ơ nhật bản nhưng nói 1 cách đung đắn là ơ đay mới đúng la xã hội công bằng
Sáng nay 2/4 đọc báo Tuổi trẻ trang 5 các bạn có thấy buồn không, dân đen dưới gánh nặng mưu sinh và cái chết luôn rình rập... Ta trong thời bình mà, và đâu đó trên quê hương mình, chiến tranh luôn sảy ra với dân nghèo.
Chiến tranh. tội cho những người dân lương thiện
Why has war broken out in libya in 2011?

The Libyan people are seeing what life under a democratic government can be like through leaks in the media/internet, and they took it upon themselves to try and overthrow Gadhafi. Problem with that is, Gadhafi doesn't want to step down, and is trying to shut up protesters by terrorizing/massacring them. In 1973, the UN Security Council passed a resolution to protect the Libyan people- the current war is the result of the UN following through on that resolution.

Đây là câu trả lời, chính phủ không chịu từ chức, dùng quân lực để đàn áp thì người dân phải đứng lên. Đó là lý do tại sao chúng ta bị chặn FB =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019