[The Big Picture] Hình xăm – Sức hút từ những mũi kim

levuongthinh
27/8/2012 15:20Phản hồi: 351
351 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trình độ đỉnh quá ...........
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Hồi vào công an quận gặp thằng xăm mình, không biết ní bị bắt vì tội gì nhưng mấy anh công an cứ thấy nó xăm chỗ nào thì lấy thức đánh cho nó lột da chỗ đó, ghê quá bác à, đi bar xui xẻo gặp công an kiểm tra giấy tờ thì những anh xwm mình cũng được chăm sóc riêng
Bên nước ngoài xăm mình là nghệ thuật, nhưng nước ta chưa tư tưởng nó khác, nên sông ở đâu thì nên hiểu ở đó thôi, đừng để sau này hối hận

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
Mình thấy những hình xăm này quá đẹp nhưng mình ko thích xăm...Hi... hi...
L.T.C
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghệ thuật
mấy ông tây xăm còn đẹp, chứ mấy cái kiểu xăm vn là em tấy ghê ghê
XĂM THÌ ĐẸP RỒI, NHƯNG MÌNH NGẠI XÓA 😃
Thực ra mấy các tấm hình của bài viết là cho dân hâm mộ việc xăm mình rồi.
Mình thấy ở Tây ngoài những người "nghiện" xăm, thì người ta chỉ hay xăm một hình nhỏ ở cánh tay, vai .. nhìn rất đẹp.
Nữ thường xăm những hình hoa văn nhỏ sau lưng, gần rốn hay ở chân .. mùa hè mặc áo váy thoảng mát lộ các hình xăm nhỏ nhìn rất quyến rũ. 😁

Xăm trổ kín người thì chả ham, nhưng mà mình thấy xăm một cái hình nhỏ sau vai hay ở bên hông chẳng hạn cũng khá thú vị .;)
Mình thấy mấy ng xăm hình rồng rắn hổ beo gì đâu ko,chả thấy ai xăm hình nghệ thuật cả,đi chung với họ mình thấy bất an😔

I love you from now
Thay anh dau dien la biet minh thich hinh xam roi

Sent from my Phucziban007 using Tinhte.vn
01218816679
phucziban007@gmail.com
DO VĂN HÓA CỦA MÌNH ÍT THEO TÔN GIÁO, KHÔNG THẦN TƯỢNG NHIỀU, NGHỆ NHÂN XĂM CỦA MÌNH ÍT NGƯỜI GIỎI, ÍT THAM KHẢO NƯỚC NGOÀI, ÍT HÌNH ĐẸP,ĐỘ AN TOÀN ÍT,... NGƯỜI XĂM HÌNH ÍT NGƯỜI TỬ TẾ,...NÊN ÍT ĐƯỢC XÃ HỘI CHẤP NHẬN VÌ VẬY CÀNG ÍT PHÁT TRIỂN NGHỆ THUẬN NÀY
@duc12atl Chuẩn,mấy ng xăm hình ở vn rất "bá đạo",nên sợ

I love you from now
NƯỚC NGOÀI MÌNH THẤY ANH MÌNH BẢO MỖI 1 HÌNH SĂM ĐỀU CÓ 1 Ý NGHĨA RIÊNG, VÀ NÓ CŨNG CHÍNH LÀ KHÁT KHAO ƯỚC MƠ, LÀ BÙA HỘ MỆNH,..
Ở VN MÌNH NHỮNG NĂM 85 LÀ NHỮNG HÌNH XĂM CÔ GÁI CỞI TRẦN =)) CHỮ HÁN,... NĂM SINH, HỔ,.. ÍT Ý NGHĨA MÀ XẤU KINH TOÀN CHƠI MỰC TÀU
Xăm hình anh em nhớ xăm màu đen thôi,xăm màu mẻ lên nhìn xấu lấm...
Mình không thighs sam.nhưng nhìn rất phong cách.mình vẫn quyết định không sam.bố men mắng.hehe
Haha thì 1 số người xăm là theo phong trào ấy , thấy có tattoo thì đc người ta nhìn , nên khoái ;)) ...mà theo phong trào thì mau chán lắm

Như e đây cũng làm 1 tattoo " Love " ở ngón áp út vì nó có ý nghĩa với e ^^ . Mỗi hình xăm đều có 1 ý nghĩa hoặc giá trị tinh thần gì đó

Mà trước khi làm 1 tattoo phải suy ngĩ kỹ à vì " giấy có thể thay chứ làn da, cơ thể thì mãi mãi chỉ có một mà thôi " ... Tattoo nó sẽ theo đến khi chết luôn í ;))
Thật sự ko phải quơ đũa cả bó nhưng đa phần đều là phần tử xấu,chỉ số hiếm là tốt,mình có anh bạn cũng xăm mình mà anh cực tốt,dùng đèn soi khó tìm.Đúng là xấu thì rất xấu,tốt thì lại cực tốt:p

I love you from now
Khuyên câu chân tình đừng bao giờ xăm nhé các anh em!
Xăm rồi khó xoá lắm nhe,suy nghĩ kỉ ah nhe

I love you from now
bibiculi
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko có gì sai trái đơn giản chỉ là nghệ thuật mình cũng có vài hình và vẫn đi làm bt (làm cho bác sĩ hẳn hoi nhé ) và đây là hình của mình
@bibiculi Đẹp quá. Rất dũng mãnh, manly.
bibiculi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanatox1 thanks pro
Xam minh la 1 nghe thuat.Chi tiec la o day xam dat qua.Doi khi nao ve vn xam vay.;)
@ptp49 o Duc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019