[The Big Picture] Hình xăm – Sức hút từ những mũi kim

levuongthinh
27/8/2012 15:20Phản hồi: 351
351 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xitrum_3353
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghệ thuật là phải xăm ở ... chỗ ấy nữa
btrac
ĐẠI BÀNG
12 năm
như zề mới ý nghỉa 😁
😁 Xăm vì đam mê nghệ thuật, xăm để lưu dấu kỷ niệm (niềm vui hạnh phúc hoặc nỗi buồn đau nhói)... Còn nhiều chú xăm để đổi gu thời trang thành áo ba lỗ, quần đùi để khoe mấy cái hình rồng bay trên bắp tay hay là dao phai dưới bắp chân... để cho mọi người thấy mình... hổ báo :D

Cho em hỏi nghe nói xăm xong là ghiền kim xăm dễ muốn xăm thêm thì phải.:p

PS: Mà thú thật cá nhân em phong kiến với các girls mà có hình xăm. o_O
hn2638
ĐẠI BÀNG
12 năm
@banhvinhkhanh thật sự là ai đã trót xăm 1 hình, chắc chắn sẽ có thêm hình nữa =)), đau thì đau lắm nhưng cái cảm giác đó lại làm người ta nghiện bác à😆
bibiculi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho em hỏi nghe nói xăm xong là ghiền kim xăm dễ muốn xăm thêm thì phải.:p

PS: Mà thú thật cá nhân em phong kiến với các girls mà có hình xăm. o_O[/quote]

ko phải là ghiền kim mà thích có thêm những tác phẩm mới
hieu xdav
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko ra cái gì, ko hợp với người Việt Nam
Nói thật là đi trên đường, gặp phải thằng nào có hình xăm là có ác cảm rồi, tránh xa là tốt nhất. Còn nếu gặp pé nào xinh xinh có hình xăm,phần nhiều gần ngay chỗ ấy, là chạy lại ngó nghiêng liền ^^
EddyKenley
ĐẠI BÀNG
12 năm
không xăm thì thôi ,chứ xăm rồi thì ghiền đó mấy bác 😆
@EddyKenley
mình sẽ xăm, nhưng chỉ khi đủ chín chắn để nhìn nhận mọi việc. xăm một thứ gì đó thật ý nghĩa hay là bước ngoặt của cuộc đời 😁
kem4dau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy có những hình xăm đơn giản nhưng ý nghĩa và đẹp. như dòng chữ, bức hình kỵ sỹ....
Mình ko thích những ng lạm dụng xăm để khoe khoang tỏ vẻ nguy hiểm, những hình xăm man rợ ( mình nghĩ chả có cái kỷ niệm cóc nào với những hình xăm ấy cả, chỉ là tỏ vẻ là dân anh chị mà thôi)

thêm một chút là năm ngoái thằng em trai bạn mình đi bộ đội và sau này bị đuổi ra khỏi quân ngũ vì có hình xăm nhé các bạn. và muốn xóa hình xăm khá là tốn kém và đau đơn nhé.

Và bạn nghĩ thế nào khi phát hiện bạn gái mình có một hình- chữ xăm Yêu hay Hận trên ng?
Quan niệm "xăm mình là kẻ xấu" là 1 quan niệm rất sai lầm. Cái này tùy nhận thức của xã hội. Giống như người Giao Chỉ (người Việt Cổ) ngày xưa, hễ ai đến tuổi trưởng thành đều phải xăm 1 họa tiết lớn sau lưng thì mới đc gọi là nam nhi. Thế nhưng người mang cái quan niệm sai lầm ấy lại là những bậc thân sinh hoặc nhạc phụ nhạc mẫu của chúng ta, chưa kể những mấy cô cậu mợ nói ra nói vào với các bậc thân sinh, khiến cho các vị ấy khó xử thì thật ko nên. Do đó cần cân nhắc kỹ môi trường sống của chúng ta là gì rồi hãy quyết định đi xăm. Cá nhân mình rất thích Tatoo nhưng sẽ ko bao giờ xăm cho đến khi nào 1 công nghệ xóa xăm dễ như lau bảng.
bdtcosy
ĐẠI BÀNG
12 năm
cá chép
hg34
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng đẹp nhưng nhìn nó quái dị kiểu gì đấy.
nhìn thì thích nhưng chưa dám chơi =))
đối với mình tatoo ko có gì là xấu nếu như hình xăm đó mang 1 ý nghĩa gì đó đối với người mang nó.mình muốn có 1 hình xăm để ghi lại nhiều điều kỉ niệm nhưng có nhiều thứ phải vượt qua như định kiến gia đình và sau đó là cái nhìn của xã hội.có lẽ đến khi lập gia đình thì mình mới có thể đi xăm.
Nói thật là đến giờ này vẫn ác cảm với những ai có hình xăm ( chắc tại ăn vào máu rồi).
Mình không phải cổ hủ nhưng mình thấy không cần thiết phải xăm lên cơ thể lúc trẻ thì rất đẹp nhưng khi mình có tuổi rồi thì sao ???!!!! Con người cứ tự nhiên cha sanh mẹ đẻ thế nào thì cứ vậy ....
Đẹp nhưng định kiến của việt nam về hình xăm thì không đẹp chút nào.như nước ngoài thì cũng làm mấy hình rồng răn rồi...hehe
yeubb9630
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ thích xăm 1 biểu tượng của RIM nho nhỏ vào tay thôi 😁
loctuyet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuyệt.xem mãi mà ko biết chán 😃

Sent from my LT26i using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp