[The Big Picture] Miếng ăn cho 7 tỷ người và vấn đề môi trường

levuongthinh
16/11/2011 3:50Phản hồi: 109
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

v_plou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xem xong những bức ảnh trên bỗng dưng em thấy lạnh cả người... Cuộc sống này đang bị đe doạ rất nghiêm trọng mà chúng ta thì dường như không nhận ra điều đó :cold:
Gấu ăn thịt đồng loại ah? Nông dân Canada kinh quá, 1 cánh đồng mênh mông vậy chắc chỉ cần 10 người làm.
Cám ơn bác chủ, ảnh nào cũng ấn tượng
Mình dám chắc Tinh Tế là trang đầu tiên làm chuyên mục "The Big Picture" và mình là người phụ trách. Việc đăng trước đăng sau không quá quan trọng, điều quan trọng là chất lượng. Cái này mình nghĩ bạn có thể đọc và so sánh. Chắc chắn mình có thể làm nhanh và đăng sớm nhưng đó không phải là điều mình muốn. Bài "The Big Picture" tiếp theo sẽ không phải là cái bạn nhắc đến. Xin cảm ơn và chúc vui vẻ.
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Kiểu này thì không sớm thì muộn loài người sẽ tưởng nhớ đến A. Hitle. Xin lỗi mấy bác Do thái nhé!
daohuuke
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo các nhà khoa học thì vào khoảng cuối năm 2012 sẽ xảy ra những trận bão mặt trời mạnh mẽ, tuy ko ảnh hưởng nhiều đến sk con người nhưng nó có thể làm tê liệt hệ thống điện lực và viễn thông toàn cầu, lúc đó những chiếc iphone sẽ chỉ như ipod, đó là hậu quả của việc tang ozon bị thủng
Nhìn 4 cái xe chạy kinh hoàng quá, tụi nó cày 1 ngày thì được bao nhiêu tấn mì nhỉ, bằng bao nhiêu bác nông dân ở VN mình...
Việt Nam là một nước nông nghiệp mà việc nhà nước đầu tư vào nông nghiệp không thấy rõ rệt.

Và vấn đề về môi trường thì... "câu chuyện muôn thuở" của thế giới.... Ôi, "Trái đất này, là của chúng mình... quả bóng xanh..."
ấn tượng quá
MrCent
TÍCH CỰC
12 năm
Con người phải có trách nhiệm bảo vệ Trái đất, ngăn chặn và sửa chữa những lỗi lầm mà chính con người gây ra
khoapc
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình trong trẻo quá.
7 tỷ....con số quá ấn tượng
Xem xong topic mà bùn cho loài người quá.

Làm tý Than nữa cho nó sinh động...mới biết thế nào là khổ
Các hình ảnh trái ngược nhau, nông dân Canada trồng lúc với những cánh đồng bát ngát mênh mông, sản lượng dồi dào, lo cho cái đói của các nước nghèo, đông dân.... ngược lại, nông dân TQ thì đất khô cằn, thiếu nước, sỏi đá mênh mông, lo cho cái đói của chính mình... càng nghèo lại càng đẻ nhiều, càng đẻ nhiều lại càng nghèo, cái vòng luẩn quẩn không thoát ra được.
nông dân nước ngoài kiu nông dân ta = cụ =))
Suy ngẫm...😷
dotapro
TÍCH CỰC
12 năm
bộ ảnh rất ấn tượng...^_^
thay vì nghĩ sẽ tìm ra nơi sống ngoài vũ trụ thì con người sao không tích cực cải tạo môi trg đi :|. cứ nói là khó thế trước đây có ảnh hưởng nặng nề thế này đâu. phải quyết tâm tích cực xây dựng lại bảo vệ trái đất chứ. trông chờ vào hành tinh khác thì có phải viển vông quá không. mà nếu có thì đến đấy rồi có thành 1 trái đất t2 k :|
màu ảnh đẹp quá vậy
Cho em hỏi có máy ảnh nào tầm 10~12 triệu chụp được nước ảnh như vậy không. Mong mọi người giới thiệu cho em
quá đep các bạn ơi
tội cho cái thằng bé bơi trong dòng nước bẩn quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019