[The Big Picture] Miếng ăn cho 7 tỷ người và vấn đề môi trường

Thảo luận trong 'Tin tức, Đánh giá' bắt đầu bởi levuongthinh, 16/11/11.

1. Vandetta

Vandetta Thành viên

Cái ăn vẫn là vấn đề quan trọng hơn tất cả mọi thứ còn lại. Khi đói meo mỏ thì có cạp tablet hay smartphone mà ăn đc ko:cold:
  2. v_plou

v_plou Thành viên

Xem xong những bức ảnh trên bỗng dưng em thấy lạnh cả người... Cuộc sống này đang bị đe doạ rất nghiêm trọng mà chúng ta thì dường như không nhận ra điều đó :cold:
  3. daohuuke

daohuuke Thành viên

Bộ phim Tera Nova đã nói lên viễn cảnh này, rồi cái ngày đó cũng sẽ đến, ngày của 1 màu xám bao trùm, con người đã ko còn ý thức dc những việc mình đang làm, vì thế hậu quả họ để lại cho con cháu là vô cùng tàn khốc, có lẽ lúc này việc xúc tiến chế tạo ra cỗ máy thời gian hay nhanh chóng tìm ra 1 hành tinh khác có thể sống dc sẽ thiết thực hơn việc kêu gọi những con ng tham lam kia hành động
  4. Jake

Jake Thành viên

chứ hok phải chú trọng "ăn" càng nhiều càng tốt à :d
  5. Jake

Jake Thành viên

mình có đọc ở đâu đó Vn mình gạo nhiều nhưng đa số đi xuất khẩu là chính, có đợt gạo lên giá chóng mặt đó bạn, và dân chúng cũng cắn răng đi mua thôi
  6. daohuuke

daohuuke Thành viên

thời điểm mà thế giới tập trung cao độ vào những lợi ích nhân loại thì VN còn đang lo xây rồi phá, xây lại phá. có lẽ đến lúc trái đất lụi tàn thì chúng ta mới đang tính xem nên làm lại con đường nào, buồn thật.......
  7. xuhariver

xuhariver Thành viên

Gấu ăn thịt đồng loại ah? Nông dân Canada kinh quá, 1 cánh đồng mênh mông vậy chắc chỉ cần 10 người làm.
    Cám ơn bác chủ, ảnh nào cũng ấn tượng
  8. Mình dám chắc Tinh Tế là trang đầu tiên làm chuyên mục "The Big Picture" và mình là người phụ trách. Việc đăng trước đăng sau không quá quan trọng, điều quan trọng là chất lượng. Cái này mình nghĩ bạn có thể đọc và so sánh. Chắc chắn mình có thể làm nhanh và đăng sớm nhưng đó không phải là điều mình muốn. Bài "The Big Picture" tiếp theo sẽ không phải là cái bạn nhắc đến. Xin cảm ơn và chúc vui vẻ.
    thursday9292Khổng Tước thích nội dung này.
  9. QDND

QDND Thành viên

Kiểu này thì không sớm thì muộn loài người sẽ tưởng nhớ đến A. Hitle. Xin lỗi mấy bác Do thái nhé!
  10. trungtruonglove

trungtruonglove Thành viên

Có trứng nhân tạo của bọn khựa nữa, đầy đủ món ăn rồi.:)
  11. daohuuke

daohuuke Thành viên

Theo các nhà khoa học thì vào khoảng cuối năm 2012 sẽ xảy ra những trận bão mặt trời mạnh mẽ, tuy ko ảnh hưởng nhiều đến sk con người nhưng nó có thể làm tê liệt hệ thống điện lực và viễn thông toàn cầu, lúc đó những chiếc iphone sẽ chỉ như ipod, đó là hậu quả của việc tang ozon bị thủng
  12. ngocdung_const

ngocdung_const Thành viên

Nhìn 4 cái xe chạy kinh hoàng quá, tụi nó cày 1 ngày thì được bao nhiêu tấn mì nhỉ, bằng bao nhiêu bác nông dân ở VN mình...
  13. angellenger

angellenger Thành viên

Việt Nam là một nước nông nghiệp mà việc nhà nước đầu tư vào nông nghiệp không thấy rõ rệt.

Và vấn đề về môi trường thì... "câu chuyện muôn thuở" của thế giới.... Ôi, "Trái đất này, là của chúng mình... quả bóng xanh..."
  14. dinhdienvn

dinhdienvn Thành viên

ấn tượng quá
  15. Invader

Invader Thành viên

Cái Avatar hổ báo quá nhểy :)

Xin miễn ý kiến, nhiều thứ nhạy cảm quá =))
  16. MrCent

MrCent Cent Vũ

Con người phải có trách nhiệm bảo vệ Trái đất, ngăn chặn và sửa chữa những lỗi lầm mà chính con người gây ra
  17. khoapc

khoapc Thành viên

hình trong trẻo quá.
    7 tỷ....con số quá ấn tượng
  18. F5NhaTrang

F5NhaTrang Thành viên

Xem xong topic mà bùn cho loài người quá.
  19. Vodka1911

Vodka1911 Thành viên

Làm tý Than nữa cho nó sinh động...mới biết thế nào là khổ
  20. _FanTTE_

_FanTTE_ Thành viên

Các hình ảnh trái ngược nhau, nông dân Canada trồng lúc với những cánh đồng bát ngát mênh mông, sản lượng dồi dào, lo cho cái đói của các nước nghèo, đông dân.... ngược lại, nông dân TQ thì đất khô cằn, thiếu nước, sỏi đá mênh mông, lo cho cái đói của chính mình... càng nghèo lại càng đẻ nhiều, càng đẻ nhiều lại càng nghèo, cái vòng luẩn quẩn không thoát ra được.