Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[The Big Picture] Neil Armstrong, 1930 – 2012

levuongthinh
28/8/2012 11:44Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hcoi !
TÍCH CỰC
12 năm
R.I.P
lịch sử đã ghi tên Neil Armstrong 😃
R.I.P
at0607
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chả ai quan tâm tới người thứ 2 và thứ 3 bước đi trên mặt trăng dù cùng đi với Neil Armstrong, hay chính Neil Armstrong lúc đang còn sống. o_O
noname655
ĐẠI BÀNG
12 năm
Idiot.
Idiot's everywhere!
quocanh58
TÍCH CỰC
12 năm
@noname655 mình dựa trên cách gọi 3 người của bạn mà k thêm s là mình biết trình độ tiếng anh của bạn rồi, câu sau mình nghĩ theo cách nghĩ của bạn để troll bạn =]]
noname655
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quocanh58 Vì cái internet meme theo original form của nó ở đấy là số ít? Hiểu chưa?
Còn bạn troll? Xin lỗi giờ chữa ngượng à =D
Not sure if trolling or just stupid =D
@noname655 c'mon. buzz lightyear said that. not you 😃
tiếng anh sử dụng ở đây có phải văn bản đâu mà bắt bẻ từng tí 1 thế 😃
VD như bây giờ he, she it đều dùng were hết mà có sao đâu. đừng quy chuẩn ngặt nghèo thế nhá các bro 😃
ti3g' vi3t c0n` vi3t k0 hem dug' chih' ta? nua~ la` ti3g anh 😁
quocanh58
TÍCH CỰC
12 năm
@noname655 mình k tệ tới mức k nhận ra dc đâu là sở hữu cách đâu là hiện tại đơn đâu ;)) whatever, tuỳ bạn nghĩ sao thì nghĩ xD
Kira_hnk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rồi ai sẽ bước lên Sao hoả đầu tiên đây? Hy vọng sẽ sớm được chứng kiện sự kiện lịch sử đó sớm...R.I.P Neil Armstrong
bactuong
TÍCH CỰC
12 năm
Mỗi lần mình nhìn lên mặt trăng là mình cảm thấy một nỗi niềm bâng khuâng, và nhớ đến các thánh nhân, vĩ nhân trên đời. Trong đó có Armstrong.
minhvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con người vĩ đại! Cám ơn ông
ai cũng thắc mắc trên mặt trăng không có gió mà sao cờ phấp phới thẳng đứng ---> nhìn kỹ sẽ thấy đó là do cột cờ có thanh ngang để treo làm cho lá cờ đc dang rộng ra (nếu là cột cờ thẳng thì cờ sẽ rủ- mất thẩm mĩ)
ducbot2003
ĐẠI BÀNG
12 năm
RIP
sirou9x
TÍCH CỰC
12 năm
người đầu tiên lên mặt trăng là Chú Cuội,Việt Nam vô đối 😁:D
cuongcuTKH
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phải nói là Tây văn hóa thật. Thích cái cách nhắn nhủ của gia đình Neil Armstrong thế!
Nhưng không hiểu trên Mặt trăng gió ở đâu mà cái hình 20/36 lá cờ Mỹ lại bay bay thế nhỉ?
Cách ly với vợ 21 ngày thấy mà ko đc gần chắc ức chế lắm nhỉ.kaka...rất ngưỡng mộ ông này.rất khiêm tốn.ước j mh dc 1/100 của ông ấy

Send from my andép đến từ Mỹ Tho Đại Phố
bí mật là bí mật đoán mò chi,chỉ cần bik nó là động lực cho khoa học phát triển là dc òi,truớc khi lên mỹ lên mặt trăng thì nga đã gửi thiết bị thăm dò lên đó trước rùi,nói chung cứ tin là lên đi cãi nhau chi cho mệt
I will ...
thần tượng của mình 😁 ước gì mình đc như anh ấy
otacon
TÍCH CỰC
12 năm
Ông Armstrong này sướng hơn ông Armstrong đua xe đạp nhỉ,bị tước sạch huy chương rồi. Đời đúng là chỉ có 2 chữ: hên-xui
Nhân loại sẽ mãi nhớ tên ông...Chúc ông an nghĩ.
quocanh58
TÍCH CỰC
12 năm
Xin 2 bạn hãy tìm hiểu kĩ trước khi nhận xét mình nặng như thế. Đơn giản chỉ cần google và search 😃 mình nói có sách mách có chứng, hi vọng 2 bạn biết xài tiếng anh.

http://www.theonion.com/articles/conspiracy-theorist-convinces-neil-armstrong-moon,2796/

http://www.apfn.org/apfn/moon.htm

Thêm ví dụ trong 1 cảnh mà có 3 cái bóng đổ hướng khác nhau và độ dài bất hợp của 3 cái bóng đó (tại sao thì e nghĩ 2 bác đủ thông minh để biết) và sự sắp xếp của các vì sao trên bầu trời, àh, by the way, hãy dùng sự uyên bác của 2 bạn giải thích dùm mình tại sao 1 lá cờ có thể bay trong 1 môi trường không có khí quyển, không có không khí, hy vọng là 2 bạn có thể khai sáng cho mình dc vấn đề mà nhiều nhà khoa học, nhiều giảng viên trong trường đh bách khoa tp.hcm nơi mình đang học phải bó tay 😃

Just way too many things wrong with this picture!

Notice the absence of stars again.

The arrows indicate the various directions in which shadows are falling, again showing evidence of inconsistent scene illumination. Yet there is something even more obviously wrong with this picture.

If the length of the lower support column of the lunar lander was 4 feet tall, this would indicate that the astronaut was over 8 feet tall, which none of the astronauts were.

Another careless mistake from NASA.

Mình yêu khoa học và công nghệ, đó là lý do mình tìm hiểu về sự kiện vĩ đại của nhân loại này và qua quá trình tìm hiểu đó, mình phát hiện ra dc vài điều (1/ là chính còn 2/,3/ là bên lề chút):
1/ landing on the moon is a lie
2/ mình yêu nước mĩ nên k đời nào có tư tưởng tiểu nhân như bạn IMINLOVE2012 đã nói (suy bụng bạn ra bụng mình chăng 😃)
3/ người việt nam mình rất thích chà đạp lẫn nhau, 1 người có khả năng bị đạp xuống là nguyên 1 đàn chó hùa theo sau cắn cho ngã mới thôi
Hãy thông thái mà đón nhận tri thức, đừng vì sự ngu dốt và thiếu hiểu biết của bản thân mà tin mù quáng vào mọi thứ. Thân

Cái đổ bóng đó là 1 trong những điểm lộ liễu nhất 😁
quocanh58
TÍCH CỰC
12 năm
@IMINLOVE2012 search cũng khổ nhờ =)) toàn quote trước khi mình edit lại, h mình cbi lên trường, có gì bạn cứ trả lời theo 9 luận điểm của mình đi, trả lời vào trọng tâm giống mình lọc từng ý nhé, chứ đừng có post nguyên bài doạ ma về tiếng anh, nhớ lời mình dặn là viết vào trọng tâm, 1 khối lượng bài văn lớn như thế này thì chỉ có những thằng rảnh rỗi ngồi đọc thôi, or bạn chỉ đọc lướt qua thấy ý rồi cop và paste nhỉ =]] hay là tí bạn qua trường bk, mình ở phòng thí nghiệm khoa khoa học ứng dụng toà nhà B4 rồi nc tay đôi ;) vào cổng nhớ mang thẻ trước ngục nha k là bảo vệ k cho vào đó
@quocanh58 không đọc nổi hả, moron?...vậy thì thôi đi nhé...lol.
Không biết bạn 0 hiểu nổi hay bạn 0 muốn hiểu, nhưng tuỳ bạn thôi...người ta đã giải thích cặn kẽ tất cả những nghi vấn rồi mà bạn vẫn 0 muốn tin thì mình cũng 0 còn gì để nói....rất nhiều người VN thấy rõ ràng CNcs đã sụp đổ tan tành và cnxh chỉ là hoang đường nhưng họ vẫn 0 muốn tin đó là sự thật, cũng 0 có cách nào làm cho họ tin vì 1 điều rất đơn giản là vì họ 0 muốn tin...thì thôi bạn 0 tin những gì là sự thật đó là tuỳ ở bạn, mình 0 muốn sa đà vào những cuộc tranh cãi mà 1 bên 0 hiểu hoặc 0 muốn hiểu sự thật. bye nhé, chúc bạn luôn vui.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019