[The Big Picture] Những cảnh hậu trường của Tuần lễ thời trang

levuongthinh
4/3/2010 12:1Phản hồi: 25
[The Big Picture] Những cảnh hậu trường của Tuần lễ thời trang
Những sàn diễn thời trang hào nhoáng rất dễ khiến người ta choáng ngợp và mê đắm bởi những vẻ đẹp của các bộ sưu tập và những cô người mẫu chân dài xinh như mộng. Khi những bức ảnh đến với người xem thì cũng chỉ là những bức ảnh tuyệt đẹp trên sàn diễn. Vậy nên ít người biết được ở hậu trường, người ta làm gì? Trong bộ sưu tập ảnh này, mời các bạn cùng đến với những hình ảnh phía sau sân khấu, nơi những con người đang làm việc cật lực để mang cái đẹp đến cho mọi người.

Một cô người mẫu đã hoàn thành phần trang điểm của mình trước khi trình diễn Bộ sưu tập Vena Cava Thu 2010 tại Tuần lễ thời trang New York ngày 11/02/2010.

Hình ảnh một cô người mẫu phản chiếu trên chiếc gương bị vỡ trong lúc chuẩn bị cho Bộ sưu tập Marchesa Thu 2010 tại Tuần lễ thời trang New York.

Một người mẫu đang tranh thủ ăn trong lúc các nhà tạo mẫu tóc đang hoàn thành công việc của mình trước khi cô lên sàn trình diễn Bộ sưu tập Naeem Khan Thu 2010 tại Tuần lễ thời trang New York.

Một người mẫu đang được kẻ mắt trước khi trình diễn Bộ sưu tập Thu Đông tại Tuần lễ thời trang Sao Paulo, Brazil.

Một người mẫu diễn xuất trước ống kính phía sau sân khấu khi đang chuẩn bị cho Bộ sưu tập Erin Wasson + RVCA Thu 2010.

Một thợ làm móng đang ngồi dưới sàn để sơn móng chân cho người mẫu trước khi cô này trình diễn Bộ sưu tập Halston Thu 2010 tại Tuần lễ thời trang New York.

Tranh thủ chơi game Solitaire trong lúc chờ được làm tóc.

Các người mẫu đang ngồi chờ ở hậu trường để chuẩn bị trình diễn Bộ sưu tập của Gattinoni tại Tuần lễ thời trang ở Rome.

Một người mẫu đang đứng cạnh bảng chỉ dẫn cách đi và thứ tự di chuyển trong buổi trình diễn.

Ảnh một người mẫu được chụp ở hậu trường trong buổi trình diễn Bộ sưu tập Charlie Le Mindu trong ngày đầu tiên của Tuần lễ thời trang Luân Đôn.

Một người mẫu đang cầm hắt sáng để 2 nhiếp ảnh gia chụp chân dung của cô. Softbox của họ thật là hoành tráng.

Các người mẫu đang đi thử trước khi bắt đầu buổi biểu diễn chính thức của Bộ sưu tập Vera Wang Thu 2010 tại Tuần lễ thời trang New York.

Quảng cáo

Xem trọn bộ 30 ảnh tại link nguồn bài viết.

25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Để đưa đc cái đẹp hoàn hảo đến khán giả, các đạo diễn và người mẫu đã phải làm việc tốc độ và hết mình 😃, thật đáng nể ?
thời trang bây giờ là cả một ngành công nghiệp,chuyên môn hóa cao
ihtw
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lao động là vinh quang 😁

Hôm bữa mới coi 1 chương trình quản cáo thời trang của Thái Tuấn, vừa coi vừa ngáp, chương trình của VN mình đi theo lối mòn quá, ko có sáng tạo, nhạc nền thì cứ bình bình, ko có cảm giác lôi cuối 😃 Nên sáng tạo, phá cách hơn.
thỉnh thoảng vẫn ngó qua kênh fashion tv, xem chơi cho biết văn minh thế giới là ntn 😃
Lần thứ nhất xem bài này chả hiểu người viết định đưa vấn đề gì?

Lần thứ hai xem lại mới thấy là giới thiệu về MÁY ẢNH SỐ, mà ko thấy cái máy ảnh nào cả 😁
tinhte càng ngày càng giống ttvnol và muare bác ạ. ôm đồm, thập cẩm hổ lốn, chấp nhận thôi.
Tinh Tế luôn khuyến khích và mong muốn thành viên có những bài viết hữu ích để chia sẻ cùng mọi người. Những bài nào của thành viên thực sự hay và hữu ích đều xứng đáng đưa lên Trang Chủ. Còn BQT có nhiệm vụ làm cho nội dung phong phú và hữu ích cho mọi người. Đây là công việc của BQT nên các bài viết của BQT thường xuất hiện ở Trang Chủ là điều hết sức bình thường. Trong quá trình xem các bài viết trên diễn đàn, nếu thấy bài viết hay, bạn có thể đề nghị với BQT cho đưa ra Trang Chủ. Xin cảm ơn bạn rất nhiều. Chúc bạn vui!

Về những bài viết với chủ đề [The Big Picture], chúng tôi muốn truyền tải đến các bạn những khía cạnh khác nhau của cuộc sống, được ghi lại bởi những người yêu nhiếp ảnh. Qua những bức ảnh này, chúng ta có thể hiểu thêm về một lĩnh vực nào đó, cũng như biết thêm về cách người ta chụp ảnh. Những bức ảnh này tuy có vẻ là đơn giản, nhưng để chụp được như vậy lại không hề đơn giản chút nào. Chúng đòi hỏi bạn phải làm việc thực sự nghiêm túc, phải am hiểu về những gì bạn đang chụp và phải yêu công việc bạn đang làm. Như thế mới có thể chụp được những tấm ảnh đẹp.
menx
TÍCH CỰC
14 năm
Thế có bao giờ bạn tự hỏi lại bản thân mình: tại sao họ lại là cấp trên còn mình thì ko chưa?
Liệu bây giờ bạn là cấp trên thì hàng ngày bạn có đều đều có những bài tin tức như "họ" đang làm ko?
Hãy nên tinhte khi hỏi 1 sự vật, sự việc nào đó đã tinh tế chưa !
mhung7182
ĐẠI BÀNG
14 năm
không thích thì bạn có thể k vào tinhte🆒
ubeo
TÍCH CỰC
14 năm
Nhiếp ảnh, một nghề thú vị. Mình thích nhiếp ảnh.
promano
TÍCH CỰC
14 năm
Cái ảnh đôi mắt chụp pzo quá...
Eo ui, có cái bà còn chui xuống gầm bàn để mà giũa móng chân cho người mẫu...
Hết mình vì công việc :p
winxp2007
TÍCH CỰC
14 năm
Bác nào giải thích dùm em vì sao người mẫu lúc nào mặt cũng phải lạnh tanh như manocanh với. Họ cười lên không đẹp hơn sao....?
Trong trình diễn thời trang thì tâm điểm chính là trang phục, trang sức ... người mẫu chỉ là một phương tiện để truyền tải ý tượng sáng tạo của Nhà tạo mẫu. Việc người mẫu cười khi trình diễn hiếm khi xảy ra vì người mẫu cười (vốn dĩ rất ... xinh đẹp) sẽ tập trung sự chú ý của khán giả vào gương mặt người mẫu chứ không phải phục trang trình diễn. Đó là lý do mà người ta hay đem ra giải thích về việc Người mẫu mặt lúc trình diễn thường lạnh như ... tiền.
Ảnh chụp nét ghê ta, chắc đây là mấy tấm mà các Phóng viên chụp
hoalt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lên Fashion TV xem hậu trường! Full HD luôn.
thấy ấn tượng nhất là bức chụp các người mẫu ngồi chờ ở hậu trường,tinh tế ^^
Trong serie này có em Emily kìa,dễ thương thật!Chỉ mỗi tội đã là model nổi tiếng thì ai cũng mắc bệnh "star".
P/S: Tuy bài viết này không liên quan 100% đến high-tech nhưng cũng khá thú vị đấy chứ,ít ra thì chúng ta có thể thưởng thức dc những bức ảnh đẹp.
Quý vị nào hay chê thì cứ thử viết những bài như thế này đi,xem viết hay chê người khác cái nào dễ hơn.
Thanks bạn đã giải thích tường tận, mình không chê bài này của bạn, hình chụp đẹp ko có gì để nói, nhưng mình chỉ thấy bỏ vào mục tin tức thì chưa hợp lý, 1 đống góp nho nhỏ.

Ko lẽ mình đóng góp là ko tinh tế....? Mình ko đủ thời gian và năng lực để làm tin tức, mình biết. Cái mình muốn nói là bài viết này không phải tin tức.
ko biết 2 bạn chủ yếu quan tâm đến box nào, đây là box MAS : thiết bị nhiếp ảnh và nghệ thuật nhiếp ảnh. Ý bác chủ thớt là muốn đưa đến cho các bạn các khung hình và góc chụp nghệ thuật khác nhau của các mặt của đời sống. Các bức ảnh của "The big Pictures" đều là những bức ảnh hiện thực nhưng được thu lại qua lăng kính vô cùng sáng tạo và đầy nghệ thuật của các nhiếp ảnh gia .

Còn bạn, muốn làm mod của tinhte thì trước tiên tập viết đúng chính tả trước nhé.

Một góc nhìn rất thực, xem và cảm nhận được nhiều thứ.
kienrock
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thế cô người mẫu chơi Solitare dùng máy gì các bác nhỉ?
winxp2007
TÍCH CỰC
14 năm
Chắc là HD 2 😁...................................................................................
danh9148
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thanh bác chủ thớt. Một cái nhìn toàn cảnh hậu trường không phải ai cũng có thể biết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019