[The Big Picture] Thành phố St. Petersburg nhìn từ trên cao

levuongthinh
5/4/2014 13:49Phản hồi: 89
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dungleo
ĐẠI BÀNG
10 năm
😁 châu Âu luôn là nơi mơ ước đc đi du lịch đầu tiên, bởi thích cái kiến trúc cổ kính của nó
Qui hoạch đẹp, nhiều cây xanh
đẹp
bao giờ Hà Nội nhà mình mới được một góc như này 😔
kidpro1002
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thành phố đẹp nhất của Nga mà.
Mình đã từng ở đây 6 ngày, du lịch như Tây-ba-lô. Rất thích cái cảm giác ngồi tàu đi trên sông Neva và lúc xem "cầu mở" vào ban đêm.
Trong cung điện Mùa hè thì toàn là vàng khối, đi 3 ngày không hê được. Ở Nga cái gì cũng to lớn và đồ sộ, trừ con gián.
Nhưng thực ra thì Nga không có nhiều thành phố đẹp như thế. Các thành phố bạn nên đến nếu đi du lịch nước Nga là Moscow, sochi, rosrov, crimea, Irkursk.
Con người Nga nhìn chung là rất tốt. Lúc ở VN cũng nhiều người đồn thổi răngf ở Nga nguy hiểm này nọ, nhưng mình cảm thấy cuộc sống ở đây hoàn toàn yên bình và dễ chịu

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
kidpro1002
ĐẠI BÀNG
10 năm
@abto 6 năm ở Nga mà có cái nhìn không khác gì người ở nhà. Vậy bạn sang Nga làm gì vậy?
Còn bài viết bạn trích dẫn là từ năm 2009 bạn à.
Như đã nói, ở đâu cũng có người này người kia thôi. Ở VN cũng có yên bình gì mấy đâu, trộm cướp, chém nhau, rạch tay chân giữa ban ngày cũng có kém gì ai đâu?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
abto
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kidpro1002 😃
abto
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenhuyhoanghp "Ufa" và đi buôn..chợ ABTO thủ đô nước cộng hòa Baskiria.....Mình sang từ tháng 6 năm 2008. Cần thì cho xem visa hộ chiếu, thẻ lao động luôn. Trước có theo học trường BGU nhưng sau không đủ tiền nên đi buôn.
@abto Thành phố này yên bình bạn ạ. Thành phố du lịch mà nên chính quyền nơi đây cũng ko cho bọn côn đồ lộng hành như chỗ khác. Những thành phố nhỏ đều thế cả, yên bình. Mình ở đây từ năm 2007 đếngiờ thấy ko có vấn đề gì cả.
Lãng mạn ..... 😃
bao giờ với được đặt chân đến những nơi như thế này nhỉ 😁
phú hoàng
ĐẠI BÀNG
10 năm

Lâu đài Mikhailovsky, do Hoàng đế Paul I yêu cầu xây dựng. Nỗi khiếp đảm tồi tệ nhất trong đời của Sa Hoàng Paul là luôn sợ bị ám sát. Để cố gắng tự bảo vệ mình khỏi những đe dọa ám sát, Paul đã xây dựng cho mình tòa lâu đài kiên cố này. Tuy nhiên, chỉ 40 ngày sau khi chuyển vào ở bên trong lâu đài, Paul bị cận vệ Hoàng gia ám sát ngay tại phòng riêng của mình.

QÁ NHỌ CHO ÔNG HOÀNG ĐẾ NÀY
Thành phố đẹp nhất mình từng tới, tham quan cả thành phố chỉ trong 3 ngày 😁
Hôm nào cũng từ 6h sáng tới tận 9-10h tối, nhưng mùa hè có đêm trắng nên 1h sáng trời vẫn chưa tối :">
Có vài video kỉ niệm của em cho các bác xem này :D

tangtrungvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rất rộng rãi, to đẹp, xung quanh không bị lấn chiếm như Việt Nam ta 😔
St Petersburg nói riêng và Châu Âu nói chung luôn làm cho người ta bị mê hoặc bởi những vẻ đẹp của kiến trúc,đặc biệt là kiến trúc của các lâu đài. Đẹp quá đi!
namlem
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thành phố của thần thoại
evilcca
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chúng ta cũng có Nhà Hát Lớn, Tháp Rùa, Chùa Một Cột 😃
Đẹp ! Nhưng thua vn
Đẹp quá, nhớ lại một lần ta cũng từng được đặt chân đến đó cùng với nàng 😃
capuchino92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hà Nội cổ có mới có chả thấy ra thể thống cống rãnh gì cả 😁
Cứ mỗi lần xem những bức ảnh chụp Moscow hay là Leningrad mình đều có 1cảm giác bồi hồi khó tả
Muốn xem hết thành phố này. Các bạn tốt nhất là có ô tô và thuê hướng dẫn viên. Để người ta giới thiệu cho các bạn biết về lịch sử và từng câu truyện của các nhân vật trong thời kì đó. Có xe còn đi ngắm thành phố về đêm. Xem cầu treo hoạt động bằng sức nước và nên đi ít nhất 4 ngày thì mới đủ tgian khám phá thành phố.
Ảnh nhìn trên cao rực rỡ quá!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019